కొందరు కోల్పోతారు, ది న్యూ ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

E. coli రహస్య పరిష్కారం: గ్రౌండ్ గొడ్డు మాంసం వ్యాప్తి మూలం – డెన్వర్ ఛానల్
April 14, 2019
ఈ శామ్సంగ్ గెలాక్సీ టాబ్ S5e వాణిజ్య నిజానికి ఒక ఇంటి టాబ్లెట్ కోసం ఒక అందమైన మంచి కేసు చేస్తుంది – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
April 14, 2019

కొందరు కోల్పోతారు, ది న్యూ ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

ప్రాతినిధ్య ప్రయోజనానికి మాత్రమే ఉపయోగించే చిత్రం.

ఎక్స్ప్రెస్ న్యూస్ సర్వీస్

బరువును ఎలా కోల్పోవడం అనేది గూగుల్ శోధన యొక్క హోలీ గ్రెయిల్. ఆదిత్రీ జైన్ మీకు ఇత్సెల్ఫ్. ముంబైకి చెందిన డైటీషియన్కు ఆమె బరువు సమస్యలు ఎదురయ్యాయి. వివిధ ఆహారాల కార్యక్రమాలతో ట్రయల్ మరియు దోషం కిలోస్ పై పోయింది కాకుండా ఆమె ఆమె flab కోల్పోతారు సహాయం. ఆమె న్యూట్రిగెనోమిక్స్ మరియు న్యూట్రిగెనెటిక్స్లలో ఒక సదస్సుకి హాజరైనప్పుడు మాత్రమే ఆమె DNA అధ్వాన్నమైనది అని ఆమె గ్రహించారు. ఆమె సమగ్రమైన పరీక్షలకు వెళ్ళింది మరియు ఖచ్చితంగా తగినంత ఫలితాలు వివిధ సూక్ష్మపోషకాలు, కొన్ని ఆహారాలు, జీవనశైలి వ్యాధులు మరియు మరింత intolerances ఆమె సున్నితత్వం వెల్లడించింది. “మా ఆన్-బోర్డ్ డైటీషియన్ తన ఆహారపు అలవాట్లను, పరిమాణాలు, నిష్పత్తి, కేలరీల గురించి సమాచారాన్ని సేకరించాడు మరియు ఆమె ప్రోటీన్-రిచ్ డైట్ లో ఉంచబడింది. రెగ్యులర్ ఫాలో-అప్లతో, చివరకు ఆమె బరువు కోల్పోవటాన్ని సాధించింది “అని ముంబైకి చెందిన న్యూట్రిషనల్ జెనోమిక్స్ యొక్క CEO మిలింద్ దోషి చెబుతున్నాడు.

బరువు నష్టం మార్గం వెంట huffing ఎవరైనా దూరంగా కొవ్వు చంపడానికి ఏ మ్యాజిక్ ఆహారాలు లేదా మాత్రలు ఉన్నాయి గుర్తుంచుకోవాలి. ఏ superfoods మీ జన్యు కోడ్ మార్చడానికి సహాయం చేస్తుంది మరియు మీరు TV లేదా నిద్ర చూసేటప్పుడు ఖచ్చితంగా ఉత్పత్తులను ఆశ్చర్యకరంగా కొవ్వు కరుగుతాయి, భావన వంటి ఆకట్టుకునే వంటి. అలాగే, మీరు త్వరగా బరువు కోల్పోతే, మీరు కండరాల, ఎముక మరియు నీరు కోల్పోతారు. మరియు మీరు మీ ఆహారం ప్రణాళిక ఆఫ్ క్షణం, మీరు పౌండ్ల తిరిగి అవకాశం ఉంటుంది … లేకపోతే మరింత.

