లెజెండరీ నటి మరియు గాయని డోరిస్ డే 97 సంవత్సరాల వయస్సులో మరణించారు

బాజీగర్ న జంట డ్యాన్స్ షహూఖ్ మరియు కాజోల్ డబ్బు కోసం ఒక రన్ ఇస్తుంది. సంతోషమైన టిక్టోక్ వీడియోను చూడండి – ఇండియా టుడే
May 14, 2019
Yeh రిషాటా కే కెలెటా హై: కార్తిక్ ప్రశ్నలకు నాయర్ మిహీర్తో ఒక రాత్రి స్టాండ్ గురించి – Tellychakka
May 14, 2019

లెజెండరీ నటి మరియు గాయని డోరిస్ డే 97 సంవత్సరాల వయస్సులో మరణించారు

డోరిస్ డే, హనీ-గాత్రదారి గాయకుడు మరియు నటి, దీని చలనచిత్ర నాటకాలు, సంగీతాలు మరియు అమాయక లైంగిక హాస్యనటులు 1950 లలో మరియు 60 లలో మరియు ఆమె చరిత్రలో అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన నటీనటులలో ఆమె అగ్రశ్రేణిని చేసింది, ఆమె మరణించింది. ఆమె 97 సంవత్సరాలు.

డోరిస్ డే యానిమల్ ఫౌండేషన్ Ms. డే ఆమె ఇంటికి కెల్మెల్ లోయ, కాలిఫోర్నియా వద్ద సోమవారం ప్రారంభంలో మరణించారు ధ్రువీకరించారు. పునాది ఆమె దగ్గరగా స్నేహితులు చుట్టూ చెప్పాడు.

“డే తన వయస్సు కోసం అద్భుతమైన భౌతిక ఆరోగ్యం లో ఉంది, ఇటీవల వరకు న్యుమోనియా తీవ్రమైన కేసు కాంట్రాక్ట్, ఆమె మరణం ఫలితంగా,” ఫౌండేషన్ ఒక ఇమెయిల్ ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఆమె లిల్టింగ్ కాంట్రాల్టో, పాలిపోయిన అందగత్తె అందం మరియు ప్రకాశించే చిరునవ్వుతో, ఆమె టాప్ బాక్స్ ఆఫీస్ డ్రా మరియు రికార్డింగ్ కళాకారిణి అయిన పిల్లోవ్ టాక్ అండ్ దట్ టచ్ ఆఫ్ మింక్ మరియు “వాట్ వాట్ విల్ బీ, విల్ బీ (విత్ సెర, సెరా) “అల్ఫ్రెడ్ హిచ్కాక్ చిత్రం ది మాన్ హూ నే టూ టూ మచ్ నుండి .

కానీ కాలక్రమేణా, ఆమె టైటిల్ పైన ఒక పేరు కంటే ఎక్కువ- ఆమె సంతోషంగా, ప్రత్యామ్నాయ రంగస్థల పేరుకు, ఆమె అమాయకత్వం మరియు G- రేటడ్ లవ్, ఆమె సమకాలీన మార్లిన్ మన్రోకు ఒక సమాంతర ప్రపంచ సమయం వరకు నిలిచింది. గ్రోచో మార్క్స్ మరియు నటుడు-స్వరకర్త ఆస్కార్ లేవంట్ రెండింటికి ఆపాదించబడిన నడుస్తున్న జోక్, “ఆమె ఒక కన్యక ముందు” డే అని తెలుసు.

Ms. డే ఆమె ఎంపిక మరియు హార్డ్ అదృష్టం ద్వారా డోరిస్ డే కాదు.

