యుబర్ యొక్క భారీ IPO నుండి ఎవరు ధనవంతుడు? – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ఇప్పుడు జవా 100 వ డీలర్షిప్ ఓపెన్ – డెలివరీ అప్డేట్స్ కోసం వేచి ఉన్నవారు – రష్ లేన్
April 15, 2019
స్పైస్జెట్ కొత్త అంతర్జాతీయ ప్రత్యక్ష విమానాలు – Moneycontrol.com ని ప్రారంభించడం ద్వారా 7% లాభపడింది
April 15, 2019

యుబర్ యొక్క భారీ IPO నుండి ఎవరు ధనవంతుడు? – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ఉబెర్

యుఎస్ సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ కమీషన్తో దాఖలు చేసిన పత్రికా పనులు అన్నిటికీ అతిపెద్ద సాంకేతిక ఐపిఓలలో ఒకటిగా నిలిచాయి మరియు ప్రజలకి పెద్ద వాటాదారుల సంగ్రహావలోకనం ఇచ్చింది. Uber యొక్క ప్రవేశద్వారం ఒక పబ్లిక్ కంపెనిగా మదుపుదారులను ఆకర్షించినట్లయితే ఇవి ఎక్కువగా పొందేందుకు నిలబడగల ప్రజలు.

travis-kalanickbccl

ట్రావిస్ కలానిక్

OWNS 117.5 మిలియన్ వాటాలు Uber యొక్క స్థాపకుడు CEO ట్రావిస్ Kalanick 2017 లో ఉద్యోగం వదిలి, తన వాటాను ఒక గణనీయమైన భాగం అమ్మకం

సాఫ్ట్ బాంక్

. కానీ అతను ఇప్పటికీ ఒకే పెద్ద వ్యక్తిగత వాటాదారు. అతను 117.5 మిలియన్ షేర్లను కలిగి ఉన్నాడు, లేదా సంస్థ యొక్క 8.6 గురించి. Uber యొక్క వాటాలను ప్రస్తుతం లిఫ్ట్ ప్రస్తుతం వర్తకం చేస్తున్నట్లయితే, వాటాకి $ 60 కు, ఈ వాటా 7 బిలియన్ డాలర్ల విలువైనది.

Garrett-Camp

గారెట్ క్యాంపు

OWNS 82 మిలియన్ షేర్లను గారెట్ క్యాంప్ ఉబెర్ యొక్క అసలు వ్యవస్థాపకుడు. అతను తన స్నేహితురాలు ట్రావిస్ కలానిక్ను నచ్చిన నల్ల కారులో నిమ్మరసం సేవలను అందించడానికి ఒక అనువర్తనం సృష్టించాడు. కలనక్ కంపెనీ రెండిటిలో పెట్టుబడులు పెట్టింది, తర్వాత దాని రెండవ CEO అయింది. క్యాంప్ రెండవ అతి పెద్ద వ్యక్తిగత వాటాదారు మరియు దాదాపు 82 మిలియన్ షేర్లను లేదా సుమారు 6% వాటా కలిగి ఉంది. వాటాకి $ 60 వద్ద, ఆ వాటా దాదాపు $ 4.9 బిలియను విలువైనది.

Darareuters

దారా ఖోస్రోషాహి

OWNS 196,000 షేర్లు దారా ఖోస్రోషాహీ Uber యొక్క ప్రస్తుత CEO, దాని బాగా ప్రచారం సాంస్కృతిక సమస్యల నుండి సంస్థ నావిగేట్ నియమించుకుంది మరియు ఒక లోకి

IPO

. అతని వాటా ప్రస్తుతం 196,000 షేర్లు.

softBank ET

సాఫ్ట్ బాంక్

యుబర్లో 16% వాటాను తీసుకున్నప్పుడు, 222.2 మిలియన్ షేర్లకు పైగా OWNS సాఫ్ట్ బ్యాంక్ను నడపడంతో, ఇతర వాటాదారుల వాటాలను $ 33 వాటాలో కొనుగోలు చేసింది. సాఫ్ట్ బాంక్ విజన్ ఫండ్, SB కేమెన్ 2 లిమిటెడ్ అనే సంస్థ ద్వారా, 222.2 మిలియన్ షేర్లను కలిగి ఉంది.

