U.S. ప్రెసిడెంట్ డోనాల్డ్ ట్రంప్ కొత్త పాయింట్ల ఆధారిత గ్రీన్ కార్డ్ వ్యవస్థను – ది హిందూని ప్రకటించింది

బెంగాల్, మమతా బెనర్జీ, ప్రధాని మోడీలు యుద్ధంలో పాల్గొనడంతో బిట్టర్ పోల్ ప్రచారం ముగిసింది.
May 16, 2019
జెకె టైర్ క్యూ 4 నికర లాభం రూ .33.66 కోట్లకు పెరిగింది
May 17, 2019

U.S. ప్రెసిడెంట్ డోనాల్డ్ ట్రంప్ కొత్త పాయింట్ల ఆధారిత గ్రీన్ కార్డ్ వ్యవస్థను – ది హిందూని ప్రకటించింది

అమెరికా అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ గురువారం ఒక ఆకుపచ్చ కార్డుల సంఖ్యను గణనీయంగా తగ్గించే ప్రతిపాదనను ప్రకటించింది, ఇది కుటుంబం ఆధారిత ఆకుపచ్చ కార్డుల సంఖ్యను గణనీయంగా తగ్గిస్తుంది మరియు పాయింట్ల ఆధారిత (“మెరిట్-బేస్డ్”) విధానానికి దారితీస్తుంది. ఇతర అంశాలు, విద్య, నైపుణ్యాలు మరియు ఆంగ్ల భాషా నైపుణ్యం. అధ్యక్షుడు ఒక రోజ్ గార్డెన్ సమావేశంలో వివరించిన ప్రణాళిక, సీనియర్ పరిపాలనా అధికారులతో మరియు హాల్ రిపబ్లికన్లు హాజరు కావడంతో, సరిహద్దు భద్రతను పెంచేందుకు మరియు శరణార్ధ విధానాలను బిగించడానికి ప్రయత్నించింది.

ట్రంప్ కొత్త ప్రణాళిక, ఇదివరకే వివరాలు ఇప్పటికే US మీడియాలో ప్రకటన వెలువరించబడినాయి, ఫ్యామిలీ-ఆధారిత మార్గంలో వర్సెస్ నైపుణ్యాల మార్గంలో ఇచ్చిన ఆకుపచ్చ కార్డుల సంఖ్య నాటకీయంగా పెరుగుతుంది. ఏదేమైనప్పటికీ, 2017 నాటికి మొత్తం 1.1 మిలియన్ల మంది గ్రీన్ కార్డ్లు ఒకే విధంగా ఉంటాయి.

ప్రస్తుతం ఆకుపచ్చ కార్డులను స్వీకరించే వారిలో సుమారు 12% మంది నైపుణ్యం ఆధారిత వీసాలు (H1B వంటివి) ఆధారంగా అమెరికాలోకి ప్రవేశిస్తున్నారు, అయితే 66% కుటుంబ-ఆధారిత ఆకుపచ్చ కార్డులు. కొత్త ప్రతిపాదన నైపుణ్యం ఆధారిత గ్రీన్ కార్డులను 57% కి పెంచుతుంది. పాయింట్లు వారి విద్య, పని అనుభవం, వయస్సు (యువ కార్మికుల కోసం మరిన్ని పాయింట్లు), ఇంగ్లీష్ భాషా సామర్ధ్యం మొదలైనవి ఆధారంగా దరఖాస్తుదారులకు ప్రదానం చేస్తారు. కొత్త వలసదారులు తమకు తాము ఆర్థికంగా మద్దతు ఇచ్చే విధంగా చూపించవలసి ఉంటుంది మరియు సివిక్స్ పరీక్షను పాస్ చెయ్యాలి.

Mr ట్రంప్ కూడా ఒక కొత్త “బిల్డ్ అమెరికా” వీసా ఉంటుందని ప్రకటించింది – వీటిలో వివరాలు గురువారం అందించలేదు. అతని రోజ్ గార్డెన్ ప్రసంగం, తక్కువ ఆదాయం ఉన్న అమెరికన్ల ఉద్యోగాలను తొలగించి మరియు అమెరికాలో వీసా పొందలేకపోయినందున తమ స్వంత దేశాల్లోని సంస్థలను ప్రారంభించడానికి అమెరికాను వదిలిపెట్టిన అత్యంత విలువైన గ్రాడ్యుయేట్లు విదేశీ ఉద్యోగుల సూచనలను చేసింది.

