ఇన్సైడ్ “స్టార్ ఫిష్”, వరల్డ్స్ లార్జెస్ట్ అండ్ బిజియెస్ట్ ఎయిర్పోర్ట్ చైనా బై బిల్ట్ – NDTV న్యూస్

టాటా హారియర్ క్రాస్ ఎడిషన్ డీలర్ మోడ్ H5X బ్యాడ్జ్ – సిల్వర్, బ్లాక్ డ్యూయల్ టోన్ – రష్ లేన్
April 14, 2019
MS ధోనీ సులభంగా లెట్ ఆఫ్, 2-3 గేమ్స్ కోసం నిషేధించారు వుండాలి: వీరేంద్ర సెహ్వాగ్ | క్రికెట్ న్యూస్ – NDTVSports.com
April 14, 2019

ఇన్సైడ్ “స్టార్ ఫిష్”, వరల్డ్స్ లార్జెస్ట్ అండ్ బిజియెస్ట్ ఎయిర్పోర్ట్ చైనా బై బిల్ట్ – NDTV న్యూస్

కొత్త బీజింగ్ విమానాశ్రయం ప్రాధమిక హాల్ నుండి ఐదు సర్కిళ్లను సర్పిలార్జ్ చేస్తుంది.

2008 లో బీజింగ్ ఒలింపిక్స్కు ముందు, చైనా రాజధాని ఒక కొత్త విమానాశ్రయ టెర్మినల్ను 200 అంతస్తుల ఫీల్డ్ అంతస్తులో కవర్ చేసింది, ఏడాదికి 50 మిలియన్ల మంది ప్రయాణీకుల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది మరియు 4 బిలియన్ డాలర్లు ఖర్చు చేసింది.

అది బీజింగ్ తదుపరి తెరిచే ఏమి పోలిస్తే నమ్రత ఉంది.

ప్రపంచపు అతి పెద్ద మరియు అత్యంత రద్దీ గల విమానాశ్రయాలలో ఒకదానిలో చివరి బృందాలను తుడిచివేస్తుంది. చివరి బ్రిటీష్ వాస్తుశిల్పైన జహా హాడిద్ రూపొందించిన ఫోనిక్స్-ఆకారమైన బీజింగ్ డాక్స్యింగ్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్ సెప్టెంబర్లో దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ చల్లబరిచినప్పటికీ తాజా ప్రధాన చైనీస్ ప్రాజెక్టుగా తెరవబడింది.

అధికారులు $ 12 బిలియన్ డక్లింగ్ విమానాశ్రయం ఒక రోజు ప్రతి సంవత్సరం 100 మిలియన్ ప్రయాణీకులకు సేవలు అందిస్తుందని, అట్లాంటాలోని హర్ట్స్ఫీల్డ్-జాక్సన్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్, ప్రపంచంలోని రద్దీగా ఉండే విమానాశ్రయ ట్రాఫిక్ వాల్యూమ్లను సమీపించే అవకాశం ఉంది.

కేంద్ర బీజింగ్కు 30 మైళ్ళ దక్షిణాన ఉన్న వ్యవసాయ భూములనుండి రైజింగ్, కొత్త రవాణా కేంద్రం చైనాలో పౌర విమానయానం అభివృద్ధికి ఒక నిబంధనగా చెప్పవచ్చు – ఇది ప్రారంభంలో లేదా 2020 ల మధ్యకాలంలో యునైటెడ్ స్టేట్స్ను అతిపెద్ద మార్కెట్గా అధిగమించబోతున్నది – మరియు ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ ఇన్వెస్ట్మెంట్ ద్వారా ఉత్తరాన దాని పారిశ్రామిక అభివృద్ధికి ప్రభుత్వ దృష్టి.

చైనా యొక్క ఆర్ధిక వ్యవస్థ నెమ్మదించటానికి ముందు 2014 లో విమానాశ్రయ నిర్మాణం ప్రారంభమైంది. కానీ అధ్యక్షుడు Xi Jinping యొక్క ప్రాధాన్యతలకు సరిపోతుంది, దీని యొక్క అభివృద్ధి మౌలిక సదుపాయాలపై మరియు రవాణా అభివృద్ధిలో కీలకమైన ఖర్చులను కొనసాగిస్తుంది.

