స్టీవ్ జాబ్స్ ఇంటెల్ నుండి ARM ప్రోసెసర్ల నుండి Mac యొక్క కదలికను అంచనా వేశారు – AppleInsid

Hizmochina – ప్లే స్టోర్ నుండి దాని అనువర్తనాల కొంత భాగాన్ని HTC తొలగిస్తుంది
April 9, 2019
బదులుగా మీ ఫోన్ యొక్క డిఫాల్ట్ల ఇన్స్టాల్ ఉత్తమ ప్రత్యామ్నాయ Apps – గిజ్మోడో
April 9, 2019

స్టీవ్ జాబ్స్ ఇంటెల్ నుండి ARM ప్రోసెసర్ల నుండి Mac యొక్క కదలికను అంచనా వేశారు – AppleInsid

స్టీమ్ జాబ్స్ మరణించిన తరువాత ARM కు మాక్ బదిలీ వెంటనే పూర్తి దశాబ్దంలో రావచ్చు. ఇంకా, 2000 లలో ఇంటెల్ కదిలించుటకు మరియు నిర్వహించుటకు, అతను ఈ పెద్ద కంప్యూటర్ హార్డ్వేర్ ఆర్కిటెక్చర్ మార్పులను ప్రతి దశాబ్దం లేదా అంతకన్నా ముఖ్యమైనదిగా భావించారు.

ప్రస్తుత ARM లోగో ముందు స్టీవ్ జాబ్స్ యొక్క Mockup

ప్రస్తుత ARM లోగో ముందు స్టీవ్ జాబ్స్ యొక్క Mockup

కూడా ఆపిల్ ARM చిప్స్ దాని ప్రాసెసర్లు నుండి దూరంగా తరలించడానికి మరియు బదులుగా బేస్ Macs ఆశిస్తున్నట్లు . అది అలా చేసినప్పుడు, ఆపిల్ ఒక డెవలప్మెంట్ ద్వారా ఖచ్చితంగా విస్తృతమైన పని అవసరం ఒక భారీ మార్పు చేస్తూ ఉంటుంది. వారు కొత్త ARM ప్రాసెసర్లను అమలు చేయడానికి వారి అనువర్తనాలను మార్చేందుకు మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో గణనీయమైన కృషి చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఇంకా ప్రతి సందర్భంలో, ఇది వినియోగదారులు కూడా మొదటి వద్ద గమనించవచ్చు చేయలేరు కృషి చేస్తాడు. చివరకు, అటువంటి తరలింపు సాఫ్ట్వేర్ అభివృద్ధి మరియు వేగవంతం అనుమతిస్తుంది, కానీ ప్రారంభంలో ఇది అన్ని ఒకే కనిపిస్తాయని. ఆపిల్ కొత్త ప్లాట్ఫారమ్లో కొత్త అనువర్తనాలకు తరలించడానికి పని చేస్తున్నప్పటికీ మీరు ఇప్పటికే ఉన్న సాఫ్ట్ వేర్ ను వాచ్యంగా అమలు చేయవచ్చని నిర్ధారించుకోవడానికి చర్యలు తీసుకోవచ్చు.

మరియు అసమానత ఆపిల్ ఇది ఆఫ్ లాగండి ఉంటుంది.

ఇంతకు ముందు ఇక్కడ ఉంది. విండోస్, ఇది కొంచెం అతిసూక్ష్మంగా ఉన్నప్పుడు, ఎల్లప్పుడూ X86 ప్రాసెసర్ల తరువాతి తరాలపై అమలులో ఉంది, Mac ప్రధాన కదలికలను చేసింది.

ఆపిల్ ARM లోకి కదిపితే, 2020 అవ్వండి, అప్పుడు 26 సంవత్సరాలలో మూడవ అతిపెద్ద ఎత్తుగడ ఉంటుంది. ప్రతిసారి అదే కారణాల కోసం ఈ కదలికను చేసింది మరియు అది నిర్వహించడానికి అదే ప్రక్రియల ద్వారా పని చేసింది.