రోజ్ గార్డెన్ ఈవెంట్ ముగింపులో ప్రెస్ ఇచ్చిన ప్రకారం, అన్ని గ్రీన్ కార్డ్ గ్రహీతలలో కేవలం 25 శాతం మాత్రమే మానవ జాతి మరియు వైవిధ్యభరితమైన మైదానంలో గ్రీన్ కార్డ్స్ ఇచ్చారు. ప్రస్తుతం, వైవిధ్యం లాటరీ 50,000 ఆకుపచ్చ కార్డులను ప్రతి-కింద ప్రతినిధి బృందాలకు అందిస్తుంది.

ప్రతిపాదనలు, వారు చివరకు చట్టంగా మారినట్లయితే, US ఇమ్మిగ్రేషన్ వ్యవస్థతో సంకర్షణ చెందించే భారతీయులపై గణనీయమైన ప్రభావం చూపుతుంది. నైపుణ్యం కలిగిన కార్మికులకు H1B వీసాల యొక్క పెద్ద మెజారిటీ (పైగా 70%), 2018 ఆర్థిక సంవత్సరానికి భారతీయులకు వెళ్లింది. వీటిలో చాలావరకు ఆకుపచ్చ కార్డులకు మార్చబడతాయి. 2015-2017 కాలంలో 57,000-62,000 పరిధిలో భారతీయ నివాసితులు గ్రీన్ కార్డ్లను పొందుతున్నారు.

ఏదేమైనా, పాయింట్ల ఆధారితమైన వ్యవస్థను మార్చడం వల్ల, అమెరికాలో స్థిరపడిన భారతీయ నైపుణ్యం కలిగిన వలసదారుల అవకాశాలు, కుటుంబ సభ్యులను ముఖ్యంగా వృద్ధ తల్లిదండ్రులను మరింత క్లిష్టంగా తెచ్చుకోవచ్చని స్పష్టంగా తెలియలేదు. Mr ట్రంప్ కొత్త వ్యవస్థ కింద జీవిత భాగస్వాములు మరియు పిల్లలు ప్రాధాన్యతలను చెప్పారు.

“ట్రంప్ యొక్క ప్రణాళిక చట్టంగా మారినట్లయితే, లక్షలాది మంది పౌరులు మరియు శాశ్వత నివాసితులు – మొదటివారు H-1B కార్మికులుగా చేరిన వారితో సహా-అమెరికాలో వారి తల్లిదండ్రులు మరియు పిల్లలతో కలిసి ఉండలేరు,” అని డౌ రాండ్, ఇమ్మిగ్రేషన్ ఒబామా వైట్ హౌస్ ఇప్పుడు ఒక సంస్థ నడుస్తుంది వలసదారులు ఆకుపచ్చ కార్డులు పొందడానికి సహాయపడుతుంది, హిందూ మతం చెప్పారు.

“కానీ ఇది చట్టం కావడానికి అవకాశం లేదు-ఇది ట్రంప్ పరిపాలన క్రమంగా ప్రతి సాధనతో ఉన్న ప్రతి సాధనతో అధిక నైపుణ్య ఇమ్మిగ్రేషన్ను విచ్ఛిన్నం చేస్తున్నప్పటికీ, అధిక-నైపుణ్య ఇమ్మిగ్రేషన్కు లిప్ సేవను అందించే ఒక విరక్త PR తరలింపు ఇది” అని రాండ్ చెప్పాడు. ట్రంప్ పరిపాలన వలసదారుల జీవిత భాగస్వాములకు పని-అనుమతులపై అణిచివేసేందుకు ప్రయత్నిస్తూ, చట్టబద్ధమైన వలసలపై మరింత కఠినమైన నియంత్రణను కలిగి ఉంది.

