ఐప్యాడ్ మినీ 5 సమీక్ష: పోర్టబిలిటీ చాలా విషయాల్లో ఉన్నప్పుడు [వీడియో] – 9to5 మాక్

Sharp ఒక 8K, 120Hz ప్రదర్శన – కొత్త టెక్నాలజీ AIO పై పని చేస్తుంది TechRada
April 13, 2019
శామ్సంగ్ గెలాక్సీ A2 కోర్ ధర లీకేజ్, ఇది J2 కోర్ కంటే చౌకగా ఉంటుంది – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
April 13, 2019

ఐప్యాడ్ మినీ 5 సమీక్ష: పోర్టబిలిటీ చాలా విషయాల్లో ఉన్నప్పుడు [వీడియో] – 9to5 మాక్

వెలుపలి నుండి, కొత్త ఐప్యాడ్ మినీ వాస్తవంగా ఐప్యాడ్ మినీ 4 యొక్క కార్బన్ కాపీ, కానీ అది హుడ్ కింద కొన్ని తీవ్రమైన నవీకరణలు క్రీడా ఉంది. మీరు బహుశా విన్నట్లు, 5 వ తరం ఐప్యాడ్ మినీ ప్రధానంగా ఒక ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 , కేవలం చాలా కాంపాక్ట్ రూపం కారకం లో.

నిజానికి, ఐప్యాడ్ మినీ 5 ఒక శక్తివంతమైన టాబ్లెట్ దాదాపు మీ జేబులో సరిపోయే చేయవచ్చు, కానీ పరిమాణం, లేదా పోవడం, ఒక బహుమతి మరియు మీ అవసరాలకు ఆధారపడి ఒక శాపం రెండూ. వివరాలు కోసం మా ఐప్యాడ్ మినీ 5 సమీక్ష వీడియో చూడండి.

సైనోలజీ RT2600ac: ది ఎయిర్పోర్ట్ ఎక్స్ట్రీమ్ ప్రత్యామ్నాయం.

ఇది చిన్నది, కొంచెం తక్కువ సామర్ధ్యం కలిగి ఉంటుంది, ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3

ప్రారంభ ఐప్యాడ్ మినీ పునరుత్పత్తి కాకుండా, ఆపిల్ యొక్క లైనప్ లో చిన్న టాబ్లెట్ ఇకపై దాని చౌకైన మోడల్. $ 399 ఐప్యాడ్ మినీ 5 ఆపిల్ ఐప్యాడ్ను కేవలం ఎంట్రీ-లెవల్ పైన ఉన్న 324 ఐప్యాడ్ మోడల్ను ఇస్తుంది, ఇది ధరల ఆందోళన చెందుతుంది, కాబట్టి ఆపిల్ కేవలం మార్కెట్ యొక్క తక్కువ-ముగింపు అంశాన్ని తీర్చటానికి కేవలం అది ఉత్పత్తి చేయాలని నిర్ణయించుకుంది.

ఇది ఒక ఆకట్టుకునే పరికరాన్ని చేస్తుంది ఐప్యాడ్ మినీ యొక్క చిన్న రూపం-కారకం. ఆపిల్ ఒక రిఫ్రెష్ సమర్థించేందుకు ఇది చిన్న పాదముద్ర అమ్మకాలు సూది కదులుతుంది తెలుసు ఉండాలి.

ఐప్యాడ్ మినీ 5 వీడియో రివ్యూ

మరిన్ని వీడియోల కోసం YouTube లో 9to5Mac కు సబ్స్క్రయిబ్ చేయండి

మీరు మా ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 సమీక్షను వీక్షించనట్లయితే, నేను మీకు బాగా సిఫార్సు చేస్తాను, ఎందుకంటే మీరు చూస్తున్నట్లుగా, చాలామంది ఈ ఐప్యాడ్ మినీ 5 సమీక్షకు కూడా వర్తిస్తుంటారు. రెండు మధ్య తేడాలు ఉన్నాయి అన్నారు.

