మెడికల్ ఎక్స్ప్రెస్ – 3-D అల్ట్రాసౌండ్ గైనకాలజీ క్యాన్సర్ చికిత్సకు వైద్యులు క్లిష్టంగా చిత్రాన్ని ఇస్తుంది

న్యూయార్క్ సిటీ పాము వ్యాప్తి పై ఆరోగ్య అత్యవసరతను ప్రకటించింది – CBS న్యూస్
April 9, 2019
కాంగో ఎబోలా వ్యాప్తి 'దూరంగా ఉన్న,' సంయుక్త చికిత్స చీఫ్ చెప్పారు – Firstpost
April 9, 2019

మెడికల్ ఎక్స్ప్రెస్ – 3-D అల్ట్రాసౌండ్ గైనకాలజీ క్యాన్సర్ చికిత్సకు వైద్యులు క్లిష్టంగా చిత్రాన్ని ఇస్తుంది

3D అల్ట్రాసౌండ్ గైనకాలజీ క్యాన్సర్ చికిత్సకు వైద్యులు స్పష్టమైన చిత్రం ఇస్తుంది
సాంప్రదాయిక అల్ట్రాసౌండ్ ప్రోబ్ రూపాంతరం ద్వారా వెస్ట్రన్ యూనివర్సిటీ యొక్క రోబెర్స్ రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్లో అభివృద్ధి చేసిన ఈ సాంకేతికత, శస్త్రచికిత్సా పరికరాలు మరియు పరిసర కణజాలం మరియు అవయవాల యొక్క 360-డిగ్రీ, త్రిమితీయ వీక్షణను అందించగలదు, ఇది వైద్యుల యొక్క ఆపరేటింగ్ గదిలో మరింత ఖచ్చితమైన చిత్రాన్ని అందిస్తుంది స్త్రీ జననేంద్రియ క్యాన్సర్లకు చికిత్స కోసం సూదులు ఖచ్చితంగా ఇన్సర్ట్. క్రెడిట్: షులిక్చ్ మెడిసిన్ & డెంటిస్ట్రీ, పాశ్చాత్య విశ్వవిద్యాలయం

పాశ్చాత్య విశ్వవిద్యాలయంలో అభివృద్ధి చేసిన నూతన సాంకేతికత, యోని, గర్భాశయ మరియు గర్భాశయ క్యాన్సర్తో సహా స్త్రీ జననేంద్రియ క్యాన్సర్లతో మహిళలకు చికిత్స అందించడానికి రేడియేషన్ క్యాన్సర్లకు మెరుగైన మార్గాన్ని అందిస్తోంది.

ఇప్పటికే చాలా క్లినిక్లలో కనిపించే సాంప్రదాయిక అల్ట్రాసౌండ్ ప్రోబ్ రూపాంతరం ద్వారా, 360-డిగ్రీ, త్రిమితీయ శస్త్రచికిత్స సాధనాల మరియు పరిసర కణజాలం మరియు అవయవాలను అందిస్తుంది. ఇది ఇంటర్స్టీషియల్ బ్రాచీథెరపీ అనే ఒక ప్రక్రియ కోసం కణితిలోకి సూటిగా చొప్పించాల్సిన వైద్యులకు ఆపరేటింగ్ రూమ్లో ఒక స్పష్టమైన మరియు మరింత ఖచ్చితమైన చిత్రాన్ని అందిస్తుంది, ఇది లోపల నుండి కణితిలో క్యాన్సర్ కణాలను చంపడానికి తీవ్రమైన శక్తిని ఉపయోగించే లక్ష్యంగా ఉన్న రకం అవుట్.

“ప్రక్రియ ఇప్పుడు సమస్య వారు వైద్యులు వాటిని ఉంచడం ఉన్నప్పుడు ఆ సూదులు వెళ్తున్నారు పేరు ఒక గొప్ప మార్గం లేదు అని ఇప్పుడు ఉంది,” జెస్సికా రోడ్జెర్స్, ఒక Ph.D. పాశ్చాత్య యొక్క షులిచ్ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ అండ్ డెంటిస్ట్రీ మరియు ప్రధాన రచయితగా టెక్నాలజీ యొక్క సాధ్యత అధ్యయనంలో అభ్యర్థిగా ఉన్నారు. “వారు సూదులు ఖచ్చితమైన స్థానాన్ని ఇవ్వలేక పోతే, చికిత్స ఇవ్వడానికి వారికి సరైనది ఇవ్వబడదు మరియు సమీపంలోని అవయవాలను మీరు రేడియేట్ చేయకూడదని అనుకుంటారు.”

అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన పరిశోధకుడు, ఆరోన్ ఫెన్స్టర్, Ph.D., షులిక్చ్ మెడిసిన్ & డెంటిస్ట్రీలో ఒక ప్రొఫెసర్ మరియు మూడు దశాబ్దాలపాటు 3-D అల్ట్రాసౌండ్ సాంకేతికతను అభివృద్ధి చేస్తున్న Robarts రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్లో ఒక సైంటిస్ట్. ఈ టెక్నాలజీ ఆచరణాత్మకంగా మారుతుందని ఆయన అన్నారు.

“స్వల్పకాలిక లక్ష్యం సమస్యలను తగ్గించడం-సూదులు పిత్తాశయములోకి రావడం లేదని, లేదా పురీషనాళాలు సంక్లిష్టతలను సృష్టిస్తుంది, అంతేకాకుండా, మేము ఊహించదగినదిగా ఉన్నాము, సూదులు సరిగ్గా ఉంచుతారు ఉంటే అవి అందించబడతాయి కణితి మరియు పరిసర కణజాలంకు మెరుగైన మోతాదు నమూనా పంపిణీ, “అని అతను చెప్పాడు.

