జున్ను మీ బ్లడ్ షుగర్ను నియంత్రించగలరా? – డెక్కన్ క్రానికల్

ఎకనామిక్ టైమ్స్ – ఆర్బిఐ రాష్ట్రాలు మరింత ద్రవ్యసమీక్షల ఆర్థిక ప్యానెల్ హెచ్చరిస్తుంది
May 8, 2019
ప్రిన్స్ హ్యారీ, మేఘన్ మార్కేల్స్ రాయల్ బేబీ బాయ్ గెట్స్ ఏ నేమ్ – NDTV న్యూస్
May 8, 2019

జున్ను మీ బ్లడ్ షుగర్ను నియంత్రించగలరా? – డెక్కన్ క్రానికల్

ఇది బాగా అర్థం చేసుకోగలిగినంతవరకు పోషక ఆహారంగా చీజ్ ఉందా? ఒక వైపు, జున్ను కాల్షియం మరియు మెగ్నీషియం, విటమిన్స్ A, B2 మరియు B12 వంటి ఖనిజాల యొక్క ఒక అద్భుతమైన మూలం, పూర్తి ప్రోటీన్ ఉండటం లేదు. ఇంకొక వైపు, జున్ను కూడా మా ఆహారంలో సంతృప్త కొవ్వు మరియు సోడియం యొక్క ముఖ్యమైన మూలం.

సంతృప్త కొవ్వు తీసుకోవడం తగ్గించడానికి, తక్కువ కొవ్వు చీజ్ను వినియోగించడం కొన్నిసార్లు హృదయనాళాల ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. ఏది ఏమయినప్పటికీ, చీజ్ చాలా తినే ప్రజలు టైప్ 2 డయాబెటీస్తో పాటు కార్డియోవాస్కులర్ వ్యాధుల ప్రమాదం ఎక్కువగా లేదని నిస్సందేహంగా చెప్పవచ్చు.

అల్బెర్టా విశ్వవిద్యాలయంలో పరిశోధన బృందం డయాబెటిక్ ఎలుకలలోని ఇన్సులిన్ నిరోధకతపై తగ్గించిన మరియు రెగ్యులర్-కొవ్వు చీజ్ రెండింటి ప్రభావం చూపింది. రెండు రకాలైన జున్నులు ఇన్సులిన్ నిరోధకతను తగ్గించాయని వారు కనుగొన్నారు, సాధారణ రక్తం చక్కెరలను నిర్వహించడానికి ఇది చాలా ముఖ్యమైనది.

ఇన్సులిన్ నిరోధకత సాధారణంగా వృద్ధాప్య మరియు ఊబకాయంతో అభివృద్ధి చెందుతున్న ఒక పరిస్థితి, ఇది CVD మరియు టైప్ 2 డయాబెటిస్ యొక్క అధిక రక్త గ్లూకోజ్ మరియు ప్రమాద కారకంగా దారితీస్తుంది. ఉద్దేశించిన ప్రభావాలను వివరిస్తున్న జీవరసాయనిక యంత్రాంగాలను విశ్లేషించడానికి మరియు ఇన్సులిన్ నిరోధకతకు సంబంధించిన రెగ్యులర్ కొవ్వు రహిత జున్ను ఎంత తక్కువగా వినియోగించాలో పోల్చడం.

మా పరిశోధనలో అత్యంత ఆసక్తికరమైన అన్వేషణ తగ్గిన మరియు రెగ్యులర్ కొవ్వు చెద్దార్ జున్ను ఇన్సులిన్ నిరోధకత తగ్గించింది. ఇది చీజ్ యొక్క ప్రయోజనాలు కొవ్వు మొత్తం కానీ మాంసకృత్తులు లేదా కాల్షియం వంటి కొన్ని ఇతర భాగాలకు సంబంధించినవి కాదని ఇది సూచిస్తుంది.

ఈ అధ్యయనంలో రక్తంలో మెటాబోలైట్లను జున్ను తినడం తర్వాత మార్చబడింది మరియు తగ్గిన మరియు రెగ్యులర్-కొవ్వు చీజ్లో ఇటువంటి ప్రభావాలను కనుగొన్నారు. ఈ మార్పులు శరీరంలో అనేక విధులు కలిగి ఉన్న ఒక నిర్దిష్ట రకపు పోలియోఫోలిప్స్ అనే రకానికి చెందినవి. ఆసక్తికరంగా, మధుమేహంతో మరియు ఇన్సులిన్ నిరోధకతతో తక్కువ-వ్యాప్తి చెందే ఫాస్ఫోలిపిడ్లు ముడిపడి ఉంటాయి. తదుపరి అధ్యయనం ఇప్పుడు జున్ను పోస్ఫోలిపిడ్ జీవక్రియను ఎలా నియంత్రిస్తుందో అర్థం చేసుకోవడానికి మరియు ఇది ఇన్సులిన్ నిరోధకతకు ఎలా సంబంధించింది.

* ఈ వ్యాసం మొదట ది సంభాషణ గ్లోబల్ పర్స్పెక్టివ్స్చే ప్రచురించబడింది .

Comments are closed.