కొత్త ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 అదే సమయంలో విడుదల, ఐప్యాడ్ మినీ 5 దాని పెద్ద తోబుట్టువుల దాదాపు అన్ని లక్షణాలను పంచుకుంటుంది. దీనర్థం ఐప్యాడ్ మినీ 5 అనేది ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 వలె ఒక పనితీరు కోణం నుండి అంతే శక్తివంతమైనది. వాస్తవానికి, రెండు మాత్రలు అదే A12 బయోనిక్ చిప్తో నాడీ ఇంజిన్తో, అదే పరిమాణం RAM (3GB), అదే కెమెరాలు మరియు అదే ప్రదర్శన సాంకేతికతను కలిగి ఉంటాయి.

ఇటీవలి ఐప్యాడ్ ఎయిర్ రిఫ్రెష్ లాగా, ఐప్యాడ్ మినీ మొదటిసారి ఆపిల్ పెన్సిల్ మద్దతును పొందుతుంది. మీరు నోట్స్ తీసుకోవడానికి మీ ఐప్యాడ్ మినీని ఉపయోగించవచ్చు, లేదా మీ కళాత్మక వైపును ఒత్తిడి-సున్నితత్వంతో, మరియు టోలో మద్దతును వంగడం ద్వారా ఉపయోగించవచ్చు.

మీరు కళాత్మకంగా ప్రేరేపించకపోయినా, గమనికలు తీసుకోవడానికి ఇప్పటికీ స్టైలెస్ను కావాలి, ఐప్యాడ్ మినీ 5 లాజిటెక్ క్రేయాన్కు మద్దతును కలిగి ఉంటుంది . లాజిటెక్ యొక్క స్టైలస్ అనేది ఆపిల్ పెన్సిల్ టెక్నాలజీని కలిగి ఉన్న మరింత ధర-స్నేహపూర్వక ఆఫర్, అయితే డిజిటల్ కళాకారుల కోరికను ఒత్తిడి-సున్నితత్వం కోసం మద్దతును విస్మరిస్తుంది.

లక్షణాలు

 • నాపల్ ఇంజిన్తో ఆపిల్ A12 చిప్
 • 3GB RAM
 • 64GB ($ 399) 256GB ($ 549)
 • Wi-Fi మరియు సెల్యులార్ ఎంపిక
 • 7.9-అంగుళాల డిస్ప్లే
 • 2048 × 1536 రిజల్యూషన్
 • P3 విస్తృత రంగు ప్రదర్శన
 • లామినేట్ డిజిటైజర్
 • వ్యతిరేక పూత పూత
 • మొదటి తరం ఆపిల్ పెన్సిల్తో అనుకూలమైనది
 • ద్వంద్వ స్టీరియో స్పీకర్లు
 • 8-మెగాపిక్సెల్ f / 2.4 వెనుక కెమెరా
 • 7-మెగాపిక్సెల్ f / 2.2 FaceTime HD కెమెరా
 • ID తాకండి
 • 3.5mm హెడ్ఫోన్ కనెక్షన్
 • మెరుపు కనెక్టర్
 • బ్లూటూత్ 5.0
 • eSIM మద్దతు
 • అనేక అదనపు Gigabit- తరగతి LTE బ్యాండ్లు
 • వెండి, ఖాళీ బూడిద, మరియు బంగారం రంగు ఎంపికలు
 • $ 399 ప్రారంభ ధర

209 × 1536 రిజల్యూషన్ తో 7.9-అంగుళాల డిస్ప్లేతో సహా, 2019 ఐప్యాడ్ మినీ దాని ముందు వరుసక్రమంలో ఖచ్చితమైన పరిమాణాలను కలిగి ఉంది. దాని కొత్త రిఫ్రెష్ అంతర్గత తో, అది మునుపటి తరం విడుదలలో కంటే కొంచెం భారీది.

