ELSS Vs PPF Vs FD – మీ కోసం ఏమి పనిచేస్తుంది? – ఎకనామిక్ టైమ్స్

యుఎస్ ఎఫ్డిఎ తన తీర్పును తిప్పికొట్టడంతో అరబిందో ఫార్మాకు మళ్ళీ సవాలు సమయాలు – లైవ్మింట్
February 24, 2020
కొరోనావైరస్ చైనాలో డిమాండ్ను తగ్గించడంతో భారతీయ రిఫైనర్లు అరుదైన చమురును పొందుతాయి – ఎకనామిక్ టైమ్స్
February 24, 2020

ELSS Vs PPF Vs FD – మీ కోసం ఏమి పనిచేస్తుంది? – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ELSS పన్ను ఆదా MF లు ట్రాక్షన్ పొందుతున్నాయి గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా వ్యక్తులు మరింత అవగాహన పెంచుకుంటున్నారు.

ET CONTRIBUTORS |

చివరిగా నవీకరించబడింది: ఫిబ్రవరి 24, 2020, 12.39 PM IST

< p> జెట్టి ఇమేజెస్

cotaxsav1
స్వాభావిక అస్థిరత ఉన్నప్పటికీ, పన్ను ఆదా చేసే మ్యూచువల్ ఫండ్లలో వృద్ధి సామర్థ్యం అత్యధికం.

అశోక్ కుమార్ ER చేత

HR లు మరియు ఖాతాల విభాగం “మీ పన్నును సమర్పించండి

పెట్టుబడి పంపడం తో

రుజువులు ”ఇమెయిల్, వేలాది మంది పన్ను చెల్లింపుదారులు తమకు ఏ విధంగానైనా కొంత పన్నును ఆదా చేయడానికి ఉత్తమమైన మార్గం కోసం వెతుకుతున్నారు.అనివార్యంగా, గొప్ప నిర్ణయాల కంటే తక్కువ తీసుకోబడుతుంది. పెట్టుబడిదారుల విద్యా కార్యక్రమాలకు ధన్యవాదాలు, పన్నును ఆదా చేసే మార్గంగా కాకుండా భీమా వాస్తవ బీమా అవసరాలకు కొనుగోలు చేయబడాలని చాలా మందికి ఇప్పుడు తెలుసు. చాలా మంది వ్యక్తులు పబ్లిక్ ప్రావిడెంట్ ఫండ్ (

PPF

) లేదా 5 సంవత్సరాల

స్థిర డిపాజిట్

(FD) లేదా ఈక్విటీ లింక్డ్ సేవింగ్ స్కీమ్ (

ELSS

) పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్.ఇవి అందుబాటులో ఉన్న అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఎంపికలలో ఒకటి మరియు మీ ప్రస్తుత బ్యాంక్ ఖాతాను ఉపయోగించి పిపిఎఫ్ ఖాతా లేదా ఎఫ్‌డిని ప్రారంభించవచ్చు. వారు దశాబ్దాలుగా డిఫాల్ట్ ఎంపిక. ఇది స్మార్ట్ కానప్పటికీ.ELSS పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్ గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా వ్యక్తులు మరింత అవగాహన పెంచుకుంటున్నందున మంచి ట్రాక్షన్ పొందుతున్నాయి. ELSS నిధులు ఈక్విటీలో పెట్టుబడులు పెడతాయనే వాస్తవాన్ని పరిశీలిస్తే, అవి వృద్ధి పరంగా కూడా ఎక్కువ వాగ్దానం చేస్తాయి. అయితే, ఈక్విటీ దాని మార్కెట్ ఆధారిత స్వభావం కారణంగా అస్థిర ఆస్తి తరగతి, అయితే ఇది ఎఫ్‌డిల వంటి స్థిర ఆదాయ-ఆధారిత ఆస్తి తరగతుల మాదిరిగా కాకుండా ద్రవ్యోల్బణం కంటే ముందు పెరిగేలా చేస్తుంది. ఈ అస్థిరత చాలా మంది కొత్త పెట్టుబడిదారులకు అనిశ్చితితో వ్యవహరించడానికి ఇష్టపడనందున వారికి మలుపు తిరగవచ్చు, కాని వారు వృద్ధికి గల అవకాశాలను కూడా కోల్పోతారు.మీ డబ్బు ELSS (మొదటి వరుస) పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్ మరియు పిపిఎఫ్ (రెండవ వరుస) లేదా ఎఫ్డి (మూడవ వరుస) లలో ఎలా పెరుగుతుందో ఇక్కడ మొత్తం రూ .4.8 లక్షలు పెట్టుబడిని uming హిస్తూ:

Untitled-7

స్వాభావిక అస్థిరత ఉన్నప్పటికీ, పన్ను ఆదా చేసే మ్యూచువల్ ఫండ్లలో వృద్ధి సామర్థ్యం అత్యధికం. ఇది పన్నును ఆదా చేసే మార్గంగా ELSS ఆకర్షణీయంగా ఉండటమే కాకుండా చాలా మంది పెట్టుబడిదారులకు ఈక్విటీతో ప్రారంభించడానికి మరియు సంవత్సరాలుగా వారి సంపదను పెంచుకోవడానికి గొప్ప మార్గం.

అయితే ఇక్కడ మీరు పరిగణించవలసిన ELSS నిధుల యొక్క మూడు ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి.

