బెంగాల్, మమతా బెనర్జీ, ప్రధాని మోడీలు యుద్ధంలో పాల్గొనడంతో బిట్టర్ పోల్ ప్రచారం ముగిసింది.

Throwrott.com – క్లౌడ్ గేమ్ స్ట్రీమింగ్ (ప్రీమియమ్) లో మైక్రోసాఫ్ట్ ఇప్పటికే గెలిచింది
May 16, 2019
U.S. ప్రెసిడెంట్ డోనాల్డ్ ట్రంప్ కొత్త పాయింట్ల ఆధారిత గ్రీన్ కార్డ్ వ్యవస్థను – ది హిందూని ప్రకటించింది
May 16, 2019

బెంగాల్, మమతా బెనర్జీ, ప్రధాని మోడీలు యుద్ధంలో పాల్గొనడంతో బిట్టర్ పోల్ ప్రచారం ముగిసింది.

In Battleground Bengal, Mamata Banerjee & PM Modi Engage in War of Words as Bitter Poll Campaign Ends
మమతా బెనర్జీ (ఎల్), ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ కలయిక ఫోటో.
న్యూఢిల్లీ:

పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ, ప్రధాని నరేంద్రమోడీలు రాష్ట్రాల్లో బహిరంగ సమావేశాలు, బహిరంగ సమావేశాలు చేపట్టారు. తృణమూల్ కాంగ్రెస్, బిజెపిల మధ్య రాజకీయ దుమారం కారణంగా కోల్కతాలోని అమిత్ షా రోడ్డులో హింసాకాండ జరిగింది.

ప్రచారంపై ఎన్నికల కమిషన్ నిషేధం 10 గంటల నుండి 20 గంటల ముందు షెడ్యూల్ను అమలు చేయడానికి ముందే ఈ సమావేశాలు జరిగాయి.

నార్త్ 24 పరగణాలలో దక్షిణ 24 పరగణాలు మరియు డమ్ డమ్లోని మాధురాపూర్లో రెండు ర్యాలీలను ప్రసంగించారు, కొలకత్తాలోని బెహలా మరియు జాదవ్పూర్ ప్రాంతాల్లో రెండు రోడ్షోలు మరియు మాథురాపూర్ మరియు డైమండ్ హార్బర్ల్లో జరిగిన రెండు సమావేశాలు ఉన్నాయి.

బిజెపి ఆదేశాల మేరకు మోడీ పనిచేస్తున్నారని బెనర్జీ తన ఆరోపణలను పునరుద్ఘాటించారు

స్లామ్డ్

రాష్ట్రంలో ఎన్నికల విధులను పర్యవేక్షించేందుకు ఎన్నికల సంఘం మరియు కేంద్ర దళాలను విమర్శిస్తూ ఆమెకు.

మంగళవారం సాయంత్రం జరిగిన షా రోడ్డులో హింసాత్మక ఘర్షణలు, కాల్పులు జరిపిన రాష్ట్రంలో లోక్సభ ఎన్నికల్లో ఏడవ, చివరి దశ ఎన్నికల ప్రచారం బుధవారం కూలిపోయింది. ఈ హింసాకాండ విధానసాగర్ కళాశాల ప్రాంగణంలో చోటుచేసుకుంది, ఇక్కడ ప్రముఖ సంస్కర్త అయిన ఈశ్వర్ చంద్ విద్యాసాగర్ పతనం నాశనమైంది. తృణమూల్ కాంగ్రెస్, బిజెపి రెండూ హింసాత్మకమైనవి.

మంగళవారం పోలీస్ కమిటీ రెండు సీనియర్ రాష్ట్ర అధికారులను తొలగిస్తోంది. గురువారం మరో రెండు మందిని తొలగించారు.

బిజెపి ఫిర్యాదులపై ప్రచారాన్ని తగ్గించిందని గురువారం తన సమావేశాల్లో ఒకరు వెల్లడించారు.

“బిజెపి ఫిర్యాదుల ఆధారంగా, ఒక రోజు నాటికి ఎన్నికల ప్రచారం బెంగాల్లోని ఎన్నికల ప్రచారం తగ్గిపోయింది. బిజెపి సోదరుడిగా ఎన్నికయ్యారు. కేవలం నాకు, మొత్తం దేశం అది (ఇసి) బిజెపికి విక్రయించబడిందని చెబుతోంది. ఇది కావాలనుకుంటే నన్ను అరెస్టు చేయవచ్చు. నేను నిజం మాట్లాడటం భయపడలేదు, “ఆమె చెప్పారు.

ఇంతలో, దమ్ దమ్లో మోడీ మాట్లాడుతూ లెఫ్ట్ఫ్రంట్ ప్రభుత్వాన్ని కూలద్రోయడం ద్వారా మమతా బెనర్జీ అధికారంలోకి రావడానికి కేంద్ర, కేంద్ర దళాలు సహాయపడ్డాయి.

“ఈ రోజు, దీదీ ఎన్నికల కమిషన్ మరియు కేంద్ర దళాలను దుర్వినియోగపరుస్తోంది,” అని ఆయన చెప్పారు. “కానీ ఎందుకు మీరు అదే విషయం సిపిఐ (ఎం) చేత చేయబడిందని మర్చిపోతున్నారు మరియు బెంగాల్లో వామపక్ష పాలనకు వ్యతిరేకంగా గెలిచిన మీరు EC మరియు కేంద్ర దళాలు ఆడిన క్రియాశీల పాత్ర కారణంగా ఎందుకు?”

ఐక్య ప్రతిపక్షం

బెనర్జీ వెనుక దాని బరువును విసిరి, బిజెపికి కట్టుబడి ఎన్నికల సంఘం ఆరోపించింది. గురువారం కాంగ్రెస్ తన విశ్వసనీయత, స్వాతంత్రాన్ని కోల్పోయింది అని అన్నారు, దాని నియామక ప్రక్రియను సమీక్షించడానికి సమయం వచ్చింది.

ప్రతిపక్ష నాయకుల ప్రతినిధి బృందం వారి ఫిర్యాదులను జాబితా చేయడానికి పోలింగ్ సంస్థను కూడా సంప్రదించింది.

దక్షిణ బెంగాల్లో మిగిలిన తొమ్మిది నియోజకవర్గాల్లో ఆదివారం పోలింగ్ జరుగుతుంది. ఇక్కడ 1,49,63,064 మంది ఓటర్లు 111 మంది అభ్యర్థుల విధిని నిర్ణయించనున్నారు. కోల్కతా నార్త్ అండ్ సౌత్, దమ్ దమ్, బరసత్, బసిర్హాట్, జాదవ్పూర్, డైమండ్ హార్బర్, జైనాగర్ (ఎస్సీ), మధురాపూర్ (ఎస్సీ) స్థానాలకు పోలింగ్ జరుగుతుంది.

పశ్చిమ బెంగాల్లోని అధిక ఓల్టేజి ఎన్నికల ప్రచారం హింసాకాండకు గురైంది, ఇప్పటివరకు ఆరు దశల నుండి మూడు సర్వే-సంబంధిత మరణాలు నమోదయ్యాయి. అపూర్వమైన అభివృద్ధిలో, EC ఆరవ దశను పర్యవేక్షించేందుకు 770 కంపెనీల కేంద్ర దళాలను మోహరించింది, ఇప్పటి వరకు ఈ విధమైన అతిపెద్ద విస్తరణ.

Comments are closed.