2018 లో, రైల్వేలు మరియు పౌర విమానయానంలో 120 బిలియన్ డాలర్లు, 12 బిలియన్ డాలర్లు పెట్టుబడులు పెట్టాయి.

ప్రస్తుతం రాజధాని యొక్క ప్రధాన విమానాశ్రయము, నగరం యొక్క ఈశాన్య బీజింగ్ కాపిటల్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్, సంవత్సరాలు గరిష్ట సామర్ధ్యంలో గట్టిపడటం మరియు జాప్యంతో బాధపడుతున్నది, డక్సింగ్ విమానాశ్రయ ప్రణాళికా విభాగానికి డిప్యూటీ మేనేజర్ యి వెయి అన్నాడు.

“ఇది భారీగా ఓవర్లోడ్ అవుతుంది,” యి అన్నాడు. “వైమానిక ట్రాఫిక్ కంట్రోల్ ఆమోదం కారణంగా ప్రతి రోజు సుమారు 400 విమానాలు నడుపుతున్నాయని మనం అంచనా వేస్తున్నాము.”

విమానాశ్రయాలను ఉంచగలిగినంత వేగంగా చైనీస్ fliers సంఖ్య పెరుగుతోంది.

వార్షిక ప్రయాణీకుల రద్దీ 2018 లో 1.264 బిలియన్లకు చేరుకుంది, అంతకుముందు సంవత్సరం నుండి ఇది 10.2 శాతం పెరిగింది అని సివిల్ ఏవియేషన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఆఫ్ చైనా చెబుతోంది. అంతర్జాతీయ వాయు రవాణా సంఘం ప్రకారం చైనా 2022 నాటికి ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద విమానయాన మార్కెట్గా అమెరికాను అధిగమించింది, ఇంతకుముందు అంచనా వేసిన రెండు సంవత్సరాలకు ముందుగానే.

పరిశ్రమల విశ్లేషకులు ఒక కొత్త విమానాశ్రయం తీవ్రంగా అవసరమవుతుందని, ఇది ఇంకా ఆలస్యం యొక్క దీర్ఘకాల సమస్యను పరిష్కరించలేదని చెప్పింది. చెడ్డ వాతావరణంలో ఎగురుతున్న కఠినమైన నియంత్రణలను చైనా కలిగి ఉంది, తరచుగా తుఫాను సమయంలో సామూహిక నేలలకు దారితీస్తుంది.

ఇది పౌర వైమానిక ప్రాంతంపై అత్యంత కఠినమైన నియంత్రణలలో ఒకటి. దేశంలోని గగనతలంలో కేవలం పావురం పౌర జెట్లకు తెరిచి ఉంది, మిగతావి మిలిటరీ కోసం కేటాయించబడ్డాయి. ఆ నిష్పత్తి యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో తిరగబడుతుంది.

బీజింగ్ యొక్క చాలా దక్షిణాన ఉన్న కొత్త విమానాశ్రయం బీజింగ్ మరియు టియాన్జిన్ నగరాలు మరియు పొగ పూసిన హెబెయి ప్రావిన్స్లను కలిగి ఉన్న సాదా అభివృద్ధికి చైనా ప్రభుత్వం ఒక పెద్ద ప్రణాళికలో భాగంగా ఉంది, ఇది ఎక్కువగా వ్యవసాయం మరియు పరిశ్రమల మీద ఆధారపడింది ఆర్థిక వృద్ధి కోసం.

డీకింగ్ ఎయిర్పోర్ట్ కొత్త ఆర్థిక జోన్ మధ్యలో ఉంటుంది మరియు చైనా ప్రధానమైన “కేంద్రీకృత” కేంద్ర కార్యాలయాలను చైనా ప్రధానంగా మారుస్తుంది, ఇది ప్రాథమికంగా రెండవ చైనా రాజధానిని స్క్రాచ్ నుండి సృష్టిస్తుంది, ఇది హేయ్బీ ప్రావిన్ వ్యవసాయ పట్టణమైన జియాన్గోన్ కు రైలు ద్వారా అందుబాటులో ఉంటుంది.