తిరిగి 1988 లో, స్టీవ్ జాబ్స్ విధమైన ఏదో అంచనా. అతను ఆపిల్ గురించి మాత్రమే మాట్లాడటం లేదు మరియు అతని సమయము తక్కువగానే ఉంది, కానీ అన్ని కంప్యూటర్ ఆకృతులు, అన్ని కంప్యూటర్ వ్యవస్థలు పది సంవత్సరాల జీవితాన్ని కలిగి ఉన్నాయని అతను వాదించాడు. తన NeXT కంప్యూటర్ ప్రయోగంలో మాట్లాడుతూ, ఇది ఒక కంప్యూటర్ యొక్క సామర్థ్యాలను నిర్వచిస్తుంది మరియు అంతిమంగా ప్రతి దాని పరిమితిని చేరుకుంటుంది మరియు ప్రతి స్థానంలో ఉండాలి అనే ప్రధాన నిర్మాణం అని అతను విశ్వసించాడు.

దాచిన మొదటి తరలింపు

ARM కు తరలింపు అనేది మూడవ అతిపెద్ద, మాక్ ఆర్కిటెక్చర్కు దాని జీవితకాలంలో పబ్లిక్ మార్పుగా ఉంటుంది. ఇంకా మాక్ బయటకి రాకముందే, మాక్ యొక్క ఈ సాంకేతిక పరిజ్ఞానానికి చాలా తక్కువగా ప్రజల మార్పు వచ్చింది.

ఆపిల్ లిసాతో స్టీవ్ జాబ్స్

ఆపిల్ లిసాతో స్టీవ్ జాబ్స్

ఆపిల్ అప్పటికే లిసాలో మోటరోలా 68000 ప్రాసెసర్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ, 1979 లో మాకిన్టోష్ ప్రాజెక్ట్ మోటరోలా 6809E ను ఉపయోగించాలని యోచిస్తోంది. ఆ ప్రాసెసర్ కూడా 68000 కన్నా తక్కువ ధరతో ఉంది, అయితే ఇది తక్కువ RAM అవసరమవుతుంది కాబట్టి అది సరైన ఎంపికగా ఆర్థికంగా ఉంది.

అయినప్పటికీ, మాక్ ప్రాజెక్ట్ నుండి బడ్ ట్రిబెల్, లిసా యొక్క గ్రాఫిక్స్ మరియు సామర్థ్యాలు మెరుగైన ప్రాసెసర్తో ఎంత సమర్థవంతంగా మరియు శక్తివంతంగా ఉన్నాయో చూసింది. అన్ని ఖర్చు లేకుండా 68000 ను ఉపయోగించవచ్చా లేదో మాక్ యొక్క మదర్బోర్డు డిజైనర్ బరెల్ స్మిత్ను ట్రిబబ్ల్ అడిగింది.

1980 వ దశాబ్దంలో పని చేస్తున్న స్మిత్, స్మిత్ చేసాడు. అతను 68000 చవకైనది కాదు, కానీ అతను RAM సమస్య చుట్టూ వచ్చింది ఒక వ్యవస్థ రూపకల్పన చేసింది. బోనస్గా, ఈ ప్రత్యామ్నాయం లిసాలో కంటే సుమారు 60 శాతం వేగంగా నడుస్తున్న 68000 వచ్చింది.

లోయలో విప్లవం ” లో ఆండీ హెర్ట్జ్ఫెల్డ్ మరియు స్టీవ్ క్యాప్స్ ప్రకారం, ఈ స్టెవ్ జాబ్స్ దృష్టిని ఆకర్షించిన అడుగు మరియు చివరకు అతనికి మాక్ను తీసుకుంది.

ఆ 128K Mac 1984 వరకు బయటకు రాలేదు, కానీ అది Motorola 68000 ప్రాసెసర్ మరియు తరువాత మాక్స్ చాలా చేసింది. 1987 లో మాకిన్తోష్ II సమయం నాటికి, ఆపిల్ 68020 ను ఉపయోగించారు మరియు 1988 లో మాకిన్తోష్ IIfx కోసం 68030 మంది ఉన్నారు.

