ఉబెర్ స్టాక్ మార్కెట్లో తొమ్మిది శాతం పడిపోతుంది – మనీకట్రోల్

ICL IL & FS రేటింగు సమస్యను పరిశీలిస్తే, సహాయం కోసం బాహ్య నిపుణులను నియమిస్తుంది – Moneycontrol
May 10, 2019
సెప్టెంబరు నుంచి డీఎఫ్ఎఫ్ఎల్ రు .30,000 కోట్ల రుణదాతలకు చెల్లించింది
May 10, 2019

ఉబెర్ స్టాక్ మార్కెట్లో తొమ్మిది శాతం పడిపోతుంది – మనీకట్రోల్

ఉబెర్ టెక్నాలజీస్ యొక్క వాటాలను మే 10 న తొలిదశలో తొమ్మిది శాతం పడిపోయాయి, ఫేస్బుక్ ఇంక్ యొక్క ఏడు సంవత్సరాల క్రితం నుండి అత్యంత ఉన్నత స్థాయి సంయుక్త ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణలలో ఒకదానిలో ఒక రాతి ప్రారంభాన్ని గుర్తించింది.

మార్చ్ లో బలమైన ఆరంభం తర్వాత ప్రత్యర్థి లిఫ్ట్ ఇంక్ యొక్క స్టాక్ మార్కెట్ పోరాటాల పునరావృతాలను నివారించడానికి షేర్ యొక్క ప్రారంభ $ Uber $ Ubra యొక్క వ్యూహాన్ని $ 45 కు సంతృప్తికరంగా ఇచ్చింది.

పేలవమైన మార్కెట్ స్పందన యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు చైనాల మధ్య వాణిజ్య ఒత్తిళ్ళలో ఒక స్పైక్ నేపథ్యంలోకి వస్తుంది మరియు త్వరలో లాభదాయకమైన సంస్థగా పని చేసే సామర్థ్యాన్ని గురించి పెట్టుబడిదారు సంశయవాదం పెరుగుతుంది.

దాని వ్యవస్థాపకులు ఒక మంచు రాత్రి ఒక క్యాబ్ను కనుగొని ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద రైడ్-హిల్లింగ్ సంస్థగా అభివృద్ధి చెందడంతో, 10 బిలియన్ల కంటే ఎక్కువ పర్యటనలు చేసిన తరువాత ప్రారంభమైన దశాబ్దం-పాత సంస్థ కోసం IPO ఒక మైలురాయిని సూచిస్తుంది.

ముఖ్య వ్యాపార కార్యనిర్వాహకుడు డార ఖోస్రోషాహీ నేతృత్వంలోని Uber అధికారుల బృందం NYSE ట్రేడింగ్ ప్రదేశంలో రోజు వర్తకం ప్రారంభం కావటానికి గుర్తించబడింది. పెట్టుబడిదారుల ఒత్తిడితో 2017 లో రాజీనామా చేసిన సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు మాజీ CEO ట్రావిస్ కలానిక్, ట్రేడింగ్లో కూడా కనిపించారు.

IPO కి కంపెనీ యొక్క రహదారి అనేక హర్డిల్స్తో అనేక దేశాలు మరియు పోరాటాలు వేతనాలపై దాని డ్రైవర్లతో పెరిగింది.

ఉబెర్ మాట్లాడుతూ క్యాబ్ హైలైటింగ్ వ్యాపారంలోనే కాకుండా, కిరాణా మరియు ఆహార డెలివరీ, రవాణా సరుకు రవాణా మరియు ఆర్థిక సేవల వంటి లాజిస్టిక్ సేవలు అందించడానికి ఒక “సూపర్అప్” గా కూడా ఇది సామర్ధ్యం కలిగి ఉంటుంది. దాని ఆగ్నేయాసియా కౌంటర్ లాంటి పట్టును సాధించండి.

ఒక ప్రైవేటు కంపెనీగా, యుబెర్ పెట్టుబడిదారుల నుండి $ 15 బిలియన్ పెంచింది, దాని అభివృద్ధి మరియు విస్తరణకు ఆహార డెలివరీ మరియు సరుకు రవాణా హౌసింగ్ లాభాలు ఇచ్చి, లాభాన్ని మరల్చటానికి తక్కువగా. ఉబెర్ ఆపరేషన్ల నుండి 2018 లో $ 3.03 బిలియన్ల నష్టాన్ని ప్రకటించింది.

కానీ పబ్లిక్ కంపెనీగా, త్రైమాసిక ఆదాయ నివేదికలు మరియు వాటాదారుల నుండి డిమాండ్ లాభదాయకతకు ఒక మార్గాన్ని ప్లాన్ చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఈ సంస్థ వివాదాస్పదాలను కలిగి ఉంది, ఇందులో యుబర్లో ఒక సెక్సిజం సంస్కృతి మరియు ఉబెర్ వద్ద బెదిరింపు కూడా ఉంది. ఇది సంయుక్త రాష్ట్రాల జస్టిస్ ఫెడరల్ దర్యాప్తు విభాగానికి చెందినది, ఇది కళానిక్ రాజీనామాలో ముగిసింది.

Comments are closed.