లైంగిక ఆరోగ్యం: ఈ ఆరోగ్య సమస్యలు మీ లైంగిక జీవితాన్ని నాశనం చేయవచ్చు – న్యూస్ ట్రాక్ ఇంగ్లీష్

Xiaomi రెడ్మీ స్నాప్డ్రాగెన్ 855 ఫ్లాగ్షిప్ Android Q బీటా మద్దతుతో ప్రారంభమవుతుంది – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
May 11, 2019
నోకియా 4.2 సమీక్ష: ప్రత్యర్థుల నుండి గట్టి పోటీని ఎదుర్కొన్న మంచి ప్రవేశ స్థాయి స్మార్ట్ఫోన్ – లైవ్మిన్ట్
May 12, 2019

లైంగిక ఆరోగ్యం: ఈ ఆరోగ్య సమస్యలు మీ లైంగిక జీవితాన్ని నాశనం చేయవచ్చు – న్యూస్ ట్రాక్ ఇంగ్లీష్

మీరు ఆరోగ్య సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు సెక్స్ మీ మనసులో మొదటి విషయం కాదు. కానీ ఆరోగ్య సమస్యలతో సుదీర్ఘకాలం చుట్టూ కదిలే, మీరు మీ లైంగిక జీవితంపై వారి ప్రభావాలను గురించి ఆలోచించాలి. చాలా దీర్ఘకాలిక పరిస్థితులు మీ లైంగిక జీవితాన్ని ఏదో విధంగా ప్రభావితం చేస్తాయి. ఇక్కడ చాలా సాధారణ వాటి జాబితా ఉంది:

డయాబెటిస్: రక్తంలో అదుపు లేని చక్కెర స్థాయిలను అనేక సమస్యలకు దారితీస్తుంది మరియు లైంగిక పనితీరు వాటిలో ఒకటి. మధుమేహం కలిగిన వారిలో 60-70% మంది తమ జీవితకాలంలో అంగస్తంభన సమస్యలను అనుభవిస్తారని గణాంకాలు తెలియజేస్తున్నాయి. డయాబెటిస్ పురుషాంగం రక్త ప్రవాహాన్ని ప్రభావితం ఎందుకంటే ఇది. అదనంగా, మధుమేహం కూడా నరాల సంబంధిత సమస్యలను కలిగిస్తుంది. ఫలితంగా, నిర్మాణాన్ని నియంత్రించే నరములు తగిన సంకేతాలు పొందవు.

డిప్రెషన్: ఒక ఆరోగ్యకరమైన లైంగిక జీవితాన్ని ఆస్వాదించడానికి, మీరు లైంగిక కోరిక కలిగి ఉండాలి. లైంగిక కోరికను నియంత్రించే మెదడు సిగ్నలింగ్ మెకానిజంతో ఏదో తప్పు జరిగితే, మీరు లైంగిక సమస్యను ఎదుర్కోవచ్చు. దీర్ఘకాలిక ఒత్తిడి మరియు క్లినికల్ డిప్రెషన్ ఎదుర్కొనే వ్యక్తులతో ఇది ఖచ్చితంగా జరుగుతుంది. నిరాశను అధిగమించడానికి సూచించిన కొన్ని యాంటిడిప్రెసెంట్లు కూడా లైంగిక కోరికలు మరియు తగ్గింపు ఉద్రిక్తతలను చంపవచ్చు.

కూడా ఈ సులభమైన వ్యాయామాలు మీ వెన్నెముక బలోపేతం చదవండి

వెన్నునొప్పి: వెనుక నొప్పి నేరుగా మీ లైంగిక పనితీరును ప్రభావితం చేయదు కానీ పరోక్షంగా సెక్స్ యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ తగ్గింపుకు దోహదపడే ప్రధాన సమస్యలలో ఒకటి. హెర్నియేటెడ్ డిస్క్ మరియు స్పైనల్ స్టెనోసిస్ వంటి వెన్నెముకతో సమస్యలు నిజంగా బాధాకరంగా ఉంటాయి మరియు సెక్స్ని కలిగి ఉన్న మీ సామర్థ్యానికి బాగా జోక్యం చేసుకోవచ్చు. ఒక సర్వే వెల్లడైంది 61% వెనుకకు నొప్పి బాధపడుతున్న ప్రతివాదులు సెక్స్ కలిగి ఉండవు. కాబట్టి, మీ వెన్నునొప్పి ప్రారంభ దశలో ఉంటే మరియు లోతైన సమస్యను సూచించకపోతే, మీ వెన్నని చురుకుగా మరియు యోగాతో లేదా వ్యాయామం యొక్క కొన్ని రూపాలతో మన్నించండి.

