స్టడీస్ సన్స్క్రీన్ కెమికల్స్ మీ రక్తప్రవాహంలోకి వచ్చాయని బహిర్గతం చేస్తాయి సూర్యకాంతి | వేసవి | సన్ బాత్ | సన్స్క్రీన్ ఔషదం | అందం | రసాయనాలు | రక్తప్రవాహం | చర్మరోగ నిపుణులు | అబోబెన్జోన్ | ఆక్సిబెన్జోన్ | ecamsule | ఆక్టోక్రిలీన్ – వారం

బుబోనిక్ ప్లేగు మంగోలియన్ జంటను చంపింది; సరిగ్గా నల్ల మరణం అంటే ఏమిటి? – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
May 9, 2019
శిశుదశలో శోథ ప్రేగు వ్యాధి అధిక క్యాన్సర్ రేట్లు లింక్: స్టడీ – ETHealthworld.com
May 9, 2019

స్టడీస్ సన్స్క్రీన్ కెమికల్స్ మీ రక్తప్రవాహంలోకి వచ్చాయని బహిర్గతం చేస్తాయి సూర్యకాంతి | వేసవి | సన్ బాత్ | సన్స్క్రీన్ ఔషదం | అందం | రసాయనాలు | రక్తప్రవాహం | చర్మరోగ నిపుణులు | అబోబెన్జోన్ | ఆక్సిబెన్జోన్ | ecamsule | ఆక్టోక్రిలీన్ – వారం

దశాబ్దాలుగా, చర్మరోగ నిపుణులు, సౌందర్య ప్రభావితం చేసేవారు మరియు మీ బంధువులు సన్ స్క్రీన్పై అన్వయించకుండా బయటికి వెళ్లనివ్వకుండా నిరంతర రిమైండర్లను ఇచ్చారు, కానీ కొత్త అధ్యయనం యొక్క ఫలితాలు మీకు రెండవ ఆలోచనలు ఇవ్వవచ్చు. సోమవారం US ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రచురించిన ఈ సమాచారం, సన్స్క్రీన్లలో లభించే కొన్ని రసాయనాలు ఒక రోజులో రక్త ప్రవాహంలోకి ప్రవేశించాయని నిరూపించబడింది, ఇది స్థాయిలో హానికరమైనదిగా చూడవచ్చు.

ఈ అధ్యయనం 23 మంది వ్యక్తులను తీసుకుంది, మరియు సన్స్క్రీన్ నాలుగు సార్లు రోజుకు నాలుగు రోజులు, వారి శరీరంలో 75 శాతం వరకు దరఖాస్తు చేయాలని వారు కోరారు. అబోబెన్జోన్, ఆక్సిబెన్జోన్, ఎక్కాసూల్ మరియు ఆక్టోక్రిలీన్ పరీక్షలకు పెట్టబడిన రసాయనాలు. ఈ రసాయనాల కేంద్రీకరణ మిల్లిలైటర్ (ng / mL) కు 0.5 నానోగ్రామ్ల కంటే ఎక్కువగా ఉందని వెల్లడించింది, ఇది FDA మార్గదర్శకాల ద్వారా సమర్పించిన స్థాయిలను దాటి, మరియు దాని రక్తప్రవాహంలో ఉనికిని మూడు రోజుల వ్యవధిలో పెంచడం జరిగింది. కానీ సూర్యాస్తమయాలను పూర్తిగా ఉపయోగించకుండా ఉండటానికి ఎరుపు జెండా పెంచుతుందా?

సన్స్క్రీన్ 101

ఈ ఆవిష్కరణ ఏ వాస్తవ ముప్పును కలిగిస్తుందో లేదో మేము ఇంకా గుర్తించలేదు, ఎందుకంటే FDA తన పరిధిని ఏ విధమైన ఆధారంగా సృష్టించిందనేది అస్పష్టంగా ఉన్నందున, దానికి బదిలీ చేసిన తరువాతి ప్రభావాలు. చర్మరోగ నిపుణులు సూర్యుని రక్షణ గురించి వారి అభిప్రాయంలో కూడా విభేదిస్తారు.

UV రేడియేషన్ అనేది UVA UVB మరియు UVC గా విభజించబడే విద్యుదయస్కాంత వర్ణపటంలో భాగంగా ఉంది, వీటిలో UVA కిరణాలు ఓజోన్ పొర ద్వారా శోషించబడవు మరియు చర్మాన్ని చొచ్చుకుపోతాయి మరియు రోగనిరోధక పనితీరును అణచివేయడానికి మరియు చర్మం యొక్క అకాల వృద్ధాప్యం మరియు చర్మశుద్ధి. UVB కిరణాలు పాక్షికంగా ఓజోన్ పొర ద్వారా శోషించబడతాయి మరియు సన్బర్న్, ఫోటో వృద్ధాప్యం, ఫోటో కేర్కోసినోజెనిసిస్ (చర్మ క్యాన్సర్) అలాగే కంటిశుక్లంకు ప్రధాన కారణం. అందువలన సన్స్క్రీన్లు ప్రధానంగా చర్మంకు UV వికిరణం యొక్క ఈ విఘాత ప్రభావాలను తగ్గించడానికి అవసరం.

WHO ప్రకారం, 2 మరియు 3 మిలియన్ల కాని మెలనోమా చర్మ క్యాన్సర్లు మరియు 132,000 మెలనోమా చర్మ క్యాన్సర్లను ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక సంవత్సరానికి నివేదిస్తున్నారు. ప్రతి సంవత్సరం, మే నెల చర్మ క్యాన్సర్ అవగాహన నెలగా గుర్తించబడింది.

కొచ్చిలోని చర్మవ్యాధి నిపుణుడు డాక్టర్ కృష్ణ ఉల్లాల్ ఇలా వివరించారు “ఈ అధ్యయనంలో, ప్రజలు శరీరం ఉపరితల వైశాల్యంలో 75 శాతం వరకు సన్స్క్రీన్ను దరఖాస్తు చేయాలని కోరారు, ప్రజలకు రోజువారీ దరఖాస్తు అవసరం కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది, కాబట్టి సన్స్క్రీన్ ఏదైనా దుష్ఫలితాలను కలిగిస్తుంది పూర్తిగా నిరూపించబడలేదు. చాలా కొన్ని సన్స్క్రీన్లు రసాయన ఎబొబెజెన్లను కలిగి ఉంటాయి మరియు ఎక్కువమంది ఇక్కడ శారీరక సన్స్క్రీన్ను ఉపయోగించుకుంటున్నారు. ”

కొంతమంది చర్మవ్యాధి నిపుణులు, ఒక గొడుగు మోసుకెళ్ళడం, సూర్యుని నుండి మీ చర్మాన్ని కప్పి ఉంచే దుస్తులు ధరించడం, రోజువారీ ప్రకాశవంతమైన గంటలలో నీడను కోరుకుంటారు, సూర్యునితో పోరాడటానికి సరిపోతుంది.

ఈ సంస్థలు తమ సూర్యరసచిత్రాలను పరీక్షించటానికి హెచ్చరిక కథగా వ్యవహరిస్తాయి, మరియు పరీక్షలో ఉత్తీర్ణమయ్యే గొట్టాలు అల్మారాల్లోనే ఉండాలి కానీ అప్పటి వరకు, సూర్యుడికి వ్యతిరేకంగా మీ వ్యక్తిగత డాలుని త్రో చేయవద్దు!

Comments are closed.