అప్పుడు 1991 లో, మాకిన్టోష్ క్వాడ్రా 700 మోటరోలా 68040 ను మొట్టమొదటి ఆపిల్ యంత్రంగా చెప్పవచ్చు.

ఆ ప్రాసెసర్ మరో నాలుగు సంవత్సరాలు మాక్స్లో ఉపయోగించడం కొనసాగింది, కానీ ఆపిల్ తదుపరి స్థానంలో దాని అతిపెద్ద ప్రాసెసర్తో ఆ స్థానం వరకు ముందుకు వచ్చింది.

PowerPC

మార్చ్ 1994 లో, పవర్ పవర్ మెకిన్టోష్ 6100 ను PowerPC 601 ప్రాసెసర్తో విడుదల చేసింది. మోటరోలా శ్రేణి సంప్రదాయ CISC లేదా కాంప్లెక్స్ ఇన్స్ట్రక్షన్ సెటప్ కంప్యూటర్ అయినప్పుడు, PowerPC గణనీయంగా వేగంగా RISC ను ఉపయోగించింది. ఈ తగ్గించబడిన ఇన్స్ట్రక్షన్ సెటప్ కంప్యూటర్ మొదట IBM చే రూపకల్పనలపై ఆధారపడింది మరియు ఇప్పుడు వాటిని ఆపిల్ మరియు మోటరోలా అభివృద్ధి చేసింది.

మోటరోలా ప్రోసెసర్లను అభివృద్ధి చేయడాన్ని కొనసాగిస్తున్నప్పటికీ, దాని సొంత RISC డిజైన్ను కలిగి ఉన్నప్పటికీ ఆపిల్ ఈ కదలికను సృష్టించింది-ఇది 68000 శ్రేణి అందించే మూడు విషయాల అవసరం. ఇది వేగవంతం కావాల్సిన ప్రాసెసర్లకు అవసరమయ్యింది, పవర్బుక్ ల్యాప్టాప్లలో వాడటానికి తగినంతగా నడపడానికి వాటిని అవసరమయ్యింది, మరియు అది నవీకరణలకు మంచి భవిష్యత్తు ప్రణాళికగా అవసరమయ్యింది.

Motorola యొక్క 88000 RISC ప్రాసెసర్ అంతమయినట్లుగా చూపబడలేదు ఆ సంస్థ వద్ద అధిక ప్రాధాన్యత కాదు, అయితే PowerPC లో పనిచేసే కూటమి భవిష్యత్ కోసం స్పష్టమైన మరియు సాధించగల రహదారి మ్యాప్ను కలిగి ఉన్నట్లు అనిపించింది.

కాబట్టి ఆపిల్ దాని అన్ని యంత్రాలను PowerPC కి కదిలించడంలో వ్యవసాయాన్ని పెట్టాడు, మరియు సాఫ్ట్వేర్ డెవలపర్లను పునర్నిర్మించటానికి మరియు కొన్నిసార్లు వారి సాఫ్ట్వేర్ను తిరిగి వ్రాయడానికి. ఇది వారి వేగం కోసం కొత్త యంత్రాలను కొనుగోలు చేసే వినియోగదారుల పందెం మరియు క్లాసిక్ మోడ్తో సహా అన్నింటినీ ప్రోత్సహించాలని భావించింది. ఇది కొత్త యంత్రంపై పాత అనువర్తనాలను అమలు చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది మరియు ఇది బాగా పనిచేస్తుండగా, మీరు ఎల్లప్పుడూ PowerPC కు బదిలీ చేయడంలో సహాయపడటానికి ఉద్దేశించబడింది.

ఇది జరిమానా పని కనుక, గులాబీ రంగు గ్లాసులతో తిరిగి చూడాలని ఉత్సాహం ఉంది మరియు ఈ చర్య సులభం అని చెప్పండి. ఇంకా తిరిగి Mac చరిత్రలో, అనువర్తనాలను అభివృద్ధి చేయడానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి. మాక్ యొక్క కోర్ లక్షణాలు, టూక్స్బాక్స్ అని పిలిచే కారణంగా, క్లాసిక్ మోడ్ను ఉంచడానికి ఒక నిజమైన కారణం ఆపిల్ వాటిని సమయానికి మార్పు చేయలేకపోయింది.

