ఇస్రో ప్లానింగ్ స్పేస్ షటిల్: డా.కే.శియన్ – ది హన్స్ ఇండియా

OnePlus 7 ప్రో ఇప్పుడు సంయుక్త మరియు కెనడా లో అందుబాటులో ఉంది – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
May 17, 2019
అమెజాన్ ఇప్పుడు భారతదేశం లో విమాన టిక్కెట్లు విక్రయిస్తుంది – TechCrunch
May 18, 2019

ఇస్రో ప్లానింగ్ స్పేస్ షటిల్: డా.కే.శియన్ – ది హన్స్ ఇండియా

నెల్లూరు: ఇస్రో ఛైర్మన్ డాక్టర్ కె. శివన్ మాట్లాడుతూ, సమీప భవిష్యత్తులో అంతరిక్షంలో నౌకలు, నాసా నిర్వహిస్తున్న వాటికి సమానంగా ఉన్నాయని, రెండు సంవత్సరాల క్రితం ఆర్ఎల్వీ-టిడి ప్రయోగాలను వారు నిర్వహించారు. ఆదిత్య -1 మిషన్కు ఇప్పుడు ఆదిత్య -1 మిషన్ను సవరించారు. ఇది L1 చుట్టూ ఉన్న ఒక వృత్తాకార కక్ష్యలో చేర్చబడుతుంది, అది భూమి నుండి 1.5 మిలియన్ కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది.

శుక్రవారం దేశవ్యాప్తంగా 108 యువ శాస్త్రజ్ఞులతో కలిసి శుక్రవారం జై విజియాన్-జై అంసంధన్ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న 108 యువ శాస్త్రవేత్తలతో, అంతరిక్షంలో ఇంకా ఉనికిలో ఉన్న అవకాశాలపై స్పష్టత లేదని, అటువంటి సమస్యలను భవిష్యత్లో అన్వేషించాలని ఆయన అన్నారు. శాస్త్రవేత్తలు అయ్యాక.

ISRO యొక్క విజయానికి కీలకమైనవి మరియు పారదర్శకత ఇస్రో యొక్క చీఫ్ విమర్శలు మరియు యువ శాస్త్రవేత్తలకు విజ్ఞానశాస్త్రవేత్తలు కావాలని కోరుకుంటూ పరిశోధనలను నేర్చుకోవటానికి ఆసక్తిగా భావించామని ఇస్రో చీఫ్ చెప్పారు. అతను శాశ్వతంగా అంతరిక్ష శిధిలాలు క్లియర్ అనేక మార్గాలు శోధించడం తెలిపారు. 450 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న భూమికి ఒక వారం పాటు గగనియన్ కొనసాగుతుందని ఆయన అన్నారు.

Comments are closed.