వైద్య సంబంధిత విస్తరణ హృదయ సంబంధిత మరణాలకు తక్కువగా ఉంటుంది, అధ్యయనం కనుగొంటుంది – CNN

క్యాన్సర్ కెరీర్ దశ 4 క్యాన్సర్ను అధిగమించిన తరువాత ఉపశమనం – ఫాక్స్ 31 డెన్వర్
April 5, 2019
మిస్టరీ E. కోలి వ్యాప్తి 5 రాష్ట్రాలలో 72 మంది అనారోగ్యం, CDC చెప్పింది – CNN
April 5, 2019

వైద్య సంబంధిత విస్తరణ హృదయ సంబంధిత మరణాలకు తక్కువగా ఉంటుంది, అధ్యయనం కనుగొంటుంది – CNN

మెడికాయిడ్ కార్యక్రమం విస్తరణ – – తక్కువ హృదయ సంబంధిత మరణాలు కలుపబడినది (CNN) అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ అతను స్థోమత రక్షణ చట్టం చంపడానికి కోరుకుంటున్నారు స్పష్టం దిశగా కొనసాగితే, కొత్త పరిశోధన ACA ఒక పెద్ద భాగం సూచిస్తుంది విస్తరణ జరిగింది కౌంటీ కౌంటీలు.

