మౌంటు ఒత్తిడికి గురైన హ్యువాయి డిఫెండ్ – గ్లోబల్ టైమ్స్

ట్రంప్ ని మరచిపోండి, 10 డౌనింగ్ స్ట్రీట్లో టీ ఉంటుంది: హువాయ్ CEO – NDTV న్యూస్
May 27, 2019
Huawei నిషేధం యొక్క ఒక కాలపట్టిక: ఏమి ఇప్పటివరకు మరియు ఆశించే ఏమి – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
May 27, 2019

మౌంటు ఒత్తిడికి గురైన హ్యువాయి డిఫెండ్ – గ్లోబల్ టైమ్స్

వాంగ్ కాంగ్రెస్ ద్వారా: గ్లోబల్ టైమ్స్ ప్రచురణ: 2019/5/26 20:03:40


ఫైల్ ఫోటో: IC

అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాల పరిశ్రమల ప్రామాణిక సంస్థలు తాత్కాలికంగా చైనీస్ కంపెనీ భాగస్వామ్యాన్ని నిషేధించిన తరువాత, దాని వ్యాపారంలో కదలిక యొక్క ప్రభావ ప్రభావాన్ని తగ్గించటం మరియు శరీరాలను అన్యాయమైన నిర్ణయాలు పేల్చడంతో, ఆదివారం టెలికాం సంస్థ హువాయ్ టెక్నాలజీస్ కో, US నుండి మౌంటు ఒత్తిడికి లోనయ్యాయి.

వాషింగ్టన్ చైనాతో ఒక వాణిజ్య మరియు సాంకేతిక యుద్ధంలో భాగంగా చైనా కంపెనీకి వ్యతిరేకంగా అణిచివేత చర్యలను అమెరికా అధికారులు హువాయికి మరో రెండుసార్లు ఎదుర్కొన్నారు. ఏదేమైనప్పటికీ, ఈ చర్య హువాయ్పై చాలా పరిమిత ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుందని భావిస్తున్నారు, ఇది అనేకమంది US ‘బెదిరింపులను కాల్ చేస్తూ, చైనాలో కానీ ప్రపంచమంతటా చాలామందికి ప్రేరేపించడంలో బలమైన నిర్ణయాన్ని చూపించింది.

వైర్లెస్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కోసం ప్రమాణాలను నెలకొల్పుతున్న సాంకేతిక సంస్థల కన్సార్టియం, Wi-Fi అలయన్స్ తాత్కాలికంగా బృందం యొక్క కార్యకలాపాల్లో హవాయ్ యొక్క పాత్రను నిషేధించింది, ఇది పలు US మాధ్యమాల ప్రకారం కంపెనీపై ఒక అమెరికా ప్రభుత్వం నిషేధం విధించింది.

ఎస్డి అసోసియేషన్, మెమొరీ కార్డులకు ప్రమాణాలను అభివృద్ధి చేస్తుంది, ఇది హువాయ్ని నిషేధించింది, ఇది US అధికారుల ఆదేశాలను పాటించిందని, నిక్కి ఆసియా రివ్యూ శుక్రవారం నివేదించింది. అంతేకాకుండా, సెమీకండక్టర్ల కోసం ప్రమాణాలను ఏర్పరుస్తున్న JEDEC, హువాయ్ యొక్క పాత్రను కూడా సస్పెండ్ చేసింది, నివేదిక పేర్కొంది.

ఆదివారం సుదీర్ఘ ప్రకటనలో, Huawei దాని వ్యాపారంపై నిర్ణయాలు ప్రభావం చూపించలేదు. ఇది పరిశ్రమల సమూహాలను ‘న్యాయమైన మరియు వివక్షత లేని సూత్రాల కొరతని విమర్శించింది మరియు గ్లోబల్ పరిశ్రమల గ్రూపులకు తన స్వంత కృషిని హైలైట్ చేసింది.

“ప్రస్తుత మరియు భవిష్యత్ హవావీ ఉత్పత్తులు మరియు సేవలు పారదర్శకత, నిష్కాపట్యత, నిష్పాక్షికత మరియు వివక్షత లేని సూత్రాలను ఉల్లంఘించే కొన్ని సంస్థలు మరియు వారి చర్యలను ప్రభావితం చేయవు” అని గ్లోబల్ టైమ్స్కు పంపిన ప్రకటనలో హువాయ్ తెలిపారు.

