Google Play కన్సోల్ షరతులతో కూడిన డెలివరీ, అంతర్గత అనువర్తన భాగస్వామ్యం, కొత్త మెట్రిక్స్ మరియు చాలా ఎక్కువ – XDA డెవలపర్లు

డిసెంబరు 31, 2019 నాటికి విండోస్ ఫోన్ నడుస్తున్న ఫోన్లలో పనిచేయడం ఆపడానికి WhatsApp ఆగదు
May 12, 2019
రోడ్స్ రియల్ హీరోస్ ప్రివ్యూ: రాన్విజయ్ సింగ్ తన ట్రంప్ కార్డును ఆశ్చర్యపోయాడు.
May 13, 2019

Google Play కన్సోల్ షరతులతో కూడిన డెలివరీ, అంతర్గత అనువర్తన భాగస్వామ్యం, కొత్త మెట్రిక్స్ మరియు చాలా ఎక్కువ – XDA డెవలపర్లు

ఏదైనా Android పరికరంలో గూగుల్ యొక్క ప్లే స్టోర్ కీలకమైన భాగం. ఇది మీ పరికరంలో Android అనువర్తనాలను వ్యవస్థాపించడానికి సులభమైన మరియు సురక్షితమైన మార్గంగా ఉంది, ఇది చాలా Android అనుభవానికి గేట్వే. Google Play కన్సోల్లో డెవలపర్లు వారి అనువర్తనాల సంస్కరణలను Google యొక్క పరిశీలన కోసం అప్లోడ్ చేస్తారు, ఇది ప్రజలకు విడుదల చేయడానికి ముందు. ఈ ప్రక్రియ వీలైనంత త్వరగా మరియు సులభంగా ఉందని నిర్ధారించుకోవడానికి ఇది Google యొక్క ఉత్తమ ఆసక్తులలో ఉంది. సులభంగా, మరింత డెవలపర్లు వారి అనువర్తనం కోసం వేదికగా Android ఎంచుకోవాలి. అంతేకాకుండా, డెవలపర్లు విమర్శనాత్మక నవీకరణలను మరియు వారి అనువర్తనాలకు నచ్చిన విధంగా, వినియోగదారుడి అనుభూతిని మెరుగుపరుచుకోవడం సులభం. మరింత మెరుగైన యూజర్ అనుభవం, మరింత మంది ప్లే స్టోర్ గెట్స్, మరియు మరింత Google ప్రయోజనాలు.

ఈ క్రమంలో, డెవలపర్లు కోసం కొంతకాలం కోసం ప్లే కన్సోల్కి రావడానికి Google అనేక క్రొత్త లక్షణాలను సూచించింది. డెవలపర్లు Play Console లోకి లాగిన్ అయినప్పుడు వచ్చిన నోటిఫికేషన్, ప్లే స్టోర్ దాని సమీక్షలను ఎలా నిర్వహిస్తుందో మార్చగలదని డెవలపర్లకు తెలియజేసింది. ఆ పైన, ఈ సమయంలో గత నెల, మేము ప్లే స్టోర్ యొక్క డెవలపర్ సెట్టింగులు లో దూరంగా ఉంచి “అంతర్గత App భాగస్వామ్యం” పేరుతో ఒక కొత్త ఎంపిక గమనించాము. ఆ సమయంలో, మేము అంతర్గత అనువర్తనం భాగస్వామ్యం మరియు ఇప్పటికే బాగా తెలిసిన అంతర్గత పరీక్ష చానెల్స్ మధ్య వ్యత్యాసం చెప్పలేదు, కానీ అది రాబోయే విషయాలు సైన్ ఉంది.