పరిమాణం వెలుపల, మినీ 5 మరియు ఎయిర్ 3 మధ్య అతిపెద్ద తేడాలు ఒకటి స్మార్ట్ కనెక్టర్ మద్దతు ఉంది. ఎయిర్ 3 స్మార్ట్ కనెక్టర్ను కలిగి ఉంది, ఇది ఆపిల్ యొక్క స్మార్ట్ కీబోర్డుతో ఇంటర్ఫేస్కు అనుమతిస్తుంది, అయితే ఐప్యాడ్ మినీ 5 లేదు. అటువంటి చిన్న కీబోర్డు ఎంత ఇరుకైన మరియు అసాధ్యమైనది అన్నట్లు ఇచ్చిన ఆశ్చర్యకరమైనది కాదు.

స్మార్ట్ కీబోర్డు మద్దతు లేకపోవడంతో పాటు మినీ 5 అనేది ఒక ఐప్యాడ్ మినీ యొక్క శరీరానికి లోపల inconspicuously స్టఫ్ చేయబడిన ఒక ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3. పనితీరు వారీగా, ఇది చాలా మంచి విషయం, కానీ అటువంటి నమూనాను తిరిగి ఉపయోగించడం కోసం తగ్గింపులు ఉన్నాయి.

ప్రసిద్ధ ఐప్యాడ్ మినీ 5 నవీకరణలు

జస్ట్ ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 వంటి, ఐప్యాడ్ మినీ 5 గణనీయమైన ప్రదర్శన నవీకరణను అందుకుంటుంది. ఈ స్క్రీన్ ఇప్పుడు P3 వైడ్ రంగుకి మద్దతు ఇస్తుంది మరియు ఒక ప్రకాశవంతమైన బ్యాక్లైట్ (500 నట్స్ vs 450 నిట్స్) కలిగి ఉంటుంది. లామినేటెడ్ డిస్ప్లే మరియు మెరుగైన బ్యాక్లైట్తో కలిసి, ఐప్యాడ్ మినీ 5 ఒక శక్తివంతమైన యాంటీరెక్టివ్ పూతతో 1.8% పరావర్తనాన్ని కలిగి ఉంది.

ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 మరియు ఐప్యాడ్ మినీ 5 ల మధ్య అదనపు సారూప్యత మీ పరిసర వాతావరణంలో పరిసర కాంతిని సరిపోల్చడానికి స్క్రీన్ యొక్క శ్వేత సంతులనాన్ని స్వయంచాలకంగా సర్దుబాటు చేసే ప్రదర్శన సాంకేతికత, ట్రూ టోన్కు మద్దతు ఇస్తుంది. అలాంటి మార్పులు ఐప్యాడ్ మినీ అనుభూతిని ఫోటోలను బ్రౌజ్ చేయడం, వెబ్ను చదవడం మరియు పుస్తకాలను చదవడం, సూర్యుడు లేదా ఇతర వనరుల నుండి మీ ప్రదర్శనను నొక్కినప్పుడు కూడా మరింత ఆనందించేలా చేస్తాయి.

నాడీ ఇంజిన్తో A12 బయోనిక్ చిప్, ప్రస్తుత-తరం ఐఫోన్ XS, ఐఫోన్ XS మాక్స్ మరియు ఐఫోన్ XR లలో కనిపించే అదే చిప్, ఐప్యాడ్ మినీ 4 లో కనిపించే A8 చిప్ చుట్టూ ఉన్న సర్కిల్లను నడుపుతుంది. ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3, ఐప్యాడ్ మినీ 5GB కి అదనంగా RAM యొక్క అదనపు గిగాబైట్ నుండి కూడా ప్రయోజనాలు లభిస్తాయి.

8-మెగాపిక్సెల్ f / 2.4 కెమెరాను కలిగి ఉన్న వెనుక ఐప్యాడ్ మినీ 4 మరియు ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 2 లో కనిపించే అదే హార్డ్వేర్గా కనిపిస్తోంది, కానీ FaceTime HD కెమెరా 1.2 మెగాపిక్సెల్ల నుండి గణనీయమైన అప్గ్రేడ్ను 7-మెగాపిక్సెల్స్తో మరింత మెరుగుపరుస్తుంది. బదులుగా 720p HD వీడియో రికార్డింగ్, కొత్త FaceTime HD కెమెరా 1080p లో షూట్ మరియు రెటినా ఫ్లాష్ చేర్చడం నుండి లాభాలు చేయవచ్చు.

