క్రిసిల్ – మనీకట్రోల్లో ఐసీబీ ప్రాసెస్ రూ

నెల్ ముంబై ప్రాజెక్ట్ – మనీకట్రోల్ నుండి ఎల్ అండ్ టి రియాల్టీ కన్స్ రూ .3,200 కోట్ల ఆదాయం
May 15, 2019
T20 బ్లాస్ట్ కోసం సర్రే సైన్ ఇన్ సైన్ – Cricbuzz – Cricbuzz
May 15, 2019

క్రిసిల్ – మనీకట్రోల్లో ఐసీబీ ప్రాసెస్ రూ

దివాలా మరియు దివాలా తీర్పు కోడ్ (ఐబిసి) ద్వారా నొక్కిన ఆస్తుల రికవరీ 2018-19 నాటికి ఇతర విధానాల ద్వారా రూ .70,000 కోట్లకు చేరుకుంది, కాని చెల్లిస్తున్న రుణాల కోసం సమయ కేటాయింపు ఇప్పటికీ ఒక సమస్యగా ఉంది, క్రిసిల్ నివేదిక ప్రకారం.

2018-19 నాటికి రుణాల రికవరీ ట్రిబ్యునల్ (డిఆర్టి), సెక్యురిటైజేషన్ అండ్ ఫైనాన్షియల్ అసెట్స్ (సర్ఫాసీ), సెక్యూరిటీస్ ఇంటరెస్ట్ యాక్ట్ ఎన్ఫోర్స్మెంట్ వంటి ఇతర తీర్మాన యంత్రాంగంతో రూ .35,000 కోట్లతో ఐబిసి ​​ద్వారా రూ .70,000 కోట్లకు రెట్టింపు చేసింది. మరియు లోక్ అదాలత్, రేటింగ్ ఏజెన్సీ క్రిసిల్ ఒక నివేదికలో తెలిపారు.

దాని అధ్యక్షుడు గురుప్రీత్ చట్వాల్ ప్రకారం, FY2018-19 ద్వారా IBC ద్వారా పరిష్కరించిన 94 కేసుల కోసం రికవరీ రేటు 43 శాతం, 26.5 శాతం మునుపటి స్పష్టత యంత్రాంగాల ద్వారా.

“ఇంకా ఏమిటంటే, ఈ 94 కేసులకు రికవరీ రేటు రెండుసార్లు లిక్విడేషన్ విలువ కూడా ఉంది, ఇది ఐబిసి ​​ప్రాసెస్ ద్వారా సాధ్యమయ్యే విలువను పెంచుతుంది.

దివాలా మరియు దివాలా బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (ఐబీబీఐ) వెబ్సైట్లో లభించిన నివేదిక ప్రకారం, రు. 2.02 లక్షల కోట్ల రుణాలపై 4,452 కేసులను ఐబిసి ​​విధానంలో ప్రవేశపెట్టడానికి ముందు కూడా తొలగించారు, రుణగ్రహీతలు అప్రమత్తంగా రుణదాతలు.

బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థలో కొత్తగా పని చేయని కొత్త ఆస్తులు (ఎన్పిఎలు) నెమ్మదిగా వృద్ధి చెందుతున్నాయి.మేము 2019 చివరి నాటికి బ్యాంకింగ్ రంగాల స్థూల ఎన్పిఎ 10 శాతం క్షీణించిందని అంచనా వేసింది. తేదీ, “రేటింగ్ ఏజెన్సీ తెలిపింది.

ఐబిసి ​​పరిధిలో తీర్మానానికి సంబంధించిన సమయాలు ఇప్పటికీ ఒక సమస్య.

ఐబిసి ​​ద్వారా తీర్మానించబడిన కేసుల సగటు తీర్మానం 324 రోజులు, ఇది 4.3 సంవత్సరాల కంటే ముందు ఉంది, ఇది ఇప్పటికీ కోడ్లో సెట్ చేయబడిన 270 రోజుల కంటే ఎక్కువ.

2019 మార్చి 31 నాటికి, ఐబీసీ పరిధిలో 1,143 కేసులు నమోదయ్యాయి. వీటిలో 32 శాతం కేసులు 270 కన్నా ఎక్కువ రోజుల పాటు పెండింగ్లో ఉన్నాయి.

కొన్ని పెద్ద టికెట్ ఖాతాలు కూడా ఉన్నాయి, వీటికి 400 రోజుల పాటు ఖరారు చేయలేదు.

నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్పై అనేక ఇతర సవాళ్లు పెద్ద సంఖ్యలో కేసులను పరిష్కరించడానికి, వాదనలు ప్రాధాన్యతపై స్పష్టత, సమాచార వినియోగాదారుల పరిమిత సంఖ్య, ద్వితీయ ఆస్తి మార్కెట్ను సృష్టించడం కూడా పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉందని రేటింగ్ ఏజెన్సీ పేర్కొంది.

Comments are closed.