మార్చిలో వారు అనువర్తన చిహ్నాల యొక్క మరింత ప్రామాణికమైన సంస్కరణను ప్రకటించినప్పుడు Play Store లో మరింత స్ట్రీమ్లైన్డ్ అనుభవం కోసం Google యొక్క అన్వేషణ కొనసాగింది. ఇది గత ఏడాది అక్టోబరులో తిరిగి కట్టుబాట్లకు, తక్షణ అనువర్తనాలకు మరియు యాప్ మేనేజ్మెంట్ టూల్స్కు మెరుగుదల గురించి ప్రకటనలను అనుసరించింది. ఈ మార్పులు APK పరిమాణాన్ని తగ్గిస్తాయి – సగటు సరాసరి తగ్గింపుతో 35% – అదే విధంగా వినియోగదారులు సంస్కరణలను బాగా నిర్వహించడం మరియు మొత్తం విషయం డౌన్లోడ్ చేసే ముందు అనువర్తనాల యొక్క చిన్న సంస్కరణలను ప్రయత్నించడం ద్వారా వినియోగదారులకు మనోహరమైన అనువర్తనాలను తయారు చేయడం.

Play Store మరియు Play కన్సోల్ను అన్నిటి కోసం ఉత్తమ స్థలాన్ని చేయడానికి Google చురుకుగా ప్రయత్నిస్తున్నట్లు సులభంగా చూడటం సులభం. ప్లే స్టోర్ దుకాణం అనేది ఒక అనువర్తన మార్కెట్ వలె ఇప్పటికీ కొత్తగా ఉన్నప్పుడు, ఇది సురక్షితం మరియు సాధారణంగా వ్యర్థంగా ఉండటం కోసం పేరు గాంచింది. ఆపిల్ యొక్క యాప్ స్టోర్తో పాటు ఉంచినప్పుడు, ఆప్ స్టోరీ యొక్క కటినంగా కత్తిరించిన కానీ ఇప్పటికీ విస్తృతమైన ఎంపికతో పోలిస్తే దాని నాణ్యతను తగ్గించింది. ఈ రోజుల్లో, ఇది చాలా సురక్షితమైనది మరియు కొన్ని మార్గాల్లో App Store ను అధిగమించింది. కానీ గూగుల్ ఎక్కడా ప్లే స్టోర్తో ముగిసింది కాదు. ఈ వారం I / O Google అన్ని విషయాల గురించి వార్తలు పుష్కలంగా తెచ్చింది. ఇది, బదులుగా, Play కన్సోల్ కోసం Google యొక్క ప్రణాళికల గురించి మరింత తెలుసుకోవాలనుకున్నాము. డెవలపర్స్ గుంపు మాట్లాడుతూ, పూర్ణిమా Kochikar, గూగుల్ ప్లే డైరెక్టర్, మేము రాబోయే నెలల్లో ప్లే స్టోర్ నుండి చూడవచ్చు ఏమి గురించి తెరుచుకుంటుంది.

డైనమిక్ డెలివరీ ఫీచర్లు

గత సంవత్సరం పరిచయం చేసిన Android App బండిల్ పబ్లిషింగ్ ఫార్మాట్ పైన భవనం, Google వినియోగదారులకు నవీకరణలను అందించడానికి కొత్త మార్గాలను విడుదల చేస్తోంది. Android App బండిల్ అనేది సంస్థాపన పరిమాణాన్ని తగ్గించడానికి ఉద్దేశించిన ఒక ఫార్మాట్, మరియు ఇప్పుడు ప్లే స్టోర్లో ప్రచురణ అనువర్తనాల కోసం అధికారిక ఆకృతిగా ఉంది. ఈ కొత్త ఫార్మాట్ను ఉపయోగించే అనువర్తనాలు సగటు పరిమాణం 20% గా ఉంటుందని గూగుల్ నివేదించింది, ఈ పరిమాణంలో సేవ్ చేయడంలో ప్రత్యక్ష ఫలితంగా ఒక 11% ఇన్స్టాల్ అప్లైఫ్ట్ వరకు.

Google ఇప్పుడు Android App బండిల్లో డైనమిక్ ఫీచర్లతో విస్తరిస్తోంది, ఇది నవీకరణలకు వినియోగదారులకు పంపిణీ చేయబడే మార్గాన్ని మార్చింది.

