ICC ప్రపంచ కప్ 2019: భారతదేశం ప్రతిభను మరియు అనుభవం యొక్క సంపూర్ణ సమ్మేళనం – శిఖర్ ధావన్ – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

పాకిస్తాన్ vs ఇంగ్లాండ్ 3 వ ODI లైవ్ క్రికెట్ స్కోరు స్ట్రీమింగ్ ఆన్లైన్: పాక్ vs ఇంగ్లాండ్ 3 వ ODI లో స్కోరు ఏమిటి? – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
May 15, 2019
టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియాలో సైమ అలీ ఖాన్ తైమూర్ యొక్క బాలీవుడ్ ప్రవేశం చేయడంలో ఆసక్తి లేదు ఎందుకు ఇది కారణం
May 15, 2019

ICC ప్రపంచ కప్ 2019: భారతదేశం ప్రతిభను మరియు అనుభవం యొక్క సంపూర్ణ సమ్మేళనం – శిఖర్ ధావన్ – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఐసీసీ కార్యక్రమాల కోసం అతను భారతదేశపు వ్యక్తిగా గుర్తింపు పొందాడు. ప్రతిసారి ‘మెన్ ఇన్ బ్లూ’ ఐసీసీ టోర్నమెంట్లో ఆడనున్నది, శిఖర్ ధావన్ ఇన్నింగ్స్ పైన కొన్ని నాణ్యతతో పడటంతో నిస్సందేహంగా ప్రదర్శనను దొంగిలిస్తాడు.

ప్రపంచమంతటికి అగ్రశ్రేణి జట్లను సవాలు చేయడాన్ని, 2018 నాటి ఐసీసీ ప్రపంచ కప్ను ఎత్తివేసేందుకు భారత్ గెలుపొందనుంది. ఆర్డర్ పక్కన ఉన్న ధావన్ పాత్ర మరింత కీలకమైనది.

కానీ, భారత జట్టులో రోహిత్ శర్మతో ఓపెనింగ్ కాగా, ఢావన్ రాజధానుల కోసం ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్లో గత నెలలో పృథ్వి షాతో ధావన్ ఓపెన్ అవుతున్నాడా? ‘గబ్బర్’ కోసం, అతను ప్రేమగా పిలువబడుతున్నప్పుడు, ఇది నిజంగా పట్టింపు లేదు.

ఐసిసి వరల్డ్ కప్: ‘ఇండియన్ టీమ్కు మరో నాణ్యతగల ఫాస్ట్ బౌలర్ లేదు’

ప్రపంచ కప్ సవాలుగా తన భారత ఓపెనర్ రోహిత్తో అతను సన్నిహితంగా ఉన్నాడా అని అడిగినప్పుడు, ధావన్ దానిని నవ్వుతాడు మరియు రోహిత్ తన భార్య కాదు, అతను తనతో మాట్లాడటం అవసరం.

“బాటీన్ కార్కే క్యా హోగా? ఓహ్ మెరీ బైవై థిడి నా హైన్! (విషయాలను చర్చించడంలో పాయింట్ ఏమిటి? రోహిత్ నా భార్య కాదు) మీరు ఎవరితోనైనా ఎవరితోనైనా ప్లే చేస్తే, మీరు అతన్ని బయటికి తెలుసుకుంటారు. రోహిత్తో, మనకు ప్రత్యేకమైనది ఏదీ లేదు. ఇది కేవలం అభిప్రాయం. నేను పృథ్వీతో బ్యాట్ చేస్తే, ఆట అదే విధంగా ఉంటుంది. ఒక వ్యక్తి వెళుతుంటే, మరొక వ్యక్తి సహాయక పాత్రను పోషిస్తాడు, “అతను చెప్పాడు.

ఐసీసీ ఈవెంట్లలో మంచి పరుగులెత్తిన ఆటగాడికి కొన్నిసార్లు ఆటగాడికి అవకాశం లభిస్తుందా అని ప్రశ్నించగా, తన కవర్ డ్రైవ్ లాగానే ధావన్ ప్రత్యుత్తరం ఎంతగానో స్ఫుటమైనది.

