యాంటిడిప్రెసెంట్ మీ కోసం పని చేస్తుందో లేదో మీ మెదడు తరంగాలు ఎలా can హించగలవు – Livescience.com

టీకా మరియు రోగనిరోధక వ్యవస్థ | AFP అనిమే – AFP న్యూస్ ఏజెన్సీ
February 21, 2020
శిశువైద్యుడు: ఒకేసారి అనేక వ్యాక్సిన్లు తల్లిదండ్రులకు చాలా ఎక్కువగా ఉండవచ్చు, కాని పిల్లలు బాగానే ఉన్నారు – సిఎన్ఎన్
February 21, 2020

యాంటిడిప్రెసెంట్ మీ కోసం పని చేస్తుందో లేదో మీ మెదడు తరంగాలు ఎలా can హించగలవు – Livescience.com

<వ్యాసం డేటా-ఐడి = "WWh4uPUpnHpWuvMW3udank">

మెదడు యొక్క ఉదాహరణ.

(చిత్రం: © షట్టర్‌స్టాక్)

నిరాశ నుండి ఉపశమనం పొందే రోగులకు , సమర్థవంతమైన చికిత్సను తగ్గించడానికి నెలలు పట్టవచ్చు.

కానీ చికిత్స ప్రారంభమయ్యే ముందు వ్యక్తిగత రోగులు యాంటిడిప్రెసెంట్‌కు ఎలా స్పందిస్తారో అంచనా వేయడానికి మెదడు తరంగ నమూనాలు సహాయపడతాయి, ఫిబ్రవరి 10 న ప్రచురించిన ఒక కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం నేచర్ బయోటెక్నాలజీ .

<ప్రక్కన డేటా-రెండర్-రకం = "fte" డేటా-విడ్జెట్-రకం = "కాలానుగుణ">

ఈ అధ్యయనం మనోరోగచికిత్స యొక్క ప్రాథమిక సవాళ్ళలో ఒకదాన్ని పరిష్కరిస్తుంది: వైద్యులు నిర్ణయించడంలో సహాయపడే పరీక్షలు లేకపోవడం నిరాశతో బాధపడుతున్న రోగులకు ఉత్తమ చికిత్సా ఎంపికలు అని డల్లాస్‌లోని యుటి సౌత్‌వెస్ట్రన్ మెడికల్ సెంటర్‌లో సైకియాట్రీ ప్రొఫెసర్ స్టడీ కో-రచయిత డాక్టర్ మధుకర్ త్రివేది తెలిపారు. బదులుగా, త్రివేది మాట్లాడుతూ, ప్రొవైడర్లు ట్రయల్-అండ్-ఎర్రర్ ప్రక్రియపై ఆధారపడతారు, దీనిలో రోగులు ఆరు నుండి ఎనిమిది వారాల చక్రాలపై మందులు ప్రయత్నిస్తారు. యాంటిడిప్రెసెంట్స్ పనికిరానివని ఒక సాధారణ అవగాహనకు ఈ అస్పష్టమైన పద్ధతి దోహదం చేస్తుంది, స్టాన్ఫోర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో అధ్యయనం సహ రచయిత మరియు మనోరోగచికిత్స ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ అమిత్ ఎట్కిన్ అన్నారు.

సంబంధిత: 20-సమ్థింగ్స్‌లో డిప్రెషన్‌ను గుర్తించడానికి 7 మార్గాలు <

కానీ ఒక వ్యక్తి యొక్క ఆదర్శ చికిత్స యొక్క ఖచ్చితమైన ict హాజనిత సమీకరణం నుండి చాలా work హలను తీసుకోవచ్చు – మరియు రోగులను నిరాశకు గురిచేస్తుంది, అని విశ్వవిద్యాలయంలో మనోరోగచికిత్స అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ కేటీ బుర్క్‌హౌస్ అన్నారు. చికాగోలోని ఇల్లినాయిస్ అధ్యయనంలో పాల్గొనలేదు.

ఆ లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడంలో కొత్త అధ్యయనం “ఒక ముఖ్యమైన మొదటి అడుగు” అని బుర్క్‌హౌస్ లైవ్ సైన్స్‌కు చెప్పారు.