  • ఆన్-డిమాండ్ డెలివరీ – వాటిని అవసరమైనప్పుడు లేదా నేపథ్యంలో ఇన్స్టాల్ చేసే సమయంలో వాటిని ఇన్స్టాల్ చేయడానికి బదులుగా ఇన్స్టాల్ చేయండి, మరియు మీ అనువర్తనం యొక్క పరిమాణాన్ని తగ్గించండి.
  • షరతులతో కూడిన డెలివరీ – యూజర్ యొక్క దేశం, పరికర లక్షణాలు లేదా కనిష్ట SDK సంస్కరణ ఆధారంగా ఇన్స్టాల్ చేసే సమయంలో మీ అనువర్తనం యొక్క భాగాలను పంపిణీ చేసే నియంత్రణ.
  • తక్షణ అనుభవాలు – ఇప్పుడు పూర్తిగా మద్దతు ఉంది, కాబట్టి మీరు మీ ఇన్స్టాల్ చేసిన అనువర్తనం మరియు Google Play తక్షణ అనుభవాల కోసం ఒక కళాఖండాన్ని మాత్రమే అప్లోడ్ చేయాలి.

ఈ డెవలపర్స్ అంటే ఏమిటి? అన్ని మొదటి: ఆన్ డిమాండ్ డెలివరీ. సారాంశంలో, మరిన్ని సముచిత లక్షణాల కోసం, డెవలపర్లు దానిని తయారు చేయవచ్చు, దీని వలన నిర్దిష్ట లక్షణానికి ప్రాప్యతను పొందడానికి ప్రయత్నించే వినియోగదారులు మాత్రమే వారి పరికరానికి డౌన్లోడ్ చేయబడతారు. ఉదాహరణకు నెట్ఫ్లిక్స్ తీసుకోండి. నెట్ఫ్లిక్స్ ఇప్పుడు దాని కస్టమర్ మద్దతు ఫీచర్ను మద్దతు కేంద్రం సందర్శించే వినియోగదారులకు ఒక డైనమిక్ లక్షణంగా అందిస్తుంది. లేమాన్ పదాలలో; నెట్ఫ్లిక్స్ అనువర్తనాన్ని వాడుతున్న ఎవరైనా నెట్ఫ్లిక్స్ కస్టమర్ మద్దతును యాక్సెస్ చేసేందుకు ప్రయత్నించినట్లయితే, వారు తమ పరికరానికి డౌన్లోడ్ చేయబడిన లక్షణాన్ని కలిగి ఉంటారు, కస్టమర్ మద్దతును అనువర్తనంలో ఉపయోగించడానికి వాటిని అనుమతిస్తుంది. కస్టమర్ మద్దతుని ఎప్పటికి చేరుకోని ఎప్పటికీ ప్రయత్నించని వినియోగదారులు ఎప్పటికీ ఆ ఫీచర్ ను కలిగి ఉండరు, ఫలితంగా అనువర్తనం పరిమాణం 33% తగ్గుతుంది.

వినియోగదారుడు ఇన్స్టాల్ బటన్ను తాకినప్పుడు వారి అనువర్తనం యొక్క భాగాలను డౌన్లోడ్ చేయాలని డెవలపర్లు నిర్ణయించుకునేలా షరతులతో కూడిన డెలివరీ అనుమతిస్తుంది. దీని అర్థం ఒక అనువర్తనం జూదం మూలకం కలిగి ఉంటే, డెవలపర్లు వినియోగదారుడు దేశంలో నివసిస్తున్నట్లయితే, జూదంపై భారీ పరిమితులు ఉన్న సందర్భాల్లో, ఇన్స్టాల్ చేసిన అనువర్తనం యొక్క మూలకం ఉండకూడదని ఎంచుకోవచ్చు. డెవలపర్లు పరికర లక్షణాల ఆధారంగా అనువర్తనం అంశాలని కూడా పరిమితం చేయవచ్చు, కాబట్టి పరికరానికి NFC లేకపోతే, అప్పుడు ఆ అనువర్తనంలోని NFC- సంబంధిత లక్షణాలు డౌన్లోడ్ నుండి తొలగించబడతాయి. ఇది డెవలపర్లు తమ అనువర్తనంతో అనుభవం ఉన్నవారికి మరింత నియంత్రణను అందిస్తుంది, అంతేకాక డౌన్లోడ్ పరిమాణాలను తగ్గిస్తుంది.