“ఏమి గురించి తెలుసుకున్నారా? ఇది నా రోజువారీ ఉద్యోగం. నేను నా బేసిక్స్ జాగ్రత్తగా చూసుకున్నాను మరియు నేను స్పష్టమైన మనసు కలిగి ఉన్నాను. కొన్నిసార్లు మీరు పరుగులు చేస్తారు, కొన్నిసార్లు మీరు చేయరు. కానీ నేను ఎల్లప్పుడూ ప్రశాంతంగా ఉంచి, నేను పని చేయవలసిన ప్రాంతాల్లో చూడండి, ఆపై నేను వెళ్ళి నా ఉత్తమ షాట్ను ఇస్తాను. నేను చాలా చింతిస్తూ నమ్మను, “అతను వివరించాడు.

అతను నిశ్శబ్దంగా ఇన్నింగ్స్ పైన ఐదు అర్ధ సెంచరీలతో ఢిల్లీ రాజధాని కోసం 16 ఆటలలో 521 పరుగులు చేసాడు, ఈ సీజన్లో DC విజయానికి కారణాలు ఒకటి. ఐపీఎల్ ఫైనల్ షోలో ఫైనల్కు చేరుకోవచ్చని ధోవన్ భావిస్తున్నాడు. అతను T20 ఫార్మాట్ నుండి 50-ఓవర్ ఫార్మాట్కు మారడం పెద్ద పని కాదు అని కూడా అతను భావిస్తాడు.

“ఇది చాలా సానుకూలంగా ఉంది ఎందుకంటే మీరు బాగా చేస్తే, మీరు ఊపందుకుంటున్నారు. ఐపిఎల్తో పాటు, నేను కూడా ఆస్ట్రేలియాతో మంచి సిరీస్ను కలిగి ఉన్నాను. ఫార్మాట్ మార్చడానికి ఏ సమస్య లేదు ఇది అన్ని అభిప్రాయం గురించి, మరియు ఒక నిమిషం పడుతుంది మారుతున్న. ప్రపంచ కప్లో మా మార్గం వచ్చే ఏ సవాలునైనా మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము, “అని అతను చెప్పాడు.

ఐపీఎల్ 2019 ఫైనల్: ధోని ముంబై ఇండియన్స్తో పరుగులు తీసినందుకు ట్విటర్ విభజించబడింది

అయితే భారత్ బౌలర్లు చాలామంది తమ అభిప్రాయాలను వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఇది భారత్ చాలాకాలంగా తయారు చేసిన అత్యుత్తమ బౌలింగ్ దాడి అని చాలామంది భావిస్తున్నారు. ప్రశంసలు బాగా అర్హమైనవని ధావన్ భావిస్తాడు.

“మేము జస్ప్రీత్ బమ్రా, భువనేశ్వర్ కుమార్ మరియు మొహమ్మద్ షామిలలో చాలా బలమైన బౌలింగ్ దాడిని కలిగి ఉన్నాము. ఇది కాకుండా, మేము హర్డిక్ పాండ్యలో మంచి బౌలర్ కూడా కలిగి ఉన్నాము. ఇది సమతుల్య బౌలింగ్ యూనిట్ మరియు ఇది ఖచ్చితంగా జట్టుకు సహాయం చేస్తుంది. ప్రస్తుతం బమ్రా ఏమనగా 1 బౌలర్గా ఉన్నాడు, అప్పుడు మేము నాణ్యత స్పిన్నర్లు కూడా ఉన్నాము. ఈ జట్టు బాగా సమతుల్యమని నేను భావిస్తున్నాను, “అని అతను చెప్పాడు.

విరాట్ కోహ్లి, ఎంఎస్ ధోనీ, రోహిత్, అతనిని కూడా అనుభవించే అనుభవం కూడా జట్టుకు సహాయపడుతుంది. “మీరు ఒక పెద్ద టికెట్ టోర్నమెంట్లో ప్రవేశించినప్పుడు, ప్రతిభతో పాటు మీకు అనుభవం కావాలి, ఈ జట్టు కోహ్లి, ధోనీ, రోహిత్లతో కూడిన ఖచ్చితమైన మిశ్రమాన్ని కలిగి ఉండటం మరియు నేను అవసరమైనప్పుడు యువకులకు మార్గనిర్దేశం చేయాలని భావిస్తున్నాను” అని అతను చెప్పాడు.

మొదటి ప్రచురణ: మే 14, 2019 20:19 IST

Comments are closed.