సినిమా కోసం పెద్ద నష్టం: వెటరన్ డైరెక్టర్-నటుడు జె మహేంద్రన్ ఇంకా – ది న్యూస్ మినిట్

జాతకం నేడు, ఏప్రిల్ 2, 2019: మీ రాశిచక్రం కోసం జ్యోతిషశాస్త్ర ప్రిడిక్షన్ తనిఖీ – టైమ్స్ ఇప్పుడు
April 2, 2019
ఎవెంజర్స్ ఎండ్ గేమ్ స్పెషల్ లుక్: ఐరన్ మ్యాన్, కెప్టెన్ అమెరికా థానేస్ తో ఫేస్-ఫేస్-ఫేస్ కమ్ – News18
April 3, 2019

సినిమా కోసం పెద్ద నష్టం: వెటరన్ డైరెక్టర్-నటుడు జె మహేంద్రన్ ఇంకా – ది న్యూస్ మినిట్

J మహేంద్రన్ యొక్క ‘ముల్లం మాలరమ్’ రజినీకాంత్ సూపర్ స్టార్గా ఈరోజు చేశాడు.

ఏప్రిల్లో ప్రారంభమైన చెన్నైలోని తన నివాసంలో ఆడు పులి అట్టమ్ (కథ, సంభాషణలు) ముల్లం మాలరం (దర్శకునిగా ప్రారంభించారు), ఉతిరిపుల్కల్ మరియు నెంజాతి కల్లడ్హీ సహా తమిళ సినిమా అనేక ముఖ్యమైన చిత్రాలను ఇచ్చిన ప్రముఖ దర్శకుడు జె. మహేంద్రన్. దర్శకుడు ఉదయం 10.00 నుండి జరుపుతారు మరియు అతని చివరి ఆచారాలు మంగళవారం 5.00 గంటలకు ప్రదర్శించబడతాయి. దర్శకుడు గత కొద్ది రోజులుగా తీవ్రంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతూ, చెన్నైలోని అపోలో ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతూ సోమవారం రాత్రి ఇంటికి తీసుకువెళ్లారు. దర్శకుడు 79.

అతని మరణం వార్త తన కుమారుడు జాన్ మహేంద్రన్ కూడా దర్శకుడిగా పంచుకున్నారు.

దర్శకుడు మహేంద్రన్ ఈ ఉదయం నుండి బయలుదేరాడు. pic.twitter.com/usCPXX7Qsr

– డిర్జోజహేంద్రన్ (@జోన్రోషన్) ఏప్రిల్ 2, 2019

1939 లో జన్మించిన మహేంద్రన్ దర్శకత్వం వహించిన చిత్ర నిర్మాతలకు 1966 లో కథలను రచించటం మొదలుపెట్టాడు. మహేంద్రన్ యొక్క కథ ఆధారంగా జైషంకర్, రవిచంద్రన్ మరియు నాగేష్ దర్శకత్వం వహించిన దర్శకుడు జమ్బులింగం ఈ సినిమాకి అతని మొట్టమొదటి ప్రయత్నం. అతని ఇతర ముఖ్యమైన కథలలో జయలలిత నటించిన మహిళా-సెంట్రిక్ పనక్కర పిళ్ళై మరియు శివాజీ ప్రశంసలు పొందిన తంగా పక్కకం ఉన్నాయి .

మదరై లోని అలగప్ప కాలేజీలో ఎంజిఆర్ యొక్క నాదొడీ మన్నన్ యొక్క 100 రోజుల వేడుకల్లో, కళాశాల కార్యక్రమంలో యువత మహేంద్రన్ ఎం.జి.ఆర్ తన ప్రఖ్యాత ప్రసంగంతో తన కళాశాల రోజులలో చోటుచేసుకున్న సంఘటనలకు తరచుగా సినిమాతో తన మొదటి ప్రయత్నం చేసాడు. .

