Huawei నిషేధం యొక్క ఒక కాలపట్టిక: ఏమి ఇప్పటివరకు మరియు ఆశించే ఏమి – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com

మౌంటు ఒత్తిడికి గురైన హ్యువాయి డిఫెండ్ – గ్లోబల్ టైమ్స్
May 27, 2019
నోటా: ఢిల్లీ ఉపగ్రహ నియోజకవర్గాలలో ఉపాంత ఎక్కి – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
May 27, 2019

Huawei నిషేధం యొక్క ఒక కాలపట్టిక: ఏమి ఇప్పటివరకు మరియు ఆశించే ఏమి – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com

చివరి శుక్రవారం US కామర్స్ విభాగం “ఎలిటి లిస్టు” కు, హాలీవుడిని బ్లాక్లిస్ట్ జాబితాలో చేర్చింది. దీనికి కారణం, హార్డ్వేర్ మరియు సాఫ్ట్వేర్ను హువాయ్కి ఎగుమతి చేయకుండా అమెరికా కంపెనీలు నిషేధించబడ్డాయని అర్థం. ఈ పూర్తి ప్రభావం కేవలం రోజుల తరువాత స్పష్టమైంది.

వారాంతములో గూగుల్ దాని సేవలకు హువాయ్ యొక్క యాక్సెస్ను తాత్కాలికంగా నిలిపివేసింది – హూవేయి ఇప్పటికీ Android AOSP ను ఉపయోగించుకోవచ్చు, కానీ ప్లే స్టోర్ లేదా ఇతర గూగుల్-రన్ సేవలు కాదు. ఇప్పటికే ఉన్న పరికర పరికరాలు పనిని కొనసాగించి, భద్రతా నవీకరణలను స్వీకరిస్తాయి .

సోమవారం, సంయుక్త నిషేధం ఆలస్యం నిర్ణయించుకుంది 90 రోజుల. కొన్ని రోజుల ముందు, మూడు నెలలు దాటిన చిప్స్ మరియు ముఖ్యమైన భాగాలను నిల్వచేసినట్లు హువాయ్ ప్రకటించింది. దీని అర్థం సంస్థ స్వల్ప కాలంలో ఫోన్లను విక్రయించవచ్చని అర్థం.

గౌరవ 20 మరియు 20 ప్రో మంగళవారం ప్రకటించారు, కానీ విడుదల తేదీ సెట్ చేయలేదు. అదే రోజున హువాయ్ మేట్ 20 ప్రో Android10 Q బీటా ప్రోగ్రాం నుండి తీసివేయబడింది, కాబట్టి భారీ OS నవీకరణలను కలిగి ఉంటాయి (మళ్లీ, భద్రతా నవీకరణలు విడుదల చేయబడాలి).

బుధవారం, ARM Huawei తో సంబంధాలు కట్ . సంస్థ యొక్క కిరిన్ చిప్సెట్స్ CPU మరియు GPU (కార్టెక్స్ మరియు మాలి) రెండింటి కోసం ARM కోర్లను ఉపయోగిస్తాయి, ARM నమూనాలు సంస్థ యొక్క 5G నెట్వర్క్ చిప్స్లో కూడా ఉపయోగించబడతాయి.

గురువారం, TSMC అది హవావీ చిప్స్ దొంగిలించి కొనసాగుతుంది ప్రకటించింది. అంతేకాకుండా, కిరణ్ 985 నిషేధం ద్వారా ప్రభావితం కాలేదని, కనీసం నేరుగా ప్రత్యక్షంగా లేని BBC కి ఒక మూలాన్ని చెప్పారు. పరోక్షంగా, అది ఉంచడానికి ఫోన్ లేదు (మేట్ 20 అవకాశం చివరకు తొమ్మిది చిప్).

తదుపరి కొన్ని వారాల్లో అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాల జాబితాను హువాయ్ తీసుకుంటే, ప్రతిదీ సాధారణ స్థితికి తిరిగి రావాలి. బాగా, చాలా కాదు – హువాయి ఖచ్చితంగా సంయుక్త హార్డ్వేర్ మరియు సాఫ్ట్వేర్ దాని ఆధారపడటం తగ్గించడం దాని ప్రయత్నాలు అడుగు. ఇది ఇప్పటికే ఇంట్లో OS లో పనిచేస్తోంది.