ఆపిల్ ఈనాటి బలమైన మార్కెట్ స్థితిలో లేనందున, ఇది అన్ని డెవలపర్లు ఒక విధంగా అనువర్తనాలను రూపొందించడానికి మారుతుందని అంచనా వేయలేదు. దానికి బదులుగా, దాని ప్రస్తుత డెవలపర్లు వాడే ప్రోగ్రామింగ్ పర్యావరణం యొక్క డిమాండ్లను భరించవలసి వచ్చింది.

ఉద్యోగాలు మరియు మోటరోలా

స్టీవ్ జాబ్స్ PowerPC తరలింపులో పాల్గొనలేదు – అతను దాని నుండి బదిలీని ప్రకటించినప్పుడు “బృందం తిరిగి గొప్ప పని చేసింది” అని చెప్పినప్పటికీ. మరియు సంవత్సరాలు, PowerPC ఆపిల్ దాని Macs Intel PC లు కంటే వేగంగా అని ప్రగల్భాలు వీలు ఉంది.

జాబ్స్ ఆపిల్కు తిరిగి వచ్చిన సమయానికి, ఆ వేగం వ్యత్యాసం అంతగా ఉచ్చరించబడలేదు మరియు అది తిరిగి రాబోతున్నట్లు కనిపించలేదు.

అయినప్పటికీ, కంప్యూటర్కు ఉపయోగించే ప్రాసెసర్ అవసరమైనప్పుడు రాజీ పడటానికి స్టీవ్ జాబ్స్ సిద్ధంగా ఉన్నాడు. ఆపిల్ తన మునుపటి విజయానికి పునరుద్ధరించడానికి తన ప్రణాళికలో భాగంగా, అతను ఇతర సంస్థలకు MacOS లైసెన్సింగ్ యొక్క సంక్షిప్త విధానాన్ని ముగించాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. అయినప్పటికీ, మోటరోలా యొక్క CEO క్రిస్ గాల్విన్తో అతను ఒక మినహాయింపునివ్వమని చెప్పాడు. ఉద్యోగములు కొనసాగించటానికి Motorola యొక్క సొంత StarMax క్లోన్ ను కొనసాగించుటకు అనుమతించును – PowerBooks కొరకు భవిష్యత్ PowerPC ప్రాసెసర్లపై Motorola వేగవంతం చేయగలదు.

జాబ్స్ యొక్క జీవితచరిత్ర రచయిత వాల్టర్ ఐజాక్సన్ చెప్పిన ప్రకారం గాల్విన్ ఒత్తిడి చేయలేడు. దీని ఫలితంగా ఉద్యోగాలు చివరికి ఇంటెల్కి తరలించటానికి నిర్ణయించాయి.

ఇంటెల్

మోటరోలా 68000 సిరీస్ 1984 నుండి 1994 వరకు కొనసాగింది. కంప్యూటర్ వ్యవస్థ నిర్మాణం కదులుతున్నట్లు ఆపిల్ ప్రకటించినప్పుడు PowerPC 2005 నుండి పాలించినది. మళ్ళీ.

“మేము ఎందుకు దీన్ని చేయబోతున్నాం?” 2005 లో ఆపిల్ కీనోట్ ప్రదర్శనలో స్టీవ్ జాబ్స్ మాట్లాడుతూ “OS 9 నుండి OS X కి వెళ్ళడం ద్వారా మేము ఇప్పుడే పొందలేకపోయామా? ఇప్పుడు వ్యాపారమే గొప్పది కాదా? ఎందుకు మేము మరొక మార్పును కోరుకుంటున్నాము? మా కస్టమర్లకు కంప్యూటర్లు ముందుకు వెళుతున్నాయి. ”