మీరు నిషేధించకపోతే, అని పిలవబడే అద్భుత పదార్ధాలు మరియు మూలికా ఉత్పత్తులలో కొన్ని పదార్థాలు ప్రమాదకరమైనవి మరియు ప్రమాదకరమైనవిగా కూడా ఉంటాయి. కానీ అన్నింటికీ ఉన్నప్పటికీ, మనలో కొందరు సంతోషంగా క్షితిజ సమాంతర ఆహారాన్ని తీసుకువచ్చారు, తరువాతి ఉత్తమమైన ఆహారం-ఆహారం పాలన కోసం బ్రాండ్ అంబాసిడర్గా మారుతుండటంతో, పశ్చిమ దేశాలలో ఎల్లప్పుడూ వెలుగులోకి వస్తున్నది. ఈ ధోరణులు భారతదేశానికి మరియు ఇతర దేశాలకు తరలి వెళ్ళే సమయానికి, వెస్ట్ ఇప్పటికే విచిత్రమైన ఆహారంను ఆమోదించింది. ఈ నమూనా: జెన్నిఫర్ అనిస్టన్ మరియు రీస్ విథర్స్పూన్ బేబీ ఫుడ్ డైట్ ద్వారా ప్రమాణ.

పసిపిల్లల పిల్లలకు మరింత సరిపోతాయి-వారు గుజ్జు మరియు ప్యూడ్ చేసిన ఆహారాలు తినడం ద్వారా కోరికలను కోరుకుంటారని మరియు బరువు కోల్పోతుందని వారు నమ్ముతారు. కిమ్ కర్దాషియన్ గ్రహం భూమిపై అత్యంత ఛాయాచిత్రంగా ప్రసిద్ది చెందడానికి ముందు, ఆమెకు వెళ్ళే ఆహారం అద్భుతమైన ధ్వని కుకీ డైట్గా ఉంది. అధిగమించకూడదు, బియాన్స్ ఊపందుకుంది మరియు ద్రవపదార్ధ ఆహారాన్ని త్వరగా పౌండ్లను వదలివేస్తుంది. ఇది శబ్దము కావచ్చు, ఆమె 14 రోజుల పాలన తాజా నిమ్మ రసం, మాపుల్ సిరప్, కారెన్, మరియు నీరు (ఉదయం మరియు రాత్రిపూట ఒక భేదిమందు) ను కలిగి ఉంటుంది. మీరు ఒక షాట్ ఇవ్వాలనుకుంటే, మీరు బాత్రూమ్కు దగ్గరగా ఉండాలని నిర్ధారించుకోండి. కేథో డైట్, పాలియో డైట్, మధ్యధరా ఆహారం మరియు అంతరాయ ఉపవాస ఆహారం వంటి ధర్మాల గురించి ప్రముఖులను ఇప్పటికీ ప్రబోధిస్తున్నారు. సో వాట్ ఇప్పుడు ఫ్యాషన్లో ఉన్న ఆహార భ్రమలు ఏమిటి? ఇది మాకు ఆరు లేదా ఏడు బేసి ఫిల్టర్లు యొక్క కేవలం ఒక టచ్ తో పరిపూర్ణ సహజ Instagrammable క్లిక్ వాగ్దానం చేసే ఒక ఆహారం ఉంది? లెట్ యొక్క మేత.

ఘనపు ఆహారం

డాక్టర్ బార్బరా రోల్స్చే కనుగొనబడింది, ఆహారం / భోజనం యొక్క శక్తి సాంద్రత పెంచడం గురించి ఈ ఆహారం చర్చలు. అధిక సంఖ్యలో ఫైబర్, నీరు మరియు వాటిలో తక్కువ కేలరీలు కలిగిన ఆహార పదార్థాలను తినవచ్చు. వీటిలో కూరగాయలు, పండ్లు, తృణధాన్యాలు, లీన్ మాంసాలు, బీన్స్, తక్కువ కొవ్వు పాల ఉత్పత్తులు మొదలైన ఆహారాలు ఉన్నాయి. ఆహారంలో డైరీని నిర్వహించడంతోపాటు ఈ ఆహారం భౌతికపరమైన పనితీరును కలిగి ఉంటుంది.