ప్రమాణాలు మరియు పరిశ్రమల సంస్థలు వారి నియమాలకు అనుగుణంగా ఉన్న ఏ సభ్యుల హక్కులను నిషేధించకూడదు, నిలిపివేయకూడదు అని కూడా ఇది పేర్కొంది. “ఏ దేశం యొక్క, సంస్థ యొక్క లేదా వ్యక్తి యొక్క రాజకీయ ప్రేరణ వలన ప్రపంచ పరిశ్రమల ఆటగాళ్ళ సహకారం మరియు సహకారంను వారు అడ్డుకోకూడదు.”

పరిమితమైన ప్రభావం తాత్కాలిక ఆంక్షలు సమావేశాలు మరియు ఇతర కార్యక్రమాల నుండి హువాయ్ని అడ్డుకోవచ్చినప్పటికీ, ఆ సంస్థల ద్వారా నిర్ణయించబడిన ప్రమాణాలు బహిరంగంగా ఉంటాయి, ఎందుకంటే అవి సంస్థ కార్యకలాపాలపై చాలా పరిమిత ప్రభావాన్ని చూపుతాయి, విశ్లేషకుల ప్రకారం.

“స్వల్పకాలికంగా ఎటువంటి ప్రభావాన్ని చూపించలేదని మేము చెప్పగలం, దీర్ఘకాలం కోసం హువాయ్ నిషేధించబడాలంటే, అది పరిశ్రమ ప్రమాణాలను నెలకొల్పడంలో తక్కువగా చెప్పవచ్చు” అని ఒక ప్రముఖ టెలికాం పరిశ్రమ విశ్లేషకుడు ఫూ లియాంగ్ పేర్కొన్నారు, ఇవి హువాయిలోని వందలాది సమూహాలలో భాగం.

400 కంటే ఎక్కువ ప్రమాణాలు, పరిశ్రమలు మరియు ఇతర సంస్థలలో హవాయి కలిసి పనిచేశారు మరియు సంవత్సరాల్లో దాదాపు 60,000 ప్రతిపాదనలను సమర్పించారు అని కంపెనీ తెలిపింది.

Huawei ఇప్పుడు 5G లో ప్రపంచ ప్రమాణాలు ఏర్పాటు పరిశ్రమ భాగస్వాములు, మరియు Huawei ఇప్పటికే MicroSD వంటి SD అసోసియేషన్ యొక్క ప్రమాణాలను ఉపయోగించే ఉత్పత్తులు తొలగిస్తోంది, Mei Xinyu, చైనీస్ వాణిజ్య అకాడమీ ఆఫ్ ఇంటర్నేషనల్ ట్రేడ్ అండ్ ఎకనామిక్ కోఆపరేషన్ ఒక పరిశోధకుడిగా చెప్పారు.

“Huawei యొక్క సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేయడం ద్వారా ఎంత నష్టం జరగవచ్చు (SD)?” వారు హవేలీని మూసివేసినట్లయితే ఈ సంస్థలు భారీ చైనీస్ మార్కెట్ను కోల్పోవచ్చని పేర్కొంటూ, మియి అలంకారికంగా అడిగారు.

ఈ పరిస్థితిలో ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్న ఈ సంస్థల్లో కొన్ని సభ్య కంపెనీలు ఉంటే, మేము స్మార్ట్ఫోన్ల కోసం ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద సింగిల్ మార్కెట్ నుంచి వాటిని నడిపించగలమని ఆయన అన్నారు.

Huawei పరిస్థితి వెలుగులో, చైనీస్ అధికారులు చైనీస్ కంపెనీల చట్టబద్ధమైన హక్కులు మరియు ప్రయోజనాలను కాపాడడానికి అవసరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని కూడా ప్రమాణస్వీకారం చేశారు.

అధికారం ఉన్న 5G రేసును రాష్ట్ర అధికారాన్ని ఉపయోగించి హువాయ్ని నడిపించాలని కొందరు అమెరికా అధికారులు నిర్ణయించబడ్డారు, అయితే అమెరికా అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ హువాయ్ చైనా-యుఎస్ వాణిజ్య యుద్ధంలో కేవలం ఒక బేరమాడే చిప్ అని హువాయ్ కేసు ఒక వాణిజ్య ఒప్పందం లో చేర్చవచ్చు.

కానీ చైనాలో చాలామందికి చైనా ఒక సింగిల్ చైనా కంపెనీ అయినప్పటికీ, చైనా యొక్క ఆర్ధిక సంపద మరియు సాంకేతిక ఆవిష్కరణల హక్కులు కాదని, మరియు హువాయ్ మరియు దేశం సుదీర్ఘ యుద్ధానికి సిద్ధం కావాలని చాలామంది ఒప్పించారు.

Comments are closed.