శాస్త్రవేత్తలు ఇప్పుడు కొత్త పద్ధతులతో క్యాన్సర్ కణాలపై 'వినవచ్చు' – డ్రగ్ టార్గెట్ రివ్యూ

తాంహాజీ బౌలింగ్ చేసిన హృతిక్ రోషన్, ‘అజయ్ దేవ్‌గన్ మరియు కాజోల్, విల్లు తీసుకోండి’ – హిందూస్తాన్ టైమ్స్
February 19, 2020
మ్యాన్ సిటీ చీఫ్ ఆర్సెనల్, చెల్సియా మరియు స్పర్స్ ఛాంపియన్స్ లీగ్ విధిని కనుగొనగలిగినప్పుడు చెబుతాడు – ఫుట్‌బాల్. లండన్
February 19, 2020

శాస్త్రవేత్తలు ఇప్పుడు కొత్త పద్ధతులతో క్యాన్సర్ కణాలపై 'వినవచ్చు' – డ్రగ్ టార్గెట్ రివ్యూ

పోస్ట్ చేయబడింది: 19 ఫిబ్రవరి 2020 | | ఇంకా వ్యాఖ్యలు లేవు

మరిన్ని ప్రయోగశాలలో పెరిగిన సూక్ష్మ కణితులపై మిలియన్ల వ్యక్తిగత కణాలు ఒకదానితో ఒకటి ఎలా సంభాషిస్తున్నాయో అర్థంచేసుకోవడానికి శాస్త్రవేత్తలను అనుమతించే కొత్త సాంకేతికత కారణంగా సమర్థవంతమైన drugs షధాలను అభివృద్ధి చేయవచ్చు.

శాస్త్రవేత్తలు ఇప్పుడు చేయగలరు ' కొత్త సాంకేతికతతో క్యాన్సర్ కణాలపై వినండి

ప్రయోగశాలలో పెరిగిన సూక్ష్మ కణితుల్లో లక్షలాది వ్యక్తిగత కణాలు ఒకదానితో ఒకటి ఎలా సంభాషిస్తున్నాయో అర్థం చేసుకోవడానికి ఒక కొత్త సాంకేతికత అభివృద్ధి చేయబడింది. , ఆర్గానోయిడ్స్ అని పిలుస్తారు.

ఆర్గానాయిడ్లు వ్యక్తిగత కణాలుగా విభజించబడ్డాయి, తరువాత హెవీ మెటల్ అణువులతో కలిపి ప్రతిరోధకాలు జోడించబడ్డాయి ”

శాస్త్రవేత్తలు విశ్లేషించడం ఇదే మొదటిసారి వద్ద వివిధ సిగ్నలింగ్ అణువులు రోగుల కణితుల ప్రతిరూపాలలో వ్యక్తిగత కణాలలో ఒకసారి. పరిశోధకుల అభిప్రాయం ప్రకారం, శాస్త్రవేత్తలు మరింత ప్రభావవంతమైన కొత్త drugs షధాలను అభివృద్ధి చేయటానికి వీలు కల్పిస్తుంది, కణితులు చికిత్సల పట్ల వారు ఎందుకు స్పందిస్తారో వెల్లడించడం ద్వారా. ప్రతి రోగికి సూచించే ముందు రోగి యొక్క కణితి యొక్క బెస్పోక్ ప్రతిరూపంపై చికిత్సలను పరీక్షించడం ద్వారా ప్రతి రోగికి ఉత్తమమైన చికిత్సను ఎంచుకోవడానికి ఇది వైద్యులకు సహాయపడుతుంది.

ఈ టెక్నిక్ ఒక ఆర్గానోయిడ్‌లోని ప్రతి కణాన్ని వేగంగా విశ్లేషిస్తుంది, నిర్దిష్ట సిగ్నలింగ్ అణువుల ఉనికి కోసం వెతుకుతోంది – కణాలు పొరుగు కణాలకు పంపే సందేశాలు, ఎలా ప్రవర్తించాలో తెలియజేస్తాయి.

“ఆర్గానోయిడ్లు ఇప్పటికే క్యాన్సర్ పరిశోధన కణితుల జీవితకాల నమూనాలపై ప్రయోగాత్మక కొత్త మందులు ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయో లేదో పరీక్షించడానికి, ” UCL , UK. “అయితే, ఈ కొత్త టెక్నిక్ శాస్త్రవేత్తలు చికిత్స ఎందుకు పనిచేస్తుందో అర్థం చేసుకోవడానికి సహాయపడుతుంది, కణాలు ఒకదానితో ఒకటి ఎలా మాట్లాడుతున్నాయో అపూర్వమైన వివరాలతో వెల్లడించడం ద్వారా.”

క్యాన్సర్ కణాలను వినడానికి, బృందం మానవ శరీరంలో క్యాన్సర్ ప్రవర్తనను అనుకరించే ప్రయోగశాలలో ఆర్గానాయిడ్లు పెరిగాయి. అప్పుడు వారు మాస్ సైటోమెట్రీ అనే సాంకేతికతను సవరించారు, ఇది ప్రోటీన్ అణువులను గుర్తించడానికి మరియు విశ్లేషించడానికి ఉపయోగిస్తారు. ఆర్గానాయిడ్లు వ్యక్తిగత కణాలుగా విభజించబడ్డాయి, తరువాత హెవీ మెటల్ అణువులతో కలిపి ప్రతిరోధకాలు జోడించబడ్డాయి. శాస్త్రవేత్తలు కణాలను నెబ్యులైజ్ చేసి, వాటిని చక్కటి పొగమంచుగా మార్చడానికి మరియు భారీ భోజన అణువులను విద్యుత్ చార్జ్ చేశారు, తద్వారా వివిధ సిగ్నలింగ్ అణువులను వేరు చేయడానికి అయస్కాంత క్షేత్రాన్ని ఉపయోగించవచ్చు.

ఈ పద్ధతిని అప్పుడు పరీక్షించారు ప్రేగు క్యాన్సర్ కణాలు మరియు ఆరు వేర్వేరు కణ రకాల్లో, ఒక మిలియన్ కణాలలో 28 కీ సిగ్నలింగ్ అణువులను ఏకకాలంలో గుర్తించగలిగాయి. క్యాన్సర్ కణాలు, అలాగే రోగనిరోధక కణాలు మరియు బంధన కణజాలం ప్రేగు కణజాలం యొక్క సాధారణ సిగ్నలింగ్ నెట్‌వర్క్‌లను ‘రివైర్డ్’ చేశాయని, కణితులు తనిఖీ చేయకుండా పెరగడానికి వీలు కల్పిస్తుందని వారు కనుగొన్నారు.

తదుపరి దశలు దీనిని ఉపయోగించడం చికిత్సను తట్టుకునే కణాల మధ్య సంభాషణలను నిరోధించే మార్గాలను అన్వేషించే సాంకేతికత.

పరిశోధన ప్రకృతి పద్ధతులు .

Comments are closed.