ఆధిపత్య స్థానం దుర్వినియోగం కోసం గూగుల్కు వ్యతిరేకంగా CCI ఆదేశాలు జారీ చేసింది – Entrack

“ఎటువంటి ఎంపిక లేదా టెస్లా చనిపోతుంది”: ఎలోన్ మస్క్, తన 90-గంటల పని వారంలో – యువర్స్టోర్
May 10, 2019
ఎఫ్ అండ్ టి గైడ్స్ 10-12% క్రమంలో బుక్ పెరుగుదల FY20 – Moneycontrol
May 10, 2019

ఆధిపత్య స్థానం దుర్వినియోగం కోసం గూగుల్కు వ్యతిరేకంగా CCI ఆదేశాలు జారీ చేసింది – Entrack

గూగుల్ తన ప్రత్యర్థులపై ప్రత్యర్థిపై దాడి చేయడంలో గూగుల్ ప్రబలమైన స్థానాన్ని దుర్వినియోగం చేస్తుందని, కాంపిటీషన్ కమీషన్ ఆఫ్ ఇండియా (సిసిఐ) విచారణకు ఆదేశించింది. యాంటీట్రస్ట్ వాచ్డాగ్ గత సంవత్సరం నుండి శోధన దిగ్గజం వ్యతిరేకంగా ఆరోపణలు మెరిట్ పరిశీలించిన చెయ్యబడింది.

గత నెల, CCI ప్రత్యర్థుల ద్వారా ఆరోపణలు లో మెరిట్ ఏర్పాటు మరియు ఒక సంపూర్ణ విచారణ ఆదేశించింది. మూలాలను పేర్కొంటూ, రాయిటర్స్ రిపోర్ట్ ఆరోపణలు యూరప్లో గూగుల్ ఎదుర్కొంటున్న దానికి సమానమని పేర్కొన్నారు.

ఆరోపణల వివరాలు ఈ నివేదికలో లేవు, అయితే CCI యొక్క ప్రోబ్ యూరోపియన్ యూనియన్ తీర్పు తరహాలో దేనినైనా ఏర్పాటు చేస్తే అప్పుడు గూగుల్ అనేక బిలియన్లను పెనాల్టీగా షెల్ల్ చేయాల్సి ఉంటుంది.

Android పరికరాల్లోని ట్రాఫిక్ Google శోధన ఇంజిన్కు వెళుతుందని నిర్ధారించడానికి గూగుల్ Android పరికరాల తయారీదారులు మరియు నెట్వర్క్ ఆపరేటర్లపై విధించిన విషయంపై మునుపటి నివేదికలు ఉన్నాయి . ఆ విధంగా, గూగుల్ దాని శోధన ఇంజిన్ యొక్క ఆధిపత్యాన్ని బలపరచే విధంగా ఒక వాహనం వలె Android ను ఉపయోగించింది.

తయారీదారులను ముందుగానే గూగుల్ సెర్చ్ మరియు దాని క్రోమ్ బ్రౌజర్ మరియు Android పరికరాల్లో గూగుల్ ప్లే యాప్ స్టోర్ స్టోర్ చేయటానికి EU $ 5 బిలియన్ల జరిమానా విధించింది.

ఆధిపత్య స్థానం దుర్వినియోగానికి గురైన సందర్భంలో, గత మూడు ఫిస్కల్స్లో సంస్థ యొక్క సంబంధిత టర్నోవర్లో 10% వరకు జరిమానా విధించవచ్చు. భారతదేశంలో, 99% స్మార్ట్ఫోన్లు Android యొక్క ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ద్వారా ఆధారితమైనవి.

అయితే, అంశంలో గూగుల్ స్వచ్ఛమైన చిత్ని పొందుతారనే అవకాశం కూడా ఉంది.

సుమారు 15 నెలల క్రితమే, ఆరు సంవత్సరాల పాటు సుదీర్ఘ విచారణ జరిపిన తర్వాత ఆన్లైన్ మార్కెట్ కోసం భారత మార్కెట్లో అన్యాయమైన వ్యాపార విధానాలకు గూగుల్పై 136 కోట్ల రూపాయల జరిమానా విధించింది . సమగ్ర దర్యాప్తును ప్రారంభించేందుకు వాచ్డాగ్ యొక్క నిర్ణయం Google ను పెనాల్టీ మరియు కీర్తిని కోల్పోయే ప్రమాదంలో ఉంచవచ్చు.

Comments are closed.