రక్తహీనత: రక్తహీనత మీ సెక్స్ జీవితానికి గొప్ప సమస్యను కలిగి ఉండకపోవచ్చు, కానీ ఇది బలహీనతను కలిగిస్తుంది మరియు మీ లైంగిక భావాలను తగ్గించవచ్చు. పురుషులు, రక్తహీనత లైంగిక కోరిక అలాగే ఎర్క్షన్ సమస్యలు తగ్గించింది దారితీస్తుంది. ఇతర సమస్యలు పోలిస్తే, ఈ జీవనశైలిలో చిన్న మార్పులతో సులభంగా సవరించవచ్చు.

రుతువిరతి: లైంగిక కోరికను నిర్వహించడానికి హార్మోన్ల మార్పులు మరియు నియంత్రణ మహిళల్లో చాలా ముఖ్యమైనవి. మరియు, రుతువిరతి హార్మోన్ల స్థాయిలు లైంగిక కోరిక కోల్పోవడం, లైంగిక సూచించే తగ్గింది ఫ్రీక్వెన్సీ మరియు సెక్స్ సమయంలో పెరిగిన నొప్పి వంటి నాటకీయంగా సమస్యలకు కారణమవుతుంది పేరు జీవితంలో ఆ దశ. కానీ ఈ సమస్యలను సరైన సలహా మరియు చికిత్సతో పరిష్కరించవచ్చు.

రక్తనాళ వ్యాధులు: జననేంద్రియ ప్రాంతాలకు రక్త ప్రవాహంలో జోక్యం చేసుకునే ఏదైనా రుగ్మత లైంగిక సమస్యకు దారితీస్తుంది మరియు ఆరోగ్యకరమైన లైంగిక జీవితంలో జోక్యం చేసుకోవచ్చు. అందువల్ల, రక్తపోటులు మరియు రక్తనాళాల గట్టిపడటం వంటి రక్త నాళాలకు సంబంధించిన వ్యాధులు రక్త ప్రవాహాన్ని ప్రభావితం చేస్తాయి మరియు పురుషులలో అంగస్తంభనను మరియు మహిళలకు తగినంత సరళత కలిగిస్తాయి.

మీరు పైన పేర్కొన్న ఆరోగ్య సమస్యల నుండి బాధపడుతున్నట్లయితే మరియు మీ సంబంధిత లైంగిక సమస్యలను దాచిపెడుతున్నప్పుడు, మీ గైనకాలజిస్ట్తో ముందుగానే దాన్ని చర్చించడానికి ఒక అంశంగా చేయండి. సెక్స్ అనేది మానవ అనుభవం యొక్క భారీ భాగం మరియు మీకు కావలసిందల్లా మీ సమస్యలకు చికిత్స చేస్తే, లైంగిక జీవితంలో తప్పిపోకుండా ఉండదు.

కూడా హెల్త్ చిట్కా చదవండి : ఈ చిట్కాలు మీరు పని వద్ద డి-స్ట్రెస్ సహాయం మరియు మరింత సమర్థవంతంగా పని

మీరు ఆరోగ్య సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు సెక్స్ మీ మనసులో మొదటి విషయం కాదు. కానీ ఆరోగ్య సమస్యలతో సుదీర్ఘకాలం చుట్టూ కదిలే, మీరు మీ లైంగిక జీవితంపై వారి ప్రభావాలను గురించి ఆలోచించాలి. చాలా దీర్ఘకాలిక పరిస్థితులు మీ లైంగిక జీవితాన్ని ఏదో విధంగా ప్రభావితం చేస్తాయి. ఇక్కడ చాలా సాధారణ వాటి జాబితా ఉంది:

డయాబెటిస్: రక్తంలో అదుపు లేని చక్కెర స్థాయిలను అనేక సమస్యలకు దారితీస్తుంది మరియు లైంగిక పనితీరు వాటిలో ఒకటి. మధుమేహం కలిగిన వారిలో 60-70% మంది తమ జీవితకాలంలో అంగస్తంభన సమస్యలను అనుభవిస్తారని గణాంకాలు తెలియజేస్తున్నాయి. డయాబెటిస్ పురుషాంగం రక్త ప్రవాహాన్ని ప్రభావితం ఎందుకంటే ఇది. అదనంగా, మధుమేహం కూడా నరాల సంబంధిత సమస్యలను కలిగిస్తుంది. ఫలితంగా, నిర్మాణాన్ని నియంత్రించే నరములు తగిన సంకేతాలు పొందవు.

