నోకియా 4.2 సమీక్ష: ప్రత్యర్థుల నుండి గట్టి పోటీని ఎదుర్కొన్న మంచి ప్రవేశ స్థాయి స్మార్ట్ఫోన్ – లైవ్మిన్ట్

లైంగిక ఆరోగ్యం: ఈ ఆరోగ్య సమస్యలు మీ లైంగిక జీవితాన్ని నాశనం చేయవచ్చు – న్యూస్ ట్రాక్ ఇంగ్లీష్
May 12, 2019
Xiaomi Redmi 7 సమీక్ష: రూపాయలు కింద డబ్బు స్మార్ట్ఫోన్ Rs 10,000 – హిందూస్తాన్ టైమ్స్
May 12, 2019

నోకియా 4.2 సమీక్ష: ప్రత్యర్థుల నుండి గట్టి పోటీని ఎదుర్కొన్న మంచి ప్రవేశ స్థాయి స్మార్ట్ఫోన్ – లైవ్మిన్ట్

HMD గ్లోబల్ క్రింద నోకియా స్మార్ట్ఫోన్లు భారత మార్కెట్లో వెళ్ళడానికి సుదీర్ఘ మార్గం కలిగి ఉన్నాయి, ఇది ఎక్కువగా చైనీస్ OEM లచే ఆధిపత్యం చెంది ఉంది. కానీ అధునాతన చూస్తున్న బడ్జెట్ మరియు మధ్య శ్రేణి స్మార్ట్ఫోన్లు ఒక గుంపుతో సరైన ట్రాక్ ఖచ్చితంగా ఉంది.

ఇటీవలే విడుదలైన నోకియా 4.2 ( ₹ 10,990 ధరలతో), HMD గ్లోబల్ ఇప్పుడు దాని ఎంట్రీ స్థాయి పోర్ట్ ఫోలియోలోకి బడ్జెట్ స్మార్ట్ఫోన్ల రూపాన్ని మరియు అనుభూతిని తెస్తోంది.

రూపకల్పన

HMD గ్లోబల్ మంచి ఫోన్లను రూపకల్పన చేయటానికి ఒక నేర్పు కలిగి ఉన్నది మరియు ఇది మధ్య మరియు ప్రీమియం నోకియా ఫోన్లలో ప్రదర్శిస్తుంది. బడ్జెట్ విభాగంలో ఒక బిట్ బ్లాండ్ ఉంది. నోకియా 4.2 మృదువైన గాజు వెనుక రూపకల్పనను అందించడం ద్వారా ఆటని ఎన్నుకోవడమే కాక, నోకియా 6.1 ప్లస్ మరియు 7.1 లో చూశాము. ఇది గీత కంటే చాలా తక్కువ దృష్టిని కనిపించే కొత్త టీడ్రప్ డిజైన్ను కలిగి ఉంది. మృదువైన ముగింపు ఉన్నప్పటికీ, ఫోన్ దాని చిన్న పరిమాణం కారణంగా సులభ అనిపిస్తుంది. ఇది చిన్న 5.7 అంగుళాల స్క్రీన్ కలిగి మరియు కేవలం 161g బరువు ఉంటుంది. పోల్చినప్పుడు గెలాక్సీ M20 మరియు రెడ్మి 7 వంటి పెద్ద ప్రత్యర్థులు 6.3-అంగుళాల పెద్ద స్క్రీన్ సైజును అందిస్తాయి, కాని బరువు 180g యొక్క పైకి ఉన్నట్లు భావిస్తారు.

చాలా కనిపిస్తోంది వెళుతూ, Redmi 7 గాజు ముగింపు మరియు వక్ర తిరిగి డిజైన్ తో మృదువుగా కనిపిస్తోంది.

ప్రదర్శన

నిజంగా పెద్ద స్క్రీన్ అవసరం లేని వినియోగదారుల కోసం, నోకియా 4.2 యొక్క 5.7-అంగుళాల స్క్రీన్ సోషల్ మీడియా, మెసేజింగ్ మరియు సాధారణం వీడియో ప్లేబ్యాక్కు సరిపోతుంది. ఇది బాగా రంగులు నిర్వహిస్తుంది, ఇది 1,250x 720p తక్కువ రిజల్యూషన్ యొక్క ఖాతాలో బిట్ మొండి కనిపిస్తోంది, 2,340×1.080p ఒక స్పష్టత కలిగి గెలాక్సీ M20 యొక్క స్క్రీన్ పోలిస్తే.

నోకియా 4.2 వలె అదే లీగ్లో రెడ్మి 7 యొక్క స్క్రీన్.