ది హిందూ ఒక ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, “MGR కి ముందు తమిళ సినిమాను విమర్శించటానికి నేను అవకాశం పొందాను. తరువాత, అతను ఒక పత్రికా సమావేశంలో నాకు కనిపించాడు, నన్ను ఇంటికి తీసుకొని పొనిమిన్ సెల్వన్ వాల్యూమ్లను అందించాడు. ఇది స్క్రీన్ప్లే రచయితగా నా ప్రయాణపు ప్రారంభ స్థానం. ”

అయితే దర్శకుడు బలవంతంగా సినిమాలోకి ప్రవేశించాడు. “తమిళ సినిమాల పట్ల నా కోపం ఉంది, ఇది నిజమని నేను చలన చిత్రాలను రూపొందించడానికి ప్రేరణ కలిగించింది, ప్రజలు నవ్వి మాట్లాడతారు మరియు మాట్లాడతారు. నేను ఆనందం కోసం సినిమాలు చేసాను మరియు వాణిజ్యపరంగా విజయం సాధించలేదు, “అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

1978 లో రజినీకాంత్, శరత్ బాబు, ఫతాఫత్ జయలక్ష్మీ మరియు శోబా నటించిన విమర్శనాత్మక ప్రశంసలు పొందిన నాటకాన్ని ముల్లం మాలరంతో మహేంద్రన్ ప్రారంభించాడు. ఈ చిత్రం రజినీకాంత్ కెరీర్లో ఒక మలుపు తిరిగింది. నేడు.

“రజినీకాంట్ లో లేనట్లయితే నేను సినిమా చేయలేదు. నేను సెట్స్ పై ఎన్నడూ ఒక నిర్మాత కలిగి; కానీ నేను కెమెరా కోసం రజనీకాంత్, ఇల్లయ్యరాజకు నేపథ్య సంగీతం కోసం బాలూ మహేంద్రను చేసాను. సహజంగానే, ఈ చిత్రం విజయం సాధించింది “అని ఒక ఇంటర్వ్యూలో ఒకసారి చెప్పారు.

DMCL నేత స్టాలిన్ న్యూస్ 18’స్ మగుడమ్ అవార్డుల వద్ద లైఫ్ టైం అచీవ్మెంట్ అవార్డును ప్రదానం చేస్తున్నప్పుడు 2018 లో ఆయన తన “సూపర్ ఫ్రెండ్ రజనీ” కి అంకితమిచ్చారు.

కాళి మరియు జానీ లలో రాజీనితో అతని ఇతర ముఖ్యమైన రచనలలో కొన్ని ఉన్నాయి . అతను 1977 లో రజనీ-కమల్ యొక్క మైలురాయి చిత్రం ఆదు పులి అటామ్ కోసం కథ మరియు సంభాషణలను రచించాడు.

సుహాసిని, శరత్ బాబు, మోహన్ మరియు ప్రతాప్ కె పోషెన్లు నటించిన అతని నేన్ జయతి కిల్లడ్ 1981 లో ఉత్తమ రీజినల్ చలన చిత్రానికి జాతీయ అవార్డును అందుకున్నారు. హోటల్ విండో. “ఆమె ఆందోళన కేవలం ఫిట్నెస్. ఆమె పెళ్లి చేసుకున్న తర్వాత అదేదేనా? నేను ఆశ్చర్యపోయాను. స్క్రీన్ప్లే రూపొందింది ఎలా, “అతను చెప్పాడు.

2006 లో ససనం దర్శకుడుగా అతని చివరి చిత్రం.

