MIT మరియు NASA ఇంజనీర్లు ఒక కొత్త రకమైన విమాన వింగ్ను ప్రదర్శిస్తారు – Phys.org

ఫోన్ అరేనా – ఆపిల్ మ్యూజిక్ త్వరలో గూగుల్-ఆధారిత పరికరాల వధనకు అధికారిక మద్దతునివ్వగలదు
April 1, 2019
ఎయిర్పాడ్స్ 2 మరమ్మతు చేయటానికి ఇంపాజిబుల్, iFixit Teardown తర్వాత చెప్పింది – NDTV
April 1, 2019

MIT మరియు NASA ఇంజనీర్లు ఒక కొత్త రకమైన విమాన వింగ్ను ప్రదర్శిస్తారు – Phys.org

MIT and NASA engineers demonstrate a new kind of airplane wing
విమాన రెక్కలను కల్పించే కొత్త మార్గం, ఈ భావన వంటి రాడికల్ కొత్త డిజైన్లను ప్రారంభిస్తుంది, ఇవి కొన్ని అనువర్తనాల కోసం మరింత సమర్థవంతంగా ఉంటాయి. క్రెడిట్: ఎలి గెర్షెన్ఫెల్డ్, నాసా అమెస్ రీసెర్చ్ సెంటర్

ఇంజనీర్ల బృందం వందలాది చిన్న ఒకేలా ముక్కలు నుండి నిర్మించిన ఒక కొత్త రకమైన విమాన వింగ్ను నిర్మించింది మరియు పరీక్షించింది. విమానయానం యొక్క వైమానికతను నియంత్రించడానికి వింగ్ను మార్చవచ్చు, మరియు విమాన ఉత్పత్తి, విమాన మరియు నిర్వహణ సామర్థ్యాల్లో గణనీయమైన పెరుగుదలను అందించగలవు, పరిశోధకులు చెబుతున్నారు.

నిర్మాణంకి కొత్త విధానం భవిష్యత్ విమానాల రూపకల్పన మరియు తయారీలో ఎక్కువ సౌలభ్యాన్ని పొందగలదు. కొత్త వింగ్ డిజైన్ ఒక NASA గాలి సొరంగం లో పరీక్షించబడింది మరియు కాలిఫోర్నియా లో NASA అమ్స్ వద్ద పరిశోధన ఇంజనీర్ నికోలస్ క్రామెర్ సహ రచయితగా ఉన్న స్మార్ట్ మెటీరియల్స్ అండ్ స్ట్రక్చర్స్ లో పత్రికలో ఒక వ్యాసంలో వర్ణించబడింది; MIT పూర్వ విద్యార్ధి కెన్నెత్ చియంగ్ SM ’07 Ph.D. ’12, ఇప్పుడు నాసా ఎమెస్; బెంజమిన్ జెనెట్, MIT సెంటర్ ఫర్ బిట్స్ అండ్ అటాక్స్ లో ఒక గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థి; మరియు ఎనిమిది ఇతరులు.

విమానం యొక్క రోల్ మరియు పిచ్ను నియంత్రించడానికి ఒక గొట్టం వంటి ప్రత్యేకమైన కదిలే ఉపరితలాలు అవసరమయ్యే బదులుగా, సంప్రదాయ రెక్కలు చేస్తున్నప్పుడు, కొత్త అసెంబ్లీ వ్యవస్థ గట్టి మరియు సౌకర్యవంతమైన మిశ్రమాన్ని చేర్చడం ద్వారా మొత్తం విభాగాన్ని లేదా దాని భాగాలను విడదీసేలా చేస్తుంది. దాని భాగాలు. బహిరంగ, తేలికపాటి జాలక చట్రం ఏర్పరుచుకునేందుకు కలిసి పనిచేసే చిన్న subassemblies, అప్పుడు ఫ్రేమ్వర్క్ వలె పోలి పాలిమర్ పదార్థం యొక్క పలుచని పొరతో కప్పబడి ఉంటాయి.

