“1984 ఎ టెర్రిజల్ ట్రాజెడీ, సామ్ పిట్రోడా వాస్ అవుట్ ఆఫ్ లైన్,” అని రాహుల్ గాంధీ – NDTV న్యూస్

మరోసారి పెద్ద తెరపై షారుఖ్ మరియు సల్మాన్ ఖాన్ PINKVILLA – అలీ అబ్బాస్ జాఫర్ ఏమి చెప్పాలో తనిఖీ చేయండి
May 10, 2019
శ్రీయాస్ అయ్యర్ ధోనీ, విరాట్ కోహ్లి, రోహిత్ శర్మ యొక్క ప్రభావము కెప్టెన్గా అతనిని మెరుగుపర్చాడు – NDTV వార్తలు
May 10, 2019

“1984 ఎ టెర్రిజల్ ట్రాజెడీ, సామ్ పిట్రోడా వాస్ అవుట్ ఆఫ్ లైన్,” అని రాహుల్ గాంధీ – NDTV న్యూస్

1984 అల్లర్ల నేరస్థులు కఠినంగా శిక్షించాలని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు.

న్యూఢిల్లీ:

1984 లో జరిగిన సిక్కు వ్యతిరేక అల్లర్లలో కాంగ్రెస్ నాయకుడు శామ్ పిట్రోడా చేసిన వ్యాఖ్యలు “పూర్తిగా మరియు పూర్తిగా విరుద్ధంగా ఉన్నాయి” మరియు వారికి క్షమాపణ చెప్పాలని పార్టీ పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ ఒక ఫేస్బుక్ పోస్ట్ లో పేర్కొన్నారు.

“శ్రీ పిట్రోరో చెప్పినది పూర్తిగా మరియు పూర్తిగా అవ్వటానికి మరియు అది అభినందించబడలేదు మరియు నేను ఈ విధంగా నేరుగా అతనితో కమ్యూనికేట్ చేస్తాను.అతను తన వ్యాఖ్యకు క్షమాపణ చెప్పాలి,” అల్లర్లను వివరిస్తూ ఆయన దాదాపు 3,000 మంది ప్రాణాలు అర్పించారు – – ఒక “భయంకరమైన విషాదం” గా.

సైద్ధుల వ్యతిరేక అల్లర్లపై గురువారం ప్రశ్నలను ఉపసంహరించుకోవాలని ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు, “రాజకీయ పార్టీల నుండి విమర్శలు సైద్ధాంతిక మార్గాల్లో కత్తిరించాయి” అని పివోరోడాహువా టోహ్ హువా (అది జరిగినట్లయితే)” పదాలు ఉపయోగించారు. పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి అమరిందర్ సింగ్ ఈ వ్యాఖ్యను “దిగ్బ్రాంతి” గా అభివర్ణించినప్పటికీ, ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ కాంగ్రెస్ యొక్క “పాత్ర, మనస్తత్వం” చూపించారు.

“సుదీర్ఘకాలం పాలించిన కాంగ్రెస్, నిస్సందేహంగా ఉంది మరియు నిన్నగా చెప్పబడిన మూడు పదాలు ప్రతిబింబిస్తాయి … ఈ మాటలు కేవలం మాట్లాడలేవు, ఈ పదాలు కాంగ్రెస్ పాత్ర మరియు మనస్తత్వం మరియు ఉద్దేశాలను సూచిస్తాయి” మోడి అన్నారు.

కేంద్ర మంత్రి హర్సిమ్రత్ కౌర్ బాదల్ ఆమె ఖండంలో బలంగా ఉంది. “తన మొత్తం కుటుంబం రేపు చంపబడి ఉంటే, అతను ఇప్పటికీ ‘ హువా టో హువా ‘ అని అనుకుంటాను?” అని పివోరోడాను నేను కోరుతున్నాను. ఆ విధవరాలి కాలనీకి వెళ్లి వారి కుటుంబ సభ్యులను రాత్రిపూట కోల్పోయిన వేలమంది స్త్రీలను వెతకాలి ” వార్తా సంస్థ ANI కు చెప్పారు. రాజీవ్ మహాత్మా గాంధీ ఆదేశాల మేరకు మోహన్ చేసిన ఆరోపణలను ఆమె పునరుద్ఘాటించారు.

ఆమె క్యాబినెట్ సహోద్యోగి అరుణ్ జైట్లీ, మిస్టర్ పిట్రోడాను కాంగ్రెస్ నుండి విసిరివేయాలని డిమాండ్ చేశారు. “1984 సిక్కు హత్యలకు హువా ప్రతిస్పందనగా సామ్ పిట్రోడా యొక్క ‘హువా ప్రతిస్పందన 1984 జెనోసైడ్కు సంబంధించి కాంగ్రెస్ పార్టీ పట్ల పశ్చాత్తాపం చెందకుండా ప్రతిబింబిస్తుంది’ ‘అని ఆయన చెప్పారు.

తన ఫేస్బుక్ పోస్ట్ లో, మహాత్మా గాంధీ 1984 అల్లర్లు బాధ్యత వారికి “కఠినమైన శిక్ష” కోసం పిలుపునిచ్చారు మరియు ఈ అంశంపై కాంగ్రెస్ తన వైఖరిని స్పష్టంగా ప్రకటించింది . “మన్మోహన్ సింగ్ జి క్షమాపణ చెప్పింది, నా తల్లి, సోనియా గాంధీ క్షమాపణలు చెప్పాము, మేము మా స్థానం చాలా స్పష్టం చేశాము – 1984 ఒక భయంకరమైన విషాదం మరియు ఎప్పుడూ జరగలేదు” అని అది చదివి వినిపించింది.

Mr Pitroda, తన భాగం, తన వ్యాఖ్య “తప్పుగా మరియు నిష్పత్తి బయటకు ఎగిరింది” అని వాదనలు. బిజెపి ప్రభుత్వం ఏమి చేశారో, దానిని పంపిణీ చేసినదాని గురించి చర్చించాలన్న ఇతర అంశాలపై చర్చించామని, నా అభిప్రాయం తప్పుగా ప్రస్తావించిందని నేను భావిస్తున్నాను.

రాజావ్ గాంధీ కార్యాలయానికి తిరిగి “చంపడానికి సూచనల” ను గుర్తించిన నానావతి కమిషన్, 1984 దుర్ఘటనపై దర్యాప్తు జరిపిందని బిజెపి ఆరోపణకు ప్రతిస్పందనగా కాంగ్రెస్ నాయకుడు ఈ వ్యాఖ్య చేశారు.

(ఏజెన్సీల నుండి ఇన్పుట్లతో)

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం. ఎన్నికల ఫలితాలు మే 23 న ముగిస్తాం.

Comments are closed.