ఐపిఎల్ 2019: రోహిత్ శర్మ – హిట్ మాన్ అవును, కెప్టెన్ ఒప్పించి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

అవోకాడో అనేది కేలరీలను జోడించకుండా ఆకలిని అణచివేయగల అద్భుత ఆహారం – ఎకనామిక్ టైమ్స్
May 10, 2019
రిపోర్ట్స్: రియల్ మాడ్రిడ్ రిజర్వ్స్ తో సూపర్ స్టార్ రైలు – సాకర్ Laduma
May 10, 2019

ఐపిఎల్ 2019: రోహిత్ శర్మ – హిట్ మాన్ అవును, కెప్టెన్ ఒప్పించి – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

రోహిత్ శర్మ బ్యాట్స్మెన్ ఎల్లప్పుడూ తన ప్రవృత్తులు వెనుకకు వస్తాడు. ఒక కెప్టెన్ అయితే, అతను మరింత లెక్కింపు మరియు తన ఆట పఠనం నైపుణ్యాలు ట్రస్ట్స్. ఐపీఎల్ టైటిల్స్ గెలుపొందిన శ్రీమతి ధోనీతో శర్మ దూరమయ్యాడు. ఆ సంవత్సరాల్లో తన వద్ద ఉన్న సమతుల్య బృందంతో చాలామంది గెలిచారు. కానీ ఉత్తమంగా సేకరించేందుకు – మరింత ముఖ్యంగా సరైన సమయంలో – దానిలో ఒక పని. శర్మ 2013 నుంచి ఆ పరీక్షలో పాల్గొంటున్నారు.

శర్మ విరాట్ కోహ్లిని ఇష్టపడలేదు. అతను తన భావోద్వేగాలపై నియంత్రణలో ఉండినవారికి ప్రశాంతముగా మరియు ఇతరులతో పాటు వస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఒక ధైర్యమైన నిర్ణయం తీసుకోవటానికి వచ్చినప్పుడు, శర్మ ఎన్నడూ వెనక్కి రాలేడు. చెన్నైతో జరిగిన తొలి క్వాలిఫైయర్లో ఈ ఐపీఎల్ తన రెండో ఆట కోసం జయంత్ యాదవ్ను ఆడినప్పుడు లాగానే. ముంబై ఇండియన్స్కు అనుకూలంగా మ్యాచ్ 3-0-25-1 తేడాతో గెలిచింది. మరొక పందెంలో గెలిచింది మరియు గెలిచింది, శర్మ తిరిగి తనని తాను పాట్ కాలేదు. ఇది సులభం కాదు. తన పాఠశాల క్రికెట్ దినాలు శర్మ వంటి మంచి వ్యూహకర్త చేసినప్పటి నుండి మ్యాచ్లను విశ్లేషించడం మరియు విశ్లేషించడం.

గేమ్-పఠనం

“రోహిత్, కోహ్లి, AB డి విల్లియర్స్ వంటి ప్రపంచంలోని కొంతమంది బ్యాట్స్ మాన్లు ఇతరులకు ముందు బౌలరును చదవగలరు. ఇది ఒక సహజ బహుమతి. కానీ కెప్టెన్సీకి వచ్చినప్పుడు, స్వామి వివేకానంద ఇంటర్నేషనల్ స్కూల్కు నాయకత్వం వహించినప్పుడు రోహిత్ తన పాఠశాల రోజులలో ఆ నాణ్యతను మెరుగుపరుచుకున్నాడు “అని రోహిత్ శిశు శిక్షకుడు దినేష్ లాడ్ చెప్పారు. “అతను ప్రశాంతంగా మరియు సానుకూల ఉంది. అతను బ్యాట్స్ మెన్లను పొందడానికి కొత్త మార్గాల కోసం చూస్తున్నాడు. ”

ప్రపంచ కప్ XI లో సచిన్ టెండూల్కర్, ఎంఎస్ ధోనీపై విరాట్ కోహ్లీని ఎందుకు ఎంపిక చేసుకున్నాడని షాహిద్ అఫ్రిది వెల్లడించాడు.

CSK కి వ్యతిరేకంగా పవర్ప్లేలో రోహిత్ ఐదు వేర్వేరు బౌలర్లు ఉపయోగించినప్పుడు ఆ రుజువు మంగళవారం వచ్చింది. ఎడమ చేతివాటం బ్యాట్స్ మాన్ లేదా లెగ్ స్పిన్నర్ వ్యతిరేకంగా కుడి చేతివాటంకు వ్యతిరేకంగా ఒక ఆఫ్ స్పిన్నర్ని ఉపయోగించుటకు శర్మ గొప్ప ప్రభావం చూపే ప్రాథమిక వ్యూహం.

ఓపెనర్లు ఫాఫ్ డు ప్లెస్సిస్ మరియు షేన్ వాట్సన్లకు వ్యతిరేకంగా అతను లెగ్ స్పిన్నర్ రాహుల్ చహర్ను మూడవ ఓవర్లో తీసుకున్నాడు. చాలా మొదటి బంతి, చాహర్ లెగ్ బ్రేక్ మోసగించబడిన డు ప్లెసిస్. సురేష్ రైనా తరువాతి స్థానంలో ఉన్నాడు, స్పిన్కు వ్యతిరేకంగా ఎడమచేతి వాటం యొక్క బలహీనతను దోపిడీ చేయడానికి యాదవ్ను రోహిత్ పరిచయం చేశాడు. యాదవ్ తన బౌలింగ్లో రైనాని ఓడించాడు.