ఈ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని పరిచయం చేయడానికి ముందు వైద్యులు రోగి అనస్థీషియాలో ఉన్నప్పుడు ‘భావాన్ని’ ఉపయోగించి సూదులు ఉంచడానికి ముందస్తు-ఆపరేటివ్ ఇమేజింగ్ను ఉపయోగిస్తారు. రోగి మెలుకువగానే వారు CT తో తరువాత సూది స్థానమును తనిఖీ చేస్తారు. లాసన్ హెల్త్ రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్ భాగస్వామ్యంతో, లండన్ హెల్త్ సైన్సెస్ సెంటర్ (LHSC) వద్ద ఆరు రోగులలో పరీక్షించారు.

“ఈ సాంకేతిక ఆపరేటర్లు ప్రత్యక్ష ఫీడ్బ్యాక్ మరియు విజువలైజేషన్ అందిస్తుంది నిజ సమయంలో ప్లేస్, మరియు సూదులు అయితే రోగి ఇప్పటికీ నిద్రలోకి ఉంది సరిచేసుకొని కోసం అనుమతిస్తుంది,” డాక్టర్ విక్రమ్ Velker Schulich మెడిసిన్ & డెంటిస్ట్రీ వద్ద ఒక ప్రొఫెసర్, లాసన్ హెల్త్ రిసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్ చెప్పారు LHSC వద్ద పరిశోధకుడు మరియు రేడియేషన్ ఆంకాలజిస్ట్.

డాక్టర్ డేవిడ్ డి సౌజా, సాంకేతికతను పరీక్షించిన ఒక LHSC రేడియేషన్ ఆంకాలజిస్ట్ మీ కారులో ఒక బ్యాకప్ కెమెరా కలిగి ఉన్నట్లుగా చెప్పాడు.

“ఇంటర్స్టీషియల్ సూదులు రేడియోధార్మిక మూలం నేరుగా కణితి కణజాలంలోకి రావడానికి కారణమవుతుంది, ఇది క్యాన్సర్ను నిర్మూలించే మంచి అవకాశాలను అనువదించడానికి ఆశించగలదు, ఇది 360 3-D ఆల్ట్రాసౌండ్ను ఖచ్చితమైన పద్ధతిలో సూదులు “అని డాక్టర్ డి సౌజా చెప్పాడు. షులిక్చ్ మెడిసిన్ & డెంటిస్ట్రీ మరియు లాసన్ పరిశోధకుడిగా కూడా ఆయన ప్రొఫెసర్గా ఉన్నారు.

అల్ట్రాసౌండ్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించి ఇతర ప్రయోజనాల్లో ఒకటి, వనరులు చాలా అరుదుగా ఉన్న ప్రదేశాలలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా అందుబాటులో ఉండటం మరియు విస్తృత అప్లికేషన్.

“CT మరియు MRI వంటి హై-ఎండ్ ఇమేజింగ్ వ్యవస్థలకు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా కొన్ని ప్రదేశాలలో రోగ నిర్ధారణ మరియు చికిత్స చేయటం కష్టంగా ఉంది.అందువలన, ప్రపంచంలోని అన్నిచోట్లా విస్తృతంగా అందుబాటులో ఉన్న అల్ట్రాసౌండ్లో మేము దృష్టి పెడుతున్నాము మరియు వాడవచ్చు అప్లికేషన్లు వివిధ కోసం, “ఫెన్స్టర్ అన్నారు.

సాధ్యత అధ్యయనం జర్నల్ ఆఫ్ మెడికల్ ఇమేజింగ్ లో ప్రచురించబడింది.మరింత సమాచారం:

జెస్సికా రాబిన్ రోడ్జెర్స్ మరియు ఇతరులు, యోని కణితుల అధిక మోతాదు-రేటు ట్రాన్స్పెరినల్ మధ్యంతర గైనకాలజీ బ్రాచీథెరపీ కోసం సూది ప్రక్షాళన సమయంలో ఇంట్రాపోరేటివ్ 360-డిగ్రీల త్రిమితీయ ట్రాన్స్వాజినల్ అల్ట్రాసౌండ్,

మెడికల్ ఇమేజింగ్ జర్నల్

(2019).

DOI: 10.1117 / 1.JMI.6.2.025001

Citation : 3-D అల్ట్రాసౌండ్ వైద్యులు గైనోకాలాజికల్ క్యాన్సర్ను చికిత్స చేయడానికి క్లియరర్కు స్పష్టమైన చిత్రాన్ని అందిస్తుంది (2019, ఏప్రిల్ 9) https://medicalxpress.com/news/2019-04-d-ultrasound-clinicians-clearer-picture.html నుండి 9 ఏప్రిల్ 2019 నుండి తిరిగి పొందబడింది

ఈ పత్రం కాపీరైట్కు సంబంధించినది. ప్రైవేటు అధ్యయనం లేదా పరిశోధనకు ఉద్దేశించిన ఏ న్యాయమైన వ్యవహారం కాకుండా, వ్రాతపూర్వక అనుమతి లేకుండా ఏ భాగాన్ని పునరుత్పత్తి చేయవచ్చు. కంటెంట్ ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే అందించబడుతుంది.

Comments are closed.