పరిశోధన ప్రకారం, విస్తరణ తర్వాత హృదయనాళ కారణాల నుండి ప్రతి సంవత్సరం 100,000 మంది నివాసితులకు, 2010 నాటికి మరియు 2016 మధ్యలో, మెడికాయిడ్ విస్తరించిన రాష్ట్రాలలో కౌంటీలు ఉన్నాయి. కనుగొన్న శుక్రవారం అమెరికన్ హార్ట్ అసోసియేషన్ యొక్క సైంటిఫిక్ సెషన్స్ వద్ద సమర్పించారు. ACA కింద బీమా కోసం నమోదు 2014 లో ప్రారంభమైంది.
“ఈ అధ్యయనం యొక్క మొత్తం ఫలితాలు, 2014 లో మెడిసిడ్ విస్తరణ తర్వాత, విస్తరించిన దేశంలోని ప్రాంతాలు గణనీయంగా తక్కువ మరణాల రేటును కలిగి ఉన్నాయి, అవి విస్తరించబడని దేశంలోని ప్రాంతాలలో అదే పథం అనుసరించినట్లయితే , “డాక్టర్ Sameed Khatana, ఫిలడెల్ఫియా లో పెన్సిల్వేనియా విశ్వవిద్యాలయం హాస్పిటల్ వద్ద హృదయ వ్యాధి ఒక తోటి , కొత్త పరిశోధన మొదటి రచయిత.
“మరింత పరిమాణాత్మక పద్ధతిలో ఆరోగ్య విధానాన్ని అధ్యయనం చేయడం ముఖ్యం, మరియు మేము ఈ రకమైన అంశాలపై పరిశోధన అధ్యయనాల సంఖ్య పెరుగుతుందని భావిస్తున్నాను” అని ఆయన చెప్పారు. “ఈ పరిశోధన కేవలం ఈ రకమైన పరిశోధనలో అభివృద్ధి చెందుతున్న ధోరణికి సరిపోతుంది.”
కుటుంబంలో ఆదాయం, గృహ పరిమాణం, వైకల్యం, కుటుంబ హోదా మరియు ఇతర కారకాల ఆధారంగా ఎవరైనా అర్హత పొందవచ్చు, కానీ ACA రాష్ట్రాలు వైద్య అర్హతను విస్తరించడానికి అనుమతిస్తుంది, అందువల్ల నివాసితులు తమ కుటుంబ ఆదాయం స్థాయి సమాఖ్య పేదరికంలో కొంత శాతం స్థాయి .
కొత్త పరిశోధన ప్రాథమికంగా మరియు దాని ప్రారంభ దశల్లో ఉంది, కానీ ట్రంప్ పరిపాలన ఒబామాకేర్ను త్రోసిపుచ్చేందుకు ప్రయత్నిస్తూ రెట్టింపు అవుతుంది.
గత వారం ఒక ఆశ్చర్యకరమైన చర్యలో, డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ జస్టిస్ ఆరోగ్య సంస్కరణల చట్టము చెల్లించని టెక్సాస్ లోని ఫెడరల్ న్యాయమూర్తి యొక్క డిసెంబరు తీర్పుతో ఇది అంగీకరించింది. కేసు ఫెడరల్ అప్పీల్స్ కోర్టులో ఉంది.
అర్బన్ ఇన్స్టిట్యూట్ , ఆర్ధిక మరియు సాంఘిక విధాన థింక్ ట్యాంక్ నుండి ఇటీవలి నివేదిక ప్రకారం, ఒబామాకేర్ను తొలగించడం వల్ల దాదాపు 20 మిలియన్ల మందికి ఆరోగ్య బీమా లేకుండా పోయింది. ప్రెసిడెంట్ ఈ వారం 2020 ఎన్నికల తరువాత తాను పునఃస్థాపక ప్రణాళిక కోసం ముందుకు రాలేనని చెప్పాడు .
కొత్త పరిశోధనల్లో 45 నుంచి 64 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న మరణాల సమాచారం మసాచుసెట్స్ మరియు విస్కాన్సిన్ మినహా అన్ని రాష్ట్రాల్లో 2010 నుంచి 2016 వరకూ ఉంది. ఆ రెండు రాష్ట్రాల్లో, వైద్య విస్తరణ జరిగింది, ఇది ACA కు సంబంధించినది కాదు.
2016 నాటికి, మసాచుసెట్స్ మరియు విస్కాన్సిన్, 29 రాష్ట్రాలు మరియు డిస్ట్రిక్ట్ అఫ్ కొలంబియా మినహాయించి వైద్య అర్హతను విస్తరించింది, కానీ 19 స్టేట్స్ డిసీస్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ యొక్క US సెంటర్స్ ఫర్ నుండి వచ్చిన డేటా ప్రకారం కాదు కలిగి ఉన్నాయి వండర్ డేటాబేస్ .
వైద్య స్థాయి విస్తరణకు ముందు మరియు తరువాత కౌంటీ స్థాయిలో హృదయ సంబంధిత సంబంధిత మరణాలకు వచ్చిన పరిశోధకులు రాష్ట్ర-రహిత భేదాలను పరిశీలించారు.
నిరుద్యోగం రేటు, మధ్యస్థ గృహ ఆదాయాలు మరియు 100,000 మంది నివాసితులలో కార్డియాలజిస్టుల సంఖ్య వంటి వాటి ఫలితాలను వక్రీకరించే కారకాల కోసం వారు ఈ తేడాలను సర్దుబాటు చేసుకుంటారు.
విస్తరణ రాష్ట్రాల్లోని కౌంటీలతో పోలిస్తే, విస్తరణ రాష్ట్రాల్లోని కౌంటీలు తక్కువ-ఆదాయ నివాసులకు ఆరోగ్య భీమా కవరేజ్లో ఎక్కువ పెరుగుదల మరియు హృదయ మరణాల రేట్లు గణనీయంగా తక్కువగా ఉన్నాయి అని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.
విస్తరణ రాష్ట్రాల్లో హృదయ సంబంధ సంబంధిత మరణాలు ప్రతి సంవత్సరం 100,000 నివాసితులలో 141.9 నుండి 142 వరకు పెరిగి 2010 మరియు 2016 మధ్యకాలంలో హృదయ సంబంధ సంబంధిత మరణాల సంఖ్య 176.1 నుండి 180.6 కు పెరిగి 100,000 మంది నివాసితులలో డేటా చూపించింది.