వైట్హౌస్ ప్రతిపాదన యొక్క రెండవ భాగం మెక్సికోతో దక్షిణ సరిహద్దులోని విభాగాలలో “శారీరక అడ్డంకులు” నిర్మించడం ద్వారా US కు చట్టవిరుద్ధ వలసను తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. అంతేగాక, ప్రజలు ఆశ్రయం దాఖలు చేయటానికి ఇది కష్టతరం చేస్తుంది (ఇది సంయుక్త మరియు అంతర్జాతీయ చట్టం క్రింద హక్కు). ఇది సరిహద్దు భద్రతా ట్రస్ట్ ఫండ్ను సృష్టిస్తుంది, ఇది సరిహద్దు వద్ద సేకరించిన రుసుములకు నిధులు సమకూరుస్తుందని Mr ట్రంప్ చెప్పారు.

Mr ట్రంప్ యొక్క అల్లుడు మరియు సలహాదారుడు జారెడ్ కుష్నెర్ మరియు స్టీఫెన్ మిల్లెర్, కుడి-వింగ్ ఇమ్మిగ్రేషన్ హ్రినలిన్గా భావించే Mr ట్రంప్కు సీనియర్ సలహాదారుడు, నివేదికల ప్రకారం, వైట్ హౌస్ ఇమ్మిగ్రేషన్ ప్లాన్ రూపొందించబడింది.

రిపబ్లికన్లను 2020 ప్రెసిడెన్షియల్ ఎన్నికలలో దృష్టిపెట్టిన ఇమ్మిగ్రేషన్ చర్చ చుట్టూ ఈ ప్రతిపాదన ప్రతిపాదించింది. ఏది ఏమంటే ఇది రిపబ్లికన్లకు విజ్ఞప్తి చేసేది కాదు. Mr కుష్నెర్ మరియు మిస్టర్ మిల్లెర్ ఈ వారంలో కాంగ్రెస్ రిపబ్లికన్లను సంప్రదించగా, బలమైన మద్దతు పొందడానికి విఫలమైంది.

బిల్లుకు డెమొక్రాట్లు మద్దతు ఇస్తారన్నది కూడా తక్కువ. ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న వివరాల ఆధారంగా, డెమొక్రాట్లకు ప్రస్తుత ఆశ్రమం చట్టాలతో సంబంధం ఉన్నట్లు ఆ ప్రతిపాదన కూడా కన్పించదు. మిలియన్ల మంది “డ్రీమర్స్”, అక్రమంగా మైనర్గా చట్టవిరుద్ధంగా అమెరికాలోకి తీసుకువచ్చిన వ్యక్తుల స్థాయిని ఎలా పరిష్కరించాలో కూడా ఇది నిశ్శబ్దంగా ఉంది.

“ప్రతి వలసదారులకు వారు సహాయం చేస్తారన్న ఆలోచన, వారు” ఒకదానిని గాయపరిచారు, అన్నింటికీ మంచిది కాదు, “అని న్యూయార్క్ టైమ్స్ సెనేట్ మైనారిటీ లీడర్ చక్ స్చుమర్ చెప్పింది.

“స్టీఫెన్ మిల్లెర్ రబ్బరు తపాలా బిళ్లల ప్రణాళికను చెప్పవద్దు మరియు ‘ఇప్పుడు దానిని పాస్ చేయండి’ అని చెప్పండి. ఇది జరగబోతోంది కాదు, “మిస్టర్ Schumer చెప్పారు.

“సరిహద్దు భద్రత, రిపబ్లికన్ పార్టీ చుట్టూ రిపబ్లికన్ పార్టీని ఏకీకృతం చేయాల్సిందిగా డెమోక్రాటిక్ మద్దతు పొందడం కోసం ఇది రూపొందించినట్లు నేను భావించడం లేదు” అని సెనేట్ జ్యుడీషియరీ కమిటీ ఛైర్మన్ లిండ్సే గ్రాహం, ట్రంప్ మిత్రుడు చెప్పారు. Mr గ్రాహం బుధవారం తన సొంత ఇమ్మిగ్రేషన్ ప్రతిపాదన విడుదల చేసింది.

Comments are closed.