నేపాల్ – ది వెర్జ్ లో PUBG ఇప్పుడు నిషేధించబడింది

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ A2 కోర్ ధర లీకేజ్, ఇది J2 కోర్ కంటే చౌకగా ఉంటుంది – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
April 13, 2019
హిందూ
April 14, 2019

నేపాల్ – ది వెర్జ్ లో PUBG ఇప్పుడు నిషేధించబడింది

యుద్ధం రాయల్ షూటర్లు ఫోర్ట్నైట్ మరియు అపెక్స్ లెజెండ్స్ కొన్ని మార్గాల్లో ప్లేయర్నియస్ యొక్క యుద్ధభూమిలను అధిగమించాయి, కాని PUBG ఒక వివాదాస్పద నూతన కారణం కోసం ముఖ్యాంశాలలో తిరిగి: కొన్ని ప్రభుత్వాలు ఆట నిషేధించాయి.

గత నెల, మేము పబ్ కళాశాలలో పది కళాశాల విద్యార్ధులను పోలీసులు అరెస్టు చేసినట్లు పోలీసులు విన్నాము గుజరాత్లోని కొన్ని నగరాల తర్వాత, భారతదేశం టైటిల్ నిషేధించింది, ఇప్పుడు ఒక పూర్తిస్థాయి దేశం అదే విధంగా చేసింది. కాత్మాండూ పోస్ట్ , ది హిమాలయన్ టైమ్స్ , మరియు రాయిటర్స్ ప్రకారం, ఆటను నిషేధించటానికి ప్రతి ISP మరియు మొబైల్ ఆపరేటర్ను నేపాల్ దర్శకత్వం చేసింది . పోస్ట్ ప్రకారం, ఆట నిషేధించబడిందని ఆటగాళ్లను అరెస్టు చేయడానికి కూడా నేపాల్ సిద్ధంగా ఉంది.

మీరు ఊహిస్తున్నట్లుగా, నేపాల్ వ్యసనం మరియు ఆక్రమణ గురించి ఆందోళనలతో సహా ఒక వీడియో గేమ్ నిషేధించాల్సిన విలక్షణమైన కారణాలను పేర్కొంటూ ఉంది – వీడియో గేమ్ వ్యసనం గురించి వీడియో నిపుణుల ఆలోచన గురించి నిపుణులు తరచుగా సందేహాస్పదంగా ఉన్నప్పటికీ, ఆటగాళ్ళు మరింత దూకుడుగా అసంపూర్తిగా ఉన్నారు.

నేపాల్ యొక్క మెట్రోపాలిటన్ క్రైమ్ డివిజన్ను ఒకే రోజు కోర్టుల ద్వారా నిషేధించకుండా అడ్డుకోవడం లేదు, ఇది ఆక్రమణ సిద్ధాంతంలో నమ్మకం ఉన్న మనోరోగ వైద్యులుతో సంప్రదించి, PUBG ని ఇతర దేశాలు నిషేధించిందని సూచించింది . “నేపాల్లో దురదృష్టకర సంఘటనలకు ముందు ఆట నిషేధించాలని మేము నిర్ణయించాము” అని మెట్రోపాలిటన్ క్రైమ్ డివిజన్ చీఫ్ ధీరాజ్ ప్రతాప్ సింగ్ పోస్ట్కు తెలిపారు.

కానీ PUBG నిషేధిస్తున్న ఇతర దేశాల గురించి ఆ బిట్ సరిగ్గా నిజం కాదు. చైనా పబ్బి నిషేధించినట్లు విస్తృతంగా నివేదించినప్పటికీ, దేశంలో ప్రారంభం కావడానికి ఇది ఆమోదించబడలేదు – చైనీస్ సెన్సార్స్ కొత్త వీడియో గేమ్ విడుదలలను ఆమోదించడం నిలిపివేశారు , దీంతో టెన్సెంట్ టైటిల్ మోనటైజ్ కాలేదు, అప్పటికే అనువర్తనంలో కొనుగోళ్లు లేకుండా ఆట ఆడటం.

వాస్తవానికి, టెన్సెంట్ కేవలం చైనాకు మాత్రమే వయస్సు గల గేట్ను పబ్ జిజి మొబైల్కు గత నెల ఆ సెన్సార్లను శాంతింపచేసింది. భారతదేశంలో కొన్ని నగరాలు ఆటని నిషేధించినప్పటికీ, వారిలో కనీసం ఒకరు నిషేధించినట్లు స్పష్టంగా తెలుస్తుంది . ముఖ్యంగా, నేపాల్ కూడా గత అక్టోబర్లో శృంగార నిషేధించింది .

మేము దేశ వ్యాప్త నిషేధాన్ని సంపాదించిన ఆటపై ఏమైనా వ్యాఖ్య ఉందో లేదో చూడటానికి మేము PUBG Corp కు చేరుకున్నాము.

Comments are closed.