“పవర్ప్లేలో, బ్యాట్స్ మాన్ మీకు ఉపయోగించలేరు, ఎందుకంటే మీరు వేర్వేరు బంతుల్లో ప్రయత్నిస్తున్నారో అర్థం చేసుకుంటే, ఫీల్డ్ పరిమితుల కారణంగా అతడు నిజంగా పరిమాణంలో చేయవచ్చు. రోహిత్, ఇంతకుముందు ఆశ్చర్యకరంగా ఉన్నాడని నేను భావించాను. తన బౌలర్లను అత్యుత్తమ పరిస్థితిలో పడగొట్టినప్పుడు ఆ సందర్భాలలో ఇది ఒకటి. ”

ఇంటి పని

శర్మ ఎక్కువగా కవర్ ప్రాంతం వద్ద స్టేషన్లు, బౌలర్తో సమర్థవంతమైన కమ్యూనికేషన్ కోసం సరిపోయే ఒక స్థానం. అటువంటి అధిక ఒత్తిడి మ్యాచ్లో యాదవ్ చర్య తీసుకున్నాడని లెక్కగట్టే ప్రమాదం ఉంది. స్పిన్-స్నేహపూర్వక చెన్నైలో, యాదవ్ న్యూజిలాండ్కు చెందిన ఎడమ చేతివాటం పేసర్ మిచెల్ మెక్క్లెగాగాన్ను భర్తీ చేశాడు, అతను తన మునుపటి మ్యాచ్లో ఆర్థికంగా ఉన్నప్పటికీ అతడిని తొలగించారు.

ఈ పరిస్థితిని బట్టి ఈ ఐపిఎల్ ఆటగాడిగా రోహిత్ రోటిని కూడా తిరుగుతుంది. కెప్టెన్గా అతను తనపై తన బాధ్యతను నిర్వర్తించాడు మరియు ఇది అంతర్జాతీయ మ్యాచ్లలో కూడా ప్రతిబింబిస్తుంది.

ఐసీఎల్ 2019 క్వాలిఫైయర్ 2: ధోనీ రివ్యూ సిస్టం మళ్లీ సీసీకె-వాచ్ కోసం సమ్మె చేస్తోంది

అంతర్జాతీయ కెప్టెన్సీ

10 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వన్డేల్లో భారత జట్టు కెప్టెన్గా వ్యవహరించిన ఆటగాళ్ళలో రోహిత్ 80 శాతం విజయాన్ని నమోదు చేశాడు. అతను 15 T20I లలో 12 విజయాలు సాధించాడు. అత్యల్ప ఆకృతిలో 15 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మ్యాచ్లను కెప్టెన్గా ఉన్నవారికి 80 శాతం శర్మ విజయం సాధించాడు. దారి ఈ సహజ సామర్థ్యం ఎవరూ పోయింది లేదు.

ఐపీఎల్ విజయానికి మొట్టమొదటిసారిగా ముంబయి ఇండియన్స్ నాయకత్వం వహించాడు. కెప్టెన్గా తన మొట్టమొదటి సీజన్ను కైవసం చేసుకున్నాడు. ఏమయిందో తనకు తెలియకుండానే ఏమి చేయాలనే దాని గురించి ఆయనకు బాగా తెలుసు. ” అని మాజీ భారత కెప్టెన్ సునీల్ గవాస్కర్ పేర్కొన్నారు. 2018 ఆసియా కప్లో భారత్ శర్మతో విజయం సాధించింది.

“నేను ప్లానింగ్ డ్రెస్సింగ్ రూమ్ లోపల జరుగుతుంది కానీ ఆ ప్రణాళిక వాస్తవానికి వంకరైన వెళ్ళి ఆ కోసం, మీరు స్పాట్ నిర్ణయాలు తీసుకోవాలని ఒక కెప్టెన్ అవసరం. ప్రతిసారీ కెప్టెన్ ఇండియాకు అవకాశం లభించింది, అతను తన చతురత చూపించగా, అతను ఎలా రోగిగా ఉంటాడని తెలుస్తుంది. ఒక బ్యాట్స్ మాన్గా, అదనపు బాధ్యత అతనిని మరింత మెరుగుపరుస్తుంది, “అని గవాస్కర్ చెప్పాడు.

ఆసియా కప్లో శర్మ రెండవ స్థానంలో నిలిచాడు, ఐదు మ్యాచ్ల్లో 317 పరుగులు చేశాడు. ఇది అతనికి ద్విపాత్రాభినయంలో విజయం సాధించలేదు. డిసెంబరు 2017 లో రోహిత్ తొలి మ్యాచ్లో కేవలం 112 పరుగులకే శ్రీలంకకు ఏడు వికెట్ల తేడాతో ఓడిపోయింది. మొహాలిలో జరిగిన మ్యాచ్లో శర్మ 208 పరుగులు చేసి భారత్కు 392 పరుగులు చేశాడు. చివరికి 141 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. భారతదేశం ఈ సిరీస్ను 2-1తో చుట్టిచగా, అతను టాప్ స్కోరర్గా నిలిచాడు. అలాంటి ఒక రికార్డుతో, అతను ప్రపంచ కప్లో భారత వైస్ కెప్టెన్గా ఆశ్చర్యపోయాడు.

మొదటి ప్రచురణ: మే 10, 2019 20:37 IST

Comments are closed.