ఎల్ అండ్ టి ఇంకా మైండ్ట్రీలో 26.48% వాటాను పెంచింది – లైవ్ మినిట్

టాటా స్కై బింగే సర్వీసు నెలకు 249 రూపాయలు, ఉచిత అమెజాన్ FireTV స్టిక్ – ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్తో లభిస్తుంది
May 17, 2019
ట్రేన్ బ్రిడ్జ్ ద్వారా మరొక విచారణ కోసం బౌలర్లు గేర్ – క్రిబ్స్ – క్రిబ్స్
May 17, 2019

ఎల్ అండ్ టి ఇంకా మైండ్ట్రీలో 26.48% వాటాను పెంచింది – లైవ్ మినిట్

ముంబయి: లార్సెన్ అండ్ టుబ్రో లిమిటెడ్ (ఎల్ అండ్ టి) 880,000 షేర్లను మైండ్ట్రీ లిమిటెడ్ కొనుగోలు చేసింది. ఐటీ సేవల సంస్థలో 25.94 శాతం నుంచి 26.48 శాతానికి పెరిగింది.

L & T మైండ్ట్రీ స్టాక్ ₹ 980,25 వద్ద 0.53% అధిక మూసివేయబడింది బీఎస్ఈలో అది 979,81 వద్ద షేర్లు కొనుగోలు ఒక రోజు ఒక మార్పిడి తెలిపింది. దాని వాటా 26% దాటుకుని, మైండ్ట్రీలో ఒక బోర్డు ప్రాతినిధ్య డిమాండ్ చేయటానికి ఎల్ అండ్ టి స్థితిలో ఉంది.

భారతదేశ ఐటి పరిశ్రమలో మొట్టమొదటి ప్రతికూలమైన స్వాధీనం చేసుకున్న సంస్థలో, 10,700 కోట్ల రూపాయల వరకు 66.32% వాటాలను సంస్థ కొనుగోలుకు కొనుగోలు చేసే ప్రణాళికతో మైండ్ట్రీని స్వాధీనం చేసుకునే ప్రక్రియలో ఇంజనీరింగ్ బహెమోత్ ఉంది.

కాఫీ కాఫీ డే వ్యవస్థాపకుడు వి.జి. సిద్ధార్థా సంయుక్తంగా 20.32% వాటాను కొనుగోలు చేసిన తరువాత సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ బోర్డ్ అఫ్ ఇండియా, సెబీ మరియు 2 ఏప్రిల్, ఎండి , ఎక్స్చేంజ్ లలో సమర్పించిన ప్రణాళిక ప్రకారం, CCD యొక్క అనుబంధ సంస్థలు, బహిరంగ మార్కెట్ నుండి అదనపు 15% మరియు మరో 31% ₹ 980 వద్ద ఓపెన్ ఆఫర్ ద్వారా కొనుగోలు చేయాలని ఉద్దేశించినవి.

ఓపెన్ ఆఫర్ మొదట మే 14 న తెరవడానికి ప్రతిపాదించబడింది మరియు 27 మేలో దగ్గరగా ఉంటుంది.

అయితే, ఎల్ అండ్ టి తన కనీసం ఓపెన్ ఆఫర్ను వాయిదా వేయడానికి ఒత్తిడి తెచ్చింది. మార్కెట్ రెగ్యులేటర్ ప్రతిపాదిత స్వాధీనంపై ప్రశ్నలను సమితితో ఎల్ అండ్ టికి డ్రాఫ్ట్ ఆఫర్ లేఖను తిరిగి పంపించింది. మే 10 న, ఎల్ అండ్ టి సెబికి తన స్పందనను సమర్పించింది.

Sebi ఇంకా ప్రశ్నలను లేవని మరియు మే 17 నాటికి ముసాయిదా లేఖ ప్రతిపాదనను ఆమోదించకపోతే, L & T ఓపెన్ ఆఫర్ ప్రాసెస్ని ప్రారంభించి దాని చివరి ఆఫర్ను దాఖలు చేస్తుంది.

ప్రతిపాదనకు ముసాయిదా ఉత్తీర్ణత ఆమోదం పొందిన వెంటనే, వాటాదారులకు సిఫారసులను అందించడానికి కనీసం రెండు పని దినాలుగా మైండ్ట్రీ యొక్క స్వతంత్ర డైరెక్టర్లు ఇవ్వాలి. కనీసం రెండు రోజుల తరువాత, ఓపెన్ ఆఫర్ ప్రారంభించవచ్చు. మొత్తం ప్రక్రియ కనీసం రెండు వారాల సమయం పడుతుంది. అందువలన, బహిరంగ ఆఫర్ నిజానికి ఈ నెల లేదా జూన్ మొదట్లో ప్రారంభించబడవచ్చు.

అయితే, ఓపెన్ ఆఫర్తో నిమిత్తం లేకుండా, L & T ట్రేడింగ్ గంటల సమయంలో ప్రజల నుంచి మైండ్ట్రీ షేర్లను కొనుగోలు చేయడానికి కొనసాగుతుంది, ఇది బహిరంగ మార్కెట్ నుండి ప్రణాళికాబద్ధమైన 15% ని కొనుగోలు చేయడానికి పూర్తి అవుతుంది.

Comments are closed.