DR కాంగోలో ఎబోలా యొక్క పెరుగుతున్న నష్టాలను హెచ్చరించింది WHO – డైలీ ఎక్సెల్షియర్

అల్పాహారం బాబుల్: PCOS కు మొటిమ నుండి బాధపడుతున్న స్త్రీగా, నేను కాన్స్టాంట్ స్కిన్ కేర్ – ED టైమ్స్
April 14, 2019
కువైట్ యూనియన్లో కలరా టీకా ప్రచారం ప్రారంభించింది – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా
April 14, 2019

DR కాంగోలో ఎబోలా యొక్క పెరుగుతున్న నష్టాలను హెచ్చరించింది WHO – డైలీ ఎక్సెల్షియర్

జెనోవా, ఏప్రిల్ 13: పొరుగు దేశాలకు ఎబోలా వ్యాప్తి చెందగల ప్రమాదాన్ని గుర్తించడం, WHO డైరెక్టర్ జనరల్ అయిన టెడ్రోస్ అధోనం గోహిబ్రేస్సస్ తీవ్ర ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు? ప్రత్యేక ప్రాంతాల్లో వైరస్ యొక్క ప్రసారంలో ఇటీవలి ఉప్పొంగుకు గురైన, ఉత్తర కివ్ మరియు ఇటురి రాష్ట్రాలు, రెండూ కూడా సాయుధ సమూహాలచే జనాభాలో ఉన్నాయి.
గత డేటా ఆగస్ట్ ప్రారంభమైన DRC లో ఈ తాజా ఘోరమైన వ్యాప్తి లో ఎబోలా యొక్క 1,206 ధ్రువీకరించారు మరియు సంభావ్య కేసులు మొత్తం సూచిస్తుంది, అయితే 764 ప్రజలు గత బుధవారం వరకు మరణించారు, చనిపోయిన మేకింగ్ – DRC లో స్థానిక ఇది – చెత్త లో చెత్త దేశం యొక్క చరిత్ర. బుధవారం మాత్రమే 20 కొత్త కేసులతో, ఈ వారం ఈ సంఖ్యలు అధికమయ్యాయి.
మార్చి నెలాఖరు వరకు, 320 మంది రోగుల కంటే ఎక్కువ మంది కోలుకోవడం మరియు చికిత్సా కేంద్రాల నుంచి డిశ్చార్జ్ చేశారు, ప్రభుత్వం యొక్క ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం.
ప్రాంతీయ వ్యాప్తికి అధిక ప్రమాదం ఉన్నందున, పొరుగు దేశాలు పరిసర దేశాలలో ఆరోగ్య మరియు ముందు లైన్ కార్మికులు టీకా సహా, సంసిద్ధత మరియు పర్యవేక్షణ వేగవంతం కొనసాగించాలి అన్నారు.
ఎబోలా డేటా మరియు హెచ్చరికల సకాలంలో భాగస్వామ్యంతో సహా, సరిహద్దు సహకారాన్ని బలోపేతం చేయాలని అత్యవసర కమిటీ సిఫార్సు చేసింది; కమ్యూనిటీ నిశ్చితార్థం, మరియు అవగాహన పెంచడం.

అంతేకాకుండా, జాతీయ సరిహద్దులను వంతెనను పంచుకునే కమ్యూనిటీ నెట్వర్క్లను బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి పని చేయాలి. అంతర్జాతీయ ప్రయాణ లేదా వాణిజ్య పరిమితులు ఏ మాత్రం వర్తించకూడదని దాని మునుపటి సలహాను కమిటీ నిర్వహించింది.
విమానాశ్రయాలు, పోర్ట్సు, మరియు ల్యాండ్ క్రాసింగ్ల లాంటి నిష్క్రమణ స్క్రీనింగ్ చాలా ప్రాముఖ్యమైనది, ఎంట్రీ స్క్రీనింగ్ బెనిఫిజియాగా పరిగణించబడదు, సంసిద్ధత మరియు ప్రతిస్పందన రెండింటిలోనూ ప్రయత్నాలను బలోపేతం చేసేందుకు కమిటీ, మరింత ఆర్ధిక సహాయం కోసం ఆకర్షణీయంగా ఉంది.
సంక్లిష్టంగా మరియు కష్టమైన పరిస్థితిలో వ్యాప్తి ఉన్నందున ప్రభుత్వం, WHO మరియు ఇతర భాగస్వాముల ప్రయత్నాలను కమిటీ ఆమోదించింది? మరియు WHO డైరెక్టర్ జనరల్కు సలహా ఇస్తారా? ఈ పరిస్థితిని పర్యవేక్షించడానికి మరియు అవసరమైన అత్యవసర కమిటీని పునఃసమీక్షించడానికి కొనసాగించటానికి?

(UNI)

Comments are closed.