ప్రోస్

 • ఏ ఆహారాన్ని నిషేధించదు, కానీ తక్కువ కాలరీల సాంద్రత కలిగిన ఆహారాన్ని పెంచడం మరియు అధిక-క్యాలరీ సాంద్రత కలిగిన ఆహారాన్ని నియంత్రిస్తుంది
 • విజ్ఞానం చేత మద్దతు ఇస్తుంది
 • ఎక్కువ పోషక-సమృద్ధమైన ఆహార పదార్ధాలపై మరింత ఎక్కువ దృష్టి పెట్టింది
 • ప్రకృతిలో సౌకర్యవంతమైన మరియు క్రాష్ డైట్ కాదు

కాన్స్

 • వంట నైపుణ్యాలు మరియు ఆహార ఉత్పత్తుల వివిధ ఉడికించాలి సమయం చాలా అవసరం
 • ఇది దృఢమైన నియమాలు లేనందున, సమ్మతి ఒక సమస్యగా ఉంటుంది
 • ఇది తక్కువ కాలరీల ఆహారాలు కలిగి ఉన్నందున, ఆహారం మాత్రమే స్వల్పకాలిక సంతృప్తి అందిస్తుంది

ఫ్లెక్సిటేరియన్ డైట్

పేరు సూచిస్తున్నట్లుగా, ఈ రకమైన ఆహారం మొక్క-ఆధారిత ఆహార పదార్ధాల పెరుగుదలను ప్రోత్సహిస్తుంది మరియు జంతువుల ఉత్పత్తుల వినియోగాన్ని నియంత్రిస్తుంది, ఇది సాధారణ శాకాహార లేదా వేగన్ ఆహారం నుండి భిన్నంగా ఉంటుంది. ఆహారం పూర్తిగా కాని శాఖాహార ఆహారంలో ఇవ్వాలనుకునే వారికి సౌకర్యవంతమైన విండోను అందిస్తుంది. ఇది ఒక జీవనశైలి సవరణను కాకుండా ఆహార పద్దతి. ఈ ఆహారం ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాలు, శుద్ధి చేసిన కార్బోహైడ్రేట్లు, ఫాస్ట్ ఫుడ్ మరియు చక్కెర లేదా తీపి పదార్ధాల వినియోగాన్ని నిరుత్సాహపరుస్తుంది.

ప్రోస్

 • ఈ ఆహారం మొక్క-ఆధారిత ఆహార పదార్ధాల మరింత తినడం ప్రోత్సహిస్తుంది కాబట్టి, ఇది ప్రకృతిలో చికిత్సా అని చూపించబడింది మరియు డయాబెటిస్, ఊబకాయం, హైపర్ కొలెస్టెరోలేమియా మరియు క్యాన్సర్ నివారణ వంటి వ్యాధులను నిర్వహించడంలో సహాయపడుతుంది

కాన్స్

 • మాంసం మరియు జంతు ఉత్పత్తుల తక్కువ వినియోగం వలన, ఆహారం తరువాత ఉన్న వ్యక్తి జింక్, విటమిన్ B12, ఇనుము, కాల్షియం మరియు ఒమేగా -3 కొవ్వు ఆమ్లాలు వంటి వివిధ పోషక లోపాలను ఎదుర్కోవచ్చు

MIND డైట్

ఇది రెండు ఆహారాలు మధ్యధరా ఆహారం మరియు DASH (రక్తపోటు ఆపడానికి ఆహార విధానం) ఆహారం కలయిక. ఈ ఆహారం మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడం మరియు వినియోగదారు యొక్క గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు అల్జీమర్స్ వ్యాధిని ఆలస్యం చేయడానికి కూడా పిలుస్తారు. ఇది తృణధాన్యాలు, బీన్స్, బెర్రీలు, కాయలు, ఆకుపచ్చ ఆకు కూరలు, చేపలు, పౌల్ట్రీ, ఆలివ్ నూనె మొదలైనవి తీసుకోవడం మరియు ఎరుపు, సంతృప్త కొవ్వులు, చీజ్, స్వీట్లు, వేయించిన, ఫాస్ట్ ఫుడ్స్ తీసుకోవడం మొదలైన వాటిని ప్రోత్సహిస్తుంది. రెగ్యులర్ మధ్యధరా ఆహారం నుండి కొన్ని ఆహారాలు తినడం వంటి కొన్ని పౌనఃపున్యాలు తినడం, ఆకుపచ్చ ఆకు కూరలు కనీసం రెండు సేపులు, బెర్రీలు రెండు సేర్విన్గ్స్, గింజలు ఐదు సేర్విన్గ్స్, ఒక వారం లో మూడు కంటే ఎక్కువ భోజనం బీన్స్, మూడు సేర్విన్గ్స్ రోజులో తృణధాన్యాలు మరియు వంట కోసం ప్రధాన వనరుగా ఆలివ్ నూనె ఉపయోగించడం.