  • స్పష్టమైన ప్రయోజనాలు – అతి తక్కువ లాక్-ఇన్, ఉత్తమ సంభావ్య రాబడి ఇతర పెట్టుబడి ఎంపికలా కాకుండా, పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్ మూడు సంవత్సరాల అతి తక్కువ లాక్-ఇన్ వ్యవధిని అనుమతిస్తుంది. అంతే కాదు, ఈ ప్రత్యేక మ్యూచువల్ ఫండ్స్ బక్ కోసం అతిపెద్ద బ్యాంగ్ను అందిస్తాయి ఎందుకంటే అవి ఈక్విటీలో పెట్టుబడి పెడతాయి మరియు తద్వారా వృద్ధికి అత్యధిక సామర్థ్యం ఉంటుంది. చారిత్రాత్మకంగా, స్థిర డిపాజిట్ల కోసం 6.5% తో పోలిస్తే ఈక్విటీ 12-14% వార్షిక రాబడిని ఇచ్చింది. పిపిఎఫ్ సుమారు 15 సంవత్సరాల లాక్-ఇన్ వ్యవధిని కలిగి ఉంది మరియు ప్రస్తుతం వార్షికంగా 8% (ప్రీ-టాక్స్) కంటే కొంచెం తిరిగి వస్తుంది, అయితే పన్ను-పొదుపు ఎఫ్‌డిలు 5 సంవత్సరాల లాక్-ఇన్ కలిగివుంటాయి మరియు 6% -7% ప్రీ-టాక్స్ మధ్య ఎక్కడైనా తిరిగి వస్తాయి.
  • ఎక్కువ దీర్ఘకాలిక ప్రయోజనం – ఈక్విటీ గురించి నేర్చుకోవడం ఏమిటంటే, ఈక్విటీ మ్యూచువల్ ఫండ్స్‌తో ప్రారంభించడానికి పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్ సులభమైన మరియు తెలివైన మార్గం అని స్మార్ట్ ఇన్వెస్టర్లు గ్రహించారు. మీరు ఏమైనప్పటికీ పన్ను ఆదా చేసే పెట్టుబడులు పెట్టవలసి ఉన్నందున, మీ భవిష్యత్ సంపదకు ఆధారమైన దేనితో ప్రారంభించకూడదు? లాక్ ఇన్ ఇచ్చిన దాని గురించి ఏమీ చేయకుండానే మీరు మార్కెట్ అస్థిరతను అనుభవిస్తారు.
  • మీరు మీ పెట్టుబడులను నెలవారీ వాయిదాలలో చేయవచ్చు – EMIY లాగా మీరు మొత్తం పెట్టుబడి మొత్తాన్ని ఒకే షాట్‌లో షెల్ చేయాల్సిన అవసరం లేదు. మీరు SIP ని ఉపయోగించి కొన్ని నెలల్లో చేయవచ్చు. ఏప్రిల్‌లోనే ప్రారంభించడం ఉత్తమం, కానీ మీరు డిసెంబరులో ప్రారంభించినప్పటికీ, మీరు దానిని 4 నెలల్లో విభజించవచ్చు – డిసెంబర్ నుండి మార్చి వరకు.

ఆన్‌లైన్ సేవలతో పన్ను ఆదా మ్యూచువల్ ఫండ్స్‌తో ప్రారంభించడం చాలా సులభం, మీ కోసం ఉత్తమమైన పన్ను ఆదా నిధులను ఎంచుకోవడానికి కూడా చాలా మంది సహాయం చేస్తారు. మీరు పన్ను ఆదా చేసే పెట్టుబడి రుజువును కూడా పొందుతారు, సమయం వచ్చినప్పుడు మీరు మీ హెచ్‌ఆర్‌కు సమర్పించవచ్చు.

(అశోక్ కుమార్ ER బెంగళూరు ఆధారిత స్టార్టప్ అయిన స్క్రిప్బాక్స్ సహ వ్యవస్థాపకుడు)

(నిరాకరణ : ఈ కాలమ్‌లో వ్యక్తీకరించబడిన అభిప్రాయాలు రచయిత. ఇక్కడ వ్యక్తీకరించబడిన వాస్తవాలు మరియు అభిప్రాయాలు

www.economictimes.com < /a>

.)

ఇంకా చదవండి

నేను నా పోర్ట్‌ఫోలియోలో పిపిఎఫ్‌ను చేర్చాలా?

<ఒక డేటా -no = "2" href = "http://economictimes.indiatimes.com/wealth/invest/ppf-scheme-2019-loan-against-ppf-account-at-1-and-other-changes-you-need -టు-నో / ఆర్టికల్ షో / 73024661.cms "> పిపిఎఫ్ స్కీమ్ 2019: పిపిఎఫ్ ఖాతాకు వ్యతిరేకంగా 1% మరియు ఇతర మార్పు మీరు తెలుసుకోవాలి

పిపిఎఫ్ స్కీమ్ 2019: అటాచ్మెంట్‌కు ఖాతా బాధ్యత వహించదు

మీరు పిపిఎఫ్‌కు వ్యతిరేకంగా ఎందుకు రుణం తీసుకోకూడదు? ఖాతా

వ్యాఖ్యానించే లక్షణం మీ దేశం / ప్రాంతంలో నిలిపివేయబడింది.

కాపీరైట్ © 2020 బెన్నెట్, కోల్మన్ & కో. లిమిటెడ్. అన్ని హక్కులూ ప్రత్యేకించుకోవడమైనది. పునర్ముద్రణ హక్కుల కోసం: టైమ్స్ సిండికేషన్ సర్వీస్

Comments are closed.