1959 లో విడుదలైన పిల్లోవ్ టాక్లో మరియు రాక్ హడ్సన్తో ఆమె మొదటి మూడు చిత్రాలలో ఆమె గర్వంగా ఆమెను “సమకాలీనమైనది” అని పిలిచారు. ఆమె 1976 లో చెప్పిన అన్ని పుస్తకము, డోరిస్ డేఆమె ఓన్ స్టోరీ , తన డబ్బు సమస్యలను చాటిచెప్పింది మరియు మూడు విఫలమైంది వివాహాలు, ఆమె హాలీవుడ్ కెరీర్ యొక్క సంతోషంగా ప్రచారం విరుద్ధంగా.

“నేను మిస్ గూడీ రెండు షూస్, అమెరికా వర్జిన్, మరియు అన్ని ఆ దురదృష్టకర కీర్తి కలిగి, మరియు అన్ని ఆ, కాబట్టి నేను ఈ చెప్పడానికి నాకు కొంతమంది ప్రజలు షాక్ వెళుతున్న భయపడ్డారు రెడీ, కానీ నేను గట్టిగా రెండు ప్రజలు వారు కలిసి జీవించారు, “ఆమె రాశారు.

ఆమె అకాడమీ అవార్డును ఎన్నడూ గెలుచుకోలేదు, అయితే 2004 లో జార్జ్ W. బుష్ “అమెరికాకు మంచి రోజు డేవిస్ మారియానే వాన్ కప్పెల్హోఫ్, ఇవాన్స్టన్, ఓహియో ఒక వినోదాత్మక పాత్ర పోషించాలని నిర్ణయించుకున్నప్పుడు, Ms. డే ఫ్రీడమ్కు ఒక ప్రెసిడెన్షియల్ మెడల్ ఆఫ్ ఫ్రీడం ఇచ్చారు.”

ఇటీవల సంవత్సరాల్లో, జంతువుల హక్కుల కోసం ఆమె సమయాన్ని గడిపేసింది. 1980 ల నుండి ప్రదర్శనల నుండి ఎక్కువగా పదవీ విరమణ అయినప్పటికీ, ఆమె గతంలో విడుదలైన పాటల యొక్క 2011 సంకలనం “మై హార్ట్” యునైటెడ్ కింగ్డమ్లో మొదటి 10 స్థానానికి చేరుకుంది, ఆమె ఇప్పటికీ తగినంతగా కలిగి ఉంది. అదే సంవత్సరం, లాస్ఏంజిల్స్ ఫిల్మ్ క్రిటిక్స్ అసోసియేషన్ నుండి ఆమె జీవితకాల సాధించిన ఘనత అందుకుంది. ఆమె గౌరవ ఆస్కార్ పొందేందుకు స్నేహితులు మరియు మద్దతుదారులకు సంవత్సరాలుగా కలుసుకున్నారు.

ప్రారంభ సంవత్సరాల్లో

ఒక సంగీత ఉపాధ్యాయుడు మరియు గృహిణికి జన్మించిన ఆమె ఒక నృత్య వృత్తిని ఊహించగలిగారు, కానీ 12 ఏళ్ల వయస్సులో, ఆమె ఒక అవిటి దుర్ఘటనను ఎదుర్కొంది- ఆమె ఒక కారులో రైలు దెబ్బతింది మరియు ఆమె లెగ్ తీవ్రంగా విచ్ఛిన్నమైంది. రేడియో విన్నప్పుడు, ఆమె ఎల్లా ఫిట్జ్గెరాల్డ్తో కలిసి పాడటం మొదలుపెట్టింది, “ఆమె తన వాయిస్ని కప్పి ఉంచిన సూక్ష్మ మార్గాల్ని పట్టుకోవటానికి ప్రయత్నించింది, ఆమె పదాలు పాడింది.

శ్రీమతి డే సిన్సినాటి రేడియో స్టేషన్లో పాడటం మొదలు పెట్టాడు, అప్పుడు స్థానిక నైట్క్లబ్, తరువాత న్యూయార్క్లో. “ది డే ఆఫ్ డే” పాట తర్వాత ఒక బ్యాండ్ లీడర్ తన పేరును డేగా మార్చుకుంది, ఇది ఒక మార్క్యూలో సరిపోయేలా.

