డెకాన్ క్రానికల్ – వృద్ధాప్యంలో కోపం తెప్పిస్తుంది

సింగపూర్ అరుదైన మంకీప్యాక్స్ వైరస్ యొక్క మొదటి కేసును నివేదిస్తుంది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్
May 10, 2019
గ్లోబల్ మల్టీ-క్రియేటిన్ బ్లెండెడ్ సప్లిమెంట్స్ మార్కెట్: కీ కంపెనీ ప్రొఫైల్, వారి మార్కెట్ షేర్ మరియు ఇతర ముఖ్యమైన పారామితులు – మార్కెట్ రీసెర్చ్ ప్రచురణకర్త
May 10, 2019

డెకాన్ క్రానికల్ – వృద్ధాప్యంలో కోపం తెప్పిస్తుంది

ప్రియమైనవారి కోల్పోవడం మరియు వృద్ధాప్యంలో పెరిగిన ఒంటరితనం జీవితాల్లో అలాగే వృద్ధుల ఆరోగ్యాన్ని నాశనం చేయగలవు, డైలీమెయిల్ నివేదించబడింది. ఈ సమస్య చాలా తరచుగా విస్మరించబడుతోంది మరియు తీవ్రమైన సమస్యగా పరిగణించబడదు.

నిపుణులు కోపం బాధపడుతున్నారు కంటే ఆరోగ్యానికి మరింత దెబ్బతింటుందని పేర్కొన్నారు. పరిశోధన గుండెపోటు, కీళ్ళనొప్పులు మరియు క్యాన్సర్ను తీవ్రతరం చేస్తుంది, ఇది ఆగ్రహాన్ని పెంచుతుంది. ఇతర ఆరోగ్య సమస్యల మాదిరిగా ఇది చాలా సాధారణమైనది మరియు ప్రమాదకరమైనది, కాని ఎక్కువగా విస్మరించబడుతోంది, కాంకోర్డియా యూనివర్సిటీ నిర్వహించిన ఒక అధ్యయనాన్ని చూపించింది.

“చాలా మంది వయస్సులో, వారు కేవలం ఒకసారి చేసిన కార్యకలాపాలను చేయలేరు, లేదా వారు జీవిత భాగస్వామి యొక్క నష్టం లేదా వారి భౌతిక కదలికలో క్షీణతను అనుభవించవచ్చు మరియు వారు కోపంగా మారవచ్చు,” అని మేగాన్ ఎ బార్లో, MA, ప్రధాన రచయిత అధ్యయనం. “మన అధ్యయనం దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యాల అభివృద్ధికి దారితీయగలదని, బాధపడటం లేదని,” ఆమె తెలిపింది.

కోపం మరియు విచారం వాపు దారితీసింది ఉంటే ‘సైకాలజీ అండ్ ఏజింగ్’ లో ప్రచురితమైన అధ్యయనం పరిశీలించారు. ఇది సంక్రమణ వంటి బెదిరింపులకు శరీర నిరోధక ప్రతిస్పందనగా ఉంటుంది. వైద్యం లో శస్త్రచికిత్స అసిస్ట్లు ఉన్నప్పటికీ, దీర్ఘ శాశ్వత వాపు పాత వయసులో దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం పెరుగుతుంది, రచయితలు చెప్పారు.

మాంట్రియల్ నుండి 59 నుంచి 93 సంవత్సరాల మధ్య 226 మంది పాల్గొన్నవారి నుండి ఈ సమాచారాన్ని సేకరించారు. 59 నుండి 79 వరకు ప్రారంభ వయస్సులో వర్గీకరించబడ్డాయి, మరియు 80 ఏళ్ల వయస్సు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారు పాత వృద్ధులని వర్గీకరించారు. అధ్యయన సమయంలో, పాల్గొన్న వారు కోపంతో లేదా విచారంగా ఉన్నట్లు ప్రశ్నావళికి సమాధానం ఇచ్చారు. అనుగుణంగా, రచయితలు పాల్గొనే వారి రక్త నమూనాల నుండి వాపును కొలుస్తారు.

80 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్నవారికి, దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యంతో పాటు రోజువారీ కోపంతో బాధపడుతున్నామని యువకుల సీనియర్ల కోసం కాదు ‘అని కాంకోర్డియా యూనివర్సిటీలో సహ రచయిత అయిన కార్స్టెన్ వార్స్చ్ పిహెచ్డి చెప్పారు. “దుఃఖం, మరోవైపు, మంట లేదా దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యం సంబంధం లేదు,” అన్నారాయన.

ప్రతికూల భావోద్వేగాలు తప్పనిసరిగా చెడుగా లేవని మరియు కొన్ని పరిస్థితులలో ఉపయోగకరంగా ఉండవచ్చని ఈ అధ్యయనం నిరూపించింది.

“కోరిక ప్రజలను జీవిత లక్ష్యాల కోస 0 ప్రేరేపి 0 చే 0 దుకు దోహదపడుతు 0 ది,” బార్లో చెప్పారు. “యువ సీనియర్లు జీవితం యొక్క సవాళ్లను అధిగమించడానికి మరియు వయస్సు సంబంధిత నష్టాలను అధిగమించడానికి ఆ కోపాన్ని ఇంధనం వలె ఉపయోగించుకోవచ్చు మరియు వాటిని ఆరోగ్యంగా ఉంచవచ్చు. ఏది ఏమయినప్పటికీ వారు 80 ఏళ్ళ వయసులోపు పెద్దవారికి కోపంగా ఉంటారు, ఎందుకంటే ఎన్నో అనుభవములేని నష్టాలు మరియు జీవితం యొక్క ఆనందాలన్నీ ఎక్కడికి వస్తాయి, “అని అతను వివరించాడు.

కోపమును తగ్గించటానికి చికిత్స పెద్దలు కోసం ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది అది వారి భావోద్వేగాలు నియంత్రించడంలో సహాయం చేస్తుంది. ఇది వయస్సుతో వచ్చిన మార్పులను నిర్వహించడానికి వ్యూహాలను కట్టేలా అందిస్తుంది.

“ప్రతికూల భావోద్వేగాలు హానికరమైనవి, హానికరమైన లేదా వృద్ధులకు ప్రయోజనకరమైనవి కాదని మేము అర్థం చేసుకుంటే, ఆరోగ్యకరమైన రీతిలో నష్టాన్ని ఎలా ఎదుర్కోవాలో మనకు నేర్పించవచ్చు” అని బార్లో చెప్పారు. “ఈ వారి కోపం వీలు వాటిని సహాయపడవచ్చు,” అన్నారాయన.

Comments are closed.