ఇంటెల్ ప్రాసెసర్

ఇంటెల్ ప్రాసెసర్

ఆపిల్ యంత్రాల కోసం ప్రణాళికలు కలిగి ఉన్నాడని కంపెనీ వివరించింది, ప్రస్తుత పవర్పిసి లేదా దాని తదుపరి సంస్కరణలను ఎలా తయారు చేయాలనేది కంపెనీకి తెలియదు. “నేను రెండు సంవత్సరాల క్రితం ఇక్కడ నిలబడ్డాను మరియు నేను మీకు ఇస్తానని వాగ్దానం చేసాను,” అతను G5 PowerBook చూపించే ఒక స్లయిడ్ ముందు చెప్పారు. “మరియు మేము ఇంకా మీకు విడుదల చేయలేకపోయాము.”

జాబ్స్ ఆపిల్ యొక్క Mac ఉత్పత్తుల ప్రతి ఒక్కరూ రాబోయే సంవత్సరంలో ఇంటెల్ ప్రాసెసర్లకు పరివర్తన చెందవచ్చని ఒక కార్యక్రమాన్ని ప్రకటించింది. డెవలపర్లు వారి సాఫ్ట్వేర్ను మరలా మరలా చేయాల్సిన అవసరం ఉంది, కానీ Mac OS X అప్పటికి అది సిద్ధంగా ఉంది. “Mac OS X ప్రతి విడుదల PowerPC మరియు ఇంటెల్ ప్రాసెసర్ల కోసం సంకలనం చేయబడింది,” జాబ్స్ చెప్పారు. “ఇది గత ఐదు సంవత్సరాలుగా జరుగుతోంది.”

ఆపిల్ వేగవంతమైన ప్రాసెసర్లకు అవసరమైనది, అది వాటితో పాటు మంచి రోడ్మ్యాప్తో ఉండాలని కోరుకుంది- మరియు మళ్లీ, అది ప్రత్యేకంగా చల్లగా నడిచిన వాటి కోసం వెతుకుతోంది. ఇది ఇప్పుడు వేడి గురించి తక్కువ మరియు విద్యుత్ వినియోగం గురించి మరింత, కానీ ఆపిల్ ఇది అన్ని అవసరం మరియు PowerPC తగినంత మంచి ఉండదని.

మొదటి PowerPC Mac

మొదటి PowerPC Mac

ఇంటెల్కు ఇంటెల్ తరలింపులో ఆపిల్కు ఒక ప్రయోజనం ఉంది, అది PowerPC కి వెళ్ళలేకపోయి ఉంది. ఆపిల్ NeXT ను కొన్నప్పుడు, అది స్టీవ్ జాబ్స్ సంస్థకు తిరిగి రాలేదు, ఇది NeXT ప్రోగ్రామింగ్ పర్యావరణాన్ని తీసుకువచ్చింది. ఇప్పుడు Xcode అంటే ఏమిటి అనేది NeXT యొక్క ప్రాజెక్ట్ బిల్డర్ మరియు ఇంటర్ఫేస్ బిల్డర్ యొక్క కలయిక. ఇవి మొట్టమొదటిగా 2003 లో Mac కోసం విడుదలయ్యాయి.

ARM కి ఇంటెల్

దృశ్యాలు వెనుక, ఆపిల్ సంవత్సరాలు ఇంటెల్ తరలింపు పని జరిగింది. పబ్లిక్ లో, జాబ్స్ ఇంటెల్కు ప్రతి Mac కు 12 నెలల ప్రణాళికను ప్రకటించింది. ఆపిల్ నిర్వహించడమే కాదు, అది MacBooks నుండి Mac ప్రో వరకు ఒక సంవత్సరం కింద ఇంటెల్ వరకు మొత్తం శ్రేణిని మార్చింది.

నేటికి ఫాస్ట్ ఫార్వార్డ్, అయితే, మరియు మేము అన్ని మునుపటి కదలికలు ఒక వింతగా ఇదే పరిస్థితి లో ఉన్నాము. ఇపుడు ఇది రోడ్ మ్యాప్ సమస్యాత్మకంగా ఉంది .

