ఇండియన్ ఎగ్జిక్యూట్స్ 'అనే పేరుతో US ఫార్మా కేసులో – ఎకనామిక్ టైమ్స్

భారతదేశంలో టాటా హారియర్ XE బేస్ వేరియంట్లో నాలుగు నెలలు వేచి ఉన్నాయి – GaadiWaadi.com
April 11, 2019
ఫ్లైట్ అటెండెంట్ “మార్టిఫైడ్” డ్రింకింగ్ డ్రింక్స్ ఆన్ ఆన్ ఎయిర్లైన్స్ CEO – NDTV న్యూస్
April 11, 2019

ఇండియన్ ఎగ్జిక్యూట్స్ 'అనే పేరుతో US ఫార్మా కేసులో – ఎకనామిక్ టైమ్స్

అరబిందో, డాక్టర్ రెడ్డీస్, ఎంక్యూర్, గ్లెన్మార్క్, మరియు జిడస్స్ లలో దాఖలు చేసిన భారతీయ జనరల్ మేకర్స్.

అప్డేట్: ఏప్రిల్ 11, 2019, 10.11 AM IST

ఇష్టమో

ఫార్మా-ఇష్టమో

దావా జెనెరిక్ ఔషధ సంస్థల యొక్క సీనియర్ ఎగ్జిక్యూటివ్స్కు పేర్లు పెట్టింది.

ఐదు ప్రముఖ కంపెనీలతో సహా 18 జెనెరిక్ ఫార్మా కంపెనీలకు వ్యతిరేకంగా ఒక విశ్వసనీయమైన దావాను విచారిస్తున్నట్లు కనెక్టికట్ తెలిపింది. బుధవారం ధర కార్టిలైజేషన్కు సంబంధించి యునైటెడ్ స్టేట్స్ చరిత్రలో అతి పెద్ద కార్టెల్ కేసు స్టేట్స్ “.

“ఫెడరల్ మరియు స్టేట్ యాంటీట్రస్ట్ చట్టాలను ఉల్లంఘించిన వ్యూహాన్ని విపరీతంగా చర్చించడం”, ఔషధ కంపెనీల నుండి పరిశ్రమ “కోడ్ పదాలు” మరియు గతంలో తెలియపర్చని ఇమెయిళ్లలో చిక్కుకున్న వ్యక్తుల శీర్షికలు మరియు శీర్షికలు, కనెక్టికట్ యొక్క అటార్నీ జనరల్ కార్యాలయం ఈ దావాను దాఖలు చేసింది అన్నారు.

దావా వేసిన భారతీయ జనరల్ మేకర్స్

అరబిందో

,

డాక్టర్ రెడ్డీస్

,

Emcure

,

Glenmark

, మరియు

Zydus

. దావాలో పేర్కొన్న ఇతర సాధారణ తయారీదారులు

Apotex

,

తేవా

,

హెరిటేజ్ ఫార్మా

, మరియు పార ఫార్మా, కనెక్టికట్ రాష్ట్రాలు ఈ ఔషధ సంస్థలు ధరలను పరిష్కరించడానికి మరియు ధరలను పెంచి, ధరలను పెంచి, పోటీని తగ్గించడానికి మరియు 15 ప్రత్యేక జెనెరిక్ ఔషధాల కోసం వ్యాపారాన్ని నిరుపయోగంగా అణచివేయడానికి వినియోగదారులకు కేటాయించాలని ఈ ఔషధ సంస్థలు ఆరోపించాయి. ఈ దుష్ప్రవర్తన ఫలితంగా, జెనెరిక్ ఔషధాల ధరలు విపరీతంగా పెరిగిపోయాయి మరియు అమెరికన్ వినియోగదారులు ఆర్థిక వ్యయం చెల్లించారు, దాని దావా వేసింది.

ET తాజా పత్రాల కాపీని సమీక్షించింది. సన్ఫార్మా, సన్ ఫార్మా అధ్యక్షుడు, వైస్ ప్రెసిడెంట్, అమ్మకాలు మరియు మార్కెటింగ్ డాక్టర్ రెడ్డి అధ్యక్షుడు, కార్పోరేట్ డెవలప్మెంట్, ఎమ్క్యూర్ వద్ద కార్యనిర్వాహక VP వద్ద సీనియర్ సేల్స్ మేనేజర్, సీనియర్ సేల్స్ మేనేజర్, మేన్ ఫార్మా, పర్ ఫంపాలో VP జాతీయ ఖాతాలు, మరియు జిడిస్ వద్ద సహ-కుట్రదారులుగా జాతీయ ఖాతాల సీనియర్ డైరెక్టర్.

“అసమానమైన ఫిర్యాదు సహ-కుట్రదారులచే ఉపయోగించే సాధారణ కోడ్ పదాలపై కొత్త కాంతి ప్రసారం చేస్తుంది, అవి పోటీదారులతో కూడుకున్నట్లుగా మార్కెట్ వాటాను విభజించటానికి మరియు ఫెడరల్ యాంటీ-ట్రస్ట్ చట్టం యొక్క ఉల్లంఘన ధరల పెంపుపై సమన్వయం చేస్తాయి. వీటిలో ‘ఫెయిర్ షేర్’ మరియు ‘ప్లే బాగుంది ఇన్ ది సన్డాక్స్’ అనేవి కనెక్టికట్ అటార్నీ జనరల్ ఆఫీస్ వద్ద కమ్యూనికేషన్స్ డైరెక్టర్ ఎలిజబెత్ బెంటన్ విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఇమెయిల్ స్టేట్మెంట్ల ప్రకారం, ఈ కార్యనిర్వాహకుల యొక్క వచన సందేశాలు మరియు ఫోన్ రికార్డులు అనేక సందర్భాల్లో ఒకే స్థాయిలో తమ ఔషధ ప్రయోగాలను మరియు ధర వ్యూహాలను ఎత్తివేసేందుకు కలిసి వచ్చాయి. ఇది ధరలను పెంచడం లేదా అదే సమయంలో మార్కెట్ నుండి బయటపడటం. ఈ ధరల ఫిక్సింగ్ చర్చలలో సామాన్య వ్యక్తి రాజీవ్ మాలిక్, ఈ కంపెనీల ఎగ్జిక్యుటివ్స్తో చర్చలు జరపడానికి తన బృందానికి సూచనలు ఇచ్చినట్లు తెలుస్తోంది, ఎప్పుడు మరియు ఏ మందుల ధరలను ప్రారంభించాలో. అరబిందో, డాక్టర్ రెడ్డీస్, ఎంక్యుర్, గ్లెన్మార్క్ మరియు జిడస్స్లకు పంపిన ఒక ఇమెయిల్ బుధవారం ప్రెస్ టైమ్లో ఎలాంటి ప్రతిస్పందన రాలేదు.

వ్యాఖ్యానిస్తున్న లక్షణం మీ దేశం / ప్రాంతంలో నిలిపివేయబడింది.

కాపీరైట్ © 2019 బెన్నెట్, కోల్మన్ & కో. లిమిటెడ్. అన్ని హక్కులూ ప్రత్యేకించుకోవడమైనది, సర్వస్వామ్య రక్షితం. రీప్రింట్ హక్కుల కోసం: టైమ్స్ సిండికేషన్ సర్వీస్

Comments are closed.