చిత్ర నిర్మాత సినిమాటోవ్ నానమ్ 2013 లో ప్రచురించబడింది. ఇటీవలి కాలంలో, దర్శకుడు చిరస్మరణీయ పాత్రలు పోషించిన కొన్ని ముఖ్యమైన చిత్రాలలో కనిపించాడు. Mahendran విలన్ విజయ్ Theri లో, అతనిని 2017 లో IIFA ఉత్సవం వద్ద ఉత్తమ విలన్ అవార్డు బాలాజీ Tharaneetharan యొక్క Seethakaathi లో సందేశం పొందబడుతుంది ఆ పాత్ర కూడా తన సంక్షిప్త రూపాన్ని హైకోర్టు న్యాయమూర్తి తన అభిమానులు తప్పిన లేదు గా ఆడాడు.

దర్శకుడు రజినీకాంత్ యొక్క పెటాలో ఒక చిన్న పాత్ర పోషించాడు కాని అతను ఒక క్లిష్టమైన పాత్రకు శ్వాస జీవితాన్ని కనిపెట్టాడు – అతని కుమార్తె ఆనందం కోసం తన కుల ప్రైడ్ను అనుమతించటానికి ఇష్టపడే ఒక ప్రభావవంతుడు, కుల-అమాయకుడైన వ్యక్తి. అతని ఇతర చిత్రాలలో ఈ క్రిందివి కామరాజ్, Nimir, Mr చంద్రవౌళి మరియు బూమేరాంగ్ (ఇటీవల) ఉన్నాయి.

మణిరత్నం మరియు శంకర్ వంటి అనేక ప్రఖ్యాత చిత్ర నిర్మాతలు మహేంద్రన్ చిత్రనిర్మాణ శైలిని ప్రేరేపించారు. రజినీకాంత్ కాబాలి విడుదలకు ముందు దర్శకుడు పే రాంజిత్ ఒక ఇంటర్వ్యూలో తన కాపాలి మహేంద్రన్ కాళికి దగ్గరగా ఉందని చెప్పాడు.

దీనికి సమాధానంగా, దర్శకుడు రంజిత్ ఒక సాధారణ రజని చిత్రం చేయనివ్వలేదు. “నేటి తరం నిజంగా ఒక నటుడు రజనీకాంత్ ఎంత సమర్థవంతంగా ఉన్నాడో తెలియదు. వారు అతని సున్నితత్వం గురించి మాత్రమే తెలుసుకుంటారు, “అని అతను చెప్పాడు. రజినీ ఒక పాత్ర కళాకారిణికి పిలుపునిచ్చాడని, “కేవలం కాళి పాత్రను ఎంత సులభంగా తీసివేశాడో నాకు తెలుసు. సులువు- a panniduvaaru. అతను అసాధారణ పాత్ర కళాకారిణి. ”

ముళ్ళూ పువ్వు అని పిలవలేదు. ఉటిరపులు తొలగించిన మీరు మన హృదయంలోని ఉరిరాబోలు ….
మీ క్రియేషన్స్ తో పాటు మీతో పాటుగా మీరు … https://t.co/fpRPWJQwkH

– చేరాన్ పాండియన్ (@చంద్రండ్స్) ఏప్రిల్ 2, 2019

# సూపర్ స్టార్ రాజీనికాంత్ # కెబలచందర్ చేత పరిచయం చేయబడినప్పటికీ , నటుడు యొక్క అత్యంత ఇష్టమైన దర్శకుడు # మాహేంద్రన్ .

ఐ.ఎం.ఒ.మహేంద్ర , ‘ ముల్లం మాలరం ‘ మరియు # జాన్ ‘నటుడు’ రజినీకాంత్ యొక్క పూర్తి నటన సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శించారు. RIP, అతను @ రాజీనాకాంత్తో ఎక్కువ సినిమాలు చేశాను ! pic.twitter.com/YWN2e1CYJr

– రాజసేకర్ (@ సీకెట్వీట్స్) ఏప్రిల్ 2, 2019

మహేంద్రన్ అత్యుత్తమ దర్శకులలో ఒకరు మరియు మంచి మానవుడు కూడా.

– శ్రీరామ్ (@ శ్రీరామ్మద్రాస్) ఏప్రిల్ 2, 2019

Comments are closed.