ఎలక్ట్రిక్ 2-వీలర్ సెగ్మెంట్ను ప్రభావితం చేయటానికి FAME-II: క్రిసిల్ – లైవ్మింట్

మారుతి సుజుకి సెలెరియో మరియు సెలెరియో X ఇప్పుడు అదనపు భద్రత లక్షణాలను పొందుతాయి – కార్వాల్ – కార్వాల్
April 8, 2019
జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ రహదారి మూసివేత: ఖోస్ నిషేధం యొక్క రోజున – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
April 8, 2019

ఎలక్ట్రిక్ 2-వీలర్ సెగ్మెంట్ను ప్రభావితం చేయటానికి FAME-II: క్రిసిల్ – లైవ్మింట్

ముంబయి: ఎఫ్ఐఎమ్ పథకం ప్రారంభ దశలో ఎలక్ట్రిక్ ద్విచక్రవాహక విభాగం ఒక కఠినమైన రహదారిని ఎదుర్కొంటుందని భావిస్తున్నారు. అలాంటి వాహనాలపై మినహాయింపు ఉండటంతో , క్రియాశీల ప్రభావం గమనించాల్సిన అవసరం ఉండదు.

భారతదేశంలో హైబ్రిడ్ మరియు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల వేగవంతమైన స్వీకరణ మరియు తయారీలో (FAME-II) పథకం కింద ప్రోత్సాహకాలను పొందడానికి ఎలక్ట్రిక్ బస్సులు, ప్రయాణీకుల వాహనాలు, మూడు చక్రాల వాహనాలు మరియు ద్విచక్ర వాహనాల కోసం గత నెలలో కేంద్ర ప్రభుత్వం అర్హత ప్రమాణాలను రూపొందించింది. .

ఈ ప్రమాణాలు కనిష్ట టాప్ వేగం, ఛార్జ్ మరియు త్వరణం యొక్క పరిధి మరియు EV ల యొక్క శక్తి వినిమయ సామర్ధ్యంపై ఆధారపడి ఉంటాయి.

“వివిధ EV తయారీదారుల యొక్క ఉత్పత్తి శాఖ యొక్క మా అంచనా, ఎలక్ట్రిక్ ద్విచక్రవాహిక భాగం FAME-II నియమాల ద్వారా ఎక్కువగా ప్రభావితమవుతుందని సూచిస్తుంది.ఇప్పుడు ఉత్పత్తి చేయబడిన విద్యుత్ ద్విచక్ర వాహనాలలో 95 శాతం కంటే ఎక్కువ FAME-II కింద ప్రోత్సాహకం కోసం అర్హులు, “క్రిసిల్ ఆదివారం విడుదల నోట్లో చెప్పారు.

పర్యావరణ అనుకూల వాహనాలను ప్రోత్సహించే లక్ష్యంతో ప్రభుత్వం 2015 లో FAME ఇండియాను ప్రారంభించింది.

ఈ పథకం యొక్క రెండవ దశ ఏప్రిల్ 1 నుండి అమలులోకి వస్తుంది, ఇది మూడేళ్లపాటు, 10,000 కోట్ల రూపాయల వ్యయంతో ఉంటుంది, మరియు ‘ఆధునిక బ్యాటరీలు’ (లీడ్ యాసిడ్ వాటిని మినహాయించి) తో వాహనాలకు వర్తించబడుతుంది.

ఈ నోటి ప్రకారం, ఈ ఏడాది ఏప్రిల్ 1, 2015 మరియు మార్చి 31 మధ్యకాలంలో పనిచేసే FAME I పథకం కింద ప్రోత్సాహకాలను సాధించిన 90 శాతం వాహనాలు ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లు.