మరియు అది Motorola యొక్క CEO కంటే ఎక్కువ ఉద్యోగాలు వినడానికి కోరుకోలేదు ఇంటెల్. ఇంటెల్ ఐఫోన్ వ్యాపారాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు -అప్ప్లేట్ ప్రాసెసర్లను అందించడానికి ఇంటెల్ను కోరింది- కానీ అది ఎంపిక చేయలేదు. ఆపిల్ ఐఫోన్ కోసం ARM ప్రాసెసర్కు వెళ్లారు మరియు ఇంకా ఇంటెల్ ఐప్యాడ్ వ్యాపారాన్ని పొందాలని భావిస్తున్నప్పటికీ, అది విఫలమైంది. అంతేకాకుండా, ఇంటెల్ XScale, ఇది ARM చిప్ నిర్మాతకు సొంతం అయ్యింది.

బహుశా ఆపిల్ ARM- ఆధారిత ప్రాసెసర్లకు ఇప్పుడు వారి పనితీరును చూస్తున్నప్పటికీ, ఆ వాస్తవిక ఐఫోన్ నుండి నిర్మాణం చాలా అద్భుతంగా పనిచేస్తుంది. ఈరోజు ప్రాసెసర్ల శ్రేణి ఏమిటంటే iOS పరికరాలను ప్రత్యర్థులు మరియు వాస్తుశిల్పి కంటే వేగంగా పని చేస్తుంది మరియు A- సిరీస్ ప్రాసెసర్లో దాని యొక్క ఆపిల్ యొక్క నియంత్రణ ఐఫోన్ మరియు ఐప్యాడ్ వ్యాపారాలకు కీలకమైనది.

అయినప్పటికీ, గత కొన్ని సంవత్సరాల్లో అది ఆపిల్ మాక్ను ఆపిల్ రూపొందించిన ARM ప్రాసెసర్కు కూడా కదిలిస్తుందని పుకార్లు పేర్కొన్నాయి.

ఆపిల్ వెనుక ఉన్న ఇంటెల్ ప్రాసెసర్లతో ఉన్న ప్రస్తుత పరిస్థితి మోటరోలా 68000 మరియు PowerPC తో ఉన్న మార్గంలో ఉన్నట్లయితే, ఆ రోజుల్లో ఒక ప్రధాన వ్యత్యాసం ఉంది.

ఇప్పుడు ఆపిల్ ఇది కంటే పెద్దది. ఇది డెవలపర్లు PowerPC కు వారి అనువర్తనాలను మార్చడానికి పెట్టుబడి పెట్టడానికి కష్టపడటం తప్పనిసరి ఎందుకంటే ఆపిల్ చాలా చిన్న వ్యాపారంగా ఉంది. ఆపిల్ వేగంగా పెరుగుతుండటంతో, దాని వెనుక ఐమాక్ విజయం సాధించటం వలన ఇది ఇంటెల్కు మార్చడానికి వాటిని సులభంగా పొందవచ్చు.

నేడు ఆపిల్ భారీ మరియు డెవలపర్లు కొత్త నిర్మాణం పని వారి సాఫ్ట్వేర్ మార్పిడి డబ్బు ఖర్చు చాలా సిద్ధంగా ఉంటుంది అర్థం వచ్చింది. ఇంకా అది కూడా ఆపిల్ వినియోగదారులు ఒక gigantically పెద్ద సంఖ్య కలిగి మరియు ఒక కొత్త ప్రాసెసర్ వాటిని కదిలే సమయం మరియు శ్రద్ధ తీసుకుంటున్నానని అర్థం.

అయితే Xcode సమస్య కూడా ఉంది. మాక్లో 2003 నాటి తొలి ప్రవేశం నుండి, అన్ని డెవలపర్లు MacOS, iOS, TVOS మరియు వాచ్ఓస్ లకు అనువర్తనాలను సృష్టించే విధంగా మారింది. ఈ విభిన్న ప్లాట్ఫారమ్లన్నింటికీ అభివృద్ధి చెందడానికి ఇది ఒక సాధనం, కానీ ప్రతి వేదిక గణనీయంగా భిన్నంగా ఉంటుంది. ఇప్పుడు, ఆపిల్ ఇది ఒక సమయంలో ఒకటి కంటే ఎక్కువ ప్లాట్ఫారమ్లకు అనువర్తనాలను చేయడానికి Xcode ను ఉపయోగించడం కోసం మరింత సూటిగా చేయడానికి పని చేస్తోంది.