అధ్యయనం కోసం, పరిశోధకులు నిరాశతో బాధపడుతున్న 300 మందికి పైగా రోగుల నుండి బ్రెయిన్ వేవ్ రీడింగులను సేకరించారు. రీడింగులను ఎలెక్ట్రోఎన్సెఫలోగ్రఫీ (ఇఇజి) తో తీసుకున్నారు, ఇది రోగుల స్కాల్ప్‌లకు ఎలక్ట్రోడ్లను అటాచ్ చేసే ఒక నాన్ఇన్వాసివ్ పద్ధతి. రోగులను అప్పుడు యాదృచ్చికంగా ప్లేసిబో లేదా యాంటిడిప్రెసెంట్ సెర్ట్రాలైన్ (వాణిజ్యపరంగా జోలోఫ్ట్ అని పిలుస్తారు) స్వీకరించడానికి కేటాయించారు.

తరువాత, EEG డేటా ఆధారంగా, పరిశోధకులు కృత్రిమ మేధస్సు మందులకు రోగుల ప్రతిస్పందనలను అంచనా వేయడానికి అల్గోరిథం. అధ్యయనం ప్రారంభంలో ఒక నిర్దిష్ట మెదడు తరంగ నమూనా ఉన్న రోగులు ఎనిమిది వారాల చికిత్స తర్వాత సెర్ట్రాలైన్‌కు సానుకూలంగా స్పందించే అవకాశం ఉందని వారు కనుగొన్నారు. పరిశోధకులు వారి అల్గోరిథంను మూడు అదనపు రోగి డేటా సెట్‌లకు వారి ఫలితాలను నిర్ధారించడానికి వర్తింపజేశారు.

ఫలితాలు “ఈ మందులు కేవలం పనికిరానివని ప్రబలంగా ఉన్న జ్ఞానానికి వ్యతిరేకంగా ఉంటాయి” అని ఎట్కిన్ చెప్పారు. “అవి వాస్తవానికి చాలా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయి, కానీ ప్రజల ఉప జనాభా కోసం మాత్రమే.”

ఈ అధ్యయనం యొక్క ఫలితాలు ఆశాజనకంగా ఉన్నప్పటికీ, AI “వాస్తవ ప్రపంచ” క్లినికల్ సెట్టింగులలో ఉపయోగించడానికి సాధ్యమవుతుందా అనేది అస్పష్టంగా ఉంది, బుర్క్‌హౌస్ .

రోగులు సెర్ట్రాలైన్‌కు ఎలా స్పందించారో అధ్యయనం ప్రత్యేకంగా అంచనా వేసింది, ఉదాహరణకు, ఇది నిరాశకు సాధ్యమయ్యే అనేక చికిత్సలలో ఒకటి. కాగ్నిటివ్ థెరపీ మరియు బ్రెయిన్ స్టిమ్యులేషన్ , బుర్క్‌హౌస్ అన్నారు.

అయినప్పటికీ, ఎట్కిన్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని వైద్యుల కార్యాలయాలలో సులభంగా ఉపయోగించుకోవచ్చని చెప్పారు, ఎందుకంటే EEG దశాబ్దాలుగా న్యూరాలజీలో ఉపయోగించబడుతోంది. వైద్యులు EEG యొక్క సరళీకృత సంస్కరణలో శిక్షణ పొందవచ్చు, ఆపై ఆ డేటాను అల్గోరిథం ద్వారా అప్‌లోడ్ చేసి ప్రాసెస్ చేయవచ్చు. రోగి కొన్ని ations షధాలకు ప్రతిస్పందించే అవకాశం ఉందో లేదో వివరించే ఒక నివేదికను వైద్యుడు అందుకుంటాడు, ఎట్కిన్ జోడించారు.

“ఖచ్చితమైన మనోరోగచికిత్స ప్రారంభంలో” ఈ ఫలితాలు సహాయపడతాయని తాను ఆశిస్తున్నానని ఎట్కిన్ చెప్పాడు.

వ్యక్తిగతీకరించిన మానసిక ఆరోగ్య చికిత్సలను అభివృద్ధి చేయడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న స్టార్టప్ ఆల్టో న్యూరోసైన్స్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO ఎట్కిన్. అతను ప్రస్తుతం కంపెనీలో పనిచేయడానికి స్టాన్ఫోర్డ్ నుండి సెలవులో ఉన్నాడు.

Comments are closed.