ఎనిమిది నెలల గర్భవతి అయినప్పుడు ఆమెను ఓడించి, 17 ఏళ్ల వయస్సులో ట్రామ్బొనిస్ట్ ఆల్ జోర్దెన్ వద్ద వివాహం ముగిసింది. 1942 ప్రారంభంలో ఆమె తన కుమారుడు టెర్రీకు జన్మనిచ్చింది. ఆమె రెండవ వివాహం కూడా స్వల్పకాలం. మొదటి వివాహం విడిపోయిన తర్వాత ఆమె లెస్ బ్రౌన్ బ్యాండ్కు తిరిగి వచ్చింది.

ముఖ్యమైన సినిమాలు

ఆమె ఇంకొక ఆకట్టుకునే చిత్రం, హిచ్కాక్ యొక్క ది మ్యాన్ హూ న్యూ టూ టూ మచ్తో కలిసి , ఆమె మరియు జేమ్స్ స్టీవర్ట్ ఒక అమాయక జంటగా అంతర్జాతీయ హత్య ప్రలోభంలో నటించింది. కథ క్లైమాక్స్ చేరినప్పుడు, “క్యూ సెర, సెరా” ఆమె పాడుతూ, ప్రేక్షకులు తాము సస్పెన్స్తో పక్కనే ఉన్నారు. 1958 కామెడీ టీచెర్స్ పెట్ ఒక వృద్ధాప్యం క్లార్క్ గేబ్తో ఒక ఆదర్శవాద కళాశాల జర్నలిజం ఉపాధ్యాయురాలు మరియు ఆమె విద్యార్థి, పాత పాఠశాల వార్తాపత్రిక సంపాదకుడిగా జత చేసింది.

కానీ ఆమె దిండు Talk లో ఆమె ఆస్కార్ ఎంపిక పాత్రను ప్రారంభించి, వివేక, అందమైన సెక్స్ హాస్య ఆమె గొప్ప విజయాన్ని పొందింది. ఆమె మరియు హడ్సన్ రెండు న్యూయార్క్ వాసులు ఉన్నారు, వీరు టెలిఫోన్ పార్టీ లైన్ను పంచుకున్నారు మరియు ప్రారంభంలో ఒకరిని ద్వేషించారు.

ఆమె ది థ్రిల్ ఆఫ్ ఇట్ ఆల్ తో కలిసి , ఒక గృహిణి పాత్రను పోషించింది, ఆమె ప్రసూతి భర్త జేమ్స్ గార్నర్ యొక్క ఆగ్రహంతో ఒక TV పిచ్వుమన్గా గుర్తింపు పొందారు. దేశంలోని థియేటర్ యజమానులు 1960, 1962, 1963 మరియు 1964 సంవత్సరాల్లో ఆమె టాప్ మోనిమేకింగ్ స్టార్గా ఎంపికయ్యారు.

విమర్శకుడు గారి గిడిన్స్ ఆమెను “చలన చిత్ర చరిత్రలో నెమ్మదిగా-జానపద గేయల యొక్క చక్కని మరియు అత్యంత శృంగారవంతమైన గాయని” అని పేర్కొంది.

“హై సీస్లో రొమాన్స్” జుడీ గార్లాండ్, బెట్టీ హట్టన్ కోసం రూపొందించబడింది. పాటల రచయితలు సమ్మీ కాహ్న్ మరియు జులే స్టైనేలచే సిఫార్సు చేయబడినది, మరియు డే, కమాను. వార్నర్ బ్రోస్. దాని డ్రీం ఈజ్ యువర్స్ , టీ ఫర్ టూ మరియు బ్రాల్వే యొక్క లల్లబి సహా అనేక వరుస సంగీతాలతో తన కొత్త నటుడిని నడిపించాడు . ఆమె నాటకాలలో యంగ్ మ్యాన్ విత్ ఎ హార్న్ , కిర్క్ డగ్లస్ మరియు లారెన్ బేకాల్ మరియు స్టార్మ్ వార్నింగ్ , రోనాల్డ్ రీగన్ మరియు అల్లం రోజర్స్తో కలిసి ఉన్నాయి.