2018 WWDC లో, ఆపిల్ Xc యొక్క తదుపరి వెర్షన్ ద్వారా Mac కు కొన్ని iOS అనువర్తనాలను తెచ్చిపెట్టింది. ఆపిల్ దాని ఎలా చేయాలో నిర్ణయిస్తుందనేది ఒక నిరూపితమైన భూమి. మరింత, ఆపిల్ ఈ ఒక “బహుళ సంవత్సరాల ప్రాజెక్ట్” అని మరియు 2019 లో, ఇది డెవలపర్లు వరకు తెరవబడుతుంది చెప్పారు.

ఆపిల్లోని ప్రాజెక్ట్ మార్జిపాన్ అని పిలవబడే ఈ పని, డెవలపర్లు MacOS అంతటా పనిచేసే అనువర్తనాలను రూపొందించడానికి సులభం చేస్తుంది, అలాగే iOS. అయినప్పటికీ, స్వల్పకాలికంగా అలా చేస్తే, అది ARM ప్రాసెసర్లకు మార్పుకు కూడా సహాయపడుతుంది. ఆపిల్ ఇప్పటికే ఒకే X కోడ్ వ్యవస్థను ఉపయోగించి ప్రతి డెవలపర్ను కలిగి ఉంది, ఇప్పుడు అది ఇంటెల్ నుండి ఈ చర్యను తగ్గించడానికి మార్పులను చేయగలదు.

స్టీవ్ జాబ్స్

ఎంత కష్టపడి పనిచేస్తుందో కష్టంగా తగ్గిపోవడమే కాదు, ఆపిల్ దీన్ని ముందుగానే చేశాడని మరియు ఖచ్చితంగా ముందుగానే చేశామని మేము అనుకోవచ్చు. ఆపిల్ దాని వ్యవస్థలలో ఈ భూకంప మార్పులను చేయడానికి మాత్రమే కంప్యూటర్ సంస్థ, కానీ ప్రయత్నించిన మరో సంస్థ ఉండవచ్చు. 1988 లో ప్రారంభించినప్పుడు స్టీవ్ జాబ్స్ యొక్క NeXT కంప్యూటర్ విజయవంతమైతే, అది 1990 లలో కొంతకాలం ఒక ప్రధాన నిర్మాణ మార్పును సాధించినట్లు మీరు అనుకోవచ్చు.

స్టీవ్ జాబ్స్ కనుక మీరు అనుకోవచ్చు. తిరిగి అన్ని మార్గం 1988, అతను కంప్యూటర్ నిర్మాణం మరియు కూడా అనువర్తనాలు గురించి డబ్బు కుడి ఉంది.

తన NeXT కంప్యూటర్ ప్రయోగంలో మాట్లాడుతూ, అతను అన్ని వ్యవస్థల నిర్మాణాలు పది సంవత్సరాల జీవితం కలిగి చెప్పారు. ప్రారంభంలో, మీరు దాని కోసం అనువర్తనాలను రూపొందించడానికి ప్రజలను తీసుకురావాలి. “మరియు సంవత్సరానికి ఐదు సంవత్సరాలలో, అది దాని నిర్మాణ కొనను చేరుకుంటుంది,” అని జాబ్స్ చెప్పాడు, “ఇది మీరు ఒక గ్లైడ్ వాలు అని పిలవబడే దానిలోకి వెళుతుంది ఇది నిర్మాణ సమయంలో ఇది ఎప్పుడైనా జరుగుతుంది.”

