PM నరేంద్ర మోడీ సినిమా సమీక్ష: ఒక unapologetic hagiography – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

బ్లాక్ ఇంటర్నేషనల్ బాక్స్ ఆఫీస్ ట్రాకింగ్ లో మెన్ $ 40 మిలియన్ డెబిట్ – / ఫిల్మ్
May 24, 2019
UK లోని EU పౌరులు పోల్స్ నుండి దూరంగా ఉన్నారు
May 24, 2019

PM నరేంద్ర మోడీ సినిమా సమీక్ష: ఒక unapologetic hagiography – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

శుక్రవారం ఎస్సీ విచారణ, ఈసీ మోడి బయోపిక్ చూస్తుంది, స్టాండ్ను పునరుద్ఘాటిస్తుంది: దాని విడుదలను రద్దు చేయండి
PM నరేంద్ర మోడీ సినిమా సమీక్ష: ఈ చిత్రం కేవలం బయో పిక్ కాదు.

PM నరేంద్ర మోడీ చిత్రం: వివేక్ ఒబెరాయ్, మనోజ్ జోషి, ప్రశాంత్ నారాయణన్, ఆంజన్ శ్రీవాస్తవ్, దర్శన్ కుమార్, జరీనా వాహాబ్, రాజేంద్ర గుప్తా, బోమన్ ఇరానీ
PM నరేంద్రమోడీ దర్శకుడు: ఓంగు కుమార్
PM నరేంద్ర మోడీ చిత్రం రేటింగ్: రెండు నక్షత్రాలు

కొన్ని సమయాలలో థియేటర్లలో సినిమా రావడం మార్కర్గా మారుతుంది. బిజెపి ప్రధాని నరేంద్ర మోడి జీవిత చరిత్ర, ‘PM నరేంద్రమోడీ’గా పిలవబడుతున్నది, ఇది రెండవ సారి పదవికి భారతదేశాన్ని పరిపాలించటానికి బిజెపి చారిత్రాత్మక ఆదేశాన్ని జరుపుకుంటుంది.

ఎన్నికలలో వివేక్ ఒబెరాయ్ నటిగా ఎన్నికయ్యేందుకు అనుమతించబడలేదు, అయితే అది ఇప్పుడు ఇక్కడే ఉంది, మరియు నిస్సందేహంగా, విశ్వాసకులు దీనిని సంతోషంగా మరియు సందిగ్ధంలో స్నానం చేస్తారు, మోడి, మోడీ, మోడీ, మోడీ , మోడిఐఐఐ.

వేరేది ఏమీ లేదు ఎందుకంటే: చాయా-వాలా యొక్క (గుప్త) కుమారుడి నుండి నరేంద్ర దామదార్దాస్ మోడి అద్భుత పథంను ట్రాక్ చేస్తున్నందున, ప్రతి క్షణం లో, తన విషయం, మనిషి మరియు బాలుడు సరిగా భయపడటం అని చిత్రం ఖచ్చితంగా చేస్తుంది. గుజరాత్లో తన పెరుగుదల మరియు పెరుగుదలకు, ఆర్ఎస్ఎస్ యొక్క “ప్రచారక్”, తరువాత జాతీయ వేదికపై, 2014 లో ప్రమాణ స్వీకారం చేయటంతో ముగిసింది.

పురాణాల తయారీ మొత్తం మింగిన వారు తమ విశ్వాసాన్ని పునర్నిర్మిస్తూ చిత్రాలను చూస్తారు. మరియు నల్లజాతీయుల నుండి వేరొకదానికి వెళుతుండగా వారు తమ దవడలను నేల నుండి సేకరించినప్పుడు, అవిశ్వాసులపట్ల ఎవరు శ్రద్ధ వహిస్తారు: ఒక యువకుడిగా మోడీ సంభావ్య వైవాహిక సంబంధాల నుండి బయటికి వెళ్లి హిమాలయాలకు వెళ్లి, తపస్యా ‘; ‘పొరుగు రాష్ట్రాలు’ ‘సహాయం’ లేనందున గోద్రా అనంతర అల్లర్లను నియంత్రించలేము; మోడీ మోడీ భూకంప సహాయ చర్యల సమయంలో ‘లౌకిక’ సహాయకుడు; మరియు అందువలన, మరియు.

ఒక పాయింట్ తరువాత మీరు లెక్కింపు ఆపడానికి. ఈ చిత్రం కేవలం బయో-పిక్ మాత్రమే కాదు, అది పూర్తిస్థాయిలో, చలనం లేని, అనాధశాస్త్ర హేజియోగ్రఫీ. అది ఏది కావచ్చు?