తక్షణ అనుభవాలు ప్లే స్టోర్లోని “ఇప్పుడే ప్రయత్నించండి” లక్షణంతో అనుబంధించబడి, పూర్తి విషయాన్ని డౌన్లోడ్ చేసే ముందు అనువర్తనం యొక్క మైనిగమ్ సంస్కరణను ప్రయత్నించడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది. డెవలపర్లు ఇకపై ఈ ఫీచర్ కోసం ఒక ప్రత్యేక ఫైల్ను అప్లోడ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు. వారు ఇప్పుడు వారి అనువర్తనం కోసం ప్రధాన వస్తువులతో ప్యాకేజీ చేయవచ్చు, ఇది మరింత స్ట్రీమ్లైన్డ్ అనుభవం కోసం అనుమతిస్తుంది.

అంతర్గత అనువర్తన భాగస్వామ్యం

మేము ఒక నెల క్రితం గమనించినట్లుగా వ్యాసంలో అంతర్గత అనువర్తనాన్ని ముందుగా పేర్కొన్నాము, కానీ ఆ సమయంలో ప్లే స్టోర్కు ఏదైనా జోడించడం నిజంగా లేదు. అంతర్గత అనువర్తన భాగస్వామ్యం కోసం ఉద్దేశించినది ఇప్పుడు Google వెల్లడించింది. మీ ఆలోచన బండిల్ను Google Play కన్సోల్కు అప్లోడ్ చేసి తక్షణమే మీ టెస్టర్లతో భాగస్వామ్యం చేయడానికి డౌన్లోడ్ లింక్ని పొందండి. ఇది సంస్కరణ సంకేతాలు, సైన్ ఇన్ కీలు మొదలైన వాటి యొక్క రిగ్మార్రోల్ను అధిగమించింది.

తాజా అనువర్తనం సంస్కరణకు లింక్ భాగస్వామ్యం

అంతేకాక, కొత్త సంస్థాపనల కోసం అనువర్తనం అప్గ్రేడ్ కీ అప్గ్రేడ్ ప్రారంభించడం ద్వారా భద్రతను కూడా Google పెంచింది. ఈ నవీకరణ Google Play లో కొత్త ఇన్స్టాల్ల కోసం డెవలపర్ యొక్క సంతకం కీ యొక్క గూఢ లిపి శక్తిని పెంచుతుంది. ఇది అనేక డెవలపర్లు వారి అనువర్తనాలను చాలాకాలం క్రితం సృష్టించిన కీలతో సంతకం చేస్తున్న శక్తివంతమైన భద్రతా దోషాన్ని ఇది తొలగిస్తుంది. ఇది, వాస్తవానికి, ఆప్ట్-ఇన్.

అనువర్తన సంతకం కీలతో పెరిగిన భద్రత

సులభమైన నవీకరణలు

నవీకరణలు ఆధునిక సాఫ్ట్వేర్ యొక్క సర్వోత్తమ భాగంగా ఉన్నాయి మరియు వినియోగదారులను ఎక్కువగా బాధించే భాగంగా ఉంటుంది. Google యొక్క కొత్త అనువర్తన నవీకరణల API రెండు రకాల నవీకరణ నోటిఫికేషన్ల కోసం అనుమతిస్తుంది. “అప్రమేయ” ప్రవాహం వినియోగదారులను వాటిని ఉపయోగించడాన్ని కొనసాగించడానికి ముందు అనువర్తనాన్ని నవీకరించడానికి బలపరుస్తుంది. “ఫ్లెక్సిబుల్” ప్రవాహం వారు కోరుకుంటే వినియోగదారులు నవీకరణను తిరస్కరించడానికి అనుమతిస్తుంది, కానీ ఇప్పటికీ వాటిని అనువర్తనాన్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు నేపథ్యంలో నవీకరణను డౌన్లోడ్ చేయడానికి వారిని అనుమతిస్తుంది. పరీక్షల్లో, దాదాపు 50% మంది వినియోగదారులు నవీకరణను అంగీకరించారు, ఇది మునుపటి శాతం కంటే మెరుగుపడింది.