అతను “ప్రపంచవ్యాప్తంగా,” కంపెనీలు వారు పొందారని సాంకేతికతతో నొక్కండి మరియు వినియోగదారులతో వారితో కదులుతూ ఉండటాన్ని బట్టి కొత్త ప్రత్యామ్నాయాలు ఉత్తీర్ణమవుతాయి.

ఇవన్నీ ఉద్యోగస్తులకు NeXT కంప్యూటర్ జీవితకాలం గురించి అభివృద్ధి చేసిన మోడల్ అని పిలిచారు. “చరిత్రకు మా నమూనాను వర్తింపజేసినప్పుడు, ఇది చాలా బాగా సరిపోతుంది,” అని అతను చెప్పాడు. “ఆపిల్ II యొక్క శిఖరం తర్వాత చాలా విజయవంతమైన నూతన నమూనాలు ప్రవేశపెట్టినప్పటికీ, ఇప్పటికీ శిఖరం 1982 లో ఉంది.”

జాబ్స్ 1986 లో DOS నడుస్తున్న IBM PC ఆధిపత్యం చెప్పారు. మరియు మాక్ 1989 లో దాని కొన చేరుకోవడానికి వెళుతున్నాను.

అతను అక్కడ నిలబడి, తన నూతన సంస్థను ప్రోత్సహిస్తూ, అతని ఆపిల్ రోజులలో తన కీర్తిని తిరిగి పొందాలని చూస్తాడు, మరియు అతను ప్రేక్షకులందరికీ NeXT యొక్క కంప్యూటరులకు వర్తిస్తుంది అని చెబుతాడు. అతను NeXT 1990 ల కొరకు పని చేస్తుందని అంచనా వేశాడు మరియు అతను అక్కడ నిలబడటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు మరియు NeXT యంత్రాలను విక్రయించాలని అతను ఆశించిన వ్యక్తులతో నిండిన ఒక గదికి దానిని చెప్పాడు.

వెళ్ళేముందు

కంప్యూటర్ ఆర్కిటెక్చర్ పది సంవత్సరాల జీవితాన్ని కలిగి ఉంది, కానీ Mac యొక్క మోటరోలా 68000 నిజంగా బెట్ ట్రింబుల్ దానిని ఉపయోగించాలని కోరుకున్నప్పుడు, 1994 కు ఆపిల్ PowerPC కి వెళ్ళినప్పుడు, అది కొనసాగింది. ఇది 15 సంవత్సరాల పరిశీలన, కానీ 10 సంవత్సరాల సేవ మాత్రమే.

ఆపిల్ చివరి PowerPC Mac ను తొలగించే ముందు, ఆ ప్రాసెసర్ సుమారు 11 సంవత్సరాలు రవాణా నుండి ఆపడానికి ఉండేది. ఆపిల్ 2020 లో ARM ప్రాసెసర్లకు వెళితే, మేము 15 సంవత్సరాలు మా Mac లలో ఇంటెల్ ప్రాసెసర్లను కలిగి ఉన్నాము.

జాబ్స్ తన పది సంవత్సరాల అంచనాతో సరిగ్గా సరిగ్గా ఉండి ఉంటారు, బహుశా కంపెనీలు ఇప్పటివరకు విజయవంతమైన ప్రోసెసర్ల కంటే ఎక్కువ కాలం కొనసాగించాలని భావించాయి. ఇంకా అతను ఆపిల్ నిర్మాణాలు తరలించడానికి అవసరమైన ఖచ్చితంగా ఉంది మరియు ఆపిల్ ఖచ్చితంగా ఇది ప్రతిసారీ ఇప్పటివరకు చేసింది.

IOS కోసం AppleInsider అనువర్తనాన్ని డౌన్లోడ్ చేయడం ద్వారా AppleInsider ను కొనసాగించండి మరియు YouTube , Twitter @ppleinsider మరియు ఫేస్బుక్లో ప్రత్యక్షంగా, చివరి బ్రేకింగ్ కవరేజ్ కోసం మాకు అనుసరించండి . మీరు ప్రత్యేకమైన ఫోటోల కోసం మా అధికారిక Instagram ఖాతాను తనిఖీ చేయవచ్చు.

Comments are closed.