బుబోనిక్ ప్లేగు మంగోలియన్ జంటను చంపింది; సరిగ్గా నల్ల మరణం అంటే ఏమిటి? – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా, ఊబకాయం గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో వేగంగా పెరుగుతోంది – డైలీ నేషన్
May 9, 2019
స్టడీస్ సన్స్క్రీన్ కెమికల్స్ మీ రక్తప్రవాహంలోకి వచ్చాయని బహిర్గతం చేస్తాయి సూర్యకాంతి | వేసవి | సన్ బాత్ | సన్స్క్రీన్ ఔషదం | అందం | రసాయనాలు | రక్తప్రవాహం | చర్మరోగ నిపుణులు | అబోబెన్జోన్ | ఆక్సిబెన్జోన్ | ecamsule | ఆక్టోక్రిలీన్ – వారం
May 9, 2019

బుబోనిక్ ప్లేగు మంగోలియన్ జంటను చంపింది; సరిగ్గా నల్ల మరణం అంటే ఏమిటి? – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

మంగోలియన్ జంట, బుబోనిక్ ప్లేగు, బుబోనిక్ ప్లేగు అంటే ఏమిటి
బాక్టీరియా ఎర్సెనియా పెస్టిస్ వలన బుబోనిక్ ప్లేగు సంభవించవచ్చు. (మూలం: iStock / జెట్టి ఇమేజెస్ ప్లస్)

ఒక మంగోలియన్ జంట బయాన్-ఉల్గి పశ్చిమ ప్రాంతంలో ఉన్న బుబోనిక్ ప్లేగు వ్యాధి వలన ముడి మర్మోట్ మూత్రపిండము తినడంతో చనిపోయాడు. BbC లో నివేదికల ప్రకారం, జంట మంచి ఆరోగ్యానికి ఒక జానపద నివారణ భావిస్తారు ఒక మర్మోట్ యొక్క ముడి మాంసం మరియు మూత్రపిండాల వినియోగిస్తుంది.

6 మిలియన్ల శతాబ్దం పాండమిక్ ఫలితంగా అంచనా వేయబడిన 25 మిలియన్ -50 మిలియన్ మరణాలు అరుదు. కానీ మానవులు ఎదుర్కోవాల్సిన అత్యంత ఘోరమైన బెదిరింపులలో ఇది ఇప్పటికీ పరిగణించబడుతుంది.

బబోనిక్ ప్లేగు బాక్టీరియా యెర్సినియా పెస్టిస్ వలన సంభవిస్తుంది మరియు వ్యాధి సోకిన fleas తో పరిచయం ద్వారా వ్యాప్తి చెందుతుంది. లక్షణాలు వాపు శోషరస గ్రంథులు, ఇవి కోడి గుడ్లు, గజ్జ, కంఠం లేదా మెడలో పెద్దవిగా ఉంటాయి. వారు టెండర్ మరియు వెచ్చగా ఉండవచ్చు. ఇతరులు జ్వరం, చలి, తలనొప్పి, అలసట మరియు కండరాల నొప్పులు.

BbC ప్రకారం , అతను వ్యాధి – సాధారణంగా జంతువుల నుండి ఫ్లుస్ ద్వారా మానవులకు ప్రసారం – చికిత్స చేయకపోతే 30% -60% మరణాల రేటును కలిగి ఉంది. నివేదికలు ప్రారంభంలో దశల్లో గుర్తించడం కఠినమైనదని, ఎందుకంటే లక్షణాలు చాలా ఫ్లూ లాగా ఉంటాయి.

ఫాక్స్ న్యూస్ నివేదికల ప్రకారం, సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ మాట్లాడుతూ ప్లేగు వ్యాధికి చికిత్స చేయడంలో ఆధునిక యాంటీబయాటిక్స్ ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని, అయితే వెంటనే జాగ్రత్త లేకుండానే, సంక్రమణ తీవ్రమైన అనారోగ్యం లేదా మరణాన్ని కూడా కలిగిస్తుంది.

ప్లేగు గురించిన వార్త మే 1 న విరిగింది, స్విట్జర్లాండ్, స్వీడన్, కజాఖ్స్తాన్ మరియు దక్షిణ కొరియా నుండి విదేశీ పర్యాటకులు సహా 100 మందికిపైగా, ఒంటరి సంబంధాలు ఏర్పరుచుకుంటూ, యాంటీబయాటిక్స్తో చికిత్స చేయబడ్డారు.

Comments are closed.