నిషేధాన్ని ఎక్కువసేపు ఉంచినట్లయితే, హువాయ్ ఖచ్చితంగా గాయపడవచ్చు మరియు అది తిరిగి కష్టతరం కావచ్చు – దాని ప్రత్యర్థులు త్వరగా చైనా వెలుపల కోల్పోయిన మార్కెట్ వాటాను స్వీకరిస్తారు. హవాయి ఆదాయాన్ని కోల్పోతారు.

ఇది పరిష్కరించడానికి చాలా నెలలు పడుతుంది ఉంటే, చైనా వెలుపల Huawei యొక్క వ్యాపార పైగా ఉండవచ్చు. స్పష్టంగా, సంస్థ దాని స్వదేశంలో పనిచేస్తూ ఉంటుంది. అయితే, దాని స్మార్ట్ఫోన్, లాప్టాప్ మరియు విదేశాలలో నెట్వర్క్ పరికరాలు వ్యాపారం తిరిగి రావు.

ఇక్కడ హువాయికి సరుకులను నిలిపివేసిన ఇతర కంపెనీల త్వరిత తక్కువగా ఉంది. సంస్థ కొన్ని స్థానిక ప్రత్యామ్నాయాలు (ఉదా BOE డిస్ప్లేలు) ను కనుగొనవచ్చు, కాని ఇది అన్నింటికీ భర్తీ చేయడం కష్టమవుతుంది.

EE UK లో మొదటి 5G నెట్వర్క్ను మే 30 న ప్రారంభించింది, అయితే ఇది Huawei 5G ఫోన్లను విక్రయించడానికి ప్రణాళికలను రద్దు చేసింది. వొడాఫోన్ అదేవిధంగా హూవాయ్ సహచరుడు 20 X (5G) కు పూర్వ ఆర్డర్లను పాజ్ చేసింది. జపాన్ వాహకాలు KDDI, NTT డొకోమో మరియు సాఫ్ట్ బ్యాంక్ కొత్త హవాయ్ ఫోన్ల ప్రారంభాన్ని ఆలస్యం చేశాయి (మార్గం ద్వారా, సాఫ్ట్ బ్యాంక్ ARM కలిగి ఉంది).

మైక్రో SD స్లాట్తో కొత్త మోడళ్లను విడుదల చేయలేరని దీని అర్థం SD అసోసియేషన్ నుండి హువాయ్ని తొలగించారు. ఇది దాని సొంత NM కార్డు ఫార్మాట్ కలిగి, కానీ ఆ తోషిబా మరియు తోషిబా కేవలం Huawei కు సరుకులను ఆగిపోయింది.

పానాసోనిక్ హువాయ్తో వ్యాపారాన్ని సస్పెండ్ చేసింది. ఇంటెల్, క్వాల్కమ్, జిలిన్క్స్ మరియు బ్రాడ్కామ్ కూడా హువాయ్కి సరుకులను నిలిపివేసింది. ఇది కేవలం సంస్థ యొక్క స్మార్ట్ఫోన్ వ్యాపారాన్ని బాధిస్తుంది, కానీ దాని PC మరియు సర్వర్ కార్యకలాపాలు అలాగే.

మెమరీ maker ఇన్ఫినియోన్ కూడా స్మార్ట్ఫోన్ maker తో సంబంధాలు కట్ చేశారు, కానీ సంస్థ ఖండించారు ఉంది.

అమెరికా కామర్స్ డిపార్ట్మెంట్ యొక్క నిర్ణయాన్ని హువాయ్ నిరసిస్తూ, అది బ్యాకప్ ప్రణాళికలను కలిగి ఉన్నారని పేర్కొంది. అయితే, చాలా వారాల వ్యవధిలో జరిగింది, ఇది హువాయ్ని కానీ దాని US భాగస్వాములను కూడా దెబ్బతీసింది. తరువాతి ఏమవుతుంది అనేది చరిత్ర పుస్తకాలకు ఒకటి.

Comments are closed.