న్యూవిడియా డ్రైవర్లు GTX కార్డులపై రే ట్రేసింగ్ని అన్లాక్ – ఎక్స్ట్రీమ్టెక్

'బిగ్ బ్రదర్ వాచింగ్' మరియు 'ది మాజన్స్ వర్ హియర్' లాంటి దాచిన సందేశాలతో ఫేస్బుక్ అనుకోకుండా 'వేలాది' VR కంట్రోలర్లు రవాణా చేయబడ్డాయి – బిజినెస్ ఇన్సైడర్ ఇండియా
April 13, 2019
ఆపిల్ లూప్: న్యూ ఐఫోన్ లీక్స్, ఆపిల్ కార్డ్ సీక్రెట్స్, మీ మాక్బుక్ సమస్యలను పరిష్కరించడం – ఫోర్బ్స్
April 13, 2019

న్యూవిడియా డ్రైవర్లు GTX కార్డులపై రే ట్రేసింగ్ని అన్లాక్ – ఎక్స్ట్రీమ్టెక్

ఈ సైట్ ఈ పేజీలోని లింక్ల నుండి అనుబంధ కమీషన్లను పొందవచ్చు.

వాడుక నియమాలు

.

UE4-Raytracing-ఫీచర్

ఎన్విడియా ట్యూరింగ్ను ప్రారంభించినప్పుడు, దాని ఉత్పత్తి బ్రాండ్ను విభజించి, జియోఫోర్స్ బ్రాండ్ను రెండు భాగాలుగా విభజించాలని నిర్ణయించింది. జిటిఎక్స్ కార్డులు, ట్యూరింగ్-క్లాస్ GPU లపై ఆధారపడిన వాటిలో, కొత్త ప్రత్యేకమైన హార్డ్వేర్ ఫంక్షన్లను చేర్చలేదు, ఇవి ఎన్విడియా యొక్క రే ట్రేసింగ్ మద్దతును చేస్తాయి. కొన్ని అదనపు హార్డ్వేర్ సామర్థ్యాలతో మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క DirectX రే ట్రేసింగ్ (DXR) కు మద్దతు ఇచ్చే RTX కార్డులు.

గత నెల, కంపెనీ ఈ మార్గదర్శకత్వం మార్చింది. DXR / RTX సామర్థ్యాలు విడియా GTX GPUs ఒక ప్రత్యేక డ్రైవర్ నవీకరణ ద్వారా, గత తరం పాస్కల్ కార్డులు సహా అన్లాక్ అవుతుంది. అయితే DXR యొక్క ప్రారంభ చర్చలు కూడా రే ట్రేసింగ్ను సాధించే పనితీరు వినాశకరమని నొక్కి చెప్పింది – ట్యూరింగ్ వంటి ప్రత్యేకమైన కార్డులు మొదటి స్థానంలో దీనిని నిర్వహించగలవు. కొత్త WHQL 425.31 డ్రైవర్ GTX GPU లపై RTX ను అనుమతిస్తుంది. అమెజాన్ ET కామర్స్ చూడండి SEEAMAZON_ET_135

రే ట్రేసింగ్ ఒక భారీ పనితీరు హిట్ను కలిగి ఉంది – కాని లక్షణంతో పాస్కల్ కార్డులను పరీక్షిస్తున్న ఫలితాల ప్రకారం కనీసం 1080 Ti లక్షణం కొంత సమయాన్ని కలిగి ఉంటుంది. మెట్రో ఎక్సోడస్, యుద్దభూమి V, మరియు టోంబ్ రైడర్ యొక్క షాడో: మూడు గేమ్స్లో ఎన్విడియా దాని స్వంత పరీక్షల నుండి బెంచ్మార్క్ ఫలితాలను ప్రచురించింది.

1920 × 1080 లో, GeForce GTX 1080 Ti “అల్ట్రా” నాణ్యత క్రింద నడుస్తున్నప్పుడు మూడు టైటిల్లో రెండు 50fps పైన ఫ్రేమ్ రేట్లు నిర్వహించగల సామర్థ్యం ఉంది. మూడవ ఆటలో, మెట్రో ఎక్సోడస్, ఈ మోడ్లో మాత్రమే 1080 Ti 30fps క్రాక్ చేయగలదు.

అయితే, 1080 మరియు 1070 లకు సాపేక్షంగా బలమైన ఫలితాలు GTX gamers కనీసం రే-ప్రాసెస్డ్ రీతిలో మాదిరి ఆటలను చేయగలవు అని సూచిస్తున్నాయి. కూడా GTX 1060 యుద్దభూమి V లో 30 fps పైన గట్టిగా చేయవచ్చు. స్వతంత్ర ఫలితాలు కోసం చూస్తున్న వారికి, PC గేమర్ దాని సొంత సంఖ్యలు విస్తృతంగా NVIDIA యొక్క సొంత అనుగుణంగా ధ్రువీకరించారు .

ఈ ఫలితాలు ఫ్రేమ్ టైమ్స్ను కలిగి ఉండవు, ఇది సాధారణంగా DXR గణనలను చేసేటప్పుడు ట్యూరింగ్ GPU లపై పెరిగింది. ఫలితంగా పాస్కల్ అలాంటి ఫ్రేమ్ రేట్తో ఒక ట్యూరింగ్ GPU అలాగే సాధ్యం కాదు. ఫ్రేమ్ సమయం సమాచారం లేకుండా మేము ఒక తీర్మానం అక్కడ ఒక మార్గం లేదా ఇతర డ్రా కాదు.

GTX కార్డులకు మద్దతును తెరిచేందుకు Nvidia నిర్ణయం AMD యొక్క ఈ లక్షణాలకి మద్దతునిచ్చే సామర్ధ్యాలకు ఏ విధమైన ప్రభావం చూపుతుందో లేదో తెలియదు. రెండు కార్డులు ఒక సాధారణ కోడ్ మార్గం మద్దతు ఎందుకంటే ఒక ఫీచర్ యొక్క వారి అమలు జరిమానా-ట్యూనింగ్ నుండి ప్రయోజనం లేదు అర్థం కాదు. DXR మద్దతు కోసం ట్యూనింగ్ అన్ని బహుశా మాత్రమే NVIDIA GPUs న జరిగింది, కాబట్టి AMD కార్డులు ఈ పనిభారాలలో ఎలా చేస్తారు లేదా ఎనేబుల్ ఈ లక్షణాలు ఇప్పటికీ తెలియదు.

ఇప్పుడు చదువు :

Comments are closed.