తీవ్రమైన గుండెపోటుతో ముడిపడివున్న అనేక మెకానిజమ్స్: స్టడీ – ANI న్యూస్

HIV – గే స్టార్ న్యూస్ 'కిక్స్ అండ్ హిల్స్' అని శాస్త్రవేత్తలు అన్ని లో ఒక విధానం అభివృద్ధి
April 5, 2019
# హెల్త్ బైట్స్: టాప్ 5 ఫుడ్ ఐటెమ్ ఫర్ బిహేవియర్ – న్యూస్ బైట్స్
April 5, 2019

తీవ్రమైన గుండెపోటుతో ముడిపడివున్న అనేక మెకానిజమ్స్: స్టడీ – ANI న్యూస్

ANI | నవీకరించబడింది: ఏప్రిల్ 05, 2019 18:57 IST

వాషింగ్టన్ DC [USA], ఏప్రిల్ 5 (ANI): ఒక కొత్త పరిశోధన వ్యాధి hypertrophic కార్డియోమయోపతి వెనుక అనేక యంత్రాంగాలు వెల్లడించాయి.
ఈ అధ్యయనం జర్నల్ ఆఫ్ ఫిజియాలజీలో ప్రచురించబడింది. > హైపర్ట్రఫిక్ కార్డియోమియోపతి అనేది ఒక ఊహించని, ప్రాణాంతకంగా, తీవ్రమైన వ్యాయామం సమయంలో గుండెపోటు. కానీ పరిశోధకుల అనుమానితుడికి 300 మ్యుటేషన్లు వ్యక్తికి హృదయ విస్తరణను కలిగించగలవు. అణగదొక్కడంపై ఆ విధమైన మ్యుటక్యులర్ స్థాయిలో పరిశీలించిన ఇటీవలి అధ్యయనాలు పని వద్ద వేర్వేరు యంత్రాంగాలను కనుగొన్నాయి, డౌ ఒక పరిశోధకుడు. “
” ఇది మ్యుటేషన్ ప్రోటీన్లో లేదా ప్రోటీన్కు ఏది కనుగొంటుందో దానిపై ఆధారపడి, పలు యంత్రాంగాలు కావచ్చు, “స్వాన్క్ చెప్పారు.
ప్రస్తుత అధ్యయనం మరియు ఇల్లిఫ్ లో ప్రచురించిన మునుపటి అధ్యయనంలో 2018 లో గుండె కండర కణజాలంతో సంభవించే శక్తిని సృష్టించే లియోవర్-ఆకారపు కండర ప్రోటీన్లో రెండు ఉత్పరివర్తనాలను పరిశీలించండి.
అన్ని ప్రోటీన్ల వలె, కండర ప్రోటీన్లు అమైనో గొలుసులు ఆమ్లాలు వారి ఫంక్షన్ నిర్ణయిస్తాయి త్రిమితీయ ఆకారం లోకి పుట్టింది. కానీ మ్యుటేషన్లు అమైనో ఆమ్లం గొలుసు యొక్క కూర్పుని కొద్దిగా మారుస్తాయి, ఇది కూడా ప్రోటీన్ యొక్క ఆకారాన్ని మరియు దాని పనితీరును మారుస్తుంది.
స్వాన్స్ ‘ప్రయోగం ఒక పండు ఫ్లై వింగ్ కండరంలో మ్యుటేషన్ను వ్యక్తం చేస్తుంది, దీని వలన శక్తి ఉత్పాదకత, పని మరియు శక్తి వంటి ఉత్పరివర్తనాలపై ఎలా ప్రభావం చూపుతుందో పరిశీలించండి.
eLife అధ్యయనము K146N (మ్యుటేషన్ పేరును ప్రభావితమైన అమైనో యాసిడ్ అవశేషాల పేరు నుండి తీసుకోబడింది మరియు ఈ మ్యుటేషన్తో పండు ఫ్లై కండరాల పరీక్షలు “పెరిగిన కాంట్రాక్టు హైపోటీసిస్” కి మద్దతునిచ్చాయి, ఇది హృదయ స్పందన స్థితిలో కంటే హృదయపూర్వక ఒప్పందంలో ఎక్కువ సమయం గడుపుతుందని ప్రతిపాదించింది. సాధారణంగా, మైయోసిన్ ప్రోటీన్ యొక్క శక్తిని గ్రహిస్తుంది, అవి ప్రోటీన్ ఆక్టిన్ యొక్క తంతువుల బంధాలకు కట్టుబడి, తాము తిరిగి వంగడం, ఆక్సిన్ను తంతువులు పైకి లాగడం మరియు కండరాలకు కాంట్రాక్ట్ చేయడం.
K146N కోసం మా ఫలితాలు myosin ఇకపై కట్టుబడి సూచించింది అది సాధారణంగా చేయగల దానికంటే ఎక్కువ పని చేస్తుంది, “అని స్వాన్క్ చెప్పారు.

” ఈ మయోనిన్ అణువుల వందలాది మంది ఈ సమయం చేస్తున్నప్పుడు, వారు ఎక్కువ సమయం పట్టినట్లయితే, ఏ సమయంలో అయినా మీరు తలలు కట్టుబడి మరియు మీరు లేకపోతే కంటే కలిసి లాగడం. కనుక ఇది మరింత శక్తిని ఇస్తుంది, “అన్నారాయన.
కానీ కొత్త అధ్యయనం R249Q పరివర్తనను చూసి దాదాపు వ్యతిరేక ఫలితాన్ని కనుగొంది. ఒక R249Q మ్యుటేషన్ కలిగిన ఫ్రూట్ ఫ్లై కండలు, ఇది సాధారణంగా తక్కువ బలహీనమైన రూపాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది, తక్కువ శక్తి, తక్కువ పని మరియు తక్కువ శక్తిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది.
ఈ ఫలితాన్ని గుండెలో, మ్యుటేషన్ పెరిగిన ఒప్పందత్వానికి కారణమవుతుంది, ఇంకా అది ఇదే విధమైన ఫలితాన్ని ఇస్తుంది.
“ఈ ఉత్పరివర్తనలు కండరాల సంకోచాన్ని ఎలా ప్రభావితం చేస్తాయో మనకు అర్థం చేస్తూ, కొన్ని సాధారణ యంత్రాంగాలను వ్యాధిని సంబోధించడానికి చికిత్సల బృందాన్ని సాధ్యం చేయగలదు “అని స్వాన్క్ చెప్పారు. (హైదరాబాద్)

Comments are closed.