బాలకాట్ వైమానిక సమ్మె, సర్వే వాదనలు – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్ తర్వాత మోడీ ప్రఖ్యాత స్థాయికి చేరింది

వారు మీకు బ్లైండ్ చేసే ముందు ధూమపానం సిగరెట్లను నిలిపివేయండి – CNBCTV18
April 6, 2019
“టైటానిక్ లాగా ముగుస్తుంది”: ప్రధాని మోడీ యొక్క డూమ్స్డే ప్రిడిక్షన్ ఫర్ కాంగ్రెస్ – NDTV న్యూస్
April 6, 2019

బాలకాట్ వైమానిక సమ్మె, సర్వే వాదనలు – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్ తర్వాత మోడీ ప్రఖ్యాత స్థాయికి చేరింది

ఓటరు ప్రాధాన్యతలను చాలామంది ప్రతివాదులు బహిరంగంగా చెప్పలేరు, వారికి ఇది చాలా ముఖ్యమైన ఓటింగ్ సమస్యలు. అందువల్ల నిరుద్యోగం మరియు అభివృద్ధి కీలకమైన అంశాలపై ఎన్నుకోవడం సర్వే చూపించింది. (ఫోటో: పిటిఐ)

పాకిస్థాన్లో తీవ్రవాద నిరోధక శిబిరానికి వ్యతిరేకంగా భారత వైమానిక దాడులు, కొత్త ఉద్యోగాల కోటా, రైతులకు నగదు బహుమతులు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ జనాదరణను అధిగమించాయి. ఈ ఎన్నికల్లో 43 శాతం మంది ప్రతి 10 మందిలో నాలుగు కంటే ఎక్కువమంది మోడీని ప్రధానమంత్రిగా తిరిగి రావాలని కోరారు. అది 2014 ఎన్నికలలో కంటే ఏడు శాతం పాయింట్లు ఎక్కువగా ఉంది, ఒక వంతుల కంటే కొంచెం ఎక్కువ మంది ఆయన దేశాన్ని నడిపించాలని కోరుకున్నారు. మార్చి 24 నుండి మార్చి 31 వరకు న్యూఢిల్లీ ఢిల్లీ సెంటర్ ఫర్ ది డెవలపింగ్ సొసైటీ ఫర్ ది స్టడీ ఆఫ్ డెవలప్మెంట్ సొసైటీలో లోక్నిటి పరిశోధన కార్యక్రమం నిర్వహించిన సర్వే ప్రకారం దేశంలోని 29 రాష్ట్రాల్లో 19 మందిలో 10,010 మంది ప్రతినిధులు సర్వే చేశారు.

ఏప్రిల్ 11 నుంచి మే 19 వరకు ఏడు దశల్లో భారత్లో ఓటింగ్ జరగనుంది. ఫలితంగా మే 23 వ తేదీ ప్రకటించనుంది. అయినప్పటికీ జనాదరణ పెరుగుదల బిజెపికి తప్పనిసరిగా అనువదించడం లేదు.

సర్వే సూచించారు “జనవరి 7 మరియు ఫిబ్రవరి 26 మధ్య మోడీ ప్రభుత్వం యొక్క మూడు నిర్ణయాలు తీసుకున్న కేవలం ఒక మంచి పోరు కేవలం ఒక ఎన్నికల కోర్సు మార్చడానికి సామర్థ్యం ఉండవచ్చు.”

2019 యొక్క మొదటి త్రైమాసికంలో, భారతీయ జనతా పార్టీ ప్రభుత్వం భారతదేశం ఆర్థికంగా బలహీన వర్గాలకు 10 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు కేటాయించవచ్చు నిర్ణయించుకుంది నేతృత్వంలోని, రైతుల బ్యాంకు ఖాతాలకు డబ్బు బదిలీ ప్రతిజ్ఞ మరియు భద్రతా దళాలు తీవ్రవాద దాడి పాకిస్తాన్ లోపల వైమానిక దాడులు నిర్వహించిన భారతదేశం యొక్క పుల్వామా.

ఓటరు ప్రాధాన్యతలను చాలామంది ప్రతివాదులు బహిరంగంగా చెప్పలేరు, వారికి ఇది చాలా ముఖ్యమైన ఓటింగ్ సమస్యలు. అందువల్ల నిరుద్యోగం మరియు అభివృద్ధి కీలకమైన అంశాలపై ఎన్నుకోవడం సర్వే చూపించింది.

“అయితే, సర్వే నుండి వచ్చిన ఇతర డేటాను చూస్తే, ముగ్గురు బ్యాక్ టు బ్యాక్ ఈవెంట్స్ ఓటరు ప్రాధాన్యతలను మరియు అభిప్రాయాలను ప్రభావితం చేశాయని మేము నమ్ముతున్నాము, బహుశా అది ఉప-స్పృహ స్థాయిలో ఉండవచ్చు” అని Lokniti పోల్ కనుగొంది.

వాయు దాడులు, రిజర్వేషన్లు మరియు నగదు బదిలీలు బిజెపి, మోడీ జనాదరణను కలిగి ఉన్నట్లుగా, దీనికి వ్యతిరేకంగా విరుద్ధంగా, రాఫెల్ ఒప్పంద వివాదం మరియు ప్రధాన ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ పార్టీ పేదలకు కనీస ఆదాయ హామీని ఇచ్చే హామీని కనుగొన్నారు. బలమైన కాదు, సర్వే అన్నారు.

Comments are closed.