ప్రోస్

 • గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది, ఎందుకంటే బేకరీ ఉత్పత్తుల వినియోగం మరియు శుద్ధి చేసిన ఆహారాలు మరియు ఎరుపు మాంసం, జున్ను మరియు వెన్న
 • అల్జీమర్స్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది
 • ఆహారం అనామ్లజనకాలు మరియు ఒమేగా 3 లో సమృద్ధిగా ఉన్నందున, ఇది వృద్ధాప్య సంకేతాలను ఆలస్యం చేయటానికి మరియు క్యాన్సర్ను నిరోధించడానికి వాపు మరియు ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది

కాన్స్

 • ఆహారాలు సరైన తీసుకోవడం నిర్ధారించడానికి భోజనం జాగ్రత్తతో ప్రణాళిక అవసరం

నోర్డిక్ డైట్

ఈ ఆహారం స్కాండినేవియన్ ప్రాంతాల నుండి ఉద్భవించి మధ్యధరా ఆహారంతో సమానంగా ఉంటుంది, ఇది తృణధాన్యాలు, లీన్ మాంసం, కూరగాయలు, పండ్లు, కాయలు తదితరాలను తినడం ప్రోత్సహిస్తుంది. అయితే నోర్డిక్ ఆహారం కానోలా చమురు తీసుకోవడం ప్రోత్సహిస్తుంది, మధ్యధరా ఆహారం ఆలివ్ నూనె అవసరం అవుతుంది. ఇది స్థానిక చేపల మీద దృష్టి కేంద్రీకరించడంతో స్థానికంగా పెరిగిన ఆహారాలు తినడం కూడా నొక్కి చెబుతుంది, ఇవి పుష్కలంగా కనిపిస్తాయి. ఒక నోర్డిక్ ఆహారంలో ఆదర్శవంతమైన ఆహారం మాంసకృత్తులకు కార్బోహైడ్రేట్ల 2: 1 నిష్పత్తిని కలిగి ఉంటుంది.

ప్రోస్

 • గుండె ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడంలో సహాయపడుతుంది, రక్తంలో గ్లూకోజ్ స్థాయిని ఉంచుతుంది, రక్తం యొక్క లిపిడ్ ప్రొఫైల్ను మెరుగుపరుస్తుంది, మలబద్ధకం మరియు క్యాన్సర్ను కూడా నివారిస్తుంది
 • కాలానుగుణ, స్థానికంగా పెరిగిన మరియు పండించిన ఆహారాలను మద్దతు ఇస్తుంది
 • ఈ ఆహారంలో తీసుకోబడిన ఆహారం సాధారణంగా తక్కువ గ్లైసెమిక్ ఇండెక్స్ మరియు అధిక సంతృప్తి విలువను కలిగి ఉంటుంది

కాన్స్

 • మాత్రమే డెన్మార్క్, ఫిన్లాండ్, ఐస్లాండ్, నార్వే మరియు స్వీడన్ యొక్క స్థానిక ఆహారాలు హైలైట్, ఇతర దేశాలలో నివసిస్తున్న ప్రజలకు లభ్యత సమస్యలు దారితీసింది
 • ఖరీదైనది కావచ్చు
 • ప్రణాళిక మరియు వంట సమయం చాలా అవసరం
 • చాలా తక్కువ రెసిపీ పుస్తకాలు ఈ ఆహారం కొరకు అందుబాటులో ఉన్నాయి

ఆర్నిష్ డైట్

డీన్ ఓర్నిష్ ఓర్నిష్ డైట్ను కనుగొన్నాడు, ఇది శాకాహారి ఆహారం వలె ఉంటుంది కాని కొవ్వు తీసుకోవడం పూర్తిగా పరిమితం చేయబడింది. మార్గదర్శకాల ప్రకారం, కొవ్వు మొత్తంలో 10 శాతం కన్నా తక్కువ కొవ్వుతో పాటు తక్కువ కొవ్వు లేదా పాల రహిత పాలతో పాటు మొత్తం ధాన్యాలు, పండ్లు మరియు కూరగాయలను తినవచ్చు. ఇది ఎరుపు మాంసం, పూర్తి కొవ్వు పాడి మరియు పౌల్ట్రీను తప్పించుకోవటానికి, కాయలు, అవోకాడో మొదలైన నూనెలను కలిగి ఉండటానికి వాడుతున్నది. అలాగే, 30 నిమిషాల శారీరక శ్రమతో యోగా మరియు ధ్యానంతో పాటు సలహాలు ఇవ్వాలి.

