టాటా హారియర్ క్రాస్ ఎడిషన్ డీలర్ మోడ్ H5X బ్యాడ్జ్ – సిల్వర్, బ్లాక్ డ్యూయల్ టోన్ – రష్ లేన్

వరల్డ్స్ లార్జెస్ట్ ప్లేన్ ఫ్లైట్ ఫ్లైట్, కెన్ ఎయిర్-లాంచ్ రాకెట్స్ ఇన్వో స్పేస్ – NDTV న్యూస్
April 14, 2019
ఇన్సైడ్ “స్టార్ ఫిష్”, వరల్డ్స్ లార్జెస్ట్ అండ్ బిజియెస్ట్ ఎయిర్పోర్ట్ చైనా బై బిల్ట్ – NDTV న్యూస్
April 14, 2019

టాటా హారియర్ క్రాస్ ఎడిషన్ డీలర్ మోడ్ H5X బ్యాడ్జ్ – సిల్వర్, బ్లాక్ డ్యూయల్ టోన్ – రష్ లేన్

టాటా హారియర్ అమ్మకాలు నెలకు పెరుగుతున్నాయి. కంపెనీ క్రమంగా ఉత్పత్తి పెరుగుతుంది, మరింత కొనుగోలుదారులు హారియర్ యొక్క డెలివరీ తీసుకోవాలని వీలున్న. గత నెల, దాదాపు 2,500 యూనిట్లు హ్యారీయెర్ కంపెనీ విక్రయించబడ్డాయి. ఈ రోజు వరకు హారియర్ సాధించిన అత్యధిక నెలవారీ విక్రయాలు ఇది. అలాగే, ప్రత్యర్థుల మహీంద్రా XUV500 మరియు జీప్ కంపాస్ నెలవారీ విక్రయాల సంఖ్యను అధిగమించగలిగింది.

హారియర్ మోనో టోన్ రంగు ఎంపికలతో విక్రయించబడుతున్నందున, పలువురు కొనుగోలుదారులు ఇప్పటికే తమ కారు ద్వంద్వ టోన్ ముగింపుకు మాదిరిని కలిగి ఉన్నారు . కొన్ని తక్కువ ప్రొఫైల్ రబ్బరుతో కొత్త పెద్ద మిశ్రమాలను కూడా ఏర్పాటు చేశాయి. కొనుగోలుదారులు తమ కార్ల మార్కెట్ను అనంతర దుకాణాలుగా, అలాగే అధీకృత టాటా డీలర్లుగా మార్చడంలో సహాయం చేస్తారు.

చాలామంది టాటా డీలర్లు తమ వినియోగదారులకు హారియర్ను మార్పు చేస్తున్నారు. డీలర్ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న అత్యంత సాధారణ మోడ్-ఉద్యోగం ద్వంద్వ టోన్ పెయింట్ ముగింపు. కొందరు డీలర్లు దిగువ డీలర్ వంటి ప్రత్యేకమైన ఎడిషన్లు అందిస్తున్నారు, ప్రదర్శనశాలలో హారియర్ క్రాస్ ఎడిషన్ను ప్రదర్శించిన వారు. మోడ్ జాబ్ ధర 25 కిలో నుండి మొదలవుతుంది.

పేరు సూచించినట్లుగా, టాటా హారియర్ క్రాస్ ఎడిషన్ గత సంవత్సరం ప్రారంభించిన నెక్సన్ క్రాస్ ఎడిషన్ నుండి ఒక బిట్ను ప్రేరేపించింది. ఇక్కడ చూడబడిన హారియర్ క్రాజ్ ఒక డీలర్ స్థాయి మోడ్, మరియు ఆఫర్ ఇచ్చిన కంపెనీ కాదు. ఇది నలుపు పైకప్పుతో వెండి శరీర పెయింట్తో వస్తుంది. ద్వంద్వ ధ్వని మిశ్రమాలు, ముందు గ్రిల్ మీద Kraz యాస, విరుద్ధంగా ఎరుపు, వైపున ఎరుపు decals, సైట్లో H5X బ్యాడ్జ్ మొదలైనవి. ఇంటీరియర్లు ఒకే విధంగా ఉంటాయి.

ప్రస్తుతం, హారియర్ కేవలం మాన్యువల్ ట్రాన్స్మిషన్కు అనుగుణంగా ఉన్న డీజిల్ ఇంజిన్తో మాత్రమే అందించబడుతుంది. అయితే, ఫ్యూచర్ మెరుగైనది కావచ్చు, ఎందుకంటే హారియర్ 2019 మధ్యకాలానికి ఆటోమేటిక్ వేరియంట్ పొందేందుకు ఉద్దేశించినది. ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్మిషన్ మరియు 4 × 4 డ్రైవ్లు హారియర్ గురించి సంభావ్య కస్టమర్లు కలిగి ఉన్న కీలకమైన వాటిలో లేవు.

ఆటోమేటిక్ వేరియంట్ యొక్క ప్రయోగంతో, వినియోగదారులు అప్రయత్నంగా డ్రైవింగ్ అనుభవానికి ఎదురు చూడవచ్చు. ఆటోమేటిక్ వేరియంట్ కూడా హారియర్ మహీంద్రా XUV500 మరియు జీప్ కంపాస్ తో మెరుగైన మార్గంలో పోటీపడటానికి సహాయపడుతుంది, ఇది ఇప్పటికే ఆటోమేటిక్ వైవిధ్యాలు కలిగి ఉంటుంది. టాటా మోటర్స్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ & మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ గ్వెన్టర్ బుష్చెక్ మాట్లాడుతూ 2019 లో 7 సీట్ల హారియర్ వేరియంట్ కూడా విడుదల చేయనున్నట్లు తెలిపారు.

హారియర్ కోసం ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్మిషన్ హ్యుందాయ్ మూలం 6-వేగం టార్క్ కన్వర్టర్ యూనిట్ ఉంటుంది. గూఢచారి షాట్స్లో వెల్లడించినట్లు, ఇది డ్రైవ్ మోడ్ సెలెక్టర్ క్రింద చూడవచ్చు. హారియర్ 140 లీటర్ పవర్ మరియు 350 ఎన్ఎమ్ టార్క్లను అందించే 2.0-లీటరు క్రైఒటెక్ డీజిల్ ఇంజన్తో శక్తినివ్వబడుతుంది. ఇంజిన్ 6 స్పీడ్ మాన్యువల్ ట్రాన్స్మిషన్తో జతపరచబడింది. టాటా హారియర్ క్రజ్ యొక్క వీడియో నడకలో చూడండి – పవర్ & టార్క్ .

Comments are closed.