కొత్త ప్లే స్టోర్ నవీకరణ ప్రవహిస్తుంది

కొత్త Google Play కన్సోల్ డేటా

ప్లే కన్సోల్ డెవలపర్లు వారి అనువర్తనాన్ని మెరుగుపరచడానికి సహాయం చేయడానికి ఉద్దేశించబడిన డేటాతో నిండి ఉంది, వారి ప్రధాన వినియోగదారు జనాభా ఎక్కడ ఉన్నదో గుర్తించండి, ఇప్పుడు ఇది ఒక సమగ్ర పరిష్కారం అయ్యింది.

  • కోర్ మెట్రిక్స్ రిఫ్రెష్ – వినియోగదారులు తిరిగి, డేటా, స్వయంచాలక మార్పు విశ్లేషణ, సంస్థాపన పద్ధతి (ముందు ఇన్స్టాల్లు మరియు పీర్-టు-పీర్ షేరింగ్ వంటివి), మెట్రిక్ బెంచ్మార్కింగ్ మరియు కాలానికి కాలానుగుణంగా మరియు dedupe సామర్థ్యం గంటల నుంచి క్వార్టర్ వరకు.
  • అనువర్తన పరిమాణ కొలమానాలు మరియు నివేదికలు – డౌన్లోడ్ పరిమాణం, పరికరం పరిమాణం (ఇన్స్టాల్ సమయంలో), కాలక్రమేణా సహచరులతో పోలిస్తే మార్పులు మరియు వ్యక్తీకరించిన ఆప్టిమైజేషన్ సిఫార్సులతో సహా Android కుదుర్చుకున్న మీ అనువర్తనం పరిమాణం గురించి అంతర్దృష్టులను పొందండి.
  • డెవలపర్ ఎంపిక చేసుకున్న పీర్ బెంచ్మార్క్లు – మీ అనువర్తనం సరిపోల్చుటకు 8-12 సహచరులను సృష్టించండి, ఆపై సెట్ యొక్క మధ్యస్థ విలువను మరియు మీ అనువర్తనం మరియు Android సహచరులకు దాని సహచరుల మధ్య వ్యత్యాసం అలాగే మీ పబ్లిక్ మెట్రిక్ల కోసం రేటింగ్.
  • పర్యవేక్షిత peersets తో మార్కెట్ అవగాహనలు – మార్పిడి రేటు మరియు అన్ఇన్స్టాల్ రేటు వంటి వ్యాపార-సున్నితమైన మెట్రిక్ల కోసం మీదే పోలి ఉండే దాదాపు 100 అనువర్తనాల స్వయంచాలకంగా రూపొందించిన, పర్యవేక్షించబడిన పీర్సెట్తో మీ రాబోయే నెలల్లో మీరు మీ వృద్ధిని పోల్చవచ్చు.

కొత్త Play కన్సోల్ కొలమానాలు

మరింత డేటా ఉత్తమ డేటా, మరియు డెవలపర్లు ఉత్తమంగా చేయడంలో సహాయపడటానికి Google Play కన్సోల్ను గరిష్టంగా చూడటానికి ఉత్తమం. ఇక్కడ చాలా అంశాలు అందంగా స్వీయ-వివరణాత్మకమైనవి, కాబట్టి మేము ముందుకు వెళ్తాము.

యూజర్ సమీక్షలు

గతంలో వ్యాసంలో, ఇటీవలి సమీక్షల గురించి మరింతగా దృష్టి పెట్టడానికి Google అనువర్తనం రేటింగ్లను ఎలా మారుస్తుందో అనే దాని గురించి మేము మాట్లాడాం. ఈ చర్యను చాలా భావం చేస్తుంది; డెవలపర్లు వారి ప్రస్తుత అత్యంత మెరుగుపెట్టిన అనువర్తనం ఒక బగ్గీ గజిబిజి ఉపయోగిస్తారు ఉంటే బాధపడటం లేదు. అనువర్తనాలు కాలక్రమేణా మారుతూ ఉంటాయి మరియు అనువర్తన సమీక్షలు ఇది అని నిర్థారించడానికి Google కదులుతోంది. Google Play Store రేటింగ్ ఇప్పుడు దాని ఇటీవలి రాష్ట్రంలో అనువర్తనం యొక్క ఫైరర్ ప్రాతినిధ్యంను అందించడం ద్వారా ఇటీవలి సమీక్షలకు మరింత ప్రాధాన్యతను కలిగి ఉంది.