ప్రోస్

 • హృదయ వ్యాధులను నిరోధించవచ్చు లేదా తిరగవచ్చు
 • ఇతర ఆహారాలకు పోల్చితే కేలరీలకు ఎక్కువ ఆహారం అందిస్తుంది
 • ఒత్తిడి నిర్వహణపై మరింత దృష్టి పెడుతుంది
 • పరిశోధనలు అది బరువు నష్టం మద్దతు చూపిస్తున్నాయి
 • ఈ ఆహారం మీరు పండు మరియు కూరగాయల సిఫార్సు పరిమాణం తినే సహాయం చేస్తుంది
 • ఈ ఆహారం ప్రకృతిలో ఎక్కువ ఆల్కలీన్ కావడం వలన, ఇది ఆమ్లత్వం మరియు బోలు ఎముకల వ్యాధిని ఎదుర్కోవడంలో సహాయపడుతుంది
 • సిఫార్సు చేయబడిన ఆహారం చాలా వరకు సోడియం లో తక్కువగా ఉంటుంది

కాన్స్

 • అది కొవ్వులో పరిమితం అయినందున ఇది స్థిరమైనది కాదు
 • కొవ్వు పరిమితి కారణంగా ఒమేగా 3 యొక్క సారవంతమైన వనరులు తినరాదు, గింజలు మరియు గింజలలో కనిపించే ముఖ్యమైన పోషక పదార్థం
 • దీర్ఘ కాలంలో, ఈ ఆహారం విటమిన్ బి 12 మరియు ఇనుము లోపం దారితీస్తుంది

ఎకో-అట్కిన్స్ డైట్

ప్రసిద్ధ అట్కిన్స్ ఆహారం యొక్క ఒక శాఖాహారం వెర్షన్, అది అధిక ప్రోటీన్ తక్కువ కార్బోహైడ్రేట్ ఆహారం సూచిస్తుంది కానీ బదులుగా శాఖాహారం మూలాల, ప్రోటీన్ సోయ్, బీన్స్, చిక్కుళ్ళు మరియు కాని starchy గ్లూటెన్ వంటి మొక్క మూలాల నుండి ఉద్భవించింది. రెగ్యులర్ అట్కిన్స్ మరియు ఎకో-అట్కిన్స్ మధ్య ప్రధాన వ్యత్యాసం ఏమిటంటే గతంలో కార్బోహైడ్రేట్ల నుంచి కేలరీలు మాత్రమే 10 శాతం మాత్రమే లభిస్తాయి, రెండవది కార్బోహైడ్రేట్ల నుండి కేలరీలు 31 శాతం, మొక్క ప్రోటీన్ నుండి 26 శాతం మరియు మొక్కల కొవ్వు నుండి 43 శాతం గింజలు, అవకాడొలు మరియు సోయా. ఈ ఆహారం పిండిపదార్ధ కూరగాయలు మరియు శుద్ధి చేసిన తృణధాన్యాలు పరిమితం చేస్తుంది.

ప్రోస్

 • అనుసరించడానికి సులువు
 • చాలా ఖరీదైనది కాదు
 • ఇది మొక్క-ఆధారిత ఆహార పదార్ధాలను చాలా వినియోగిస్తున్నందున, ఖనిజాలు, విటమిన్లు మరియు అనామ్లజనకాలు ఎక్కువగా ఉంటుంది మరియు ఇది మీ రోగనిరోధకతను పెంచుతుంది మరియు ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది
 • తక్కువ కొలెస్టరాల్ సహాయపడుతుంది మరియు బరువు తగ్గడంలో ప్రభావవంతమైనదని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు
 • కాన్స్
 • పరిమితం చేయబడిన మెను ఉంది అందువల్ల లభ్యత అనేది ఒక సమస్య
 • బాగా అలవాటు పడటం అనేది మంచిది
 • విటమిన్ బి 12 లోపం దారితీస్తుంది