ఐప్యాడ్ మినీ ప్రయోజనాలు మరియు అప్రయోజనాలు

ఐప్యాడ్ మినీ యొక్క అతిపెద్ద ఆస్తి – దాని పరిమాణం – కూడా దాని అతిపెద్ద సమస్యగా ఉంది. 7.9-అంగుళాల డిస్ప్లే అంటే ఐప్యాడ్ అనువర్తనాలను అమలు చేయడానికి పరిమితమైన స్క్రీన్ రియల్ ఎస్టేట్ ఉంది. Image 1 large image 1 ఆపిల్ పెన్సిల్ మద్దతుతో, డిజిటల్ కళాకారులు ఒక ఉదాహరణ సృష్టించడానికి ప్రోక్వేట్ ఉండవచ్చు, కానీ 9.7-అంగుళాల ఐప్యాడ్, 10.5-అంగుళాల ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3, 11-అంగుళాల ఐప్యాడ్ వంటి పెద్ద మాత్రలు పోలిస్తే మీరు వెంటనే కాన్వాస్ పరిమాణం నష్టం వద్ద ఉంటాం ప్రో, లేదా 12.9 అంగుళాల ఐప్యాడ్ ప్రో అని monstrosity.

సఫారి లేదా ట్వీట్ బట్ వంటి ఇతర అనువర్తనాలు ఒకేసారి స్క్రీన్ కంటెంట్లో తక్కువగా కనిపిస్తాయి, స్క్రోలింగ్ లేకుండా పెద్ద ఐప్యాడ్ లలో ఏ వినియోగదారులు చూడగలరు అనేదాన్ని చూడడానికి వినియోగదారు స్క్రోల్ చేయవలసి ఉంటుంది. ఐప్యాడ్ మినీ 5 లో స్ప్లిట్ వ్యూ, స్లైడ్ ఓవర్, మరియు పిక్చర్ ఇన్ పిక్చర్ మల్టీటస్కీయింగ్ లు అన్నింటికీ మద్దతివ్వబడతాయి, అయితే వారు అటువంటి లక్షణాలను ఉపయోగించుకోవచ్చు, వారు విలువైన స్క్రీన్ రియల్ ఎస్టేట్ను తింటారు.

ఒక పాత డిజైన్

ఐప్యాడ్ మినీ 5 లో ఉన్న పెద్ద బెజల్లు చిన్న స్క్రీన్లను ఎలాంటి ప్రయోజనాలు చేయవు. ఐప్యాడ్ మినీ 5 పెద్ద బెజల్లు, ముఖ్యంగా నుదిటి మరియు గడ్డం ప్రాంతం కారణంగా పాతదిగా ఉంది. ఈ విషయంలో ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 కంటే బేస్ డిజైన్ 329 ఐప్యాడ్కు సమానంగా ఉంటుంది.

2018 ఐప్యాడ్పై బెజ్ల్స్ కూడా పెద్దవిగా ఉంటాయి, కానీ దాని పెద్ద ప్రదర్శన రూపాన్ని సమతుల్యం చేయడానికి సహాయపడుతుంది. ఐప్యాడ్ మినీ 5, దాని చిన్న 7.9-అంగుళాల డిస్ప్లేతో, అది లవణాలు మరియు రకమైన బెజల్స్లో మునిగిపోతున్నట్లు అనిపిస్తుంది.

చిన్న రూపం కారకం ప్రయోజనాలు

కానీ అలాంటి ఒక చిన్న రూపం-కారకం కూడా దాని ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంది. అత్యంత స్పష్టమైన ప్రయోజనం ఐప్యాడ్ మినీ పోర్టబుల్ ఉంది, ప్రాంతాల్లో సులభంగా అమర్చడం – సంచులు, పర్సులు, పాకెట్స్ ?! – పెద్ద మాత్రలు ఉండవు.

