'డెంగ్యూను వ్యాప్తి నుండి ఆపడానికి వెక్టర్ నియంత్రణ మాత్రమే మార్గం' – మిలీనియం పోస్ట్

NEJM – BusinessWire లో ప్రచురించబడిన ESUS లో Pradaxa ® vs ASA యొక్క ట్రయల్ ఫలితాలు
May 16, 2019
UK 5G ఉత్పత్తులలో టెక్-రేడర్గా హవావీ సహచరుడు 20 X మరియు ఫోల్బుల్ మేట్ X ను ప్రకటించాడు
May 16, 2019

'డెంగ్యూను వ్యాప్తి నుండి ఆపడానికి వెక్టర్ నియంత్రణ మాత్రమే మార్గం' – మిలీనియం పోస్ట్

న్యూఢిల్లీ: ఆల్ ఇండియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్స్ (ఎఐఐఎంఎస్) వద్ద వైద్య నిపుణుల బృందం గురువారం గురువారం డెంగ్యూ నివారణపై దృష్టి పెట్టాలని ప్రజలకు సలహా ఇచ్చింది. డెంగ్యూని అడ్డుకోలేని ఔషధం లేదా టీకా లేనందున ఇప్పుడు నిపుణుడు అన్నాడు. వెక్టార్ నియంత్రణ మాత్రమే దాని వ్యాప్తిని తనిఖీ చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

డెంగ్యూ కేసుల్లో కేవలం 2 శాతం మాత్రమే మరణించినందువల్ల పానిక్లో ఎటువంటి కారణం ఉండరాదని ఎయిమ్స్ పేర్కొన్నారు. డాక్టర్ అశుతోష్ బిస్వాస్

నేషనల్ డెంగ్యూ దినోత్సవంలో చేపట్టిన చర్యలను నొక్కి చెప్పినప్పుడు ప్రొఫెసర్ మాట్లాడుతూ జాతీయ రాజధాని, సమీప ప్రాంతాలూ కూడా తీవ్రంగా ప్రభావితం చేశాయని, తమ ఇళ్లలోనూ, పొరుగుననూ పరిశుభ్రతను నిర్ధారించడానికి ప్రజలను ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాం. డెంగ్యూ జాతిని ప్రసరించే ఏజిప్టి దోమలు. ”

గత ఏడాది దేశవ్యాప్తంగా డెంగ్యూ నుంచి ఒక లక్ష మందికి పైగా ప్రజలు నలుగురు కేసులు నమోదయ్యారని ఆయన చెప్పారు.

ఏఐఐఎంఎస్ గత 10 సంవత్సరాల్లో డేటాను అధ్యయనం చేసి సేకరించడం జరిగింది. ఎయిమ్స్లో డెంగ్యూ మరణాల రేటు 7-10 శాతం ఉందని వెల్లడైంది.

ప్రతి ఆసుపత్రిలో డెంగ్యూ మూలలో ఉన్న డెంగ్యూ చికిత్స కోసం వైద్యులు మరియు పారామెడికల్ సిబ్బందిని నియమించాలని సూచించారు, అందువల్ల రోగులకు మంచి చికిత్స లభిస్తుంది.

ఎయిమ్స్కు డైరెక్టర్, డాక్టర్ రాందీప్ గులెరియా ఇలా అన్నారు, “ప్రతి రోగులకు ఆసుపత్రికి అనుమతించాల్సిన అవసరం లేదు, అందులో చాలా మంది సాధారణ మందుల నుండి కోలుకుంటూ ఉంటారు.”

డెంగ్యూ షాక్ సిండ్రోమ్ (DSS) గురించి డెంగ్యూ షాక్ సిండ్రోమ్ (DSS) గురించి చర్చించేటప్పుడు డెంగ్యూ డెంగ్యూ హెమోరోర్జిక్ ఫీవర్ (డిహెచ్ఎఫ్) యొక్క తీవ్రమైన దశలో, ఇది తక్షణ చికిత్స లేకుండా ప్రాణాంతకం కావడం, “రక్తాన్ని ప్రభావితం చేసే డెంగ్యూ తీవ్ర రూపం శోషరస నాళాలు, మరియు చికిత్స చేయకపోతే రక్తస్రావం మరియు షాక్ దశలో శరీరాన్ని ఉంచే ప్రసరణ వ్యవస్థల వైఫల్యానికి దారితీయవచ్చు. ”

రక్తపోటు, వేగవంతమైన మరియు బలహీనమైన పల్స్, శ్వాస సమస్యలు, వాంతులు, కడుపు నొప్పి, రక్తస్రావం, తక్కువ మూత్ర విసర్జన, విస్పోటిత శిశువులు, చల్లటి క్లామీ చర్మం, పొడి నోరు మరియు విశ్రాంతి లేకపోవటం వంటివి DSS యొక్క లక్షణాలు. రోగి DSS లోకి వెళితే, ఇది వెంటనే 12 నుంచి 24 గంటల్లో ప్రాణాంతకం కావచ్చు, చికిత్స తక్షణమే ఇవ్వకపోతే.

Comments are closed.