మరింత-ఇన్

ఇంటర్నేషనల్ ఫుడ్ అండ్ బెవరేజ్ అలయన్స్తో కలిసి పనిచేయడానికి

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) కలిగి ఉన్నట్లయితే, 2023 నాటికి ప్రపంచ ఆహార ఉత్పత్తికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా 20 లక్షల మందికి గుండెపోటును ప్రపంచవ్యాప్తంగా కోల్పోయే ప్రమాదానికి కారణమయ్యే ఆహార కొవ్వులో అత్యంత ఘోరమైన క్రొవ్వు పదార్ధం అని కూడా పిలుస్తారు. మార్గం.

ఈ లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి WHO అంతర్జాతీయ ఆహార మరియు పానీయ అలయన్స్ (IFBA) తో భాగస్వామ్యంను స్వాగతించింది. ఇది ఇలా చెప్పింది: “పారిశ్రామికంగా ఉత్పత్తి చేయబడిన ట్రాన్స్ కొవ్వును తొలగించడం అనేది జీవితాలను కాపాడటానికి మరియు ఆరోగ్యవంతమైన ఆహార సరఫరాను రూపొందించడానికి సరళమైన మరియు అత్యంత సమర్థవంతమైన మార్గాలలో ఒకటి.”

WHO డైరెక్టర్ జనరల్ డాక్టర్ టెడ్రోస్ అధోనం గెహేబ్రేస్సస్, ఐఎఫ్బిఎ ప్రతినిధులను కలుసుకున్నట్లు తెలిపారు. పారిశ్రామిక ట్రాన్స్ ఫ్యాట్స్ని తొలగించే చర్యలను చర్చించడానికి, మే 2 న కూటమిని కలిగి ఉన్న 12 కంపెనీల నుంచి చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ అధికారులతో సహా, , చక్కెర మరియు సంతృప్త కొవ్వులు ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాలలో.

రెగ్యులేటరీ చర్య

ఈ సమావేశంలో లేబుల్, మార్కెటింగ్ మరియు రొమ్ము పాల ప్రత్యామ్నాయాల మార్కెటింగ్ యొక్క WHO కోడ్కు పూర్తిగా కట్టుబడి ఉండటానికి పరిశ్రమను నియంత్రించడంలో నియంత్రణ చర్య యొక్క విలువను నొక్కి చెప్పింది.

డాక్టర్. Ghebryesus అన్నారు, “IFBA చేసిన నిబద్ధత 2023 నాటికి ప్రపంచ ఆహార సరఫరా నుండి పారిశ్రామిక ట్రాన్స్ కొవ్వు తొలగించడానికి WHO లక్ష్యంగా లైన్ లో ఉంది. ప్రత్యేక గమనిక IFBA సభ్యులు నిర్ణయం పారిశ్రామిక ట్రాన్స్ కొవ్వు మొత్తం నిర్ధారించడానికి వారి ఉత్పత్తులలో 2023 నాటికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా 100 g కొవ్వు / నూనెకి 2 గ్రాముల మించరాదు. ”

భారతదేశం కోసం ఈ సమావేశం మరియు గడువు యొక్క ఔచిత్యం గురించి మాట్లాడుతూ, మెటాంటా హాస్పిటల్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు హృదయ శస్త్ర చికిత్స నిపుణుడు నరేష్ ట్రెహన్ ఇలా అన్నారు, “ప్రపంచంలో అత్యధిక హృదయ స్పందన కేసుల్లో భారతదేశం కూడా ఉంది మరియు మేము ఈ గడువును అధిగమించడానికి ప్రయత్నించాలి.”