D2h, టాటా స్కై మరియు ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టీవీ మల్టీ-టివి ప్రైసింగ్ మరియు పాలసీ ఎక్స్ప్లెయిన్డ్ – టెలికాంల్క్

2025 వరకు భారతదేశం చాలా ఎలక్ట్రిక్ కార్లను భారతదేశం చూడలేవు ఐదు కారణాలు – క్విన్ట్
May 18, 2019
రిలయన్స్ కాపిటల్ రూ. 650 కోట్లకు రు
May 18, 2019

D2h, టాటా స్కై మరియు ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టీవీ మల్టీ-టివి ప్రైసింగ్ మరియు పాలసీ ఎక్స్ప్లెయిన్డ్ – టెలికాంల్క్

హైలైట్స్

  • మల్టీ-టీవీల దృక్పథం నుండి D2h ఉత్తమ DTH ప్రొవైడర్గా ఉంది
  • టాటా స్కై బహుళ-టివీ ధరలను పోల్చి చూస్తే చాలా ఖరీదుగా పరిగణించబడుతుంది

ప్రసార పరిశ్రమలో కొత్త సుంకాల పాలన ప్రవేశపెట్టిన తరువాత, చందాదారులు వారి ఛానల్ ఎంపికలను మొదటి నుండి కత్తిరించుకోవాలి. టెలికాం రెగ్యులేటరీ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (ట్రాయ్) ఈ రంగానికి మరింత పారదర్శకతను తెచ్చేందుకు కొత్త నియంత్రణ పరిధిని తీసుకువచ్చింది, కానీ ఈ చర్యను కొంతమంది చందాదారులకి వారి DTH ప్రొవైడర్ కేబుల్ టీవీ చందాదారులకి డిటిహెత్ ప్రొవైడర్లకు వలస పోవడానికి కూడా మంచి అవకాశం. అయినప్పటికీ, పలు టీవీ కనెక్షన్ల విషయంలో చాలా ఎంపికలు ఉన్నాయి, వినియోగదారులకు DTH ప్రొవైడర్ వారు ఎన్నుకోవాల్సిన ఎంపికను ఎంపిక చేసుకోవటానికి కొంచెం గందరగోళంగా ఉండవచ్చు. DTH ప్రొవైడర్ల యొక్క బహుళ మల్టీ-TV విధానాల గురించి ధరలతో పాటు మరింత తెలుసుకోవడానికి మరింత చదవండి.

D2h- టాటా-స్కై-ఎయిర్టెల్-మల్టీ-టివి-ప్రైసింగ్

మల్టీ-టివి ప్రైసింగ్ విధానాలు మీరు తెలుసుకోవలసినది ఏమిటి?

బహుళ-టివి కనెక్షన్లకు వచ్చినప్పుడు ఈ DTH ప్రొవైడర్ల ధరలను పోల్చి చూస్తే, వారు రెండవ టీవీ కనెక్షన్ కోసం వారి సేవలను ఎలా ఖరారు చేస్తున్నారో అర్థం చేసుకోవడం మొదటిది. కొత్త ట్రాయ్ పాలన అసలైన అనుసంధాన ధరను నియంత్రిస్తున్నప్పటికీ, ఈ ద్వితీయ కనెక్షన్ల యొక్క ధరలకు వేర్వేరు మళ్ళింపులు ఉన్నాయి. గమనించదగ్గ విషయం ఏమిటంటే కొత్త ట్రాయ్ అధికారం వారు చెల్లించే ధర గురించి వినియోగదారు పూర్తి పారదర్శకతను కలిగి ఉంటారని నిర్ధారిస్తుంది. అందువల్ల, వినియోగదారులు తమ బిల్లులను రెండు భాగాలలో చెల్లించాలి – ఒకటి నెట్వర్క్ సామర్థ్యపు ఫీజు (NCF) మరియు ఇతరమైనది కంటెంట్ ఛార్జ్లను కలిగి ఉంటుంది, ఇది స్టార్ ఇండియా, సోనీ పిక్చర్స్ నెట్వర్క్ మరియు మరిన్ని వంటి ఛానెల్ యజమానులకు చెల్లించబడుతుంది. ఈ కంటెంట్ ఛార్జీలు ప్రసారం చేసేవారికి ఏ విధమైన డిస్కౌంట్ అయినా అందుబాటులో ఉండదు అని పేర్కొన్నది విలువైనది, చందాదారులందరికీ ఏ డిస్కౌంట్ లభిస్తాయనేది మాత్రమే బహుళ-టివి కనెక్షన్ యొక్క NCF లో ఉంటుంది.