మరింత స్పష్టమైన లైంగికత కోసం చలనచిత్రాలు తీయడంతో, ఆమె తన నిధులను తిరిగి పొందటానికి టెలివిజన్ కి వెళ్ళింది. “ది డోరిస్ డే షో” CBS లో తన 1966-1973 పరుగులో ఒక మోస్తరు విజయాన్ని సాధించింది.

వివాహాలు మరియు చట్టపరమైన యుద్ధాలు

ఆమె మూడవ భర్త మార్టిన్ మెల్చెర్ చేత విఫలమైన పెట్టుబడులు ఆమె లోతుగా విడిచిపెట్టినట్లు తెలుసుకున్న 1960 లలో భ్రమలు పెరిగింది. ఆమె చివరికి వారి న్యాయవాదిపై బహుళ-డాలర్ తీర్పును గెలుచుకుంది.

ఆమె తన ఏజెంట్ కార్యాలయంలో 1951 లో పనిచేసిన మెల్చెర్ను వివాహం చేసుకుంది. ఆమె తన మేనేజర్ అయింది, ఆమె కుమారుడు తన పేరును తీసుకున్నాడు. “పిల్లో టాక్,” తరువాత వచ్చిన అనేక చిత్రాలలో, మెల్చెర్ సహ నిర్మాతగా జాబితా చేయబడింది. మెల్చర్ 1969 లో మరణించాడు.

ఆమె స్వీయచరిత్రలో, Ms. డే ఆమె కుమారుడు, టెర్రీ మెల్చెర్ను గుర్తుకు తెచ్చుకుంది, ఆమె సంపాదించిన $ 20 మిలియన్లు అదృశ్యమయ్యాయి మరియు ఆమె దాదాపు 450,000 డాలర్లు రుణపడి, ఎక్కువగా పన్నులు చెల్లించింది.

1974 లో, ఆమె మరియు మెల్చెర్ యొక్క ఆస్తులను తప్పుదారిపెట్టినందుకు ఆమె న్యాయవాది మరియు వ్యాపారవేత్త మేనేజర్ జెరోమ్ B. రోసెన్తాల్పై 22.8 మిలియన్ డాలర్ల విలువైన తీర్పును దక్కించుకుంది.

2004 లో మరణించిన టెర్రీ మెల్చెర్, ఒక పాటల రచయిత మరియు రికార్డు నిర్మాత అయ్యాడు, బీచ్ బాయ్స్ వంటి నక్షత్రాలతో పని చేశాడు. కానీ అతను చార్లెస్ మాన్సన్, తిరస్కరించిన ఒక ఔత్సాహిక సంగీతకారుడు కూడా ప్రసిద్ధి చెందారు. మాన్సన్ మరియు అతని అనుచరులు 1969 లో వారి హత్యల వినాశనం ప్రారంభించారు, వారు ఒకసారి Melcher యాజమాన్యంలోని మరియు బదులుగా నటి షరోన్ టేట్ మీద మరియు కొన్ని సందర్శకులు, అన్ని వీరు చంపబడ్డారు హౌస్ వెళ్ళాడు.

శ్రీమతి డే 52 ఏళ్ళ వయసులో, 1976 లో వ్యాపారవేత్త బారీ కాండెన్కు వివాహం చేసుకున్నాడు. ఆమె కాలిఫోర్నియాలోని మోంటెరీలో నివసించింది, డోరిస్ డే యానిమల్ ఫౌండేషన్కు ఎక్కువ సమయం కేటాయించారు.

Comments are closed.