ఎవరి F-16 ఇది అయినా? భారతదేశం యొక్క దావాపై వివాదాస్పద ఉద్రిక్తతలు వచ్చినందున, ఆడిట్ను ధృవీకరించడానికి అమెరికా తిరస్కరించింది – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

“టైటానిక్ లాగా ముగుస్తుంది”: ప్రధాని మోడీ యొక్క డూమ్స్డే ప్రిడిక్షన్ ఫర్ కాంగ్రెస్ – NDTV న్యూస్
April 6, 2019
ఢిల్లీలో కాంగ్రెస్ టై-అప్ కోసం ఆప్ నిబంధనలు కట్టుబడి: నివేదిక – ఎన్డిటివి న్యూస్
April 6, 2019

ఎవరి F-16 ఇది అయినా? భారతదేశం యొక్క దావాపై వివాదాస్పద ఉద్రిక్తతలు వచ్చినందున, ఆడిట్ను ధృవీకరించడానికి అమెరికా తిరస్కరించింది – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

వాషింగ్టన్: దాడులకు, ప్రతిపక్షాలు భారత్ పట్టుదలతో కొనసాగుతున్నాయి

F-16

దాని వాగ్వివాదం సమయంలో

పాకిస్థాన్

న్యూఢిల్లీలో జరిగిన ప్రతీకార సమ్మె తరువాత

బాలకోట్

. పెంటగాన్ శుక్రవారం మాట్లాడుతూ పాకిస్తాన్కు చెందిన F-16 జెట్ విమానాల ఏ ఆడిట్ గురించి “తెలియదు”, ఒక US జర్నల్ ఏ తప్పిపోయిన విమానాలను చూపించిందని, పాకిస్తాన్ నాలుగు మిస్సైల్ అన్వేషకులను భారతదేశం యొక్క మిగ్ 21 ను, భారత పైలట్ పాకిస్తాన్ F-16 ల వద్ద ఏ క్షిపణిని తొలగించలేదని అది చూపించింది

విదేశాంగ విధాన పత్రికలో అమెరికా రక్షణ అధికారులు పాకిస్తాన్ యొక్క F-16 లను కనుగొన్నారు మరియు ఎవరూ కనిపించలేదు, ఇది పెంటగాన్చే మద్దతు ఇవ్వబడలేదు,

పాకిస్తాన్ ఎయిర్ ఫోర్స్

ఐఎఎఫ్ F-16 ను మరియు దాని వెనుకకు ఉత్పత్తి చేసిన సాక్ష్యాధారాలను ధృవీకరించిన స్థిరంగా ఉన్న దాని యొక్క కొంతమంది సన్నిహిత మిత్రుల ద్వారా రుణాలు తీసుకున్న లేదా F-16 విమానాలను ఎగరవేసి ఉండవచ్చును: సాక్ష్యం ఎలక్ట్రానిక్ సంతకాలు, రేడియో ట్రాన్స్మిషన్ అడ్డుకోలు, మరియు రెండు వేర్వేరు ఎగ్జిక్యూషన్లు ఒకే సమయంలో అనేక కిలోమీటర్ల దూరాన్ని – ఇండియన్ MIG పైలట్, మరియు మరొకటి, పాకిస్తానీ F-16 పైలట్ యొక్క కనబడుతుంది.

పాకిస్తాన్కు చెందిన చాలామంది మిత్రపక్షాలు కూడా F-16 లను ఫ్లై చేస్తాయి, మరియు భారతీయ నిపుణుల ప్రకారం, పాకిస్తాన్తో యుద్ధాలు జరిగిన సమయంలో భారతదేశం సాక్ష్యంగా ఉన్న ఒక సులభమైన అంతర్-ఆపరేషన్ని వారు అనుభవిస్తారు. “పాక్ యొక్క ఎయిర్ ఫోర్సెస్,

జోర్డాన్

, ఈజిప్టు మరియు టర్కీ తరచుగా కలిసి పనిచేస్తాయి మరియు దేశాలకు డిప్యూటేషన్ పై కొన్ని PAF పైలట్లు ఉన్నాయి. ఇది F-16 కొరకు పోరాట రికార్డును మచ్చలేని భారతదేశం యొక్క ఆరోపణలను రుద్దడానికి US ప్రయోజనాలకు ఉపయోగపడుతుంది, “అని మాజీ IAF పైలట్ చెప్పాడు.

పాకిస్తాన్ యొక్క F-16 ల యొక్క ఆడిట్ సమస్య ఒక క్లౌడ్ పరిధిలోకి వచ్చింది, తూర్పు పాలసీ జర్నల్ నివేదికను పాకిస్తాన్ యొక్క ఆహ్వానం వద్ద సంయుక్త జాబితాను అమెరికా సంయుక్త రాష్ట్రాన్ని నిర్వహించినట్లు ట్రాంప్ పరిపాలన తిరస్కరించింది. ఒక పెంటగాన్ అధికార ప్రతినిధి ఒక భారతీయ వార్తాపత్రికతో మాట్లాడుతూ డిఫెన్స్ విభాగం “అలాంటి విచారణ గురించి తెలుసుకునేది కాదు,” ట్రంప్ వైట్ హౌస్ న్యూఢిల్లీ వెనుకకు ఉండాల్సిన సంభాషణల మధ్య ఉంది. ఈ వారంలోనే, వైట్ హౌస్ డైరెక్టివ్ తరువాత భారతదేశం యొక్క ASAT పరీక్షకు సంబంధించిన విమర్శలను వెనక్కి తీసుకోవాలని కూడా NASA కోరింది. భారత్ సైన్యాధిపతి జనరల్ బిపిన్ రావత్ తన మూడు రోజుల పర్యటనను అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాలకు పర్యవేక్షిస్తున్నందున ఆడిట్ నివేదికను నిర్ధారించటానికి అమెరికా తిరస్కరించింది.

Comments are closed.