చైనా విమానాశ్రయ ఇనిస్టిట్యూషన్ ఆఫ్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ప్రొఫెసర్ కాయో యున్చున్, టియాన్జిన్లోని సివిల్ ఏవియేషన్ యూనివర్సిటీ ఆఫ్ చైనా, కొత్త విమానాశ్రయం బీజింగ్ మరియు సమీపంలోని హెబెఇ ప్రావిన్స్కు దక్షిణంగా దక్షిణ ప్రాంతంలో అభివృద్ధిని ప్రేరేపిస్తుందని పేర్కొంది.

“భవిష్యత్లో, ప్రజల ప్రవాహం, ప్రయాణాల ప్రవాహం, భౌతిక వస్తువుల ప్రవాహం, మూలధన ప్రవాహం మరియు సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క ప్రవాహం కోసం ప్రాంతం కేంద్రంగా ఉంటుంది” అని ఆయన చెప్పారు.

కొత్త విమానాశ్రయం కూడా 28 నగరాల నుండి ప్రయాణీకులకు సేవలు అందిస్తామని హామీ ఇచ్చింది, వారు అధిక వేగ రైలు ద్వారా మూడు గంటల లోపల విమానాశ్రయాన్ని చేరుకోగలరు.

ఇది నాలుగు రన్వేలు మరియు ఒక 3.37 మిలియన్ చదరపు అడుగుల టెర్మినల్ భవనం మరియు 2025 నాటికి 72 మిలియన్ ప్రయాణీకులు మరియు 2 మిలియన్ టన్నుల సరుకులను ప్రతి సంవత్సరం కలిగి ఉంది, 100 మిలియన్ల ప్రయాణీకులను, 4 మిలియన్ టన్నుల వస్తువులను నిర్వహించడానికి దీర్ఘకాల వార్షిక లక్ష్యంతో మరియు ఆరు రన్వేలు పనిచేస్తాయి.

Daxing యొక్క దీర్ఘకాలిక అంచనా ప్రయాణీకుల ప్రవాహం ప్రపంచంలో అత్యంత రద్దీగా ఉండే విమానాశ్రయాలలో ఉంచబడుతుంది. అట్లాంటా ఎయిర్పోర్ట్ 2018 లో 107 మిలియన్ల మంది ప్రయాణికులను నిర్వహించింది – ప్రపంచంలోని అత్యంత – ఎయిర్పోర్ట్ కౌన్సిల్ ఇంటర్నేషనల్ ప్రకారం, 101 మిలియన్లు మరియు దుబాయ్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్ 89 మిలియన్లతో బీజింగ్ యొక్క ప్రస్తుత క్యాపిటల్ ఎయిర్పోర్ట్ తరువాత.

డ్యాకింగ్ విమానాశ్రయం అధికారులు ప్రాజెక్టు దేశీయ పరిశ్రమ మరియు ఆర్ధిక పెంచింది చెప్పారు.

“సాధారణ కాంట్రాక్టింగ్ మనం చేస్తుందని, మేము అంతర్జాతీయ సంస్థలతో కార్పొరేట్ కాదు” అని ప్రాజెక్ట్ మేనేజర్ లి జిన్హువా చెప్పారు. “ఎక్కువ భాగం పరికరాలు దేశీయంగా తయారవుతాయి, వీటిలో చాలా పదార్థాలు దేశీయంగా తయారవుతాయి.”

చైనీయుల మీడియాచే “స్టార్ ఫిష్” అనే మారుపేరుతో, కొత్త విమానాశ్రయం ప్రాధమిక హాల్ నుండి ఐదు సమూహాలను సర్పిలార్ చేస్తాయి. ప్రయాణీకులు వారి విమానాల కోసం ఎదురుచూసే ప్రతి పంక్తికి ఐదు సంప్రదాయ చైనీస్ తోటలు నిర్మించబడతాయి.

లి ప్రకారం, చైనీస్ జాతీయం వెళ్లినప్పుడు, శ్రేష్ఠత డ్రాగన్ మరియు ఫోనిక్స్ ద్వారా తీసుకురాబడుతుంది. ప్రస్తుతం ఉన్న డ్రాగన్-ప్రేరిత బీజింగ్ కాపిటల్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్పోర్ట్కు భిన్నంగా, కొత్త విమానాశ్రయం ఫోనిక్స్ ఆకారంలో ఉంది.

(శీర్షికకు మినహాయించి, ఈ కథ NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.

Comments are closed.