టాటా స్కై మరియు D2h కోసం బహుళ కనెక్షన్ ధర

బహుళ-టివీ ప్రైసింగ్తో వచ్చిన మొదటి ఆపరేటర్ D2h మరియు ఇది బహుళ-టివి కనెక్షన్ కోసం రూ .50 ప్లస్ పన్నుల ఫ్లాట్ NCV ను విక్రయిస్తుందని ప్రకటించింది. ఈ ధర ఏమిటంటే చందాదారులందరూ రుసుము 50 ప్లస్ కంటెంట్ చార్జీలను చెల్లించవలసి ఉంటుంది, మొత్తం అద్దెకు వారు ఎన్ని సభ్యత్వాలను సబ్స్క్రైబ్ చేస్తున్నారని అర్థం. టాటా స్కై తన చందాదారుల కోసం ప్రకటించిన దానికి విరుద్ధంగా ఉంది. టాటా స్కై యొక్క మల్టీ-టివీ కనెక్షన్ మాతృ కనెక్షన్ యొక్క ధరపై ఆధారపడి ఉంటుంది, ప్రాధమిక కనెక్షన్ కు మాత్రమే తక్కువగా ఉంటుంది. టాటా స్కై ప్రైమరీ టివి కనెక్షన్ కోసం మీ వినియోగం రూ. 200 వరకు ఉంటే, మీకు రూ .150 చార్జ్ అవుతుంది. మీ నెలసరి వినియోగం రూ .251 మరియు రూ .400 మధ్య ఉంటుంది. అప్పుడు మీరు మీ సెకండరీ కనెక్షన్ కోసం రూ .300 వసూలు చేస్తారు. బహుళ-టివి చందాదారుల కొరకు కూడా రాయితీ పెట్టెలు కూడా ఉన్నాయి.

డిష్ టివి మరియు సన్ డైరెక్ట్ ఇంకా వారి మల్టీ-టివి విధానాలను ఇంకా బహిర్గతం చేయలేదు, కానీ చాలా వరకు, ఈ చర్యలు D2h యొక్క చర్యల లాగా ఉంటాయి, అవి కార్యకలాపాలను విలీనం చేసే ప్రక్రియలో ఉన్నాయి. ప్రస్తుతానికి, సన్ డైరెక్ట్ బహుళ-టీవీ వినియోగదారుల కోసం తమ ధరలను తెరచున్నప్పుడు తెలియదు.

ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టీవీ కొరకు బహుళ కనెక్షన్ విధానం

airtel-digital-tv-multitv- విధానం

చివరిగా, ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టివి దాని మల్టీ-టివి ధర నిర్ణయ విధానం, ఇది NCF కి రూ .80 వసూలు చేస్తుందని ప్రకటించింది, అయితే ఇది D2h తో కాకుండా, ఈ NCF ఫ్లాట్ ఫీజు కాదు మరియు చందాదారులు 100 చానెళ్లలో అదనంగా 25 ఛానల్ స్లాబ్కు 20 రూపాయలు అదనపు చెల్లించాలి. ఇంకా, ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టీవీ యొక్క బహుళ అనుసంధానాలతో ఏ ఛానెల్ లకు అద్దం ఉండదు .

వేర్దిక్ట్

మూడు మల్టీ-టివి విధానాలను సమీక్షించాలంటే, D2h చందాదారులకి ఆర్థిక ఎంపికగా ఉండే అత్యంత సున్నితమైన, సౌకర్యవంతమైన మరియు వినియోగదారు-స్నేహపూర్వక బహుళ-TV వ్యవస్థను ఉంచిందని అందంగా ఉంది. మరోవైపు, టాటా స్కై యొక్క మల్టీ-టివి విధానం వినియోగదారులకు ఖరీదైన వ్యాపారమని నిరూపిస్తుంది, ఎందుకంటే ఛానల్స్ కోసం తక్కువ ధరలను చెల్లిస్తారు. ఎయిర్టెల్ డిజిటల్ టీవీ యొక్క దృక్పథం స్పెక్ట్రం యొక్క మధ్యలో ఎక్కడో ఉండటంతో పోలిస్తే, ప్రొవైడర్ రాయితీ అయిన NCF ను మొదటి నుండి ఛానెల్లను ఎంచుకోవటానికి వశ్యతతో పాటుగా, NCF లో తగ్గింపు D2h లాగా లేదు.

>
నివేదించినది: రిపోర్టర్

అర్పిట్ తన రోజును టెలికాం మరియు టెక్ పరిశ్రమల వెంట గడుపుతాడు. ఒక సంగీత అన్నీ తెలిసిన వ్యక్తి మరియు ఒక రాత్రి గుడ్లగూబ, అతను భారత సాంకేతికత ప్రారంభ సన్నివేశంలో లోతైన ఆసక్తిని కలిగి ఉన్నాడు మరియు కవిత్వం మరియు కాగితంపై కధలను గడుపుతూ తన మిగిలిన సమయాన్ని గడుపుతాడు.

Comments are closed.