ఇది చాలా జాగ్రత్తగా సృజనాత్మక స్వేచ్ఛలను తీసుకోవడం గురించి దాని హెచ్చరిక నోట్ (ఇది ప్రారంభ క్రెడిట్స్ లో unspools) పడుతుంది. ‘జై’ మోడి అభివృద్ధి చెందుతున్న సమయాలలో జీవించి ఉన్నవారు, మరియు రాజకీయ వేదాలలో తనకు ఒక ఖాళీని సృష్టించారు, వీరు ‘వీరు’, అమిత్ షా (జోషి, ఈ ‘జై-వీరు’ కలయికతో వస్తుంది చిత్రం లో ఒక ప్రత్యేక ప్రస్తావన వంటి, నేను మీరు కిడ్) అతను నివసిస్తుంది ఒక ప్రత్యామ్నాయ విశ్వంలో ఉంటే ఆశ్చర్యపోవచ్చు.

దాని స్వరూపం మరియు పదవీకాలన్నింటినీ పూర్తిగా గౌరవించేది, తన వయస్సుకు మహోన్నతమైన మరియు త్యాగపూరితమైనది మరియు జ్ఞానవంతుడని చాలా సంవత్సరాల వయస్సులోనే, తన స్వంత ‘బా’ (వాహాబ్) ప్రేమకు ఎప్పటికీ ప్రేమగా ఉండదు. భారత్ మాతా కోసం ఉంది. ప్రతిపక్షం బలహీనమైనదిగా మరియు వనాల్ గా చూపించబడింది ( మన్మోహన్ సింగ్కు ఒకే మాటలు లేవు, కేవలం ‘మాను’ ఉంచడం); మోడీ పతనాన్ని ప్రదర్శిస్తున్నందున, అవినీతిపరుడైన వ్యాపారవేత్త (నారాయణన్) కాపుట్లలో ఒక కామిక్ పాత్రికేయుడు (కుమార్) తో చూపించారు; సోనియా మరియు రాహుల్ గాంధీ మరియు వారి సహచరులు అసమర్థమైన చేతి-రుబ్బులుగా వస్తారు.

తన సొంత పార్టీ సహచరులు, బహుశా వాజ్పేయి కోసం, సాంకేతికలిపులు, అతను టాప్ పోస్ట్ వైపు ఒక అనూహ్యమైన ముక్కలు తగ్గించడం వంటి. గుజరాత్కు టాటా మోటార్స్ను గుజరాత్కు తీసుకువచ్చిన ప్రముఖ పార్సీ పారిశ్రామికవేత్తగా బోమన్ ఇరానీ, మాజీ ప్రధానమంత్రి కంటే మోడిగా కనిపించకుండా పోయింది, మోడీలో చివరకు అతను ఎక్కడికి చేరుకున్నాడో అక్కడికి చేరుకున్నాడు.

మోడీ, ఓబ్రోయి చిత్రం ప్రారంభంలో చెప్పినది – ‘ఆప్కో అభినెట్ నహిన్, నెట్ హొనా చహియా థా’-మరియు తర్వాత అతను ఒక లాక్స్, మామూలు లిపిలో నమ్మకంగా చదివేవాడు. గత ఐదు సంవత్సరాలలో నిజ జీవితంలో ఏమి జరిగిందో ప్రతిబింబించే తెరపై ఆధిపత్యం వహించిన ప్రముఖ వ్యక్తి లేకుండా ఒక ఫ్రేమ్ ప్రవేశించదు. ఇక్కడ రీల్ మరియు రియల్ కలుస్తాయి. వాస్తవానికి, రెండు గంటలలో మరియు కొన్ని నడుస్తున్న సమయంలో ఒక్క సూక్ష్మ గమనిక లేదు: ‘హింసకు మతం లేదు, మతం ఏ హింసాకాండ లేదు’ వంటి అంశాలలో అంతా చెప్పబడింది; ‘చై బెచా థా, అన్కి తారా దెష్ నహీన్’, ‘బాప్ కా నామ్ నహిన్, బస్ ఆప్ కా కామ్’, మరియు ఇది అన్నింటినీ మోసగించి, ‘మోడీ ఎకె సోచ్ హై; ఆప్ సాబ్ మెయిన్ హై మోడీ ‘.

ఈ చిత్రం ఏ చర్చనీయమైన పాయింట్లు, ఏ-ఐఎఫ్, ఏ బూడిద ప్రాంతాలను అందిస్తుంది. ‘హిందూత్వా’ గురించి మాత్రమే ప్రస్తావించలేదు, హిందూమతం మాత్రమే, ఇది ఆయనకు సహాయపడటంతో, ఒక ‘సోచ్’. ఒక బయో-పిక్ వంటి, ఇది muddled, పోస్ట్ నిజం భూభాగం నివసిస్తుంది. అయితే హగయోగ్రఫీగా, మనిషి యొక్క బలిపీఠం వద్ద genuflecting, ఇది పరిపూర్ణమైనది. ఇది వాక్చాతుర్యాన్ని అరుదుగా, ప్రశ్నించనిదిగా, అధికం చేస్తుంది. దాని గురించి అనుకోకుండా ఏమీ లేదు.

Comments are closed.