లాస్ట్ సీట్ పిక్, లాలూ యాదవ్ యొక్క స్టెర్న్ మెసేజ్ టు సన్ తేజ్ ప్రతాప్ – NDTV న్యూస్

జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ రహదారి మూసివేత: ఖోస్ నిషేధం యొక్క రోజున – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
April 8, 2019
సోమవారం లోక్ సభ ఎన్నికల కోసం బిజెపి మానిఫెస్టోను విడుదల చేయనుంది. మోడీ ప్రెసిడెన్స్ – న్యూస్ 18
April 8, 2019

లాస్ట్ సీట్ పిక్, లాలూ యాదవ్ యొక్క స్టెర్న్ మెసేజ్ టు సన్ తేజ్ ప్రతాప్ – NDTV న్యూస్

అనేక అవినీతి కేసులలో లాలు యాదవ్ గత ఏడాది జైలు శిక్ష విధించినందున ఆర్జెడి సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటోంది. (ఫైల్)

పాట్నా:

రెండు వారాల సల్క్ తరువాత, తేజ్ ప్రతాప్ యాదవ్ ఈరోజు లైన్లో పడిపోయాడు, ఎందుకంటే అతని తండ్రి, జైలు నుండి కూడా కఠినమైన లైన్ తీసుకున్నాడు. రానున్న ఎన్నికలకు చివరి అభ్యర్థిని ప్రకటించినట్లు లాలూ యాదవ్ తేజష్వి యాదవ్కు తేజ్ ప్రతాప్కు యువకుడిగా ఉన్నాడని, తన ఎంపికైన రాజకీయ వారసుడిగా మిగిలిపోతున్నారని, తన అధికారాన్ని కోల్పోయే ఎవ్వరూ లేరు.

బీహార్లోని 40 లోక్సభ సీట్లలో చివరి సీహోర్ కోసం పార్టీ అభ్యర్థి ప్రకటించలేదు. టీజ్ ప్రతాప్ యాదవ్ కోసం ఒక పాత్రికేయుడు సయ్యద్ ఫైసల్ అలీ ఆశ్చర్యపోయాడు. అయితే, ఆయన తండ్రి జెహనానా, షెహార్ స్థానాలకు సిఫారసు చేసిన రెండు పేర్లలో తన తండ్రిని పరిగణించరు.

ఈ సారి ఒక దగ్గరి స్నేహితుడు కూడా టిక్కెట్ పొందలేక పోయిన తేజ్ ప్రతాప్, సానుకూల నిర్ణయం తీసుకున్నాడు. గత వారం, అతను పార్టీ నుండి వైదొలగడానికి బెదిరించాడు మరియు అతను తన తల్లిదండ్రుల తర్వాత తాత్కాలికంగా “లాలూ-రబ్రీ మోర్చా” అనే పేరుతో ఒక నూతన రాజకీయ సంస్థను ప్రారంభించాడు.

కానీ నేడు, అతను తన సోదరుడు అర్జునకు కృష్ణుడిగా చెప్పిన వ్యక్తి, దుర్యోధన్ గురించి మరియు కృష్ణునిని కట్టే ప్రయత్నం యొక్క వ్యర్థము గురించి పేర్కొన్నాడు. మరొక ట్వీట్ హెచ్చరిక తరువాత “నన్ను మరియు నా కుటుంబానికి మధ్య వచ్చిన ప్రయత్నం చేసిన ఎవరైనా” – అతన్ని అభిసంధానించే వ్యక్తిని ఆరోపించారు.

పార్టీ వర్గాల్లో భారీ శక్తిని సంపాదించిన రబ్రీ దేవి సోదరుడు సుధూ యాదవ్ ప్రభావంతో తేజ్ ప్రతాప్పై ప్రభావం చూపిందని కుటుంబ సభ్యులు తెలిపారు. కానీ చివరికి లాలు యాదవ్కు అనుకూలంగా ఓడిపోయారు.

సోర్సెస్ తేజ్ ప్రతాప్ ద్వారా, సాధు యాదవ్ తిరిగి రావటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు.

నిన్న, తేజ్ ప్రతాప్ కూడా తన పార్టీని విడిచిపెట్టి, మరొకరితో చేరాలని మీడియాకు నివేదిస్తున్నారని కూడా ట్వీట్ చేసింది.

లాజ్ యాదవ్కు దగ్గరగా ఉన్న ఆధారాలు, తేజ్ ప్రతాప్ యొక్క అభ్యర్థనను పరిగణించకపోవచ్చని చెప్పాడని అన్నారు. లాలూ యాదవ్, రబ్రీ ఢిల్లీలు పెద్ద కుమారుని బ్లాక్మెయిల్కు అనుమతించినట్లు తేజస్వి అధికారాన్ని సవాల్ చేస్తూ ఉండేది.

లాలూ యాదవ్ అనేక అవినీతి కేసులలో గత సంవత్సరం జైలు శిక్ష విధించటంతో రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ ఒక సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటున్నారు.

ఆదివారం విలేకరుల సమావేశాన్ని పిలిచిన తేజ్ ప్రతాప్ విలేఖరులను వేచి ఉంచారు. అతనికి దగ్గరగా ఉన్న మూలాలు అతను తన అన్ని ఎంపికలను బరువు చేస్తున్నాయని చెప్తున్నారు. కొంతమంది ఆర్జెడి నాయకులు బిజెపిలోని ఒక విభాగం తనను వేసుకోవాలని అనుమానిస్తున్నారు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.

Comments are closed.