ఫలితం చాలా తేలికైనది, అందుచేత మెరుగైన ఇంధన సమర్థత, సాంప్రదాయిక రూపకల్పనలతో పోలిస్తే, మెటల్ లేదా మిశ్రమాల నుండి తయారు చేసినదానిని పరిశోధకులు చెబుతున్నారు. ఎందుకంటే వేలాది చిన్న చిన్న త్రిభుజాలు అయిన అగ్గిపుల్ల వంటి పొరలు కలిగి ఉన్న ఈ నిర్మాణం ఎక్కువగా ఖాళీ స్థలంతో కూడి ఉంటుంది, ఇది రబ్బరు లాంటి పాలిమర్ యొక్క నిర్మాణ దృఢత్వంతో కూడిన యాంత్రిక “మెటాలిటీ” ను రూపొందిస్తుంది మరియు ఒక యొక్క తీవ్రత మరియు తక్కువ సాంద్రత .

ఫ్నేట్-టేప్ ఆఫ్ మరియు ల్యాండింగ్, క్రూజింగ్, యుక్తి మొదలైన వాటి యొక్క ప్రతి దశకు, ప్రతి దాని సొంత, విభిన్న వాయిస్ పారామితులను కలిగి ఉంది, కాబట్టి సాంప్రదాయక విభాగం అనేది ఒక రాజీ తప్పనిసరి కాదు, ఈ, అందువలన త్యాగం సామర్థ్యం. నిరంతరంగా deformable అని ఒక వింగ్ ప్రతి దశలో ఉత్తమ ఆకృతీకరణ చాలా బాగా అంచనా కాలేదు.

MIT and NASA engineers demonstrate a new kind of airplane wing
వింగ్ అసెంబ్లీ నిర్మాణంలో ఉంది, వందలాది ఒకే విధమైన ఉపభాగాల నుండి సేకరించబడింది. NASA విండ్ సొరంగములో వింగ్ను పరీక్షించారు. క్రెడిట్: కెన్నీ చియంగ్, నాసా అమెస్ రీసెర్చ్ సెంటర్

రెక్కలను అణచివేయడానికి అవసరమైన దళాలను ఉత్పత్తి చేయడానికి మోటార్లు మరియు తంతులు చేర్చడం సాధ్యమవుతుండగా, ఈ బృందం మరింత ముందుకు తీసుకొచ్చింది మరియు దాని ఆకృతిని మార్చడం ద్వారా స్వయంచాలకంగా దాని ఏరోడైనమిక్ లోడ్ పరిస్థితులలో మార్పులకు ప్రతిస్పందించిన వ్యవస్థను రూపొందించింది- స్వీయ సర్దుబాటు, నిష్క్రియాత్మక వింగ్-పునఃనిర్మాణం ప్రక్రియ.

“వేర్వేరు కోణాల వద్ద భుజాలపై ఆకారాన్ని సరిపోల్చడం ద్వారా మేము సామర్థ్యాన్ని పొందగలుగుతున్నాం” అని పేపర్ యొక్క ప్రధాన రచయిత అయిన క్రామెర్ చెప్పాడు. “మీరు చురుకుగా చేస్తున్న ఖచ్చితమైన ప్రవర్తనను మేము తయారు చేయగలము, కానీ మనం చురుకుగా చేసాము.”

ఇది వశ్యత లేదా దృఢత్వం యొక్క విభిన్న మొత్తాల పొరల యొక్క సాపేక్ష స్థానాల యొక్క జాగ్రత్తగా డిజైన్ ద్వారా పూర్తి చేయబడుతుంది, తద్వారా రెక్క లేదా దానిలోని విభాగాలు ప్రత్యేకమైన ఒత్తిడికి ప్రతిస్పందనగా నిర్దిష్ట మార్గాల్లో వంగి ఉంటాయి.

చియంగ్ మరియు ఇతరులు కొన్ని సంవత్సరాల పూర్వం ప్రాధమిక అంతర్లీన సూత్రాన్ని ప్రదర్శించారు, విలక్షణ రిమోట్-నియంత్రిత మోడల్ ఎయిర్క్రాఫ్ట్ పరిమాణానికి పోల్చదగినంత దీర్ఘ మీటర్ గురించి వింగ్ను తయారు చేశారు. కొత్త సంస్కరణ, దాదాపు ఐదు రెట్లు ఎక్కువ కాలం, నిజమైన సింగిల్-సీటర్ విమానం రెక్కల పరిమాణంలో పోల్చదగినది మరియు తయారు చేయడం సులభం.

గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థుల బృందం ఈ సంస్కరణను చేర్చుకుంది, అయితే పునరావృత ప్రక్రియ చిన్న, సులభమైన స్వయంప్రతిపత్త అసెంబ్లీ రోబోట్ల సమూహంగా సులభంగా నిర్వహించబడుతుంది. రోబోటిక్ అసెంబ్లీ వ్యవస్థ యొక్క రూపకల్పన మరియు పరీక్ష రాబోయే కాగితానికి సంబంధించినది, జెనెట్ పేర్కొన్నాడు.

MIT and NASA engineers demonstrate a new kind of airplane wing
పరీక్ష ప్రయోజనాల కోసం, ఈ ప్రారంభ వింగ్ చేతితో సమావేశమైంది, కాని భవిష్యత్ సంస్కరణలు ప్రత్యేకమైన చిన్న రోబోట్లతో కూడి ఉంటాయి. క్రెడిట్: కెన్నీ చియంగ్, నాసా అమెస్ రీసెర్చ్ సెంటర్

మునుపటి విభాగానికి చెందిన వ్యక్తిగత భాగాలు వాటర్జెట్ వ్యవస్థను ఉపయోగించి కత్తిరించబడ్డాయి మరియు ప్రతి భాగం చేయడానికి అనేక నిమిషాలు పట్టింది, జెన్నెట్ చెప్పింది. కొత్త వ్యవస్థ ఒక సంక్లిష్ట 3-D అచ్చులో పాలిథిలిన్ రెసిన్తో ఇంజక్షన్ మోల్డింగ్ను ఉపయోగిస్తుంది మరియు ప్రతి భాగాన్ని ప్రతి అంచున ఉన్న మ్యాచ్ స్టిక్-పరిమాణ స్ట్రౌట్లతో తయారు చేస్తారు-కేవలం 17 సెకన్లలోనే, ఇది ఒక దీర్ఘ తెస్తుంది కొలవగల ఉత్పత్తి స్థాయిలు దగ్గరగా మార్గం.

“ఇప్పుడు మేము తయారీ విధానాన్ని కలిగి ఉన్నాము” అని ఆయన చెప్పారు. సాధనలో ముందస్తుగా పెట్టుబడులు పెట్టడం జరుగుతుంది, ఒకసారి అది పూర్తి అవుతుంది, “భాగాలు తక్కువగా ఉంటాయి,” అని ఆయన చెప్పారు. “వాటిలో బాక్సులను మరియు బాక్సులను కలిగి ఉన్నాము.”

ఫలితంగా జాలకం, అతను చెప్పాడు, క్యూబిక్ మీటర్కు 5.6 కిలోగ్రాముల సాంద్రత కలిగి ఉంది. పోలిక ద్వారా, రబ్బరు క్యూబిక్ మీటర్కు 1,500 కిలోగ్రాముల సాంద్రత కలిగి ఉంటుంది. “వారు అదే దృఢత్వం కలిగి ఉంటారు, కానీ మాదికి సుమారుగా ఒక వంద మంది సాంద్రత కంటే తక్కువగా ఉంది,” అని జెనెట్ పేర్కొన్నాడు.

వింగ్ లేదా ఇతర నిర్మాణం యొక్క మొత్తం ఆకృతీకరణ చిన్న ఉపభాగాల నుండి నిర్మితమైనందున, ఇది ఆకారం ఎంతమాత్రం పట్టింపు లేదు. “మీకు కావలసిన జ్యామితిని మీరు చేయగలరు,” అని ఆయన చెప్పారు. “చాలా విమానాలు ఒకే ఆకారము కావటం” – రెక్కలతో ఉన్న గొట్టం – “వ్యయంతో కూడుకున్నది, ఇది ఎల్లప్పుడూ సమర్థవంతమైన ఆకృతి కాదు.” కానీ రూపకల్పన, సాధన మరియు ఉత్పత్తి ప్రక్రియల్లో భారీ పెట్టుబడులు దీర్ఘ-స్థాపిత కాన్ఫిగరేషన్లతో ఉండడానికి సులభతరం చేస్తాయి.