వేదిక్ డైట్

వేదాల లేదా ఆయుర్వేదం ఆధారంగా, మా శరీరం ఐదు అంశాలు-స్థలం, వాయు, నీరు, అగ్ని మరియు భూమి మరియు మూడు డోషాలను కలిగి ఉంటుంది అని నమ్ముతారు: వాటా (గాలి), పిట్టా (అగ్ని) మరియు కఫ (నీరు). అన్ని మూడు డోషాలు శరీరం లో ఉన్నాయి కానీ ప్రకాటిగా, ద్వితీయ దోష మరియు మూడవ శరీరానికి మామూలు ప్రభావం కలిగి ఉన్న ఒకేఒక్క డోసో ఉంది. ఏదైనా దోష యొక్క అసమతుల్యత దానితో సంబంధం ఉన్న వ్యాధులకు దారి తీస్తుంది. ఒక వ్యక్తి వారి prakriti ప్రకారం తింటున్నప్పుడు మరియు మూడు doshas మధ్య సంతులనం నిర్వహిస్తుంది ఉన్నప్పుడు, ఒక ఆరోగ్యకరమైన జీవితం హామీ. ఈ ఆహారం కేలరీ లెక్కింపు యొక్క భావన ఆధారంగా కాదు, మీ శరీర రాజ్యాంగం ప్రకారం తినడం. ఇది తృణధాన్యాలు మరియు ప్రోటీన్లలో అధికంగా ఉన్న ఫైబర్ ఆహారం యొక్క వినియోగంను ప్రోత్సహిస్తుంది.

ప్రోస్

 • మీరు మీ రాజ్యాంగం ప్రకారం తినడం వలన, భవిష్యత్ వైద్య సమస్యలను నివారించవచ్చు. అలాగే, ఇది వైద్యంలో చికిత్సాపరమైనది, ఇది ఇప్పటికే ఉన్న వైద్య సమస్యలను పరిష్కరించడంలో సహాయపడుతుంది.
 • అనుసరించడానికి సులువు
 • పరిపూర్ణమైన తినడం మరియు క్యాలరీ లెక్కింపును ప్రోత్సహిస్తుంది
 • ఆహారం నుండి ఏదైనా ఆహార సమూహాన్ని తొలగించటం లేదు

కాన్స్

 • ఒకరు మంచి ఆయుర్వేద అభ్యాసకుడిని సంప్రదించవలసి ఉంటుంది, కొన్నిసార్లు ఇది చాలా అరుదుగా ఉంటుంది
 • ఫలితాలు సమయం పడుతుంది

ఆల్కలైన్ డైట్

రాబర్ట్ యంగ్ వివాదాస్పద ఆహారంను సృష్టించింది, ఇది కొన్ని వ్యాధులు రక్తంలో అధిక ఆమ్లత వలన సంభవిస్తుందని మరియు మీ pH స్థాయిలను సమతుల్యం చేసే ఆహారాలను తినే లక్ష్యంతో ఉండాలి. ఆహారం ద్వారా మీ ఆమ్ల స్థాయిలను సాగించడం అనే ఆలోచన చాలామంది పోషకాహార నిపుణులచే విస్మరించబడింది

ప్రోస్

 • ప్రణాళిక ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాలు వినియోగం ప్రోత్సహిస్తుంది
 • కడుపు మరియు పైత్య పనితీరును ఆరోగ్యంగా మరియు నియంత్రిస్తుంది
 • ప్రకాశవంతమైన చర్మంను ప్రోత్సహిస్తుంది

కాన్స్

 • అది ‘డాక్టర్’ ను స్థాపించింది, అది లైసెన్స్ లేకుండా ఔషధం నేర్చుకోవటానికి దోషిగా నిర్ధారించబడింది
 • ఏ శాస్త్రీయ సమాచారం లేదు

