క్యాన్సర్ చికిత్స గుండె జబ్బు, డయాబెటిస్ ప్రమాదం పురుషుల్లో: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

కుంకుం భగ్య: ప్రియా – IWMBuzz ను తొలగించటానికి రియా యొక్క పథకాలు అభి
May 15, 2019
శాస్త్రవేత్తలు TB ను అధిగమించడానికి కొత్త మార్గాన్ని గుర్తించారు – డౌన్ మ్యాగజైన్కు డౌన్
May 15, 2019

క్యాన్సర్ చికిత్స గుండె జబ్బు, డయాబెటిస్ ప్రమాదం పురుషుల్లో: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

ఒక క్యాన్సర్ చికిత్స – గోల్డ్-స్టాండర్డ్ ట్రీట్మెంట్గా పరిగణించబడుతుంది – పురుషులు కండర ద్రవ్యరాశులు కోల్పోయేలా మరియు కొవ్వును పొందేందుకు కారణమవుతుంది, హృదయ వ్యాధి, మధుమేహం మరియు బోలు ఎముకల వ్యాధి వంటి ఇతర రుగ్మతల ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది, అధ్యయనం కనుగొంది.

ఆస్ట్రేలియాలోని డకిన్ యూనివర్శిటీ పరిశోధకులు, ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కోసం హార్మోన్ చికిత్సతో చికిత్స పొందిన పురుషులు తరచుగా కండరాల నిష్పత్తిలో ప్రమాదకరమైన అధిక కొవ్వు కలిగి ఉంటారు.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్తో ఆస్ట్రేలియన్ పురుషుల ఐదు సంవత్సరాల మనుగడ రేటు ఇప్పుడు 95 శాతం ఉండగా, తీవ్రమైన చికిత్స నియమావళి నుండి దుష్ప్రభావాలు పెరుగుతున్నాయి.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్తో బాధపడుతున్న పురుషులు ఇప్పుడు మెడికల్ అడ్వాన్స్మెంట్స్ కారణంగా ఎక్కువ కాలం జీవిస్తున్నారని, కానీ అనేక రకాల పక్షవాతం ప్రభావాలకు గురవుతున్నారని” కాచెక్సియా, సర్కోపెనియా మరియు కండరాలలో ప్రచురించిన అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత పాట్రిక్ ఓవెన్ చెప్పారు.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ప్రాణాలతో ఇప్పుడు ఇతర పరిస్థితుల నుండి చనిపోయే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి, ఇది ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కంటే హృదయనాళ వ్యాధి వంటిది, ఇది మా యొక్క అసమర్థత కారణంగా గుర్తించడం మరియు చికిత్స యొక్క దుష్ప్రభావాల చికిత్సకు కారణం కావచ్చు” అని ఓవెన్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

“ఈ ఇతర పరిస్థితులకు మారే ప్రమాదకర కారకాలు త్వరగా మరియు సులభంగా గుర్తించగలగడం చాలా క్లిష్టంగా ఉంది” అని ఆయన చెప్పారు.

“మేము కొవ్వు సంబంధించి కండరాల మొత్తం డయాబెటిస్ ప్రమాదం కోసం అతిపెద్ద సూచికలు ఒకటి, రోజువారీ పనులు పూర్తి అవసరమైన భౌతిక ఫంక్షన్ తగ్గింది, మరియు ఇతర ప్రతికూల ఆరోగ్య పరిస్థితులు చాలా,” అన్నారాయన.

పరిశోధన ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కోసం హార్మోన్ థెరపీ చికిత్స 70 పురుషులు లో కండరాల మరియు కొవ్వు పరిశీలించిన ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ తో 52 పురుషులు హార్మోన్ చికిత్స మరియు ఇదే వయస్సు 70 ఆరోగ్యకరమైన పురుషులు తో చికిత్స లేదు.

ఇది ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కోసం హార్మోన్ చికిత్సతో చికిత్స పొందిన పురుషులు మొత్తం కండర ద్రవ్యరాశిని అధ్యయనం చేసిన ఇతర పురుషులతో పోల్చినప్పటికీ, నాలుగు నుండి ఆరు కిలోగ్రాముల కన్నా ఎక్కువ కొవ్వును కలిగి ఉంది.

“కండరాలకు ఈ కొవ్వు ద్రవ్యరాశి సంబంధించి భావించినప్పుడు, ప్రొస్టేట్ క్యాన్సర్ కోసం హార్మోన్ చికిత్సతో చికిత్స పొందిన పురుషులు తక్కువ కొవ్వు-సర్దుబాటు కండర ద్రవ్యరాశిని కలిగి ఉన్నారు, ఇవి మరింత ఆరోగ్య సమస్యలకు దారితీయవచ్చు,” అని ఓవెన్ చెప్పారు.

“పురుషులు అధునాతన ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్తో బాధపడుతున్నప్పుడు అవి తరచుగా టెస్టోస్టెరాన్ స్థాయిలను తగ్గించడానికి హార్మోన్ చికిత్సతో చికిత్స పొందుతాయి, ఇది క్యాన్సర్ పెరుగుదలను నిరుత్సాహపరుస్తుంది, ఇది చికిత్స యొక్క బంగారు ప్రమాణంగా పరిగణించబడుతుంది” అని ఆయన చెప్పారు.

“ఇది పురుషులని రుతువిరతికి సమానంగా ఉంచుతుంది, అక్కడ కండరాలు మరియు ఎముకలను పోగొట్టుకుంటూ, వారు కొవ్వు పొందుతారు, మరియు కూడా వేడిని కలిగి ఉంటారు” అని అతను చెప్పాడు.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ ఉన్న పురుషులు హార్మోన్ థెరపీతో చికిత్స పొందుతారు కాని, చికిత్స లేని మరియు ఆరోగ్యకరమైన పురుషుల కన్నా ఎక్కువ సంపూర్ణ కండర ద్రవ్యరాశిని కలిగి ఉండవచ్చు, అది ఆరోగ్యకరమైన బరువు గల పురుషులలో అదే కండరాల లాగా పనిచేయదు.

ఓవెన్ తన పరిశోధనలో ఎక్కువ మంది వైద్యులు శరీర కొవ్వు సంబంధించి కండర మాస్ కొరకు వారి రోగులను పరీక్షించమని ప్రోత్సహిస్తారని అతను ఆశించాడు.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్తో పురుషులకు సహాయం చేయడానికి ఉపయోగించే జీవనశైలి జోక్యం శరీర కొవ్వును తగ్గిస్తుంది మరియు కండరాల పెరుగుతుంది.

“ప్రస్తుత చికిత్స మరియు వైద్య ప్రకృతి దృశ్యం కారణంగా, ప్రజలు క్యాన్సర్తో ఎక్కువ కాలం జీవిస్తున్నారు, కాబట్టి ఈ అదనపు సంవత్సరాల జీవన ప్రమాణాలను మెరుగుపర్చడానికి దృష్టి కేంద్రీకరించడానికి ఒక మార్పు అవసరం” అని ఓవెన్ చెప్పారు.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

Comments are closed.