ప్రపంచవ్యాప్తంగా తక్కువ జనన బరువుతో జన్మించిన 7 పిల్లలలో డబుల్ ప్రయత్నాలు అవసరం: WHO – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా

డెంగూ-మెహర్దాను నియంత్రించడంలో ఆరు రాష్ట్రాల్లో ఒడిషాలో – యునైటెడ్ న్యూస్ అఫ్ ఇండియా
May 16, 2019
జపాన్ బారియాట్రిక్ శస్త్రచికిత్స మార్కెట్ 2019 టెక్నోలాజికల్ ఇన్నోవేషన్, కాంపిటేటివ్ ల్యాండ్స్కేప్లో పోకడలు మరియు క్లుప్తంగ 5 సంవత్సరాల కోసం మ్యాపింగ్
May 16, 2019

ప్రపంచవ్యాప్తంగా తక్కువ జనన బరువుతో జన్మించిన 7 పిల్లలలో డబుల్ ప్రయత్నాలు అవసరం: WHO – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా

2015 నాటికి 20 మిలియన్ల కన్నా ఎక్కువ మంది పిల్లలు జన్మించగా, ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఉన్న ఏడు జననలలో ఒకరికి జన్మించారు, ఇంతకు మునుపు సమిష్టి లక్ష్యాలను సాధించాలంటే, రెట్టింపు పురోగతికి ఇది అవసరమవుతుంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) గురువారం చెప్పారు.

ప్రతి సంవత్సరం చనిపోయే ప్రపంచంలోని 2.5 మిలియన్ల శిశువుల్లో 80 శాతం మందికి 2,500 గ్రా కంటే తక్కువ జనన వయస్జులై ఉంటారు, అదే సమయంలో మనుగడలో ఉన్న తక్కువ జనన వయస్సు పిల్లలు, మధుమేహంతోపాటు, అభివృద్ధి చెందే ప్రమాదం మరియు అభివృద్ధి మరియు భౌతిక అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నారు మరియు హృదయ వ్యాధి, WHO నుండి నిపుణులు అభివృద్ధి తాజా పరిశోధన కాగితం ప్రకారం, UNICEF మరియు లండన్ స్కూల్ హైదరాబాద్ & ట్రోపికల్ మెడిసిన్, లాన్సెట్ గ్లోబల్ హెల్త్ లో ప్రచురించబడింది.

195 UN సభ్య దేశాల 148 దేశాల్లో 281 మిలియన్ల జననాల నుండి 281 మిలియన్ల జననాల నుండి సేకరించిన సమాచారం ప్రకారం, 2015 లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా 17.6 శాతంతో పోలిస్తే 2015 లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా తక్కువ జనన వయస్కుడి ప్రాబల్యం 14.6 శాతంగా ఉందని కనుగొన్నారు. 2015 లో, 20.5 మిలియన్ల జీవనప్రాంతాలు , 91 శాతం తక్కువ మరియు మధ్యతరహా ఆదాయ దేశాలు, ప్రధానంగా దక్షిణ ఆసియా మరియు ఉప-సహారా ఆఫ్రికా.

“తక్కువ జన్మదినం అనేది గర్భాశయ పెరుగుదల పరిమితి మరియు ముందే జన్మించిన సంక్లిష్ట క్లినికల్ ఎంటిటీ” అని సహోద్యోగి డాక్టర్ మెర్సిడెస్ డి ఒనీస్ WHO వద్ద న్యూట్రిషన్ డిపార్ట్మెంట్లో తెలిపారు. “అందుకే తక్కువ జనన బరువును తగ్గించడం, ఇచ్చిన దేశంలోని అంతర్లీన కారణాల గురించి అవగాహన కలిగిస్తుంది.”

దక్షిణాసియా ఆసియాలో చాలా తక్కువ జన్మదినపు పిల్లలలో జన్మించినప్పుడు, గర్భాశయ పెరుగుదల పరిమితితో జన్మించటం వలన, ప్రసూతి పురోగతితో సహా, తల్లి అనారోగ్యంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది అని ఒనిస్ పేర్కొంది.

తక్కువ జనన బరువుకు మరో ప్రధాన కారణము, ఇది ముందుగా జన్మించినది, ఇది చాలా యుక్తవయసు గర్భములలో, అధిక సంక్రమణ సంభంధములలో, లేదా గర్భము ఎక్కువగా ఉన్న సంతానోత్పత్తి చికిత్స మరియు సిజేరియన్ విభాగాలతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది.

“అధిక భారం దేశాల్లో ఈ అంతర్లీన కారణాలను అర్థం చేసుకోవడం మరియు పరిష్కారించడం ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి,” ఆమె తెలిపింది.

ఈ అధ్యయనం ప్రకారం, మూడింట రెండు వంతుల తక్కువ జననశక్తి పిల్లలు దక్షిణ ఆసియా మరియు సబ్-సహారన్ ఆఫ్రికాలో జన్మించినప్పటికీ, ఐరోపా, ఉత్తర అమెరికా, ఆస్ట్రేలియా మరియు న్యూజిలాండ్లలో అధిక ఆదాయం ఉన్న దేశాల్లో ఈ సమస్య కూడా గణనీయమైనది. అధిక ఆదాయం కలిగిన దేశాలు ఎటువంటి పురోగతిని సాధించలేదు.

WHO ప్రకారం, తక్కువ జన్మదినం అనేది మాతృత్వం మరియు పిండం ఆరోగ్యం యొక్క ముఖ్యమైన మార్కర్, మరణాలు, కష్టాలు మరియు పెద్దల-దీర్ఘకాల దీర్ఘకాలిక పరిస్థితులను అంచనా వేస్తుంది. 2012 లో, ప్రపంచ ఆరోగ్య అసెంబ్లీలో 2012 మరియు 2025 సంవత్సరాల్లో తక్కువ జనన వయస్కత ప్రాబల్యంలో 30 శాతం తగ్గింపును ప్రపంచ ఆరోగ్య అసెంబ్లీలో ప్రపంచ పోషణ లక్ష్యంగా నిర్ణయించారు.

2000 మరియు 2015 మధ్య తక్కువ జననాల బరువును తగ్గించడంలో అంచనాలు కొన్ని పురోగతిని సూచిస్తున్నప్పటికీ, ప్రపంచ పోషకాహార లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడంలో పరిశోధన రెట్టింపు కంటే ఎక్కువ అవసరమవుతుంది, జీవితచక్రం అంతటా తక్కువ వయస్సు గలవారికి కారణాలు పరిష్కరించడానికి మెరుగైన కొలత మరియు కార్యక్రమ పెట్టుబడులు రెండింటిని కలిగి ఉంటాయి.

Comments are closed.