“లీగ్ యాసిడ్ బ్యాటరీ-ఆధారిత ద్విచక్ర వాహనాలను మినహాయించటం కొనసాగించింది, అదనంగా, తాజా అర్హత ప్రమాణాల ప్రకారం, ఇ-స్కూటర్లు కనీస శ్రేణికి 80 కిమీ చార్జ్ మరియు కనీసం 40 కిలోమీటర్ల వేగంతో రైడర్స్ శక్తి వినియోగ సామర్ధ్యం, కనీస త్వరణం మరియు ఛార్జింగ్ సైకిల్స్ అధిక సంఖ్యలో ఉన్నాయి.ఇది మిగిలిన లిథియం అయాన్ బ్యాటరీ ఆధారిత మోడల్లో 90 శాతం కంటే ఎక్కువగా సబ్సిడీ నుండి మినహాయించబడుతుంది.

గతంలో, లిథియం అయాన్ బ్యాటరీ-ఆధారిత ద్విచక్రవాహనాలు ప్రోత్సాహాలు ఇంధన పొదుపు సామర్థ్యాన్ని మరియు సంబంధం లేకుండా బ్యాటరీ యొక్క పరిమాణం ఆధారంగా, ₹ 17,000 లేదా 22,000 వద్ద నిలిచింది. బ్యాటరీ పరిమాణంలో డిమాండ్ ప్రోత్సాహకంతో FAME-II ముడిపడివుంది, ద్విచక్ర వాహనానికి ఉపయోగించిన kWh బ్యాటరీకి ప్రభుత్వం 10,000 రూపాయలు అందించడంతో ఇది జరిగింది.

“సమయంలో విక్రయించారు ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లను ఒక లిథియం అయాన్ బ్యాటరీ యొక్క సగటు పరిమాణం కీర్తి-నేను ~ 1.5kWh (వాహనం సుమారు ₹ 15,000 సగటు సబ్సిడీ), ఇది 7,000 కు 2,000 వాహనం సగటున సబ్సిడీ తగ్గించారు,” అది జోడించారు .

ప్రైవేటు యాజమాన్యంలోని ద్విచక్ర వాహనాలతోపాటు బస్సులు, ప్యాసింజర్ వాహనాలు, వాణిజ్య వాహనాల కోసం మూడు చక్రాల వాహనాలను వాడుకోవడంపై డిమాండ్ ప్రోత్సాహకంగా 85 శాతం వ్యయం అవుతుంది.

“EV మేకర్స్ వాటిని కట్టుబడి సమయం వదిలి కఠినమైన అర్హత ప్రమాణాలు ఆఫ్ గార్డు ఆకర్షించింది చేశారు వారు అధిక పరిధి మరియు వేగం కోసం వారి సమర్పణలు బ్యాటరీ పరిమాణం పెంచడానికి, మరింత చార్జింగ్ చక్రాల కోసం బ్యాటరీ సాంకేతికత మెరుగుపరచడానికి, ఇతరులలో, ప్రోత్సాహకాలు కోసం అర్హతను పొందడానికి వారి 2-చక్రాల వాహనాలు, “అని అది తెలిపింది.

అంతేకాకుండా, తయారీలో 50 శాతం స్థానికీకరణ అవసరమవుతుండటంతో, అనేక యదార్ధ పరికర తయారీదారులకు ఇది అడ్డంకిగా ఉంటుంది. ముందుకు వెళ్లి, ఉత్పత్తులు మరియు స్థానికీకరణ యొక్క అప్గ్రేడ్ క్రిసిల్ ప్రకారం, డి-హర్ట్ చేసే ఇ-స్కూటర్లకు ఖర్చులను పెంచుతుంది.

స్థానిక తయారీదారులతో పాటు FAME-II డిమాండ్ ప్రోత్సాహకం కోసం అర్హత ఉన్న కొత్త మోడల్లతో ముందుకు రావడానికి EV తయారీదారులు సమయం పడుతుందని భావిస్తున్నారు.

సబ్సిడీకి అర్హత లేని వాహనాల ఉత్పత్తి, ఎగ్జాస్ట్ జాబితాలో మార్పులు చేస్తేనే ఇది జరుగుతుంది.

వచనం మార్పు లేకుండా ఈ కథ ఒక తీగ ఏజెన్సీ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.

Comments are closed.