సాఫ్ట్వేర్

నోకియా 4.2 యొక్క నోటిఫిల్స్ స్టాక్ Android ఇంటర్ఫేస్ ఆండ్రాయిడ్ 9 పై నడుస్తుంది, ఇది గూగుల్ ఇటీవల లేఅవుట్తో చాలా ప్రయోగాలు చేస్తున్నప్పుడు ఒకసారి ఉపయోగించినంత సులభం కాదు. ఇంతకుముందు ఇది తక్కువగా చిందరవందరగా అనిపిస్తుంది మరియు MIUI లేదా శామ్సంగ్ కొత్త ఇంటర్ఫేస్తో పోలిస్తే తక్కువ ప్రీ-లోడ్ చేసిన అనువర్తనాలను కలిగి ఉంది.

అంతేకాకుండా, గూగుల్ యొక్క Android One లో భాగంగా నోకియా 4.2 భాగం, అనగా వినియోగదారులందరూ ప్రధానమైన మరియు చిన్న Android నవీకరణలను సకాలంలో ఆధారంగా పొందుతారు, కస్టమ్ UI వలె కాకుండా, Google నవీకరణలు తరచుగా ఆలస్యం అవుతాయి మరియు ఒక నవీకరణ చక్రం తర్వాత ఆపబడుతుంది.

ప్రదర్శన

నోకియా 4.2 క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 439 ఎనిమిదో-కోర్ చిప్సెట్లో 3GB RAM మరియు 32GB ఆన్-బోర్డు నిల్వతో నడుస్తుంది. ఇది ఎంట్రీ లెవల్ చిప్సెట్ మరియు ప్రాథమిక పనులకు రూపొందించబడింది. కాబట్టి ఇది స్నాప్డ్రాగెన్ 632 చిప్సెట్లో ఉపయోగించిన రెడ్మి 7 లేదా ఎక్సినోస్ 7-సిరీస్ 7904 లో గెలాక్సీ M20 లో శక్తివంతమైనదిగా ఊహించనవసరం లేదు.

కానీ అది రోజు పనులకు రోజువారీ నిర్వహణకు సామర్ధ్యం కలిగి ఉండదు. ఇది సులభంగా మరియు త్వరగా తెరిచి, ఇమెయిల్స్, Facebook, YouTube లో వీడియో ప్లేబ్యాక్, ఏ సమయంలో పోరాడుతున్న లేకుండా Spotify సంగీతం స్ట్రీమింగ్.

బ్యాటరీ బ్యాకప్ మంచిది మరియు ఒక ఛార్జ్ మీకు నిరాడంబరంగా ఉపయోగంలో పూర్తి రోజు బ్యాకప్ పొందవచ్చు. గెలాక్సీ M20 ఈ విషయంలో ఎంతో మెరుగ్గా ఉండి ఒక రోజు మరియు సగం హాయిగా కొనసాగింది.

కెమెరా

12-MP ప్రధాన కెమెరా మరియు వెనుకవైపు 2-MP లోతు సెన్సార్ కెమెరా నుండి ఎక్కువ ఆశించవద్దు. బహిరంగ షాట్లు స్పష్టంగా కనిపిస్తాయి కానీ వాడిమి ఉండవు మరియు రంగులు కూడా కొట్టుకుపోతాయి. తక్కువ కాంతి షాట్లు కూడా శబ్దంతో దెబ్బతింటున్నాయి.

దురదృష్టవశాత్తు, Redmi 7 లేదా గెలాక్సీ M20 లో కెమెరాలు గాని అందించే చాలా లేదు.

తీర్పు

నోకియా 4.2 ఒక ప్రవేశ స్థాయి వినియోగదారుని యొక్క అత్యంత అంచనాలను నెరవేర్చగల మంచి స్మార్ట్ఫోన్. రెండు సంవత్సరాల పాటు Google నవీకరణలను పొందుతున్నందున ప్రత్యర్థుల కంటే ఇది మరింత భవిష్యత్-రుజువు. అయితే, మీ డబ్బు కోసం మరింత విలువైన స్మార్ట్ఫోన్ను మీరు చూస్తున్నట్లయితే, శామ్సంగ్ గెలాక్సీ M20 ( ₹ 10,990 వద్ద మొదలవుతుంది) కోసం ఇది మరింత శక్తివంతమైనది, ఎక్కువ సమయం పడుతుంది మరియు పెద్దది మరియు మెరుగైన స్క్రీన్ కలిగి ఉంటుంది. మీరు M20 పై Redmi 7 ( ₹ 8,999 కోసం 3GB RAM) ను పరిగణించవచ్చు, ఇది మరింత ప్రీమియం డిజైన్, తక్కువ ధర ట్యాగ్ మరియు మరింత పాలిష్ ఇంటర్ఫేస్ మాత్రమే.

Comments are closed.