అనేక అనువర్తనాల కోసం ఒక సమీకృత శరీర మరియు వింగ్ నిర్మాణం చాలా సమర్థవంతంగా ఉంటుందని అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి, మరియు అతను ఇలా చెప్పాడు, ఈ వ్యవస్థతో సులభంగా నిర్మిస్తే, పరీక్షించబడవచ్చు, సవరించవచ్చు మరియు తిరిగి పొందవచ్చు.

MIT and NASA engineers demonstrate a new kind of airplane wing
ఆర్టిస్ట్స్ కాన్సెప్ట్ ఇంటిగ్రేటెడ్ వింగ్-బాడీ ఎయిర్క్రాఫ్ట్ను ప్రదర్శిస్తుంది, ప్రత్యేక నిర్మాణ రోబోట్లు సమూహం చేత నిర్మించబడిన నూతన నిర్మాణం పద్ధతి ద్వారా నారింజలో చూపబడింది. క్రెడిట్: ఎలి గెర్షెన్ఫెల్డ్, నాసా అమెస్ రీసెర్చ్ సెంటర్

ఈ పరిశోధనలో పాల్గొన్న బోయింగ్ సంస్థ అయిన అరోరా ఫ్లైట్ సైన్సెస్లోని ఒక నిర్మాణ పరిశోధకుడు డానియెల్ కాంప్బెల్, “వ్యయాలను తగ్గించడం మరియు పనితీరును పెంచడం కోసం వాగ్దానం చూపిస్తుంది. “వైమానిక స్థావరాలు మరియు అంతరిక్ష ఆధారిత నిర్మాణాల కొరకు యాంటెన్నాలు వంటి అత్యంత అనుకూలమైన సమీప-దరఖాస్తులు అప్లికేషన్స్.”

లాంగ్లీ రీసెర్చ్ సెంటర్ వద్ద NASA యొక్క అత్యంత వేగవంతమైన గాలి సొరంగంలో వసూలు చేయగలిగినంత పెద్దదిగా రూపొందించబడింది, ఇది జెన్సెట్ చెప్పినదానికన్నా కొంచం మెరుగ్గా ఉంది.

అదే వ్యవస్థ ఇతర నిర్మాణాలను తయారు చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు, జెనెట్ పేర్కొంటూ, ఆన్-సైట్ అసెంబ్లీ చేయగల సామర్థ్యాన్ని ఎన్నో పొడవైన బ్లేడ్లు రవాణా చేయగల సామర్థ్యాన్ని నివారించగల గాలి చక్రాల యొక్క వింగ్-వంటి బ్లేడ్లు ఉన్నాయి. స్పేస్ నిర్మాణాలు నిర్మించడానికి ఇలాంటి సమావేశాలు అభివృద్ధి చేయబడుతున్నాయి, చివరికి వంతెనలు మరియు ఇతర అధిక పనితీరు నిర్మాణాలకు ఉపయోగపడతాయి.ఈ కథ MIT న్యూస్ ( web.mit.edu/newsoffice/ ) యొక్క మర్యాదపూర్వక ప్రచురణను ప్రచురించింది, ఇది MIT పరిశోధన, ఆవిష్కరణ మరియు బోధన గురించి వార్తలను విస్తరించింది.

సైటేషన్ : MIT మరియు NASA ఇంజనీర్లు ఒక కొత్త రకం విమానం వింగ్ను ప్రదర్శిస్తారు (2019, ఏప్రిల్ 1) https://phys.org/news/2019-04-mit-nasa-kind-airplane-wing.html నుండి 1 ఏప్రిల్ 2019 నుండి తిరిగి పొందబడింది

ఈ పత్రం కాపీరైట్కు సంబంధించినది. ప్రైవేటు అధ్యయనం లేదా పరిశోధనకు ఉద్దేశించిన ఏ న్యాయమైన వ్యవహారం కాకుండా, వ్రాతపూర్వక అనుమతి లేకుండా ఏ భాగాన్ని పునరుత్పత్తి చేయవచ్చు. కంటెంట్ ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే అందించబడుతుంది.

Comments are closed.