విజయ్ మాల్యా బ్రిటన్లో ఆర్థిక బకాయిలు చెల్లించడానికి భారతీయ బ్యాంకుల ప్రయత్నం చేస్తాడు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

IL & FS గ్రూప్ యొక్క లెండింగ్ ఆర్మ్ చేత అధునాతన అన్ని రుణాలు అధునాతనమైనవి – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్
April 3, 2019
నోటిఫికేషన్ బుడగలు మరియు మరిన్ని – XDA డెవలపర్స్తో Google Pixel పరికరాల కోసం Android Q బీటా 2 ఇక్కడ ఉంది
April 3, 2019

విజయ్ మాల్యా బ్రిటన్లో ఆర్థిక బకాయిలు చెల్లించడానికి భారతీయ బ్యాంకుల ప్రయత్నం చేస్తాడు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

లండన్: నిశ్చల మద్యం దిగ్గజం

విజయ్ మాల్యా

బుధవారం నాడు భారతీయ బ్యాంకుల కన్సార్టియంను అడ్డుకునేందుకు మరొక చట్టపరమైన యుద్ధం ఎదురైంది

స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా

(ఎస్బిఐ) UK బ్యాంకు ఖాతాలో దాదాపు 260,000 పౌండ్ల ప్రాప్తి పొందింది.

62 ఏళ్ల ఈ ఏడాది జనవరిలో భారతీయ బ్యాంకుల ద్వారా పొందిన ఒక తాత్కాలిక రుణ ఉత్తరువుపై పోటీ పడుతోంది, ఇది మాజీ నిధులు

కింగ్ఫిషర్ ఎయిర్లైన్స్

లండన్ లో ఐసిఐసిఐ బ్యాంక్తో ఉన్న ప్రస్తుత యజమాని ఖాతా.

కోర్టు క్వీన్స్ బెంచ్ డివిజన్లో మాస్టర్ డేవిడ్ కుక్ ముందు విచారణలో, మాల్యా యొక్క చట్టపరమైన బృందం తాత్కాలిక ఆదేశాన్ని తొలగించాలని కోరింది. కేసులో ఒక తీర్పు తరువాతి తేదీన అంచనా.

“జనవరిలో బ్యాంకులు పొందిన ఒక తాత్కాలిక మూడవ-పక్ష రుణ ఉత్తరువు మరియు లండన్లోని ఐసిఐసిఐ బ్యాంక్తో డాక్టర్ మాల్యయ కరెంట్ ఖాతాలో కేవలం 260,000 పౌండ్ల విలువైన నిధులతో సంబంధం కలిగి ఉంది” అని TLT LLP యొక్క ప్రతినిధి ఒకరు తెలిపారు. భారతీయ బ్యాంకులు.

“UK లో డాక్టర్ మాల్యకు వ్యతిరేకంగా [భారతీయ] రుణ రికవరీ ట్రిబ్యునల్ తీర్పును అమలు చేయడానికి కొనసాగుతున్న ప్రయత్నాల్లో ఇది భాగంగా ఉంది, డాక్టర్ మాల్య దరఖాస్తును వ్యతిరేకిస్తూ, కోర్టు తాత్కాలిక ఉత్తర్వులను విడుదల చేస్తుందని కోరుతున్నాం. నిధులను బ్యాంకులకు విడుదల చేస్తారు “అని ప్రతినిధి వివరించారు.

బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, కార్పొరేషన్ బ్యాంకు, ఫెడరల్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్, ఎస్బీఐ,

ఐడిబిఐ బ్యాంక్ పంజాబ్ నేషనల్ బ్యాంక్

, స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ మైసూర్, యుకో బ్యాంక్, యునైటెడ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా, జెఎం ఫైనాన్షియల్ అసెట్ పునర్నిర్మాణ కోటీ ప్రెసిడెంట్ లిమిటెడ్ లాంటివి, మాల్య యొక్క ప్రస్తుతం అమలులో లేని కింగ్ ఫిషర్ ఎయిర్లైన్స్ చెల్లించని రుణాల ఫలితంగా వారికి కొన్ని రుణాలను తిరిగి పొందడానికి.

గత ఏడాది మేలో జరిపిన ఒక తీర్పులో, ఒక UK హైకోర్టు న్యాయమూర్తి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆర్డర్ నిరాకరించిన మాల్య యొక్క ఆస్తులను తిరస్కరించడానికి నిరాకరించారు మరియు 13 భారతీయ బ్యాంకుల కన్సార్టియం దాదాపు 1.145 బిలియన్ పౌండ్ల మొత్తం నిధులను తిరిగి పొందే హక్కు కలిగివున్నట్లు ఒక భారతీయ కోర్టు తీర్పును సమర్థించింది.

TLT LLP ప్రపంచవ్యాప్తంగా గడ్డకట్టే క్రమంలో భాగంగా వారి బకాయిలు పునరుద్ధరించడానికి తమ ప్రయత్నాలలో బ్యాంకుల ప్రాతినిధ్యం వహిస్తోంది, గత ఏడాది చివర్లో దాఖలు చేసిన బకాయిలను తిరిగి పొందేందుకు తన ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకునేందుకు ఉద్దేశించిన దివాలా పిటిషన్తో సహా.

ప్రపంచ న్యాయనిర్ణేతల క్రమం ఫలితంగా మాల్యకు వారానికి 20,000 పౌండ్లను మంజూరు చేసింది, అతని చట్టబద్దమైన బృందం ప్రారంభంలో 5,000 పౌండ్ల వారపు భత్యం పెంచుటకు కోర్టుకు ప్రాతినిధ్యాలు చేసింది.

గత ఏడాది డిసెంబరులో వెస్ట్మినిస్టర్ మేజిస్ట్రేట్ కోర్టు ఆదేశాల మేరకు అప్పగించిన తరువాత మాల్య బెయిల్పై ఉండి, UK హోమ్ కార్యదర్శి

సాజిద్ జావిద్

ఫిబ్రవరిలో.

అతను ఆ ఉత్తర్వుపై అప్పీల్ చేయాలని కోరుతూ UK హైకోర్టులో ఒక దరఖాస్తును దాఖలు చేశారు, పత్రాలు ఇప్పుడు తిరస్కరించబడాలని లేదా వినికిడి దశకు వెళ్లగలదా అనే దానిపై న్యాయమూర్తి తీర్పు కోసం ఎదురుచూస్తున్న పత్రాలతో.

Comments are closed.