Gmail లో సూచించబడిన ప్రత్యుత్తరాలకు సారూప్యతతో, ఇప్పుడు అనువర్తనం సమీక్షల కోసం సూచించబడిన ప్రత్యుత్తరాలను Google ఉత్పత్తి చేస్తుంది. సమీక్షను చూసినప్పుడు, డెవలపర్లు సమీక్షలోని కంటెంట్పై ఆధారపడిన మూడు ఆటోజెనరేటెడ్ స్పందనలతో ఉంటాయి. ప్రస్తుతం, ప్రత్యుత్తరాలు ఆంగ్లంలో మాత్రమే అందుబాటులో ఉన్నాయి, కానీ మరిన్ని భాషలు త్వరలోనే వస్తున్నాయి.

కొత్త ఆట స్టోర్ సమీక్ష ప్రత్యుత్తరాలను సూచించింది

కస్టమ్ స్టోర్ జాబితాలు

మార్చిలో తిరిగి GDC వద్ద, గూగుల్ కస్టమ్ జాబితాలను దేశంచే ప్రారంభించింది, దీంతో UK లోని వినియోగదారులు యూఎస్లో వినియోగదారులని చూడగల దానికంటే పూర్తి భిన్నమైన అనువర్తనం పేజీని చూడవచ్చు. వేర్వేరు చిత్రాలు, అదేవిధంగా వేర్వేరు రుచి వాడకం వాడవచ్చు. దాని నుండి, Google ఇప్పుడు డెవలపర్లు ఇన్స్టాల్ స్థితి ఆధారంగా అనుకూల జాబితాను సృష్టించడానికి అనుమతిస్తుంది. దీని అర్థం ఏమిటంటే, ఇన్స్టాల్ చేయబడిన వినియోగదారుడు లేని వ్యక్తి కంటే వేరొక పేజీని చూడవచ్చు. అదేవిధంగా, అనువర్తనాన్ని కలిగి ఉన్న వినియోగదారులను అన్ఇన్స్టాల్ చేసి వేరొక పేజీని చూపించవచ్చు. దీని ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, నిర్దిష్ట రకాల వినియోగదారులను అనువర్తనం ఇన్స్టాల్ / పునఃస్థాపన చేయగల వారి సంభావ్యతను పెంచడం.

ఇన్స్టాల్ సంస్థాపన రాష్ట్ర ఆధారంగా కస్టమ్ సంస్థాపన జాబితా

ముగింపు

పైన తెలిపిన అన్ని లక్షణాలన్నీ వారి సొంత హక్కులలో ఉత్తేజకరమైన అవకాశాలు. కానీ, కలిసి గూగుల్ ప్లే స్టోర్ మరియు ప్లే కన్సోల్ ల కోసం పెద్ద ప్రణాళికలు కలిగి ఉన్నాయని వారు నిర్ధారిస్తారు. డెవలపర్లు ప్లాట్ఫారమ్లకు వినియోగదారులను తీసుకురావడానికి కీలకం అని సంస్థ స్పష్టంగా గుర్తిస్తోందని, అందువల్ల వీటన్నింటిని సాధ్యమైనంతవరకు సాధన చేసేందుకు వీలవుతుంది.

మీరు Android డెవలపర్ అయితే, Google యొక్క పూర్వ-రిజిస్ట్రేషన్ ప్రోగ్రామ్ కోసం సైన్ అప్ చేయాలని నిర్థారించుకోండి, డెవలపర్లు వారి అనువర్తనాల కోసం ప్రయోగించడానికి ముందు వాటికి అవగాహన కల్పించడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇప్పటికే ప్లే స్టోర్ కోసం ఇప్పటికే ప్యాక్ చేయబడిన I / O లో ప్రకటించిన మరొక ఫీచర్.

మూలం: Google

మీ ఇన్బాక్స్కు పంపిణీ చేయాలా? మా వార్తాలేఖకు చందా పొందేందుకు మీ ఇమెయిల్ను నమోదు చేయండి.

Comments are closed.