మిస్టరీ E. కోలి వ్యాప్తి 5 రాష్ట్రాలలో 72 మంది అనారోగ్యం, CDC చెప్పింది – CNN

వైద్య సంబంధిత విస్తరణ హృదయ సంబంధిత మరణాలకు తక్కువగా ఉంటుంది, అధ్యయనం కనుగొంటుంది – CNN
April 5, 2019
చక్కెర-తీయబడిన ఆహారాలు మీ మానసిక స్థితిని – హన్స్ ఇండియాను ఎత్తివేయలేవు
April 5, 2019

మిస్టరీ E. కోలి వ్యాప్తి 5 రాష్ట్రాలలో 72 మంది అనారోగ్యం, CDC చెప్పింది – CNN

(CNN) E. coli యొక్క బహుళస్థాయి వ్యాప్తి ఆందోళనలను మరియు ప్రశ్నలను పెంచింది: గురువారం నాటికి, ఐదు రాష్ట్రాలలో 72 మంది అనారోగ్యంతో ఉన్నారు, ఇంకా వారి సంక్రమణకు కారణం తెలియదు, US సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ శుక్రవారం నివేదించింది .

ఈ బ్యాక్టీరియా సంక్రమణ యొక్క లక్షణాలు సాధారణంగా బ్యాక్టీరియాను తీసుకున్న తర్వాత మూడు లేదా నాలుగు రోజులు ప్రారంభమవుతాయి, నీటిలో లేదా రక్తపు అతిసారం, జ్వరం, పొత్తికడుపు తిమ్మిరి, వికారం మరియు వాంతులు ఉంటాయి.
మస్తిష్క వ్యాప్తిలో పాల్గొన్న ఎనిమిది మంది ఆసుపత్రి పాలయ్యారు. ఏ మరణాలు నివేదించబడలేదు. ప్రజలు మార్చి 2 న అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నారు, మరియు రోగులు వయసు నుండి 1 నుండి 74 సంవత్సరాల వయస్సు వరకు ఉంటారు. ఈ వ్యాప్తి ఇప్పటికీ నివేదించబడవచ్చునన్న అదనపు అనారోగ్యాలు, CDC తెలిపింది.
జబ్బుపడిన రోగులను నివేదించే రాష్ట్రాలు జార్జియా (8 రోగులు), కెంటుకీ (36), ఒహియో (5), టేనస్సీ (21) మరియు వర్జీనియా (2) ఉన్నాయి.
ప్రభుత్వం శాస్త్రవేత్తలు ఆహార పదార్ధం, కిరాణా దుకాణం లేదా రెస్టారెంట్ గొలుసులను ఈ అంటురోగాల మూలంగా గుర్తించలేదు. CDC, రాష్ట్ర ఆరోగ్య విభాగాలు, US డిపార్ట్మెంట్ అఫ్ ఫుడ్ సేఫ్టీ అండ్ ఇన్స్పెక్షన్ సర్వీస్ మరియు US ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఈ వ్యాజ్యాన్ని దర్యాప్తు చేస్తున్నాయి.
ఏదైనా నిర్దిష్ట ఆహారాన్ని మీరు నివారించకూడదు, CDC చెప్పింది, మరియు కిరాణా దుకాణాలు, చిల్లర మరియు రెస్టారెంట్లు ఏ ప్రత్యేక ఆహారాన్ని అందిస్తున్న లేదా విక్రయించకుండా ఉండవలసిన అవసరం లేదు.
వారు ఎ E. కోలి సంక్రమణను కలిగి ఉంటారని ఎవరైనా వారి ఆరోగ్య సంరక్షణ ప్రదాతతో మాట్లాడాలి. మీరు లక్షణాలు అభివృద్ధి ముందు వారంలో తిన్న ప్రతిదీ వ్రాసి ముఖ్యం. ఇతర వ్యక్తులకు వ్యాప్తి చెందకుండా నివారించడానికి, ఒక వైద్య నిపుణుడు మిమ్మల్ని మీ చేతులను కడగడంతో సహా, మీకు సలహాను అందించేలా అలాగే నిర్ధారిస్తారు.
E. కోలి పర్యావరణంలో, ఆహారంలో మరియు ప్రజల మరియు జంతువుల ప్రేగులలో కనిపించే వివిధ రకాల బ్యాక్టీరియా. చాలా జాతులు ప్రమాదకరం. హానికరమైన అలసటతో సంక్రమించకుండా ఉండటానికి, CDC సరైన పరిశుభ్రతను ఉపయోగించమని సిఫారసు చేస్తుంది; సరైన మాంసాహారంలో వంట మాంసం; ముడి పాలు, పాడిపోని పాడి ఉత్పత్తులు మరియు రసాలను తప్పించడం; మరియు ఈత ఉన్నప్పుడు నీరు మింగడం లేదు.
బ్యాక్టీరియా సోకిన చాలా మందికి ఐదు నుంచి ఏడు రోజులలోపు మంచిది. పరీక్షలు నిర్వహించబడే వరకు అనుమానిత E. కోలి అంటువ్యాధులతో రోగులకు యాంటీబయాటిక్స్ సిఫార్సు చేయబడదు.

Comments are closed.