5-ఫాక్టర్ ఆహారం

5-కారకం ఆహారం యొక్క అభిమానులు ఉన్న చాలా మంది ప్రముఖులు ఉన్నారు. ఫిట్నెస్ నిపుణుడు హర్లే పాస్టర్క్ ఈ ఆహారం ధోరణిని ప్రారంభించటానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. ముఖ్యంగా, ప్రతి భోజనం కేవలం ఐదు భాగాలు కలిగి ఉండాలి: ప్రోటీన్, క్లిష్టమైన పిండి పదార్థాలు, ఫైబర్, కొవ్వు మరియు ద్రవాలు. ప్రణాళికను అనుసరిస్తున్న ప్రతి ఒక్కరూ కేవలం ఐదు పదార్ధాలను ప్రతిరోజు ఐదు భోజనం కోసం అనుమతించాలి.

ప్రోస్

 • ఇతర భోజన ప్రణాళికల కంటే తక్కువ నియంత్రణ
 • వారానికి ఒక మోసగాడు రోజు అనుమతించబడుతుంది

కాన్స్

 • అన్ని ఆహార సమూహాలను చేర్చడానికి వంట చాతుర్యం మధ్యస్థ స్థాయి అవసరమవుతుంది
 • ఫలితాలను చూపించడానికి సమయం పడుతుంది

డకన్ డైట్

ఈ వ్యామోహం ఆహారం అనేక అట్కిన్స్ గుర్తుచేస్తుంది. ఒక ఫ్రెంచ్ సాధారణ అభ్యాసకుడు డాక్టర్ పియెర్ డుకన్ ఆహారం సృష్టించాడు. ఇది అధిక ప్రోటీన్ మరియు తక్కువ కార్బ్ అని భోజనం కలిగి ఉంటుంది. ఆహారం యొక్క నాలుగు దశలు ఉన్నాయి: మొదటి రెండు మీరు చాలా బరువు కోల్పోతారు ఉన్నప్పుడు, మరియు చివరి రెండు దీర్ఘకాల నిర్వహణ కోసం రూపొందించబడ్డాయి.

ప్రోస్

 • అధిక ప్రోటీన్ మరియు తక్కువ కార్బ్ వ్యవస్థకు మంచి కలయిక
 • అందుబాటులో భోజనం ఎంపికలు అధికంగా

కాన్స్

 • దీర్ఘకాలంలో కట్టుబడి కష్టం
 • బరువు పెరుగుటతో ముగుస్తుంది

డాస్ & ధ్యానశ్లోకాలను

 • మీ అభీష్టాన్ని ఉపయోగించండి మరియు విశ్వసనీయ మూలం నుండి సమాచారాన్ని మాత్రమే నమ్మండి-గుర్తించబడిన ఔషధ మరియు పోషకాహార అర్హతలు కలిగిన వృత్తి నిపుణుడు, మీ బరువు లక్ష్యాన్ని ఉంచుకోవటానికి ఒక ఆహారం ప్రణాళికను చేయని, మనసులో వైద్య పరిస్థితి
 • త్వరగా, నాటకీయ లేదా అద్భుత బరువు కోల్పోయే హామీనిచ్చే ఆహారం, కోల్పోయిన బరువు తగ్గడం వలన ఈ ప్రణాళికను ఒకసారి సులభంగా పొందవచ్చు.
 • ‘నిర్దిష్ట’ ఆహారాలు మరియు నిషేధించే ఇతరులను ప్రోత్సహించే ఆహారం మరియు పోషణ సమాచారం లేదా సలహాలను నివారించండి. వివిధ నిష్పత్తులలో శరీరానికి అన్ని ముఖ్యమైన ఆహార సమూహాలకు అవసరం.
 • ‘అద్భుతం’ మాత్రలు, పానీయాల లేదా బరువు తగ్గింపు మందులను మానుకోండి, ఇవి తరచుగా ‘కొవ్వు బర్నర్స్’ మరియు ‘మెటాబోలిజం బూస్టర్ల’ గా ప్రచారం చేస్తాయి. ఇవి ప్రయోజనం కన్నా ఎక్కువ హాని చేస్తాయి
 • ఒక పరిమాణం అన్నీ సరిపోవు. A కోసం B పనిచేయకపోవచ్చు కోసం పనిచేయవచ్చు; ఎంచుకొని తెలివిగా ఎంచుకోండి.

Comments are closed.