డిప్రెషన్: ఒక ఆరోగ్యకరమైన లైంగిక జీవితాన్ని ఆస్వాదించడానికి, మీరు లైంగిక కోరిక కలిగి ఉండాలి. లైంగిక కోరికను నియంత్రించే మెదడు సిగ్నలింగ్ మెకానిజంతో ఏదో తప్పు జరిగితే, మీరు లైంగిక సమస్యను ఎదుర్కోవచ్చు. దీర్ఘకాలిక ఒత్తిడి మరియు క్లినికల్ డిప్రెషన్ ఎదుర్కొనే వ్యక్తులతో ఇది ఖచ్చితంగా జరుగుతుంది. నిరాశను అధిగమించడానికి సూచించిన కొన్ని యాంటిడిప్రెసెంట్లు కూడా లైంగిక కోరికలు మరియు తగ్గింపు ఉద్రిక్తతలను చంపవచ్చు.

కూడా చదవండి

వెన్నునొప్పి: వెనుక నొప్పి నేరుగా మీ లైంగిక పనితీరును ప్రభావితం చేయదు కానీ పరోక్షంగా సెక్స్ యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ తగ్గింపుకు దోహదపడే ప్రధాన సమస్యలలో ఒకటి. హెర్నియేటెడ్ డిస్క్ మరియు స్పైనల్ స్టెనోసిస్ వంటి వెన్నెముకతో సమస్యలు నిజంగా బాధాకరంగా ఉంటాయి మరియు సెక్స్ని కలిగి ఉన్న మీ సామర్థ్యానికి బాగా జోక్యం చేసుకోవచ్చు. ఒక సర్వే వెల్లడైంది 61% వెనుకకు నొప్పి బాధపడుతున్న ప్రతివాదులు సెక్స్ కలిగి ఉండవు. కాబట్టి, మీ వెన్నునొప్పి ప్రారంభ దశలో ఉంటే మరియు లోతైన సమస్యను సూచించకపోతే, మీ వెన్నని చురుకుగా మరియు యోగాతో లేదా వ్యాయామం యొక్క కొన్ని రూపాలతో మన్నించండి.

రక్తహీనత: రక్తహీనత మీ సెక్స్ జీవితానికి గొప్ప సమస్యను కలిగి ఉండకపోవచ్చు, కానీ ఇది బలహీనతను కలిగిస్తుంది మరియు మీ లైంగిక భావాలను తగ్గించవచ్చు. పురుషులు, రక్తహీనత లైంగిక కోరిక అలాగే ఎర్క్షన్ సమస్యలు తగ్గించింది దారితీస్తుంది. ఇతర సమస్యలు పోలిస్తే, ఈ జీవనశైలిలో చిన్న మార్పులతో సులభంగా సవరించవచ్చు.

రుతువిరతి: లైంగిక కోరికను నిర్వహించడానికి హార్మోన్ల మార్పులు మరియు నియంత్రణ మహిళల్లో చాలా ముఖ్యమైనవి. మరియు, రుతువిరతి హార్మోన్ల స్థాయిలు లైంగిక కోరిక కోల్పోవడం, లైంగిక సూచించే తగ్గింది ఫ్రీక్వెన్సీ మరియు సెక్స్ సమయంలో పెరిగిన నొప్పి వంటి నాటకీయంగా సమస్యలకు కారణమవుతుంది పేరు జీవితంలో ఆ దశ. కానీ ఈ సమస్యలను సరైన సలహా మరియు చికిత్సతో పరిష్కరించవచ్చు.

రక్తనాళ వ్యాధులు: జననేంద్రియ ప్రాంతాలకు రక్త ప్రవాహంలో జోక్యం చేసుకునే ఏదైనా రుగ్మత లైంగిక సమస్యకు దారితీస్తుంది మరియు ఆరోగ్యకరమైన లైంగిక జీవితంలో జోక్యం చేసుకోవచ్చు. అందువల్ల, రక్తపోటులు మరియు రక్తనాళాల గట్టిపడటం వంటి రక్త నాళాలకు సంబంధించిన వ్యాధులు రక్త ప్రవాహాన్ని ప్రభావితం చేస్తాయి మరియు పురుషులలో అంగస్తంభనను మరియు మహిళలకు తగినంత సరళత కలిగిస్తాయి.

మీరు పైన పేర్కొన్న ఆరోగ్య సమస్యల నుండి బాధపడుతున్నట్లయితే మరియు మీ సంబంధిత లైంగిక సమస్యలను దాచిపెడుతున్నప్పుడు, మీ గైనకాలజిస్ట్తో ముందుగానే దాన్ని చర్చించడానికి ఒక అంశంగా చేయండి. సెక్స్ అనేది మానవ అనుభవం యొక్క భారీ భాగం మరియు మీకు కావలసిందల్లా మీ సమస్యలకు చికిత్స చేస్తే, లైంగిక జీవితంలో తప్పిపోకుండా ఉండదు.

కూడా చదవండి

Comments are closed.