ryan-graves

ర్యాన్ గ్రేవ్స్

ఓవెన్ 33.2 మిలియన్ వాటాలు రియాన్ గ్రేవ్స్ యూబెర్లో ఉద్యోగ సంఖ్య 1 గా ట్వీట్కు సమాధానం ఇచ్చారు. అతను Uber యొక్క మొదటి CEO, అయితే Kalanick ఆ పాత్ర నుండి అతనిని స్విచ్ మరియు ఉద్యోగం స్వయంగా పట్టింది. గ్రేవ్స్ 33.2 మిలియన్ షేర్లను కలిగి ఉంది.

Prince-Mohammed-bin-Salman

సౌదీ అరేబియా యొక్క పబ్లిక్ ఇన్వెస్ట్మెంట్ ఫండ్

OWNS 73 మిలియన్ షేర్లను సౌదీ అరేబియా పబ్లిక్ ఇన్వెస్ట్మెంట్ ఫండ్ 2016 లో ఉబెర్లో $ 3.5 బిలియన్లు పెట్టుబడి పెట్టింది మరియు దాని మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ యాసిర్ అల్ రుమియాన్ Uber యొక్క బోర్డు మీద ఉంది. PIF ప్రిన్స్ మహమ్మద్ బిన్ సల్మాన్ అధ్యక్షతన ఉంది. ఈ నిధి దాదాపు 73 మిలియన్ షేర్లను లేదా 5.3% వాటాను కలిగి ఉంది.

Barney-Harford

COO బర్నీ హర్ఫోర్డ్

మే నెల చివరికి వాటాలకి మార్చడం వలన తన పరిమిత వాటా విభాగాల సంఖ్య ఆధారంగా 105.211 షేర్లను కలిగి ఉన్న ఖోస్రోషాహీ చేత నియమించబడిన OWNS 105,211 షేర్లు చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ బర్నీ హర్ఫోర్డ్.

Thuan-Pham

థుయాన్ ఫామ్

OWNS దాదాపు 5.4 మిలియన్ వాటాలు Thuan Pham, Uber యొక్క చీఫ్ టెక్నాలజీ ఆఫీసర్, Kalanick నియమించారు. ఫామ్ శరణార్ధుల శిబిరాల్లో కఠినమైన బాల్యం తర్వాత రాజకీయ ఆశ్రయం కింద సంయుక్త వచ్చిన ఒక వియత్నాం శరణార్థ ఉంది. అతను దాదాపు 5.4 మలియన్ షేర్లను కలిగి ఉన్నాడు.

బెంచ్మార్క్ కాపిటల్

భాగస్వామి జాన్ గుర్లీకి చెందిన బెంచ్ మార్క్ కాపిటల్, యుబెర్ యొక్క సీరీస్-ఎ, $ 11 మిలియన్ల రౌండ్కు దారితీసింది మరియు తరువాత రౌండ్లలో పెట్టుబడి పెట్టింది. ఇది ఇప్పుడు 150 మిలియన్ షేర్లను లేదా 11% వాటాను కలిగి ఉంది

160 మందికి పైగా
షేర్లు హాల్డ్:

పిచ్బుక్ ప్రకారం, యుబర్ తెలియని ప్రైవేట్ సంస్థగా యుబెర్ $ 20 బిలియన్లను తన ప్రైవేట్ సంస్థగా 162 మంది పెట్టుబడిదారులను కలిగి ఉంది. 5 శాతం కంటే తక్కువగా ఉన్న ఇతర ముఖ్యమైన పెట్టుబడిదారుల డజన్ల కొద్దీ, ప్రజల వెల్లడికి అవసరమైన కట్-ఆఫ్.

Comments are closed.