మినీ యొక్క పరిమాణం దాని ప్రయోజనం కోసం పనిచేసే మరో ప్రాంతం టైపింగ్తో ఉంటుంది. ధైర్య ఫైర్బాల్ యొక్క జాన్ గ్రుబెర్ మీ చేతితో పట్టుకొని ఉండగా ఐప్యాడ్ మినీ ఎలా టైప్ చేయాలో ఎంత సులభమో గమనించాడు, నేను పూర్తిగా హృదయపూర్వకంగా అంగీకరిస్తున్నాను. ఇది మొదట ఊహించినదాని కంటే ఐప్యాడ్ మినీ యొక్క స్మార్ట్ కీబోర్డు మద్దతు తక్కువ కారకం చేస్తుంది.

నేను తరచూ ఒక ఐప్యాడ్ మినీని ఉపయోగించినప్పటి నుండి కొంత సమయం కూడా ఉంది, కానీ 5 వ-తరం మోడల్ అనుభవించే కొన్ని నిమిషాల తర్వాత, నేను దాని చిన్న చట్రంతో త్వరగా వాక్యాలను మరియు పేరాగ్రాఫులను కృతజ్ఞతలు చేయగలిగేలా ఎంత ఆనందించానో గుర్తుచేసుకోగలిగాను .

11-అంగుళాల ఐప్యాడ్ ప్రో వంటి పెద్ద పరికరం నుండి వస్తున్నది, టాబ్లెట్ను పట్టుకుని టైప్ చేసేటప్పుడు దానిని టైప్ చేయడం కష్టం, ఇది రిఫ్రెష్ అనుభవం. హ్యాండ్హెల్డ్ టైపింగ్, నిజానికి, మినీ ఫారం కారెక్టర్ నేడు ఏ ఇతర ఐప్యాడ్ కంటే మెరుగైన అని కీ మార్గాలు ఒకటి.

9to5Mac యొక్క టేక్

ఆపిల్ ఒక మడత టాబ్లెట్ చేయడానికి నిర్ణయించుకునే వరకు, మీరు పోర్టబిలిటీ దృష్టికోణంలో చేయగల ఉత్తమమైన ఐప్యాడ్ మినీ. పోర్టబిలిటీ అనేది మీ దృష్టిలో అతి ముఖ్యమైన కారకంగా ఉంటే, అప్పుడు చెప్పవలసిన అవసరం ఏమీ లేదు, ఐప్యాడ్ మినీ 5 మీకు టాబ్లెట్. అయితే, పోర్టబిలిటీ మీ జాబితాలో లేనట్లయితే, మీరు 9.7 అంగుళాల ఐప్యాడ్ మరియు ఐప్యాడ్ ఎయిర్ 3 మధ్య నిర్ణయించుకోవాలి. ఆ సందర్భంలో, నిర్ణయించే కారకం పనితీరు మరియు ధరలకు తగ్గట్టుగా ఉండాలి.

ఐప్యాడ్ మినీ 5 రూపకల్పన 2019 లో ఒక బిట్ పాతది అయినప్పటికీ, అది ఇప్పటికీ మార్కెట్లో అత్యుత్తమ చిన్న రూపం కారకం టాబ్లెట్. మరియు ఇప్పుడు A12 బయోనిక్ చిప్ జోడించిన పనితీరుతో, అది పోర్టబుల్ కాదు – ఇది ఒక పోర్టబుల్ పవర్హౌస్ .

ఐప్యాడ్ మినీ 5 లో మీ ఆలోచనలు ఏమిటి? ఆపిల్ యొక్క ఇతర టాబ్లెట్ ఆఫర్లపై దాని చిన్న పరిమాణం మీకు ఇష్టమేనా? మీ అభిప్రాయంతో వ్యాఖ్యలలో దిగువ ధ్వనిని తగ్గించండి.

రచయిత గురుంచి

జెఫ్ బెంజమిన్ అభిమాన గేర్

Comments are closed.