ఈ పరిశోధనలో కొన్ని పరిమితులున్నాయి. ఇది పరిశీలనలో ఉన్నందున, విస్తరణ మరియు విస్తరణ రాష్ట్రాల్లోని కౌంటీల మధ్య వ్యత్యాసాలను ప్రభావితం చేసే ఏవైనా కారణాలను పరిశోధకులు పూర్తి చేయలేకపోయారు.
“మెడిడియడ్ విస్తరణ అనేది 2014 లో జరిగిన ప్రధాన ఆరోగ్య విధానం, కానీ మా అధ్యయనం ద్వారా సంభవించని లేదా అదే సమయంలో సంభవించే కొన్ని ఇతర విషయాలు కూడా ఉన్నాయి, ఇవి ఈ పరిశోధనల్లో కొన్నింటిని వివరించవచ్చు”, అన్నారు.
“హృదయ దాడి, స్ట్రోక్, అరిథ్మియాస్ మరియు సెటేరా వంటివి మన శరీర కోరికలను పూర్తిగా పరిశీలిస్తున్నాయని మరొకటి [హద్దులు], అందువల్ల మనం కలుగజేసిన ప్రతిదీ కలిసిపోతున్నాము.ఎందుకంటే మరణం యొక్క ఏ ఒక్క కారణం అయినా వ్యక్తిగత కౌంటీలలో మా స్థాయి విశ్లేషణ, ఈ మార్పులకు నిర్దిష్ట వ్యాధి బాధ్యులమని మేము చెప్పలేము “అని ఆయన చెప్పారు.
ఆరోగ్యం భీమా యొక్క ఉనికి లేదా లేకపోవడం మరణాల రేటును ప్రభావితం చేయగలదని పబ్లిక్ హెల్త్ నిపుణులు దీర్ఘకాలంగా తెలుసుకున్నారు, అమెరికన్ పబ్లిక్ హెల్త్ అసోసియేషన్ యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ జార్జెస్ బెంజమిన్ కొత్త పరిశోధనలో పాల్గొనలేదు.
“ఈ అధ్యయనం ఖచ్చితంగా ఉందని,” అని బెంజమిన్ అన్నాడు, కానీ తగ్గింపు హృదయ మరణాలు మరియు వైద్య విస్తరణ మధ్య సహసంబంధం నిజంగా ACA చేత మరియు ఇతర కారకాలు కారని నిర్ధారించడానికి పరిశోధనలో ఒక దగ్గరి పరిశీలన అవసరమవుతుంది.
అయినప్పటికీ ” క్యాన్సర్తో పాటు హృదయ సంబంధ వ్యాధి మరణానికి ప్రధాన కారణం అని మీరు అనుకుంటే, మీరు ప్రజారోగ్య భీమా ఇచ్చినప్పుడు మరణానికి దారితీసే ప్రధాన కారణము ఆశ్చర్యకరం కాదు,” అని అతను చెప్పాడు. “మేము మళ్ళీ మెడికేడ్ కార్యక్రమంలో, మీరు ప్రజల కవరేజ్ ఇవ్వడం ఉంటే, మరణాలు తగ్గుముఖం పడుతున్నాయని చాలా స్పష్టంగా తెలుసు.”
మెడిసినడ్ విస్తరణ ఆరోగ్య ఫలితాలను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుందనే దానిపై పరిమిత అవగాహనకు దోహదపడుతుంది “అని కొత్త పరిశోధన” ఇండియానా యూనివర్సిటీ-పర్డ్యూ యూనివర్శిటీ ఇండియానాపోలిస్ ప్రాంగణంలో రిచర్డ్ M. ఫెయిర్బాంక్స్ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్లో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ ఒలెనా మజూర్న్కో తెలిపారు, పరిశోధనలో పాల్గొన్నారు.
Mazurenko పత్రిక కవరేజ్, సేవ ఉపయోగం, సంరక్షణ నాణ్యత మరియు వైద్య ఖర్చులు పెరుగుదల సంబంధం విస్తరణ కనుగొనబడింది పత్రిక ఆరోగ్య వ్యవహారాల గత సంవత్సరం ప్రచురించిన ఒక కాగితం మొదటి రచయిత.
మెడిసిడైడ్పై గతంలో ప్రచురించిన 77 అధ్యయనాల సమీక్షపై ఆధారపడినది, అయితే కేవలం 16 పరీక్షలు నాణ్యత మరియు ఆరోగ్య ఫలితాలను పరిశీలిస్తుంది.
“వైద్య విస్తరణ కేవలం కొన్ని సంవత్సరాలకు ముందు జరిగింది, ఇది అధ్యయనాలు చాలా కాలం ముందుగానే, ఆరోగ్యం యొక్క క్లినికల్ కొలతలపై వైద్య విస్తరణ యొక్క ప్రభావాన్ని గుర్తించడం మరియు చాలా దీర్ఘకాలిక ఫలితాలపై ప్రభావాన్ని గుర్తించడానికి చాలా కష్టంగా ఉంది,” అని Mazurenko అన్నారు.
“ముఖ్యంగా, పరిమిత సంఖ్యలో ప్రచురించిన అధ్యయనాలు పేద ఫలితాలను వైద్య విస్తరణ ఫలితంగా నివేదించాయి,” ఆమె చెప్పింది. “ఎక్కువ సమయం, పరిశోధకులు ప్రజల ఆరోగ్యం మీద మరింత విస్తృతమైన వైద్య విస్తరణ ప్రభావాలను గుర్తించడానికి అవకాశం ఉంటుంది.”
అమెరికన్ హార్ట్ అసోసియేషన్ అధ్యక్షుడు డాక్టర్ ఐవర్ బెంజమిన్ కొత్త పరిశోధనను “ఉత్తేజకరమైన” అని పిలిచారు మరియు అసోసియేషన్ “సరసమైన, అందుబాటులోని మరియు అందుబాటులో ఉన్న” ఆరోగ్య సంరక్షణకు మద్దతుతో రికార్డు సృష్టించింది.
“కాబట్టి మా స్థానం ఏమిటి, తరువాతి ప్రశ్న ఇది ఎంత ఖర్చు అవుతుంది?” అతను వాడు చెప్పాడు. “ప్రజలు సరసమైన భీమాను కలిగి ఉండటం నుండి మనం పొందుతున్న విలువ ఏమిటి? విలువ ఏమిటి? మరియు ఈ సంభాషణలో ఈ డేటాను అందించడంలో సహాయపడుతుంది, ‘అవును ఇది ముఖ్యమైనది’. ”

Comments are closed.